xét nghiệm phân cho bé ở đâu ?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi MeTung, 13/6/2006.

1. MeTung

MeTung Thành viên nổi tiếng

Các mẹ cho mình hỏi tý chút:
    Sau một đợt uống thuốc ở viện dinh dưỡng,gần 1 tháng cũng lên cân được 1 chút.Có điều sau khi uống men tiêu hoá của VDD thì thấy phân của nó ko như trước,có màu hơi xanh xanh đen đen(chẳng biết dùng từ nào cho chính xác),túm lại là ko vàng mà lại hơi nát nữa,ko thành khuôn,ko có gì lợn cợn cả.Ngày nó đi 1-2 lần,vì ko xi được nên toàn đi ị lắt nhắt ko hết,mỗi lần 1 ít.Mình ko biết phân như vậy có phải là rối loạn tiêu hoá hay ko?
    Có nên mang phân đi xét nghiệm ko hả các mẹ?Và làm ở đâu là tôt nhất và tiện nữa?Các mẹ giúp mình sớm nhé.Mình sốt ruột quá vì nếu tiêu hoá kém thì cũng khó mà tăng cân được.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeTung
    Đang tải...

2. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ Tùng ơi nếu xét nghiệm phân muốn nhanh mang ra bệnh viện Hồng Ngọc ở Nguyễn Trường Tộ ấy; nói là xét nghiệm phân trước và sẽ cho cháu đến khám sau!

3. MeTung

MeTung Thành viên nổi tiếng

thanks mẹ zozo nhé,Hồng ngọc là phòng khám tư nhân à?Nhưng mà mang phân từ ngày hôm trước đi xét nghiệm có được hay ko vì Bum nhà mình đi ị lung tung lắm,chẳng có giờ giấc gì cả.Nó mà để đến tối mịt mới chịu giải quyết thì đến hôm sau mình mới đi xét nghiệm được nhỉ?Như thế ko biết kết quả có còn chính xác nữa hay ko..

4. zozo

zozo Thành viên tích cực

Hồng ngọc là bệnh viện tư nhân, nhưng mà dịch vụ nhanh lắm, và nhẹ nhàng lắm, chứ không quát ầm ầm như bệnh viện công của Nhà nước đâu! Khi lấy phân xét nghiệm thì lấy phần giữa ấy, khoảng bằng hạt đỗ hoặc hơn 1 chút và cho vào cái hộp nhựa bé thôi! Mình không biết nếu ị từ hôm trước thì có xét nghiệm được không. Hay bố mẹ ban ngày cứ chịu khó chờ con ị rồi mang đi ngay, như thế chắc kết quả chính xác hơn.

5. Me hitachi

Me hitachi Thành viên tích cực

Theo mình phân ị lâu quá xét nghiệm không chính xác đâu. Anh bạn mình có lần đi xét nghiệm phân cho con phải về lấy mẫu lại vì để qua đêm đấy :lol: .

6. conangbuongbinh

conangbuongbinh Thành viên chính thức

Địa chỉ đây mẹ Tung
    Công ty công nghệ xét nghiệm y học
    38 CHâu long
    ĐT 7162 066 và 7162588

Mẹ Tung điện đến và bảo họ đến lấy mẫu và trả mẫu tại nhà chỉ phải trả thêm 10 000 thôi

Nguyenhana87 thích bài này.
  7. beby

beby Thành viên tập sự

Mình nghe nói, Bệnh viện Hồng Ngọc chi phí rất cao, vậy mẹ zozo đã xét nghiệm cho bé ở đó rồi à. xét nghiệm phân để tìm ra chất độc có trong đường ruột phải không nhỉ. Mình cũng đang muốn xét nghiệm cho bé nhà mình đây, mẹ ZoZo có kinh nghiệm gì "chỉ giáo" với.:-D

8. canh cut xinh

canh cut xinh Thành viên rất tích cực

Dịch vụ của công ty này rất tốt. Nhà mình đã từng dùng dịch vụ này cách đây 1 năm, giờ không biết thế nào.

9. beby

beby Thành viên tập sự

Mình nghe nói bệnh viện Hồng Ngọc chi phí rất cao. Mẹ Zozo đã đưa bé đi xét nghiệm ở bệnh viện Hồng ngọc chưa, có phải xét nghiệm phân để tìm ra chất độc có trong đường ruột không? mình cũng đang muốn cho bé đi xét nghiệm phân, mẹ ZoZo có kinh nghiệm gì chỉ giáo với.

10. mẹ nấm bố còi

mẹ nấm bố còi Thành viên tích cực

xét nghiệm phân

Mẹ nó ơi, sau đó mình mang mẫu phân đến BS đọc kết quả là được đúng khổng Bao nhiêu tiền 1 mẫu hả mẹ nó ?
    Cảm ơn mẹ nó

11. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Mẹ nó gọi số 7.162 066 cty Medlatec. Khi nào cháu đi ngoài thì chị hãy gọi họ đến, cty này phục vụ nhiệt tình, giá cả phải chăng chị ạ, con nhà em đợt trước bị rối loạn tiêu hoá, xét nghiệm loạn khuẩn và bã thức ăn hết có 75k trong đó đã có cả phí đi lại rồi . Sau đó khoảng 3h chị gọi đến trung tâm (số ở trên) người ta sẽ thông báo kết quả trước và họ sẽ trả kq bằng giấy sau cho chị . Trong đó họ có kết luận đầy đủ . Em thấy nhanh và tiện lắm chị ạ . Chúc bé nhanh khỏi bệnh nhé!

Suri&Sunny thích bài này.
  12. phl

phl Thành viên chính thức

Ðề: xét nghiệm phân cho bé ở đâu ?

Bạn ơi, nhưng hình như họ chỉ đưa ra kết quả thôi, còn kết luận thì k có đúng k? Vậy làm sao biết bị bệnh như thế nào? Và nếu cần thuốc thì vẫn phải đi bác sỹ tiêu hóa đúng k bạn? Cám ơn bạn, :)

13. th13082

th13082 Bra shop - 0938896210

Ở SG ko biết có chỗ nào giống vậy ko nữa hix........

14. dophuogthao

dophuogthao Bắt đầu tích cực

lần trước mình cũng cho con mình đi soi phân ở BV Saint Paul, rồi sau đó bác sỹ mới cho thuốc điều trị