bé 8 tháng,sữa mẹ còn chất ko?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi MeCuTin, 27/2/2009.

1. MeCuTin

MeCuTin Thành viên mới

cu Tin nhà mình đã được 8 tháng,mình đã cho ăn dặm ngày 2 bữa(12h và 21h),ngoài 2 bữa ăn đó thì mình thường cho bé bú.Mình nghe nói tới tháng này sữa mẹ ko còn chất nữa ko biết có đúng ko?Bé nhà mình ko chịu bú sữa ngoài,vậy mình phải làm sao?mong mọi người giúp đỡ:rolleyes:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeCuTin
    Đang tải...

2. ME OC MIT

ME OC MIT Thành viên đạt chuẩn

"Sua me la tot nhat cho su phat trien cua tre so sinh va tre nho" the nen cac ba me duoc khuyen cao la cho con bu den 24 thang. Sua me luon chua nhung duong chat tot nhat cho tre, me no dang cho con bu thi chu y an uong day du hon, thay doi la phai an de sua luon du cho be vi be khong chiu bu sua ngoai ma. Con minh duoc 19 thang roi nhung minh van du sua cho be bu day

3. Sandyhalong

Sandyhalong Thành viên tập sự

Tất nhiên là càng về sau này chất lượng sữa sẽ không thể hoàn hảo được như thời kỳ đầu. Tuy nhiên, các nhà khoa học đã có nhiều nghiên cứu & khẳng định là, không có loại sữa nào có thể thay thế được sữa mẹ. Vì thế mẹ cứ chịu khó bồi bổ vào để tiếp tục duy trì nguồn sữa quý giá cho em bé nhé.

4. nguyenquynh_ntq

nguyenquynh_ntq Thành viên rất tích cực

Các bạn ạ,phải tùy từng mẹ nữa ,nếu mẹ nào mà con bú tốt lên cân đều đều,sữa thơm thì nên cho con bú,còn mẹ nào sữa nóng hoặc con ăn không lên cân ngoài 6 tháng thì nên cho bé ăn thêm sữa ngoài nhé

5. liti85

liti85 Thành viên rất tích cực

Sao em thấy màu sữa của em nhạt lắm,ko biết còn chất ko?
    Bé được 10 tháng mà ko chịu bú bình nên em lo lắm...::):):):):):):):):):):):):):):):)(

mẹ Gấu 2008 thích bài này.
  6. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

Theo chị còn sữa thì cứ nên cho bé bú, sữa mẹ tốt lắm, căn cứ vào Huy nhà chị chị biết. Mà còn ít sữa mẹ cũng phải giữ gìn em ạ, vì sữa mẹ có kháng thể cho con, chị mà đẻ đứa thứ hai chị nuôi sẽ nhàn hơn và ít tốn kém hơn đứa đầu đấy.

7. liti85

Cám ơn chị nhiều,vậy em cũng đỡ lo.

8. Maymummim

Maymummim Bắt đầu nổi tiếng

Hồi mình mới sanh bé Mây sữa có màu đậm lắm, về sau thì thấy nhạt dần, mình cũng lo như mẹ nó:confused::confused:. Hỏi bác sĩ thì họ bảo rằng nếu bé lên cân đều, chứng tỏ sữa mẹ tốt, mát vẫn duy trì cho con bú, ăn nhiều chất bổ để có sữa chất lượng cho con. Vậy nên nếu bé tăng cân đều mẹ nó vẫn tiếp tục cho bé ti nhé, màu sữa đậm nhạt kg quan trọng lắm. :-D

9. liti85

vậy mà mẹ chồng mình cứ bảo:-"thôi,cai sữa đi,có còn chất gì đâu,chỉ như nước,cai đi rồi mẹ giữ nó cho"...híc híc híc...
    bà muốn cháu ở với bà vì bà cho rằng mình chẳng có kinh nghiệm.:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

10. Nắng&Gió

Nắng&Gió Thành viên chính thức

Ôi dào, mẹ chồng nào cũng vậy hết! hic hic. Mình cứ nuôi con theo cách của mình. Còn người khác chỉ tham khảo thêm thôi, đúng thì làm theo mà không đúng thì thôi mẹ nó à.

11. lananh83

lananh83 Banned

chính xác,mc mình cũng vậy đấy..........................

12. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Sữa mẹ tốt nhất rồi còn gì, con cứ duy trì cân theo chuẩn, mạnh khỏe không ốm thì chả có gì phải lo lắng đâu bạn à. Ối người muốn có sữa mẹ cho con bú đến hơn một tuổi mà k được đấy bạn à

13. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

con mình 13 tháng rồi, vẫn còn bú mẹ (đạm thêm sữa ngoài), nếu còn sữa thì mẹ nó cứ tiếp tục cho bú đi, bú mẹ được vẫn tốt hơn mà

14. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Bạn cứ cho bé bú sữa mẹ là tốt nhất mà không thể kết luận được sữa mẹ không còn chất bé nhà mình mình cho bú đến 2 tuổi vì thế mẹ cứ có thời gian cho con bú không sao cả.

15. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Để chống lại sự tham lam của các nhà kinh doanh, nhà nước cấm quảng cáo sữa công thức cho trẻ em dưới 2 tuổi, thậm chí cấm quảng cáo cả bình ti, núm ti nữa. Điều này chứng tỏ dưới con mắt của các nhà chuyên môn thì sữa mẹ hoàn toàn đủ chất mà không cần bổ sung gì cả rồi.

16. CauUtTocXu

CauUtTocXu Thành viên đạt chuẩn

Có thể duy trì nuôi con sửa mẹ đến năm bé 2 tuổi lận cơ mn nhé , cu Tin nhà mình chỉ mới 8 tháng nên sữa sẽ ko bị mất chất đâu nên mn cứ yên tâm , và tiếp tục nuôi bé = sữa mẹ :)