3 tháng cuối: Quan Hệ Bên Ngoài Liệu Em Có Mang Thai Không

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi bomntn, 4/1/2011.

1. bomntn

bomntn Thành viên tập sự

Đây là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn, có gì mọi người giúp em nhé! Cho em hỏi một chuyện như sau: Em và bạn trai có QHTD cách đây một tháng nhưng chỉ quan hệ bên ngoài thôi, chưa làm chuyện đó ạ; nhưng theo em tìm hiểu thì như vậy cũng có khả năng có thai vì trong chất bôi trơn của nam giới có chứa tinh trùng. Tháng trước em có vào ngày 1 nhưng hôm nay là ngày 4 rồi mà vẫn ko thấy gì. Vì chu kì kinh nguyệt của em ko đều nên em ko biết chắc là mình có mang thai ko? Em ăn uống vẫn bình thường. Không có những triệu chứng buồn nôn và những triệu chứng khi mang thai. Nhưng em thấy bụng dưới của mình hơi to một chút. Dạo này em ăn nhiều tăng cân, đó có phải là nguyên nhân gây tăng cân ko ạ. hic, hic. Với những điều em đã kể trên thì em có thể mang thai ko? Giúp em nhé!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bomntn
    Đang tải...

2. me.cu'n

me.cu'n Thành viên mới

Ðề: Mọi người giúp em nhé!

tớ nghĩ là nếu muốn chắc chắn nhất thì bạn nên mua que về thử thì sẽ biết ngay thôi.
    còn viêc bụng dưới hơi to thì có thể là sắp đến ngày QKD thì bụng mình cũng có thể hơi bị chướng lên 1 tẹo.
    và việc QH bên ngoài thì của bạn phải rất nhạy mới dễ dính :p

bomntn thích bài này.
  3. bobochacha60

bobochacha60 Thành viên mới

Tốt nhất nên dùng que thử thai đi bạn! nếu 3 tháng đầu thì rất ít mẹ nào tăng cân, với những triệu chứng của bạn thì không thể kết luận bất cứ gì hết.
    Giờ bạn ra phòng khám siêu âm, và làm xét nghiệm Beta luôn đi nhé!

bomntn thích bài này.
  4. bomntn

bomntn Thành viên tập sự

Cám ơn mọi người. Mình cũng hơi lo. Những chuyện này mình không tìm hiểu nhiều nên ko có kiến thức gì cả. Chắc mai mình đi mua que thử xem, mà mới hơn một tháng thì que thử có chính xác ko nhỉ? Và que thử nào thì chính xác, ai có kinh nghiệm tư vấn mình với nhé!

5. LEKUN

LEKUN Thành viên đạt chuẩn

Theo như bạn nói,thì trường hợp có thai là rất thấp.Bạn chưa thấy có kinh là do bạn suy nghĩ nhiều quá nó cũng bị ảnh hưởng thui.Bạn cứ ra hiệu thuốc bảo ng ta bán cho que thử thai Quicksick là người ta bán cho,về nhà làm theo hướng dẫn là đc mà.Yên tâm là Que thử thai phát hiện thai rất sớm,bạn chỉ cần chậm kinh 1 tuần thử là biết ngay thui:D Đừng lo láng quá nhé!

bomntn thích bài này.
  6. bobochacha60

bobochacha60 Thành viên mới

Đúng rồi :) giờ trước mắt, sáng mai thủ que đi nè, còn muốn chính xác nữa thì đến bệnh viện xét nghiệm máu và nước tiểu nhé!

7. bomntn

bomntn Thành viên tập sự

Hix, mình ngại quá. Ra hiệu thuốc định hỏi rồi nhưng mặt cứ nóng bừng lên, đành hỏi mua thuốc cảm (>.<). Mình nghĩ là mình sắp đến ngày QKD nhưng sao lâu quá vậy. Nếu giai đoạn chuẩn bị cũng ko lâu vậy chứ. Dạo này bụng cứ trướng, cảm thấy rất khó chịu; ăn không tiêu được và còn bị đầy hơi nữa chứ. Có ai có ý kiến gì giúp mình ko?

8. mebinhgiang

mebinhgiang Thành viên đạt chuẩn

khi gần đến ngày nguyệt san cũng trướng bụng bình thường mà, có gì ngại khi ra hàng thuốc mua que thử đâu, theo mình thì tỷ lệ có thai của bạn là 0.1% hihi

bomntn thích bài này.
  9. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

Trời, mấy tuổi rồi còn ngại, đủ tuổi lấy chồng mà còn ngại àh. Cứ ra hiệu thuốc mà mua đi, qhtd là nhu cầu sinh lý ai mà chẳng có còn việc mua que thử, bcs là văn minh chứ có gì đâu mà phải ngại.

bomntn thích bài này.
  10. bomntn

bomntn Thành viên tập sự

Hì, mình cũng mong là vậy. Vì mình chưa đủ điều kiện để có em bé đâu. Mặc dù khi thấy mấy mẹ mang bầu, chăm chút và chuẩn bị cho sự ra đời của bé thấy thích lắm. Cám ơn nhé!!!

11. bomntn

bomntn Thành viên tập sự

Tại mình chưa bao giờ phải cần mua những thứ đó cả; mình cũng ngại khi đề cập về những vấn đề đó lắm. Nếu có cách gì biết mình có thai mà ko cần que thử và phải đến bệnh viện thì tốt nhỉ. Hi.