Phương pháp chống sạm da cho các mẹ ngoài 30 nè

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi yeu gia dinh, 20/12/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. yeu gia dinh

yeu gia dinh Thành viên đạt chuẩn

Mấy chị ơi, không biết có chị nào giống em không, thời gian cuối năm em bận việc công ty rồi về đến nhà lại dọn dẹp nhà cửa và chăm sóc bé Kay nhà em, nên em cảm thấy rất mệt mỏi, không có thời gian nghỉ ngơi và chăm sóc bản thân nữa. Đặc biệt em thấy da em dạo này xuống sắc lắm, vì làn da mình sau 30 tuổi rất dễ bị khô và sạm, làm em chẳng muốn ra đường gặp ai cả.

Mà Tết gần đến rồi, em đang cố xài kem dưỡng hết sức, nhưng có vẻ không hiệu quả cho lắm. Nên mấy chị cho em hỏi ngoài việc xài kem dưỡng ra, mình còn cách nào khác để giúp mình làm đẹp da nữa không? Nhất là làm da mịn và sáng ấy ạ.

Mọi người share với em nha, để em còn chuẩn bị đi chơi Tết nữa, chỉ còn hơn 1 tháng không biết có kịp không. Em cám ơn mọi người trước nha :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yeu gia dinh
    Đang tải...

2. ngocthu_1510

ngocthu_1510 Bắt đầu tích cực

Ðề: Chăm sóc da để đón Tết

lang thang mà gặp topic này như chung 1 nỗi niềm. mình mặc dù làm việc ở nhà nhưng cũng hiếm khi có thời gian chăm sóc da lắm. toàn phải vin vào kem dưỡng thoai. nhưng mà cũng chưa thấy tác dụng nhiều lắm ngoài dưỡng ẩm. da thì cứ xỉn xỉn màu sao ấy. bạn mình thì khuyên đi spa thường xuyên nhưng cũng kẹt nhiều lý do để nó cứ nằm trogn to do lít :'(

3. Nguyệt Hà

Nguyệt Hà Thành viên chính thức

đây đây có tớ đây, cái màn da dẻ là "khổ lắm, nói mãi". cứ mất ngủ 1 tí, stress 1 tí là có chuyện ngay. đẻ đứa thứ 2 lại thêm nám da mới khổ chứ. chữa mãi mà chưa hết. dưng mà tớ thấy quan trọng nhứt khi muốn mịn và sáng là phải trở thành "ninja" khi ra đường ấy nhớ, chỉ cần thoang thoáng tí là chít dở ::)(

4. Asillabum

Asillabum Thành viên rất tích cực

Có thứ rẻ và chi phí tốn ít nhất để da đẹp, đó là ăn đủ chất và ngủ đủ 8 tiếng/ngày. sau điều cơ bản đầu tiên này thì bạn phải uống nước đủ- 2- 2,5l/ngày. Có những yếu tố này thì cơ bản là bạn cũng đã nhuận sắc lắm rồi :D. Việc chăm sóc da bằng mỹ phẩm là biện pháp hỗ trợ, nhưng mỹ phẩm có đắt tiền mấy mà bạn thiếu ngủ, uống thiếu nước, ăn uống thất thường thì nó cũng bó tay, nhất là thần sắc thì khó che được sự mệt mỏi. Thậm chí, ăn uống kém còn khiến mặt dễ bị mụn lắm. Nếu cố được thì bạn tập thể dục mỗi ngày 10-15 phút thôi, thì ok cực kỳ luôn. Những biện pháp này thì phải thắng cái lười và cố gắng thu xếp công việc mới làm được, nhưng nó sẽ làm hiệu quả dùng dưỡng và mỹ phẩm của bạn tăng lên rất nhiều. VÀ như mẹ Nguyệt Hà nói, ra đường nhớ làm ninja thì mặt đỡ khô và mụn.

5. lamdep100

lamdep100 Thành viên tập sự

các chị nên dành ít thời gian để chăm sóc da, tuần 1-2 lần lên công ty em masage, vừa có tác dụng làm sạch tế bào chết, để dưỡng da hiệu quả hơn, vừa giúp lưu thông tuần hoàn máu, mang lại nét hồng hào cho làn da, em miễn phí lần đầu để các chị cảm nhận thấy sự khác biệt nhé!

6. tuonghuy

tuonghuy Bắt đầu nổi tiếng

hehe...có em, đồng cảnh ngộ đây. EM 27 mà da dẻ cứ gọi là... Khô như da rắn ..hichic... Làm phòng máy lạnh, da càng thảm.
    Em sợ, mai mốt che mặt em lại, nhìn da không thôi người ta tưởng hơn cả chục tuổi là khổ em lắm..

7. tuonghuy

tuonghuy Bắt đầu nổi tiếng

ối zoi... nghe chị này nữa thì e chết mất.. Nghề e là chúa xờ trét ^^, da cứ gọi là sạm đi thấy rõ. haiz.....
    Có ai cứu e không ~~....

8. lhngvy

lhngvy Thành viên đạt chuẩn

mình thì hay đắp mặt nạ trái cây với tẩy tế bào chết cách 2 tuần 1 lần, ráng uống nước nhiều (nhưng bữa được bữa ko hihihih). nghe nói ăn nhiều nho da dẻ cũng mịn màng lắm

9. lhngvy

lhngvy Thành viên đạt chuẩn

khô quá thì bạn xài seủm dưỡng ẩm, mua thêm chai nước khoáng xịt mặt ấy, chứ da mà khô quá thì dễ nhăn nheo lắm nhé :rolleyes:

10. Mẹ Jennie

Mẹ Jennie Bắt đầu tích cực

Mún da mịn và sáng chắc chỉ có nước ăn nhiều trái cây, yaourt, nhất là chịu khó bôi yaourt lên mặt sau khi măm măm rùi rửa lại, da cũng mịn lắm. hồi đấy mình còn rửa mặt với muối nữa cơ, da cũng mịn lắm but sau này mới bít là muối tẩy tế bào chết nên ko xài thường xuyên được, lâu lâu thôi.

11. Mẹ Jennie

cái màn uống nước, nói thiệt là biết nó tốt dưng mà sao e hay quên lắm mẹ nó ạ. với cả đi toilet nhìu cũng chán :(

12. Mẹ Jennie

mẹ nó chỉ được cái nói đúng hihihihi :D

13. Jully Nguyen

Jully Nguyen Thành viên sắp chính thức

em thấy mình nên dưỡng từ bên trong các mẹ ơi, đừng chỉ bôi bôi trét trét, tốt nhất phải ngủ đủ giấc và bổ sung dưỡng chất, hồi trước em có xài một vài viên uống làm đẹp da cũng tốt lắm, có mẹ nào muốn share em share cái nhãn hiệu cho mà mua thử uống, hihihi

14. Bống Linh Linh

Bống Linh Linh Thành viên chính thức

rửa mặt bằng nước vo gạo (nước 2) cũng làm sáng da đấy mẹ nó ơi. có nhiều người còn bảo uống nước chanh pha mật ong cũng làm da sáng và ngừa mụn đấy

15. ngocthu_1510

ngocthu_1510 Bắt đầu tích cực

thuốc gì thế mẹ nó ơi, share lên cho mọi người xem nào ;)

16. Jully Nguyen

Jully Nguyen Thành viên sắp chính thức

hihi, mình share cái này là kinh nghiệm riêng của mình thôi nhé :D

Ngày xưa mình làm ở công ty Hàn Quốc, có bà chị kế toán giới thiệu mình uống thử viên thuốc Blooming, bà chị đó nói bên đó bả hay uống, uống mấy năm rồi và thấy rất tốt. Mình uống thử và thấy tốt thật, da mịn hẳn ra và những vết nám cũng mờ đi, mình xài đến giờ cũng gần 3 năm rồi.

Trên thị trường cũng có nhiều loại thuốc uống mà, nhưng tuỳ cơ thể mỗi người thì sẽ có những loại thích hợp. Mình thì thích dùng loại Blooming đó do dùng quen, còn mẹ nào có thuốc nào hay thì cứ share cho mọi người thử nhé :D

17. Nguyệt Hà

Nguyệt Hà Thành viên chính thức

tớ bị bao tử, ko dám uống chanh mật ong mặc dù nghe các chị bạn uống rùi cũng khen được lắm [-(. còn cái nước vo gạo thì thú thật ...lười...hic hic

18. DangGiaLinh

DangGiaLinh Thành viên mới

Ôi mừng quá, thì ra mẹ Jully cũng xài loại này, em mới xài thử cách đầy hơn 1 tháng thôi, lúc đó có lên foeum mình hỏi thăm tin tức về sản phầm này nè, mà thấy không có, nên up vài thông tin về Blooming luôn cho mẹ nào quan tâm nha:

Thuốc này nó có chất L-Cystine là chất tái tạo da đó, em cũng được bạn giới thiệu, xài thử thấy da đỡ bị nám hẳn nha, sáng sủa hồng hào hơn nữa, hi vọng từ nay đến Tết sẽ còn cải thiện được nhiều hơn, hihi

Mọi người có thể xem thêm ở đây nè

http://vnexpress.net/GL/Suc-khoe/Lam-dep/2010/06/3BA1CF5E/

Tu Hoangngocthu_1510 thích.
  19. tinababy

tinababy

Nếu cố gắng mình nghĩ chắc là kịp... hoàn cảnh này là hoàn cảnh chung nè....kekekek

20. tinababy

tinababy

Tina cũng uống loại này đấy.... hồi đám cưới mình trước 1 tháng có người thấy da mình sạm khô... lo chạy lubu đủ thứ việc hết , gặp bị bệnh sốt siêu vi mới xong nữa, thế là mình cũng ráng uống thuốc Blooming uống đều mỗi ngày đến ngày cưối nhìn mình ai cũng khen xinh phết, da dẻ hồng hào , có người còn nói cách đây 1 tháng nhìn mình tơi tả xấu xí quá, cứ nghĩ chắc đến ngày cưới mình còn tàn tạ hơn ai ngờ da dẻ mình lại đẹp như thế... mình cũng nói tác dụng của Blooming đấy.... tốt thật đấy chị

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.