Khác: cần lời khuyên của các mẹ - mua sữa gì thì tốt nhất lúc mang thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hangngacen, 1/4/2011.

1. hangngacen

hangngacen Thành viên chính thức

Nhà em mới có chị dâu. Chị có bầu được 2 tháng rùi mà em và chị em thì không có tí kinh nghiệm nào cả.

Cả nha cho em hỏi mua sữa gì thì tốt nhất lúc đang mang thai? Mua ở đâu? Và chọn hãng sữa gì? Nghe thấy các loại sữa giả này nọ nên sợ lắm ạ

Rất mong các mẹ đã có kinh nghiệm giúp đỡ em ạ.

Thanks cả nhà nhiều nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hangngacen
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. honganhdangphat

honganhdangphat con mèo chua chua

Ðề: cần lời khuyên của các mẹ - mua sữa gì thì tốt nhất lúc mang thai

ox mình mua similac mum mà mình uống ít lắm toàn uống sữa đậu nành thui hjhj....sữa kia ngán thí mồ

hangngacen thích bài này.
  3. hangngacen

cám ơn bạn nhiều. Không biết là còn loại sữa nào tốt nữa không ạ? cả nhà giúp mình nha

4. GauBien

GauBien Nhận làm sổ sách kế toán

Theo mình thì không quan trọng phải là sữa tốt mà cái chính là mình có dễ uống hay không và uống có hợp hay không thôi, sữa tốt mà đắt tiền chưa chắc có là cho thai nhi phát triển nhanh mà có khi sữa bình thường lại hơn, hiện tại mình đang uống sữa dumex mama, uống sữa này rất mát bình thường mình rất hay bị táo bón nhưng từ khi có bầu uống sữa này sinh hoạt rất đều đặn mà ăn đồ nóng vô tư, giá cả lại hợp với túi tiền trong thời buổi này nữa chứ :D

5. Me_Kimkim

Me_Kimkim Thành viên tích cực

Mình thì không uống sữa bầu mà uống sữa tươi 2%. Có 1 điều là lúc con gái mình không biết uống sữa tươi đâu, nhưng khi có em bé thì tất cả vì con. Thời gian đầu thì chỉ mỗi ngày 1 cốc có lúc cũng ngán. Nhưng sang đến giai đoạn tầm từ 6-7 tháng trở đi là mình tăng lên ngày mình uống 1 lít sữa tươi đấy, cộng thêm ăn tôm cua để cung cấp đủ nhu cầu canxi cho bé và mẹ. Trộm vía mình không bị chuột rút trong suốt thời kỳ mang thai, em bé cũng khỏe mạnh, cứng cáp.

6. k-mouse

k-mouse Thành viên mới

Chào bạn hangngacen!
    Theo mình nghĩ ko chỉ uống sữa không là tốt đâu..sữa chỉ là một phần nào đó thôi..quan trọng vẫn là ăn,uống đầy đủ chất(hải sản,trứng,rau xanh,thịt..),thèm gì ăn đó,đừng nên kiêng cử sợ mập mà tội cho đứa bé..tinh thần phải luôn sảng khoái vui vẻ,phải thường xuyên trò chuyện với con khi còn nằm trong bụng mẹ..
    Đối với mình sữa nào cũng có mặt tốt mặt xấu,tùy thể trạng chị bạn có thích uống sữa và uống hợp không?và tùy điều kiện nữa bạn ah..và uống phải điều độ.
    Hồi lúc mình mang bầu mình uống sữa Similac..mình uống đến tháng thứ 6 thì ngưng(mình uống rất điều độ kể cả lúc mình còn đang rất nghén)..khi nghén mình chỉ uống một chút,nhưng uống thành 2 lần..khi hết nghén thì một ngày mình uống 1 đến 2 ly..
    Vì sữa này lên ký dữ lắm nên mình uống đến tháng 6 thì ngưng(ko biết có phải do sữa hay mình ăn uống nhiều)..lúc mình mang bầu có 40kg thôi..9 tháng mình lên thành 62 kg đó..giờ mình còn 42 kg:p ..khi mình sinh em bé được 3.8kg..
    Chị bạn có thể uống đến tháng thứ 6 thì ngưng và chuyển sang sữa tươi cũng tốt..
    Một ít kinh nghiệm muốn chia sẻ với bạn..Chúc chị dâu của bạn luôn vui vẻ,khỏe mạnh,ăn nhiều để có được 1 đứa bé bụ bẫm và thông minh..
    Mến chào!!!

7. hangngacen

cam on cac me nhiu nhiu! minh se dan chi minh cham soc suc khoe va an uong dieu do! vi nghe noi quang cao uong sua e be se thong minh va phat trien tot nen minh moi nghi la nen chon loai sua nao do de me va be khoe manh! khong bit quang cao co noi doi k nua! hĩ

8. Me_Kimkim

Me_Kimkim Thành viên tích cực

Thực ra vẫn còn tồn tại nhiều quan điểm dinh dưỡng khác nhau bạn à. Như mình ở bên này, bác sĩ khám thai không bao giờ cho thuốc nội tiết như ở Việt nam; muốn mua sữa bà bầu cũng không có. Mình nghĩ có nhiều yếu tố giúp em bé phát triển tốt: mẹ ăn uống đầy đủ chất, giữ gìn sức khỏe tránh bị bệnh trong suốt quá trình mang thai, xem tranh ảnh sách báo giải trí lành mạnh, giống các cụ ngày xưa nói ngắm em bé đẹp thì đẻ ra con đẹp...hihi....và quan trọng nhất là mẹ luôn suy nghĩ tích cực, luôn nghĩ rằng em bé của mình sinh ra sẽ khỏe mạnh, xinh đẹp, thông minh