Thông tin: Đi ăn Nhắng nướng nào

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi pyjama_couple, 26/1/2010.

1. pyjama_couple

pyjama_couple Thành viên tích cực

bác này nói thế nào ý.chắc bạn ko thích quán Nhắng nướng nên mới phát biểu như vậy.Quán ko ngon thì ko thể đông khách như thế đc,và thêm 1 điều nữa là chăc bạn nhầm về giá cả thế nào ý chứ:dưa chuột 10k/1 đĩa,trà đá 2k/1 cốc.bạn yên tâm là quán ko làm ăn điêu như bạn nói đâu.nếu ko quán ko đựoc phát triển như ngày hôm nay.e xin đảm bảo đấy ạ

Đang tải...

2. Nhắng đầu to

Nhắng đầu to Thành viên tập sự

Bác Pyjama này chắc hẳn là có quan hệ gì với quán nên lăng xê kinh quá, tớ đến đấy ăn cũng vì qua những lời quảng cáo nhưng thực sự là thất vọng. có thể tớ nhìn nhầm giá dưa chuột sang nấm kim châm ( dù cho là như thế thì nấm cũng chả rẻ tí nào, 1 đĩa 3 gắp là hết cũng 20k) nhưng những cái khác thì không sai đâu ạ. có lẽ đông khách được cũng là vì quán biết cách PR ( như bác đang làm chẳng hạn). Quán nướng ở HN bây giờ không thiếu, nhiều quán nhỏ không hề có tên tuổi nhưng đồ ăn và giá cả hơn Nhắng nhiều ( ví dụ như gần SVĐ Bách Khoa, gầm cầu, Hàng Chiếu, Lẫn quán 42 Hai Bà Trưng...).
    Tóm lại là tớ cũng chỉ trình bày ý kiến cá nhân( đã thực tế kiểm nghiệm chứ không phải nghe kể), tớ cũng chẳng ghét bỏ gì Nhắng cả, thấy sao thì nói vậy thôi

3. nghé_ọ

nghé_ọ Guest

Hơ hơ, bác này không đọc từ đầu à? Bác Pyjama bác í bẩu là PR với tư cách người ăn, nhưng có phải là người ăn đồ nướng đâu mà là người ăn lợi nhuận đấy chứ!
    Thực ra quán đông là vì vẫn còn đầy người tò mò chữ "nhắng" thôi. Tớ đây này, mấy lần cũng thắc mắc, muốn thử nhưng ... lại thôi.
    Còn món "nhắng" thì các bác ấy thích thì đặt tên thôi mà. VD:" Lẫn", "cong cong" của 42 HBT ấy...

4. pyjama_couple

Ðề: Đi ăn Nhắng nướng nào

xin chào các bác!!! sau 1 thời gian bận rộn và tình cờ đc biết 1 tin.Tin đó làm cho e cảm thấy thời buổi này đúng là làm ăn là fai bon chen,là fai đấu đá,và cả nói xấu.
    bác Nhắng đầu to bên trên có vào comment topic này và viết về Nhang nuong ko ra cái gì,e thì cứ ngây thơ tưởng bác ý là khách ăn thực thụ...ai ze...lại chính là người của quán Lẫn nướng... ko fai e viết ko có cơ sở đâu ạ,e cũng tình cờ đọc may topic bên web khác,cũng thấy 1 nick Nhắng đầu to vào chọc phá các bài viết vê Nhắng nướng... sợ thật...làm ăn đàng hoàng thì trời thương....sẽ nhanh có khách thôi...
    đế minh chung cho lời luân tội của mình e xin đc dẫn chứng ạ http://www.amthucvietnam.com/forum/forum_posts.asp?TID=3063

5. mẹ ỉn

mẹ ỉn Thành viên kỳ cựu

Sao mọi người lại có kiểu ăn nói buồn cười thế nhỉ? Mình thích thì mình vào ăn, k thích thì thôi chứ sao lại nói nặng lời thế? Em thì chưa ăn nhắng nướng bj nhưng vợ chồng anh trai em thì ăn nhiều rồi và rất hay ăn ý, rủ em đi mấy lần rồi nhưng em đều bận nên chưa đi. Ông bà ý cứ tấm tắc khen ngon mà bảo rẻ lắm, nhà em hay đi ăn ốc mà ông ý bảo, mình ăn xả láng cũng chỉ bằng tiền ăn ốc, mà lại có nhiều món. Có hôm bà chị dâu thèm ăn mà ngại bố mje em, nên đành bảo chồng giả vờ ăn cơm ở nhà như bình thường rồi để bụng còn đi ăn nhắng. Em thề là k nói sai mà em cũng chả có mối quan hệ nào với chủ topic cả. Chắc chắn em sẽ đến quán ăn thử vì em rất thích ăn đồ nướng.

6. pyjama_couple

@me in:xin chân thành cám ơn những người như bạn,bạn hãy tới với quán.nếu ngon và hợp thì hãy là khách háng thân thiết của quán bạn nhé.mong sẽ có thêm nhiều người có suy nghĩ tích cực như bạn,thì những người làm ăn đàng hoàng sẽ có cơ hội mà fat triển chứ...

7. huongscarlet

huongscarlet Thành viên rất tích cực

Mình ko có năng khiếu nướng nướng kiểu này, đi 1 lần rồi thôi, nướng kiểu gì cũng cháy, ko cháy chỗ nọ thì cháy chỗ kia, ăn vào ung thư chết.

8. pyjama_couple

thế nhà nàng fai tuyển người nướng hộ vậy...chứ món ngon thế mà bỏ khỏi danh sách thì tiếc lắm...

9. zetafashion

zetafashion

Lần đầu tiên mình nghe tên con nhắng đấy :)

Mai mở cửa hàng phở gà sẽ lấy tên là Phở thịt gằng cho hấp dẫn :)

10. pyjama_couple

phở thịt gằng....e cũng chúc bác hàng phở đông khách...

11. lanquan

lanquan Thành viên chính thức

Bạn ơi , quán mình ko liên quan đến member này bạn nhé [​IMG] Đã biết đến topic này từ hồi đi PR cho quán trên các 4rum , lâu lắm mới ghé lại xem thì thấy chuyện này , đúng là trên mạng thật giả khó lường nhưng mình có thể lấy danh dự bản thân ra khẳng định với bạn ko bao giờ mình làm cái trò dìm hàng trẻ con vớ vẩn như bạn nói ở trên [​IMG] , và mình cũng ko rảnh giống ai đó đi tự nhận bản thân là khách quen qc hộ quán này quán kia hay gì gì đó ...blah blah blah... [​IMG] Bạn có thể ko tin và quy chụp cho Lẫn Quán vì member này có nhắc đến Lẫn Quán trong bài post , nhưng mong bạn tôn trọng 1 chút , quán mình quả thật ko lớn bằng Nhắng nhưng cũng chả bao giờ phải làm cái trò này làm gì , ngon dở khách hàng tự đánh giá mà thôi . Member này liệt kê ra cả 1 list những quán đồ nướng , phải chăng vì trong list đấy có đích danh tên quán mình còn các quán kia chỉ lờ mờ thông tin nên bạn cho rằng quán mình post ? Quan điểm của mình về việc PR trên mạng là người thật việc thật , ko thừa hơi tự lăng xê hay đi dìm hàng ai cả , nhất là với người cùng ngành cùng nghề . Mình buôn bán trên LCM lâu rồi , gọi là cũng có đôi chút uy tín với các mẹ trên này , bạn cần xác minh việc gì thì pm mình , đừng nói đổng lên khi còn chưa chắc chắn như thế , người khác nhìn vào chẳng hay ho gì cho cả 2 quán , bạn nhé ... [​IMG]

P/s : đúng là giống cố tình dìm hàng thật , nick của mem này có 2 post và cả ở link bạn đưa lên cũng thế [​IMG] Nghĩ kĩ cũng khó trách sao bạn nói vậy , haizzzz .... [​IMG]

Sửa lần cuối: 22/2/2011
    Lê.Hoàng.Giang thích bài này.
  12. mebubu2025

mebubu2025 Thành viên mới

Haizzzzzzz thời buổi này chẳng biết thật giả thế nào mà lần ah :-S Em cũng ưng cái quan điểm của bác Lẫn quán nói ở trên "Quan điểm của mình về việc PR trên mạng là người thật việc thật" Em cũng chưa ăn ở LQ bao giờ, hồi trước ngay gần nhà em chỗ HBT, em đi qua thấy mấy lần nhưng vì chưa biết j, sợ bị đắt nên chả dám thò mặt vào :"> Bh thì chuyển đi đâu rồi ý....

13. DinhNgocLinh

DinhNgocLinh Đủ quyền lập Họ

Em thì cả lẫn và Nhắng đều ăn rồi
    1. Về nhắng: cái ngày trước í, khi mới mở í...thì nói chung là em rất hài lòng ( giá cả, đồ ăn, và phục vụ), nhưng đến bây giờ, em thề chứ, hôm trước em đi ăn em trả tiền mà em cứ cảm giác như mình xin nhân viên í. Hức, đồ tẩm ướp thì vẫn ngon, nhưng cái khoản gửi xe 5k...rồi phục vụ===> em chán toàn tập
    2. Lẫn quán: Em nói thật là đồ ăn khá okie, tuy nhiên nếu so sánh với Nhắng thì ko bằng lắm===>>Nhưng như thế là em okei rồi. Phục vụ tươi tỉnh, nhiệt tình ( em kết cái khoản này) và cộng thêm là trông rất sạch sẽ thoáng mát, chứ không khói um tùm như bên kia ( vì ít bàn hơn)===> thế nên là chấm bạn Lẫn này hơn. Mà tính tiền cũng thoáng cơ. Hôm đó 2 vc em với thằng em nữa, đi ăn hết 244 k, thế là thu ngân lấy 240k( em ko phải vì 4k mà nói thế này thế khác)===> nhưng tự nhiên em thấy thích. Hí.

14. pyjama_couple

@all:đúng là thật giả khó lường....
    ai chăm chỉ sẽ đc troi thương,cho lộc cho tài.còn ai ''dấu tay ném đá hội nghị''để mong chuộc lợi cho bản thân thì chỉ giàu sổi đc thôi.

15. fatfox

fatfox Thành viên chính thức

Em cũng từng ăn ở Nhắng 1 lần và tự nhủ ko bao giờ quay lại (cũng lâu rồi ko biết quán có gì khác và tiến bộ hơn ko). Em ko có ý xì pam hay ném đá mà em chỉ muốn góp ý với bác chủ quán thôi.
    Thứ nhất là em ngồi ngay cạnh chậu nước chấm nhà bác và lúc đó em cố gắng để ko nhìn cái chậu nước to vật í nhân viên nhà bác đi qua đi lại cầm ca múc rồi đưa cho khách.
    Thứ hai là nhân viên nhà bác khi em hỏi món nhắng là cái gì thì em nhận được đúng 1 câu: Ăn thì biết.
    Thứ ba quán nhà bác quạt than ra đường bụt bay mù mịt làm mất cảnh quan ghê gớm.
    Thứ tư, em ko biết là so với chỗ khác rẻ đến đâu nhưng hôm đó 2 vợ chồng em ăn chả thấm vào đâu mà đã mất gần 200K rồi.
    Ông chồng em thì vô cùng bực mình vì vụ gửi xem mất 5K.
    Túm lại là đến giờ em vẫn chưa muốn quay lại đấy.

16. pyjama_couple

trước hết e xin cám ơn mẹ nó đã góp ý:
    e cũng xin có đôi lời phân bua:
    -thu 1:nha e chua bao gio de chau nuoc cham o ngoai cho ban hang,thu 2 nha e ko dung chau pha nuoc cham.ma dung chảo,chao dể làm gi,để đun nước mắm me cho nó nhuyễn,và chi để trong nhà thui,chứ ko để ngoài đường.
    -thu 2:nhan vien nha e tren 30 nguoi,1 con sau lam giau noi canh,cai nay e co thieu sot ko day duoc nhan vien.xin loi me no vi viec nay,tuy nhien ve da phan nhan vien nha e luon duoc khen la ngoan,nhiet tinh,ko bao gio dam cau voi khach,....chac co 1 so nhan vien moi hoac co 1 so truong hop vao lam 1,2 thang rui nghi(co the do 1 so nhan vien do co tinh pha cua hang,hoac 1 so li do gi do).nhung du sao cung nho me no gop y nen e co them kinh nghiem quan ly va day do nhan vien a
    -thu 3:nha e da kip khac phuc bang cach che chan rui,neu co dip me no di qua se thay ro a
    -thu 4:gia ca nha e tu truoc toi gio luc nao cung dat hon nhieu so voi cac quan canh tranh khac.nhung ko phai re la tot dau me no a.do nha e luc nao cung la hang tuoi 100%,sang nao cung nhap thit,bach tuoc,...tươi ngon tại cửa hàng,sờ tay vẫn còn hơi ấm của con lợn mới mổ,cái này nếu b nao muốn mục sở thị xin moi toi quan nha e vao bsang se biet la that hay ko a
    thu 5:voi lượng khach đông nhu vay,mat bang nha e ko đủ chỗ để trông đc xe,nên 1 số gdinh hàng xóm đã đứng lên trông xe và tụ thu tiền,chứ nhà e cũng ko đc xu nào ở đó cả.và đây cũng là vấn đề nhà e đang băn khoăn nhất trong khâu chăm sóc khách hàng,e vẫn biết đi ăn mà fai mất tiền gửi xe là khá kì cục,nhưng có vào hoàn cảnh như nhà e chắc các mẹ sẽ thông cảm ạ.nếu có mẹ nào đọc đc dòng này,mà cũng là người kinh doanh se hiểu những khó khăn vấp phải.dù sao chuyện này e vẫn phải thay mặt chủ quan xin lỗi mẹ nó,và tất cả các khách hàng đã đến với quán va van phai mat 5k gui xe nhu vay.....
    @all:chân thành cảm ơn những lời góp y chân thành của mẹ nó và mọi người

17. solitarywalk

solitarywalk Bắt đầu tích cực

Ơ, cứ tưởng là khách quảng cáo hộ. Hóa ra là...;)) "nha e chua bao gio de chau nuoc cham o ngoai cho ban hang,thu 2 nha e ko dung chau pha nuoc cham.ma dung chảo,chao dể làm gi,để đun nước mắm me cho nó nhuyễn,và chi để trong nhà thui,chứ ko để ngoài đường". Nhà em thế này, nhà em thế kia. Mình thấy quán nhắng nướng đông khách mà. Pr kinh wa'

18. pyjama_couple

topic nay e lap tu 26/01/2010,bay gio la 15/5/2011
    ngay ay e chang la ai,ngay nay e la phu nhan quan Nhang nuong a.hihi

19. mitchie

mitchie Thành viên tập sự

chị ơi, giá cả của quán bh như nào rùi, dao động từ bh, món đắt nhất là bn ạ :tonqe:

20. pyjama_couple

Đây la thực đơn mới nhất của quán:
    Nhắng :69
    Nầm:65
    Bạch tuộc 65
    Bò:70
    Mực 3 nắng:75
    Nhái:60
    Giòn lai rai:60
    Sườn:55