Khách sạn ở Cửa Lò

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi congchuanhỏ2009, 25/5/2009.

1. congchuanhỏ2009

congchuanhỏ2009 Thành viên chính thức

Chào các mẹ,

Gia đình em định đi nghỉ ở Cửa Lò dịp hè này (Dự kiến từ 5.6 đến 8.6)

em định đi tàu từ Hà Nội vào Vinh rồi đi oto ra Cửa Lò,

nhưng vấn đề là em chưa đến đó bao giờ, nên không biết dịch vụ và khách sạn ở đó ra sao, Ai có kinh nghiệm du lịch thì mách nước em với ạ.

Gia đình em định đi gồm 4 cặp vợ chồng và 1 cháu nhỏ,
    muốn ở khu nào mà thuận tiện tắm biển và có 1 villa riêng cho cả gia đình.

Không biết ở Cửa Lò có khách sạn nào như thế không các mẹ nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi congchuanhỏ2009
    Đang tải...

2. langtu_volga

langtu_volga Banned

bạn thân mến hìhì 4 cặp vợ chồng chắc bạn định đặt 4 phòng fải k ;) mai mình tới cty mình sẽ check phòng cho bạn nhé :D giá thuê phòng ở Cửa Lò cao nhất các mơi mình từng biết *trong bình diện ksạn 2*) có j mai miình pm lại cho bạn nhé hfihì

3. Mít thối

Mít thối Bắt đầu tích cực

MÌnh vừa đi Cửa Lò về. Ở nhà khách VTV -180.000/phòng đôi. Nhưng phòng ở đây cũ rồi, có điều hoà, ti vi, tủ lạnh, bình nóng lạnh.

Hoặc nếu xịn hơn thì khách sạn Thái Bình Dương và Hòn Ngư

4. congchuanhỏ2009

Ban oi, Thai Binh Duong va Hon Ngu ban co so DT ko? Neu co thi cho minh voi nhe, thanks ban nhieu

5. Mít thối

Mít thối Bắt đầu tích cực

http://www.hotels84.com/cualohotel.htm
    Bạn vào đây mà xem, có đầy đủ thông tin, số điện thoại, địa chỉ đấy

6. congchuanhỏ2009

Thanks ban nhieu nhe, minh se thu lien he xem the nao.

7. langtu_volga

langtu_volga Banned

bạn ơi bạn đã đặt đc phòng chưa?mình vừa làm việc với bên Hòn Ngư!giá phòng chỉ khoảng 300k/phòng thôi hìhì có j bạn gọi cho mình,mình fax đặt phòng cho nhé ;)

8. congchuanhỏ2009

Ban oi, vi thoi gian co han, nen gia dinh minh quyet dinh chuyen sang di Sam Son ban a, nen minh dang kiem phong o Sam Son day, vi gap qua roi nen neu ban biet Khach san o Sam Son thi bao to voi

9. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Năm ngoái mình ở Pacific, tầng thứ 3, ko có kêu ca gì về phòng ốc đâu nhưng mà tầng 02 là phòng karaoke - ko có cách âm, nó cứ tra tấn lỗ tai mình suốt đêm, các mẹ đừng ở Pacific nhé !

10. Me Miu Kute

Me Miu Kute Thành viên tích cực

Nên ở SG-KL

Mẹ nó book ở Sài gòn - Kim liến đí, 700k/nite. Đây là KS 4sao duy nhât ở Cửa Lò đây. Lên mạng search số phone nhé, mình không có (vì đc người khác mời đi thôi).

Chúc vui vẻ!

11. huecapetown

KS Sài gòn Kim Liên là ks 4 sao duy nhất ở CL nhưng mà các bạn đừng có thất vọng khi ở vì nội thất của nó chỉ tầm 2 sao thôi.

12. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

Ðề: Khách sạn ở Cửa Lò

Em thấy khách sạn công đoàn ở Cửa Lò cũng được các mẹ ạ.

13. zero_darling

zero_darling Thành viên chính thức

Em là người ở Vinh, Cửa Lò là điểm du lịch rất hấp dẫn ở quê em.Em thấy nếu các mẹ muốn du lịch chỗ sạch sẽ, đẹp, tiện lợi mà tiết kiệm thì vào Công Đoàn là OK.Còn không các mẹ mà có khoản tiền kha khá muốn sang trọng hơn tý thì ở KS Xanh or Thái Binh Duơng or Hon Ngư

14. hanguyen87

hanguyen87 Thành viên chính thức

Ở Cửa Lò bây giờ cũng có khá nhiều khách sạn mới phòng ốc cũng ok mà. Cụ thể là có cái Sa Nam, Viem moto em thấy nhiều người khen đấy chứ ạ

15. lesonnamdong

lesonnamdong Bắt đầu nổi tiếng

hầy , lâu không được đi cửa lò , cũng thấy nhớ nhớ , cơ mà trong đó phòng ốc đa số thấy ọp ẹp quá (2-3 năm trước...không biết giờ sao nữa...) trừ mấy cái ks các mẹ vừa nêu trên , nhưng mà toàn ... 'fóc hền' nghĩa là 'hết phòng' thôi , gọi lúc nào cũng hết (đợt đi nghỉ) không biết họ găm phòng chờ khách lẻ để được giá cao hay sao đó,,, toàn phải ngủ 'bụi' ks nhỏ , được cái rẻ và không khí ở đây cũng được,,,phải tội giải trí buổi tối hơi buồn , ít thứ để giải trí ,,, phòng hát toàn hết & chất lượng bt , uống nước thì cũng tàm tạm ,,, nói chung là mọ người đi lấy không khí là chính, đổi gió,,, chứ còn dịch vụ thì chả đâu bằng thủ đô ,,,à mà quên, còn các chương trình phụ trợ , du lịch trong vùng cũng hơi nghèo nàn , không đặc sắc mấy (trừ có cái tour về thăm quê Bác Hồ là thấy còn ý nghĩa !) ,,, ĐƯợc mỗi cái mang mác 'guide' (nghiệp dư) nên khi đi mua mực & cá khô , mấy tay xe ôm hay nháy chủ hàng lựa cho mấy lô hàng mới & ngon (giá vẫn như khách mua thôi),,,Các bác khác thấy sao ??

16. huecapetown

Xanh và Hòn Ngư mình chưa ở, còn 02 lần ở Thái Bình Dương ngán cái vụ Karaoke ko cách âm ở tầng 2 quá, cứ ông ổng đến tận 1h sáng tra tấn lỗ tai người ta... mà CL một năm có một vụ nên sợ cái mùi phòng ốc ẩm mốc, cũ kỹ lắm.

17. lesonnamdong

lesonnamdong Bắt đầu nổi tiếng

@huecapetown: bạn nói mấy cái vụ này chuẩn quá , tôi lượn lờ ở mấy khu quanh đó cũng nhiều , nhiều tới mức mà cách đây 4,5 năm gì đó không nhớ , ra đó 3 ngày chỉ nằm KS và ... Ngủ,,, vẫn nhớ mấy cái mùi này (nhiều phòng có mùi thế lắm,,,). Còn cái vụ karaoke thì , cả ks đi ngủ , trừ ... nhân viên ks,,,,tụ tập hát hò tới 2-3h sáng , rồi ngồi đánh bài tới 4-5h ,,,,choáng, tưởng có mỗi khách du lịch thích món...bài này,,,,cắp phích xuống xin nước sôi , thì họ bảo,,,tự vào đun nước,,,giúp họ...vẫn nhớ vẫn nhớ,,,

huecapetown thích bài này.
  18. hoa_nguyen_88

hoa_nguyen_88 Thành viên sắp chính thức

TBD nhà tắm hôi , đồ đạc thì cũ ,phòng toàn mùi ẩm mốc . phục vụ thì không chuyên nghiệp chán lắm . bạn nào đi thì nên cân nhắc nhé .

19. myjade

myjade Thành viên mới

Mình đang chuẩn bị đi CL trong tháng tư đây, nhưng nghe vụ phòng ẩm mốc ghê quá. Lần này mình còn đưa cả ông bà và em bé đi nữa. Mình đi CL nhiều rồi, nhưng toàn đi gần cuối mùa hè nên chưa bao giờ bị phòng mốc. Mọi năm mình toàn chọn những ksan mới xây và ăn ở ngoài biển.
    KS Sa Nam mình ở 1 lần, cạch luôn. Ăn trong ksan mỗi bữa sáng buffet và đúng 1 bữa trưa, mình gọi mực trứng, nhân viên ksan mang lên 1 đĩa 6 con mực trứng, nhưng chỉ có 2 con là còn trứng, còn những con khác đã bị rút lõi rồi. Hỏi thì các em phục vụ lúng ta lúng túng k trả lời được! Mình thuê giặt là, nhân viên ksan làm mất quần áo của bà chị với đứa cháu mình, lại mất cái áo đắt tiền của bà ấy mới chết chứ. Sau vụ này, kinh nghiệm là quần áo đẹp thì tự giặt lấy!
    Mình chưa ở Hòn Ngư bao giờ, theo các bạn thì có nên ở đấy k? Mình định đi 30/4, sợ đông nên muốn ở ksan nào có nhà hàng to để đặt ăn luôn tại đấy. Mình thấy ksan này cũng hơi cũ, sợ phòng ẩm mốc lắm.

20. nhân trần

nhân trần Thành viên mới

Mình đi CL mấy lần rồi, hầu như năm nào cũng vào và mỗi lần vào ở 1ks, chỉ có KS Việt Anh là ở đến 2 lần. KS Hòn ngư bạn định ở thấy bảo cũng được, ks cũng ko mới lắm. Tuy nhiên ở đó KS nào cũng có phòng đẹp và phòng không đẹp. Theo mình Lúc mình đăng ký mình nên thoả thuận luôn được mà. YC đầy đủ TV, tủ lạnh, điều hoà, hướng nhìn ra biển...