Có mẹ nào cho con học ở Jerry House cho mẹ cháu hỏi tí ạ

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Lợn đất, 22/2/2011.

1. Lợn đất

Lợn đất Bắt đầu nổi tiếng

Tình hình là gv nhà cháu không lên nữa nên cháu lại phải chuẩn bị hành trang để nhập ngũ sớm. Cháu mới 12 tháng thôi nên mẹ cháu ưu tiên chọn trường gần nhà cho cháu.
    Mẹ cháu có qua thăm trường Jerry house ở Giang Văn Minh, nhưng vì đến vào cuối giờ nên không có nhiều thông tin. Vậy các mẹ có mẹ nào đã từng hoặc đang cho con học tại trường này cho mẹ cháu xin 1 vài comment về trường với ạ. Mẹ cháu xin cảm ơn trước ạ !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lợn đất
    Đang tải...

2. Lợn đất

Ðề: Có mẹ nào cho con học ở Jerry House cho mẹ cháu hỏi tí ạ

Các mẹ ơi tư vấn giúp em gấp với, sang tuần em phải cho cháu đi học rùi hic hic hic...

3. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

Bác Lợn đất cho em hỏi là trường đó địa chỉ cụ thể thế nào ạ?
    Em cũng đang tìm trường cho bé nhà em - 15 tháng.

4. menhimbo

menhimbo Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ nó ơi, mình cũng đang rất quan tâm đến vấn đề này, con bé con nhà mình được 13 tháng rồi, mà bí người trông bé quá nên đang định cho bé đi lớp.Mẹ nào có tý kinh nghiệm chia sẻ với.

5. Lợn đất

Bạn ơi trường đó ở số 19 ngõ 73 Giang Văn Minh bạn ạ. Hôm trước tớ có chạy qua trường nhưng vì là cuối giờ nên các con đã về hết chỉ còn lại 3 cô giáo trong đó có 1 cô của bé lớp 12 tháng thì thấy cô trả lời không được mặn mà, mềm mỏng lắm nên tớ hơi thất vọng 1 chút (có thể do cô vội về vì lúc đó chồng cô đến đón).
    Các thông tin tớ hỏi được:
    - Lớp cho bé từ 12 tháng như con nhà tớ hiện giờ đang có 7 cháu/ 2 cô, cháu bé nhất là 9 or 10 tháng gì đó.
    - Học phí là 1tr2 + 700K tiền ăn
    - Trường không có sữa cho các con mà gia đình phải tự mang tới gửi
    Ngoài ra tớ muốn hỏi thêm 1 số thông tin và xin thực đơn thì các cô trả lời là cô hiệu trưởng về rồi nên không có (?)

Bo Cu Bo thích bài này.
  6. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

Thanks mẹ nó nhé! Tớ vừa tham khảo thông tin về trường trên Website riên của trường. KO thấy nhiều thông tin như các trường khác lắm.
    Cảm nhận của tớ ban đầu: Tiền học như vậy thì ko rẻ cũng ko đắt (tớ theo thông tin giới thiệu về 1 số trường nhận trẻ từ 12 tháng) nhưng ko biết chất lượng bữa ăn thế nào. Thực đơn mẫu trên mạng ko kèm sữa, mà khoản uống sữa của các con giai đoạn này rất quan trọng. Bố mẹ có gửi sữa thì ko biết các cô sẽ cho uống vào giờ nào? Bé nhà tớ lại khó uống sữa nữa. Vụ gửi sữa có vẻ giống mấy trường công lập nhỉ?
    Nhưng trường này thì tiện đường tớ đi làm.
    Chưa thấy mẹ nào trên này cho con đi học ở đây để cho ý kiến tham khảo cả :(
    Tớ sẽ tham khảo thêm thông tin nữa trước khi cho bé nhà tớ đi học vì cháu còi lắm :(

Bé nhà mẹ nó tuần sau đi học lần đầu tiên à? Chúc bé đi học sớm quen trường quen lớp nhé!

Sửa lần cuối: 24/2/2011
  7. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

Cám ơn bạn. Tớ đi làm sớm nên chỉ ưu tiên chọn trường gần nhà hoặc trên đường đi làm thôi.

8. Lợn đất

Tớ lại mới được giới thiệu 1 bà gv mới nên tạm thời bé lại được ở nhà thêm 1 thời gian nữa. Thực lòng là tớ thấy thực đơn của trường không ổn ở mấy điểm sau:
    1. Không có sữa cho các con mà bố mẹ phải gửi sữa => mỗi con 1 loại sữa khác nhau liệu cô có nhầm, quên?
    2. Các con còn nhỏ mà thấy đưa thạch vào thực đơn - cái này rất nguy hiểm vì cô chỉ cần sơ suất 1 chút là có thể có tai nạn ngay.
    Còn về tỉ lệ cháu/ cô cũng chưa ổn vì như vậy 1 cô phải chăm tới 4 cháu ở lứa tuổi này thì liệu các con có được tập nói, tập các kỹ năng khác không....
    Ở GVM tớ thấy có thêm trường Teddy nữa nhưng tớ vào cũng chưa thấy ưng lắm.
    À nếu mẹ nó ở gần đấy thì có thêm trường Baby Garden ở ngay đầu ngõ 209 Đội Cấn, tớ đi qua thấy có vẻ hoành tráng nhưng chưa vào tận phòng học của các con để xem vì tớ thấy học phí cao, tớ không kham nổi (vì nhà tớ có 2 bé nên không thể nghiến răng được), nếu mẹ nó quan tâm thì thử ghé qua đó xem thế nào.

9. Lợn đất

Tớ lại mới được giới thiệu 1 bà gv mới nên tạm thời bé lại được ở nhà thêm 1 thời gian nữa. Thực lòng là tớ thấy thực đơn của trường không ổn ở mấy điểm sau:
    1. Không có sữa cho các con mà bố mẹ phải gửi sữa => mỗi con 1 loại sữa khác nhau liệu cô có nhầm, quên?
    2. Các con còn nhỏ mà thấy đưa thạch vào thực đơn - cái này rất nguy hiểm vì cô chỉ cần sơ suất 1 chút là có thể có tai nạn ngay.
    Còn về tỉ lệ cháu/ cô cũng chưa ổn vì như vậy 1 cô phải chăm tới 4 cháu ở lứa tuổi này thì liệu các con có được tập nói, tập các kỹ năng khác không....
    Ở GVM tớ thấy có thêm trường Teddy nữa nhưng tớ vào cũng chưa thấy ưng lắm.
    À nếu mẹ nó ở gần đấy thì có thêm trường Baby Garden ở ngay đầu ngõ 209 Đội Cấn, tớ đi qua thấy có vẻ hoành tráng nhưng chưa vào tận phòng học của các con để xem vì tớ thấy học phí cao, tớ không kham nổi (vì nhà tớ có 2 bé nên không thể nghiến răng được), nếu mẹ nó quan tâm thì thử ghé qua đó xem thế nào.

Bo Cu Bo thích bài này.
  10. Lợn đất

Kinh nghiệm cho bé đi học của tớ là nếu có thể thì cho bé ở nhà thêm 1 thời gian nữa vì thời gian này quá nhiều dịch bệnh mà con đi học thời gian đầu không tránh khỏi chuyện ốm đâu nhé. Khi đã ốm thì hiển nhiên là sức đề kháng sẽ kém -> dễ bị lây nhiễm khi có dịch. Còn nếu bắt buộc phải cho con đi học ở thời điểm này thì:
    1. Chọn trường gần nhà, cơ sở vc cũng như giáo viên tốt tốt 1 chút: Trường có camera cho mẹ theo dõi con, chế độ ăn uống hợp lý, tỷ lệ bé/1 cô thấp thôi (1 cô chỉ 2 - 3 cháu), các trang thiết bị cá nhân cho từng cháu có tốt không như: con ngủ trên các giường nhỏ có chăn, gối riêng hay ngủ chung dưới nền nhà chỉ lót thảm, rồi thì ca cốc, bát đĩa, khăn mặt của các con ntn?
    2. Việc đưa đón: Cố gắng đưa con đến giao cho cô rồi về, tránh việc mẹ nấn ná ở lại con sẽ khóc nhiều hơn, thời gian đầu cố gắng thu xếp đón con sớm tránh trường hợp đón sau các bạn sẽ tạo cho con cảm giác bị bỏ rơi và sợ đi học.
    3. Khi đón con về mẹ cố gắng nói chuyện với con nhiều, hỏi con về lớp học, các bạn, đồ ăn, rồi ở lớp cô dạy những gì.... để tạo cho con cảm giác thích thú khi đi học đồng thời mẹ có thêm thông tin để trao đổi với cô.

11. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

Tớ ok với những nhận định của mẹ nó. Mẹ nó tìm được GV rồi là may đấy! Tớ cũng lận đận lắm!
    Bà nội cháu cũng đồng ý trông cháu đến đầu năm học mới, xin học trường gần nhà. Lúc đấy cháu cũng cứng hơn chút rồi thì đỡ lo hơn. hihi, với lại tớ cũng chờ xem có chuyển nhà j ko vì hình như năm nay tớ có số chuyển nhà (nói cho vui chút thôi ạ)