3 tháng giữa: Buồn và khóc khi mang bầu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi bomeyeucon2612, 2/3/2011.

1. bomeyeucon2612

bomeyeucon2612 Bắt đầu tích cực

Cuộc sống ai mà chẳng có lúc vui lúc buồn, thời gian mang thai 9 tháng 10 ngày làm sao lúc nào cũng giữ tâm trạng vui vẻ được các mẹ nhỉ? Mình nghe nói khóc ảnh hưởng nhiều đến em bé lắm!
    Mình lập đề tài mới này để các mẹ chia nỗi buồn và vui vẻ hơn trong khi mang thai, trong quá trình nuôi em bé và trong cả cuộc sống nữa.
    Vì như mình đây, mới cưới mà cãi nhau với OX suốt, tự nhiên cứ " bị khóc" thôi! Mặc dù bình thường mình rất vui vẻ, thoải mái và xởi lởi!
    Em bé của mình được 20 tuần rồi, từ nay mình sẽ vui hơn, cười nhiều hơn vì con yêu các mẹ nhỉ?!!! :p

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bomeyeucon2612
    Đang tải...

2. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

Ðề: Buồn và khóc khi mang bầu

Mẹ nó đừng khóc nữa nhé, khi gặp chuyện gì ức chế hãy giải tỏa, khi gặp chuyện buồn hãy tìm đến cái gì thu hút mình phải tập trung, để mình quên đi nỗi buồn

3. bomeyeucon2612

Mình cũng nghĩ là sẽ tập trung vào cái khác, nhưng lúc đó không tập trung được vào cái gì cả, cứ đi lên nhà rồi lại xuống nhà, mà vẫn k hết! :(.
    Cám ơn chia sẻ^^

4. cua_hanoi

cua_hanoi Thành viên nổi tiếng

Mẹ mà buồn là con cũng buồn theo đó em, vui vẻ lên nhé, giờ con là trên hết mà

5. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

mẹ nó thử xem phim, nghe nhạc (áp luôn tai nghe vào tai ý), hoặc đọc sách, đọc truyện

6. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Tớ có bầu khóc nhiều lắm ko pải vì vd gia đình chồng mà vì có con trong bụng thôi

9w thì tớ ốm pải vào viện uống thuốc ks, kháng viêm lo sợ con ảnh hưởng
    18w thì hay tin mũi ko ngắn ko phát triển đc thông báo nên chọc ối làm xn
    nghĩ nhiều khóc nhiều vì phân vân giữa chọc và ko chọc,
    22w qd đi chọc ối . mất ăn mất ngủ vì lo nghĩ đến ko b kq thế nào
    27w có kq bé bình thường.
    36w thì vào viện thì khó thở
    38w thì xin mổ đẻ gấp vì ko thở đc.

Khóc n chẳng b ảnh hưởng j tới bé ko nữa, nhưng bé nhà tớ cả họ ko ai mắt cụp, mỗi mình nó 1 mình 1 kiểu mắt cụp xụp nhìn rõ luôn trông lúc nào cũng buồn
    n lúc tớ cứ nghĩ hay tại mình buồn hay lo lắng khóc làm nó thành thế hihi

Anna Duong thích bài này.
  7. bomeyeucon2612

Khổ thân bạn phải vào viện nhiều, nhiều người có bầu yếu lắm, lúc đó cần nhất là sự chăm sóc của chồng, nhỉ? ^^
    Mình có đọc thấy bảo là chưa có nghiên cứu khoa học nào chứng minh mẹ buồn thì con cũng buồn, nhưng có lẽ cũng do quan niệm của các cụ mình ( kiểu như là Ăn ốc bị nhỏ dãi ấy).
    Thế bé con nhà bạn là trai hay gái? Mắt cụp là lúc nào bé cũng kiểu như cúi xuống ấy hả?
    Mình có đứa cháu nhìn mặt cũng buồn và mắt ướt lắm ( con trai nhé), nhưng là do gen giống bố thì phải ^^.

8. honganhdangphat

honganhdangphat con mèo chua chua

còn mình thì vc zui zẻ lắm từ ngày mang bầu trừ 2 trận khóc: 1 là hum đám tang bà nội chồng ko đc đi ở nhà ghen cãi nhau nên khóc khóc tí ngủ mất tiêu 2 là hum qua đám 49 ngày bà nội mất bị bà bác chửi ngu 1 cách vô duyên tức khóc mét ox nên ox dt làm mấy bà kia 1 tăng hết tức hết khóc............hoho......giờ lại cười...........
    chúc các mẹ tương lai cười nhiều nhiều cho em bé nó zui

9. tuvanmypham00

tuvanmypham00 Thành viên tích cực

Mình thì từ ngày có bầu hay bị tủi thân lắm , biết ox mình rất thương vợ con nhưng lại có tính vô tâm không galang gì hết. Cứ lâu lâu lại buồn rồi khóc vô cớ cứ trách chồng sao chẳng chịu quan tâm đến mình ( nhưng ox mình lại chẳng biết chuyện này), cứ nằm thụt thịt 1 mình. Biết là sẽ ảnh hưởng đến con nhưng lại kiềm lòng không được. Bây giờ thì tình hình có vẻ khá hơn rồi, hi vọng nó sẽ mau chóng qua để con yêu luôn vui khỏe

10. ngocnhi06

ngocnhi06 Bắt đầu nổi tiếng

Nói chung gia đình nào cũng vậy, k thể toàn diện được. Mình cứ cố gắng tư tưởng thoải mái vui vẻ là ổn. Chứ bảo k nên hay nên cũng rất khó.

11. zetafashion

zetafashion

12. bimbi86

bimbi86 Thành viên đạt chuẩn

Mình thấy ai cũng vậy hay sao ấy, cứ có bầu dễ tủi thân lắm, mà đẻ xong một thời gian cũng vậy cơ.Hồi mình mang bầu mình cũng hay thế lắm, hồi đó mình hay xem phim hài, tụ tập bạn bè cho đỡ buồn, thỉnh thoảng chồng đưa đi chơi. Nhưng cũng không tránh được hết có lúc cũng vì câu nói vu vơ của mẹ chông thôi là lại tui thân rồi... hic ....

13. shophangdepgiare

shophangdepgiare Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ơi, mình đã qua giai đoạn bầu bí rồi nên tâm sự lại để bạn đừng suy nghĩ nhiều mà ảnh hưởng đến em bé nhé. Lúc mình bầu bí Bon nhà mình (giờ đã 17tháng rôi) mình cũng hay cãi nhau với ox, hay buồn và khóc lắm, mình nghĩ 1 phần là do tâm lý lúc mang bầu phụ nữ bị thay đổi nên thường phức tạp mọi chuyện, nhất là lại có ông chồng lại không tâm lý nữa nên dẫn đến hay cãi nhau, chồng mình là người tốt nhưng không tâm lý và ham chơi thôi, lúc mình gần đi đẻ rồi mà 2 vợ chồng còn đánh nhau í, Bố Mẹ đẻ mình còn bảo về quê đẻ không cần chồng nữa, có lúc tưởng như không ở nổi với nhau. Nhưng sau khi đẻ con ra thì mọi chuyện thay đổi hẳn đấy, tâm lý mình ổn định hơn, chồng cũng thay đổi hẳn, cả 2 vợ chồng tập trung chăm con, con lớn mỗi ngày thì càng thêm niềm vui, giờ gia đình mình rất hạnh phúc (trộm vía nhưng bé nhà mình không buồn, nhìn mặt lúc nào cũng vui vẻ).
    Thế nên bây giờ nếu có gì bực tức bạn đừng suy nghĩ nhiều quá mà coi như đó là tâm lý của bà bầu thôi, lúc nào bực với ox thì đừng có nói lại mà tìm 1 việc khác làm để quên đi, mình điều khiển được cảm xúc của mình sẽ đỡ suy nghĩ, đỡ tranh cãi giữa 2 vợ chồng, ảnh hưởng đến con.

quynhnhu.xt thích bài này.
  14. bomeyeucon2612

Thực ra tìm một việc khác để làm cũng được, nhưng " ức chế tâm lý" thời điểm đó thực sự khó giải tỏa.
    Bé con mặt vui hay không có phải do mặt mẹ buồn hay không? Chắc k phải đâu nhỉ? Như kiểu khi mẹ có bầu, mẹ ngắm bé xinh thì con sẽ xinh ý. Thế bố mẹ mà xấu, con lại xinh như em bé trong tranh thì buồn cười nhỉ? ^^

15. shophangdepgiare

shophangdepgiare Bắt đầu tích cực

Mình thấy nhiều người nói là lúc bầu mà mẹ hay buồn thì con cũng sẽ buồn đấy (nhưng may con mình thì không phải thế). Phải xác định luôn vui vẻ vì con nhé!!!!1111

16. babywash

babywash Banned

Đúng roài đấy, mẹ mà buồn là tâm trang của con cũng buồn theo đấy, như thế k tốt tý nào cả, tinh thân căng thẳng, mẹ cũng mệt nữa chứ gì là con

17. mimam

mimam Đủ quyền lập Họ

các mẹ tập dàn cho quen đi nhé, ít nữa sinh con ra còn nhiều việc tủi thân hơn như này nhiều, cố gắng đừng bị street là tôt rồi, mình còn phải lo cho con nữa chứ ko có thời gian nằm sụt sùi chờ chồng dỗ dành nịnh nọt như thời iu nhau đâu, các ông ý vô tâm lắm mặc dù yêu vợ thương con hết mức..

18. bomeyeucon2612

hehe... Đúng thế nhỉ? ^^.
    Đọc comment của các mẹ cũng thấy vui rồi! :>

19. mimam

mimam Đủ quyền lập Họ

hheeheeh, vậy thì mẹ nó chăm vào diễn đàn nhé, để tinh thần vui vẻ hơn....

20. bomeyeucon2612

Trừ ngày nghỉ còn lại ngày nào mình cũng vào " hóng hớt". ^^