Cần giúp: Làm thế nào để kiếm được 1 triệu vnđ/ ngày?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi hocvienlamgiau, 22/3/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. bomevacon

bomevacon Thành viên rất tích cực

Ðề: Làm thế nào để kiếm được 1 triệu vnđ/ ngày?

Ở Sài Gòn, chú bán cafe ngồi trước cơ quan người iu em, bán 10k/cốc, khách tấp nập, cà phê, nước ngọt, thuốc lá... Thấy chú tiết lộ, có hôm lãi hơn 2 triêu. Choáng! Nghĩ đến phận làm công ăn lương như mình :) - nhưng không đủ can đảm để bỏ nghề đi bán cà phê. Với lại, trong xã hội này, mỗi người 1 nghề. Mình cứ làm cho tốt nghề của mình, chứ nhìn nghề người khác mà muốn làm thì lại không cân bằng nữa :)

Đang tải...

2. lesonnamdong

lesonnamdong Bắt đầu nổi tiếng

đúng rồi , nghe cứ tưởng như bịa đó , mọi người cứ tính theo con số cụ thể (bỏ ra 1-2 ngày xem họ bán hàng thế nào thôi , là biết) ,,,doanh số của những món "nhỏ,lẻ" đó không ít đấu nhé,,,ngoài Bắc còn có hình thức bán "nước chè chén vỉa hè" nữa đó , khá lãi nếu pha chè ngon và kiếm được điểm ngồi bán (rất cơ động),,,

Sửa lần cuối: 2/4/2011
    cachua_carot thích bài này.
  3. thuynghia

thuynghia http://t***nghia.com/

Lót dép ngồi hóng tiếp, mục tiêu của mình đấy!!!
    Mời mọi ng vào chia sẻ thêm!...............................

4. thegirl_of_atlantic_312

thegirl_of_atlantic_312 Thành viên đạt chuẩn

Em thấy thế này, làm ra 1 triệu 1 ngày khó hay ko khó tùy theo mình làm như thế nào. Ai bảo 1 tr 1 ngày là nhiều hay ko nhiều.
    Bạn bỏ vốn 200 tr ra kinh doanh, mỗi ngày bạn kiếm đc 1 tr-> như thế là đã đạt đc rồi. Nhưng với tỉ lệ đầu tư đấy thì 1 tr lãi đấy quá nhỏ nhoi.
    Bạn không bỏ đồng vốn nào ra, nhưng biết cách đi làm, kinh doanh và kiếm đc 1 tr 1 ngày. Như thế 1 tr đó là thành công. 1 sự xuất sắc cực lớn đấy chứ ạ!
    Nên vấn đề kiếm 1 tr khó hay dễ chủ top nên xem xem bạn bỏ vốn là cái gì nữa nhé. Nó cũng chỉ là 1 khía cạnh nhỏ thôi, còn nhiều khía cạnh khác nữa để đánh giá về 1 tr.

lesonnamdong thích bài này.
  5. Yeutranh.com

Yeutranh.com Bắt đầu tích cực

Mình bỏ vốn ra tầm 50 tr/tháng. Lợi nhuận cuối tháng chừng 10000$. Ko stress , làm việc rất có cảm hứng.
    Nhưng từ khi phục vụ VN thì mệt thật. Nhưng vui. Lấy profit từ các bạn Châu Âu làm nguồn sống. Còn phục vụ VN để lấy nguồn vui,

6. lesonnamdong

bạn này nói hay đấy , mình thấy nhiều người có thể kiếm 5000-7000$ / th bên nước ngoài , nhưng cố gắng về VN chỉ để có thể kiếm 700-800$ / th thôi , chỉ là được lv tại VN , rất hay , rất hay ,,,,,,,

7. hocvienlamgiau

hocvienlamgiau Banned theo yêu cầu chủ nick

Cảm ơn bạn nhiều! Đúng là cần phải xét trong những điều kiện khác nhau. Nhưng tất cả các bài viết gom lại ở đây cho thấy một điều rằng.
    Muốn có nguồn thu nhập như thế, cần phải kinh doanh (Đi làm công ăn lương cũng có nhưng có lẽ không phải ai cũng làm được, mức thu nhập 15.000$ bây giờ chắc cũng phải học mất mấy năm trời, ra trường đi làm lam lũ mấy năm nữa, may ra mới có thể có được)

8. remvn

remvn http://rem.vn/

chưa đến lúc kiếm được thôi, cái gì nó cũng phải cần có thời gian

9. Huongfebruary

Huongfebruary Thành viên mới

Đúng đấy, mình có cô bạn mở thêm quán cafe, trà lipton gần cơ quan: nghe cô ấy tính mỗi cốc trà chi phí: 1000đ/túi trà + đường +lát chanh: cao nhất là 2,500đ, bán ra 15.000đ lãi trung bình 12.000đ/cốc, ngày bthường thu lãi 1.000.000 đ ko khó, vốn ko nhiều.

10. hocvienlamgiau

Em mới khám phá ra ngày cố gắng bán được 2 cái máy lọc nước là cũng được 1 triệu rồi :D Mỗi tội, bán cái gì cũng khó :)) cần thời gian, vốn, và đầu tư công sức.

11. lesonnamdong

mình thấy , thứ nhất có vốn ,
    thứ nhì có gan ,
    thứ ba có đức , (cái này thứ 3 nhưng mà không kém quan trọng 2 cái trên nhá ,,,) thì mới dễ được lộc ,
    múa mép tí ,
    thanks ,,,

12. hocvienlamgiau

Bây giờ ra đường ít nhìn thấy chữ Đức làm! lắm lúc thấy người ta vì mấy đồng tiền nho nhỏ mà khục khoặc, nhăn nhó, căng thẳng với nhau!

13. slump

slump Thành viên mới

có những việc tưởng chừng như rất đơn giản, ví dụ như việc:
    Từ mấy năm trc đã có người mua kính bảo hộ lao động ở phố Yết Kiêu, giá chỉ 20-25K nhưng lên mạng bán 90K... rồi giá kính cũng lên, giờ chắc tầm 35K rồi và nhiều ng mua biết bị lừa, biết chỗ bán nên chỉ còn 60-70K, cơ mà cũng lãi 1 gấp đôi rồi.

14. lesonnamdong

thì đi buôn cũng chỉ ăn nhau ở chỗ thời điểm thôi mà...
    lúc cần dùng mà có ngay thì mắc 1 chút cũng ok...
    chứ ai cũng biết chỗ bán giá mềm mà mò đến đó được đâu ...

15. hocvienlamgiau

Luật của kinh doanh là cố gắng mua rẻ và bán giá cao mà! không thế thì làm kinh doanh làm gì nhỉ!!

16. me_vietanh

me_vietanh shopvietanh.com

Câu hỏi hay..mà hồn nhiên quá! Nói chung các mẹ mài đít trên này toàn mẹ cũng đang đi tìm câu trả lời đấy đây. Lúc nào tìm được câu tyar lời share với tớ nhá! tớ là tớ ko buôn bán bất chính đâu nha..hi..hi..

17. hocvienlamgiau

yeah!! Thế nhưng cũng có nhiều người đạt được lắm đó!

18. cachua_carot

cachua_carot Thành viên chính thức

Mình thích chia sẻ của những bạn này và 1 vài bạn khác nữa ở các trang trên mà mình chưa đánh dấu kịp. Còn với câu hỏi của bạn hoclamgiau thì mình cho là bình thường thui ai chẳng hỏi câu đó và tính toán để làm điều đó trong đầu nhưng thành công của bạn trong topic này là khơi gợi được sự tò mò và ngạc nhiên thậm chí choáng sốc trước 1 cậu SV mới ra trường mà đã hỏi được câu đó. Tất nhiên bạn đang kinh doanh và có thể có ngày bạn có lãi 1 triệu nhưng chắc chắn trung bình mỗi ngày trong tháng thì không được như vậy nên bạn mới trăn trở. Qua topic này mỗi người đọc cũng tận dụng được chất xám của những người chia sẻ và chúng ta đang hỗ trợ nhau chứ ngoài đời gặp nhau chắc gì những bạn thành đat đã chịu chia sẻ như vậy. Cảm ơn các bạn, mình học hỏi được nhìu điều qua 6 trang viết này và cũng góp 1 vài chia sẻ cụ thể nhé. Đây là nhưng mô hình mình đã làm trong 10 năm qua, làm vì đã có nhìu người có được thu nhập 1tr/1ng trong những lĩnh vực đó mình biết mình theo nhưng mình lại bị mất 1tr/1ng học phí cho các việc đó. Để giúp các bạn đỡ mất học phí coi như kiếm được 1tr/1ng và có kinh nghiệm mình chia sẻ nhé.
    Hầu hết các công việc của mình là marketing, PR, tư vấn, môi giới, cò và thường không mất hoặc mất ít vốn nên xin lỗi các bạn mình mắc tật nói nhìu, nói dài dòng nhé

Công việc thứ 1; Tư vấn luật
    Mỗi 1 hợp đồng tư vấn bạn có thể được trả cao hơn 1tr đấy nhưng ruit ro bị xù tiền và đánh hội đồng khi thân chủ không ưng ý hoặc tước bằng luật sư nếu cứ nói và nói linh tinh, sai pháp luật nghiêm trọng, con nhà luật nói có gang có thép không nói theo giọng dân giã, anh chị chỉ biết luật rừng thui đâu nhé. Đương nhiên nghề nào bạn cũng phải có thời gian học, tích lũy kiến thức và kinh nghiệm thực tế, làm việc có tâm huyết thì mới có người chịu bỏ ra 1tr hoặc hơn thế để thuê bán tư ván hoặc bảo vệ trước tòa chứ.

Công việc thứ 2: Bấm huyệt chữa bệnh

Mỗi bệnh nhân đến nhà mình 50k/30 phút (mỗi ngày 20ng được 1tr ngay), mình đến nhà họ hoặc đến bệnh viện 100k/30 phút chữa bệnh & 1 sô thời gian đi lại nứa (cần 10ng để được 1tr nhưng đôi khi chỉ đi 3-5 nhà thui vì mỗi nhà có khi có 4 người cùng chữa bệnh),
    Nghề này và nghề kia không mất vốn mà lại rất cao quý nhé, nghề kia mất nhìu chi phí hơn còn nghề này chỉ mất tý điện nước hoặc xăng xe đi lại tuy nhiên chí phí đào tạo thành nghề cao lắm và không phải ai cũng làm được kể cả người đã đi học, có bằng cấp và kinh nghiệm thực tế cũng vẫn khó, đó là duyên trời, lộc trời và số mệnh của mỗi người
    Nói chung nghề làm thày bao giờ thu nhập cũng cao và được trọng vọng: thầy thuốc, thày cãi, thày giáo, thày bói, thày cúng thậm chí cả thây tu cũng giàu và được trọng vọng lắm nhé.

Công việc thứ 3: làm bảo hiểm
    Nghề này nếu hưởng lương 30tr/tháng thì phải có doanh sô cả chục tỷ 1 năm hay xấp xỉ 1 tỷ/1th,không dễ tý nào nhé nhưng nó lại có rất nhìu lợi nhuận khác đi kèm: hoa hồng bảo hiểm, hoa hồng xưởng, hoa hồng môi giới bán xe ô tô cho showroom, salon ô tô...
    Nói chung nghề nào ăn nghề ấy, nghề nào chẳng có lắt léo bên trong để kiếm chác chỉ có điều ai là người làm được điều ấy mà thui.

Công việc thứ 4: làm việc cho công ty, tập đoàn lớn đặc biệt có nhân tố nước ngoài, xuất nhập khẩu.
    Cũng phải giỏi à nha; tiếng Anh, kiến thức chuyên môn, ngoại hình phong cách... không phải ai cũng làm được nhé

Công việc thứ 5: Môi giới, marketing, PR đủ loại

Môi giới bất động sản, chứng khoán, xây dựng, thuốc, đồ gia dụng, đồ chơi, thực phẩm sạch....
    Cái này phải có khả năng đàm phán, thuyết phục, nói- đi- tìm và tìm- đi- nói. Mệt nhưng nhìu mối quan hệ lắm nhé, tất nhiên khó không phải ai cũng có khả năng này, trời cho mà và phải rèn luyện khốn khổ đấy, gọt dũa, nhào năn, xay giã ra trò đấy.

Công việc thứ 6: KINH DOANH
    Kinh doanh thì đa dạng lắm kinh doanh truyền thống_ mất vốn, đầu tư nhìu thời gian, công sức
    Kinh doanh đa cấp_ mất vốn không đáng kể, thời gian cũng ít hơn còn công sức và tận dụng kiến thức, mối quan hệ_rất nhìu
    Các lĩnh vực tớ thử kinh doanh thì có bán tranh thêu và nhìu đồ làm băng tay như hoa pha lê, hoa lua, đan móc, thủ công mỹ nghệ...
    Thời trang, mỹ phẩm, phụ kiện đi kèm ví, túi, đồng hồ, trang sức, giày dép,khăn tất, đồ lót...thậm cẩm và linh tinh, đủ cả
    Salon tóc và Beauty Salon, Spa... ui ui tất cả những gì liên quan đến khỏe và đẹp tớ đều say như điếu đổ
    À còn marketting du lịch, dẫn tour và tổ chức sự kiện, à đi xin tài trợ hoặc xin từ thiện mỗi ngày được 1tr có gọi là kiếm ra 1tr không nhỉ, mình kiếm còn ai tiêu ai dùng đâu quan trọng đúng không?
    Còn KD đa cấp và bảo hiểm nhân thọ thì mối cái tớ phải làm hoặc cộng tác với cả chục công ty, học và đào tạo kỹ năng không mất tiền mà tội gì.

UI ui viết dài quá rùi, sáng mất rùi tớ đã ở topic này hơn 1h rùi đấy, tớ tạm dừng nhé, sẽ chia sẻ cụ thể từng ngành nghề hơn vào dịp sau nhé
    Chúc 1 ngày mới tốt lành, may mắn, thành công và kiếm được 1 tr 1 cách hiệu quả mang lại niềm vui và Hp tràn đầy

PCX, cucu09lesonnamdong thích.
  19. architect

architect CEO of Ảnh Đẹp Studio

Mình bổ xung thêm một chút : Chụp ảnh hoặc làm photoshop cũng kiếm được đó các bạn :) . Ở đây mình không kể thu nhập của studio của mình , riêng việc cộng tác với một số ảnh viện khác để chụp ảnh hoặc làm photoshop cho họ thì các bạn cũng có thu nhập như thế này ( nếu làm tốt thì họ mới gọi nhé :) )
    - Chụp 1 album cưới có thu nhập từ 800-1000k mỗi ngày nhẹ nhàng có thể chụp được 2 bộ :)
    - Design 1 album có thu nhập từ 300-500k mỗi ngày có thể làm được khoảng 5 bộ

20. lesonnamdong

phục bạn quá . làm cùng nhiề nghề 1 lúc thế này mà vẫn sắp xếp được ,,,

cachua_carotarchitect thích.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.