Khác: Ăn bánh tráng, ăn cháo nhiều có ảnh hưởng tới thai nhi sau này hok ????????

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi thanhnhan11111984, 26/12/2008.

1. thanhnhan11111984

thanhnhan11111984 Bắt đầu tích cực

Nhàn có théc méc này, nhờ các mẹ giúp giùm nha !!!!!!!!:p:p:p
    Nếu ăn nhiều cháo, bánh tráng sau này sanh em bé sẽ bị " cứt trâu " ở đầu, da em bé sẽ bị sằn sùi như có vảy, túm lại là da em bé sẽ bị xấu !!!!!!!! Có đúng hok vậy các mẹ ??????????? :heart::heart::heart:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhnhan11111984
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

em nghĩ là ko phải thế đâu. em bầu ăn bao nhiêu ốc mà con có bị rớt rãi mấy đâu ?(trộm vía)
    chỉ kiêng ăn đào vì quả đào rất nóng(các cụ bảo đẻ con đầu to đấy)hi............
    các bà bầu đừng ăn Hồng ngâm nhé, ăn vào là đau bụng đấy, em và mấy người bị rồi đấy- ko biết tại sao ạ ?:cool:
    bà bầu uống nhiều nước dừa hoặc nước mía cho nước ối tốt và con đc đẹp da nhe

3. thanhnhan11111984

thế thì chuyện ăn trứng ngỗng thì sao ??????? nghe nói ăn sẽ giúp con thông minh, nhg ăn nhiều wé em bé sau này sẽ khó bảo, hơi bì " lì" có dg kg vậy ???????? ăn bnhiêu trứng là dc nhỉ, có mẹ ăn tới 4-5 trứng lận đó !!!!!!!! hi hi....

4. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

chuyện trứng ngỗng thì thế này ! giai đoạn 3 tháng đầu ăn từ 1 đến 2 quả, 3 tháng tiếp chén 1 quả và 3 tháng cuối ăn 1 quả nữa. trứng ngỗng có nhiều chất sắt(và 1 số chất bổ khác). em ăn đủ từng ấy và trộm vía con em nó cũng rất lém lỉnh. đồng ý cho bác đến tham quan cháu đấy ;)
    ăn trứng ngỗng thì hơi bị ngán 1 tí vì nó hơi bị to ạ. ăn 3-4 quả 1 thai kì là đc rồi.
    mẹ nhớ ăn cháo cá chép nhé, con sẽ thông minh đấy(ăn cá tốt cho cả mẹ lẫn con vì cá chép ko béo và rất lợi sữa) !
    chẩn bị thì ghi hẳn ra thành 1 bí kíp nhé !
    có nhiều mẹ có kinh nghiệm hay lắm đó !:p

5. Galuoi

Galuoi Thành viên đạt chuẩn

à, có người bảo ăn táo xanh con lanh lẹ lắm, tớ cũng đang ăn nè. Còn uống nhiều nước mía, nước dừa công nhận em bé đẻ ra sạch thật. Con bé nhà tớ lần bầu trước tớ ăn hết cả tạ cam, mỗi ngày 1 trái dừa, bé đẻ ra ko có tí cợn nào, sach ơi là sạch. Nhưng còn trắng hay ko thì không biết ..hi..hi..

6. thanhnhan11111984

ngoài nhg thức ăn trên hok biết có mẹ nào còn biết nên và không nên ăn nhg thức ăn ji nữa kg vậy ??????????

7. mẹ ỉn

mẹ ỉn Thành viên kỳ cựu

Cái này không thấy mẹ nào nhắc.

Trong thời kỳ mang thai. Nhất là đầu và cuối không nên ăn rau ngót. Vì rau ngót làm co bóp cổ tử cung. Ăn nhiều có thể bị sảy thai. Ăn ít thôi thì được.

Sau khi đẻ xong, nên ăn nhiều rau ngót. Có tác dụng co bóp cổ tử cung kích thích cổ tử cung làm cho mau co và làm sạch tử cung. Mẹ nhiều sữa. Rau ngót còn được gọi là: rau bà đẻ vì thế. Rau ngót còn có vitamin K. Loại vitamin rất tốt & có ít trong các loại rau.

Cho con bú cũng có tác dụng làm co cổ tử cung tương tự như rau ngót. Bé càng bú càng nhiều sữa. Mẹ cũng mau hồi phục. :)

Lúc mang bầu, em hầu như không kiêng ăn gì cả. Thèm gì là ăn cái đó. Bé Ỉn sinh ra trộm vía cũng sạch sẽ, không nhiều dãi. :D

Mẹ Sóc Nâu thích bài này.
  8. me be Tiep

me be Tiep Thành viên tích cực

2 cái nàu chuẩn vì giống em hjhj.. Còn cái j nữa thì e hổng biết..

9. keoyeu

keoyeu Thành viên chính thức

Chào các mẹ
    em thì có nghe nói khi mang bầu cứ thèm gì ăn lấy thì sau này con ít rớt rãi điều này với con em là đúng còn không biết thế nào vì cũng chỉ là mọi người kinh nghiệm chỉ bảo thế.
    Còn vấn đề trứng ngỗng thì em nghĩ mẹ nào ăn được thì ăn thoải mái vì trước em cũng ăn 9 hay 10 quả gì đấy nay con em 18 tháng nhưng cái gì cũng biết và nói rất chuẩn cả câu và biết hát nữa. Còn lì hay không thì có lẽ do bản tính thôi các mẹ ạ hihi
    Nước dừa nước mía nước cam các mẹ cứ uống đều cho con mát mẻ sạch sẽ, em lúc nghén cũng ăn quá trời ốc mà có sao đâu các mẹ
    chúc các mẹ có những đứa con thông minh khỏe mạnh và năm mới vạn sự như ý nhé !!!!!!!!!

10. MELAMNHI

MELAMNHI Bắt đầu tích cực

K đúng với nhà tớ nhé,tớ có bầu thèm gì ăn lấy,k ăn ốc(vì k thèm :p)vậy mà bé nhà tớ rơt rãi nhiều kinh khủng,5t mọc 2c răng rùi,tớ k ăn quả trứng ngỗng nào,k uông nước dừa nhưng em bé da trắng lắm nhé,tớ nghĩ do gene thôi,ăn uống chỉ là phần nhỏ

11. keoyeu

keoyeu Thành viên chính thức

hihihi
    thì mình cũng nói là do mọi người nói thế thôi mà nhưng nếu em bé ko có rớt rãi j thì sạch sẽ thơm tho thôi. Nhưng mà 1 vấn đề là con mình từ khi mọc răng đến giờ được 15 cái thì không hề có 1 tí xíu rớt rãi nào mà cũng không hề có biểu hiện gì như sốt hay 1 vấn đề gì đấy chính vì vậy cho nên cái răng đầu tiên mọc lên từ lúc nào mình cũng không hay chỉ khi tình cờ nhìn thấy thì phát hiện ra vì là răng trên nên mình ít để ý.
    Mình từng sống và làm việc trong HCM nên biết trong đó người ta hay nói khi mang thai thì ko nên sửa soạn nhiều rồi nhiều thứ khác ngoài bắc mình lắm. Nhưng cũng chẳng biết thế nào các mẹ ạ, con cái là lộc trời cho nên mình nghĩ cứ ăn uống tốt chăm sóc sức khỏe tốt để có những đứa con khỏe mạnh là vui rồi

12. thanhnhan11111984

sẵn đây N xin hỏi một chuyện liên wan đến nên hay không nên khi mang thai nè !!!!!!!!!
    Khi mang thai có được chụp hình hay không ????? theo N biết là nên kiên cữ nhưng mà nguyên nhân vì sao các mẹ có biết hok ?????????

13. Mẹ Còi xinh

Mẹ Còi xinh Thành viên chính thức

Nên kiêng cữ chụp hình khi mang thai??? Mình thấy mấy cái này toàn từ các bậc phụ huynh có tuổi thọ 70 rồi phát biểu thôi, mình, em gái và bạn bè vẫn chụp vô tư, vẫn đẻ con gái vô cùng xinh xăn và có duyên, khỏe mạnh, cao ráo, túm lại là chả làm sao cả, nên quan tâm đến dinh dưỡng, sức khỏe để mọi chuyện binh thường suôn sẻ là tốt nhất thôi. CHúc mẹ tròn con vuông.

14. thanhnhan11111984

còn nếu chuyện chụp hình thì sao ??????? mang bầu có dc chụp hình hay kg ?????? và tại sao ???????

15. AnhLinh

AnhLinh Thành viên chính thức

Nhàn ơi! Đăng ký học lớp tiền sản đi thôi.:D
    Hồi chị chửa chẳng kiêng gì ngoài các thứ cay nóng và các chất kích thích cộng với vận động nặng. Dì chị ăn trứng gà để cho da con trắng kết quả gần đẻ có triệu trứng tiền sản giật do ăn quá nhiều. Bạn chị thì cho con tắm cả nước dừa đấy, rút cuộc cũng có sáng da lên tí nào đâu.
    Em đừng có lo lắng quá như thế không tốt. Cứ ăn đầy đủ chủng loại thức ăn miễn đó là thực phẩm sạch (không ăn sống, không tái, không ôi thiu, không chất bảo quản...).

16. thanhnhan11111984

còn chuyện bà bầu chụp hình thì sao ?????? nên hay không nên ????? vì sao ?????????

17. thanhnhan11111984

mới vừa có thai ăn đồ chua nhiều như: cóc, xoài, ổi... có bị làm sao hok ??????? có ảnh hưởng jì tới thai nhi hok ????????

18. thanhnhan11111984

Trong thời kỳ mang thai sẽ bị nổi mụn nhiều, mà một số sản phẩm trị mụn khuyến cáo kg nên sử dụng trong lúc mang thai !!!!!!!! nếu vậy sẽ xử lý mụn sao đây ??????? cứ để mặc nó hả các mẹ ????????? kg có cách nào khắc phục mụn mà kg ảnh hưởng tới thai nhi ư ??????????

19. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

Mình được biết là khi mang thai khg được chụp Xquang vì sợ các tia sẽ ảnh hưởng (làm thay đổi) tiến trình phát triển bình thường của thai nhi.

Không cho chụp hình mình nghĩ chắc cũng xuất phát từ nguyên nhân này.
    Tuy nhiên theo mình thì có thai là 1 việc hệ trọng, do đó khi có thai nên nghe theo lời các bậc tiền bối vì có kiêng có lành mà, đành ráng vậy.

20. thanhnhan11111984

cho Nhàn hỏi là lâu lâu cảm thấy đau thốn bụng giống như đau lúc hành kinh mặc dầu đã có thai 03 tuần tuổi, như vây có bình thường hok ????????? các mẹ tư vấn với !!!!!!!!!!