Hà Nội: Dầu oliu - vị thuốc từ thiên nhiên

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi hoatrangnhung, 24/4/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. lanbaby

lanbaby VNXK cho mẹ, bé 8-14t

Ðề: Dầu oliu - vị thuốc từ thiên nhiên

nhà em ở tận hồ tây cơ ạ. Hay hôm nào chị đi dạy thì mang cho em rồi em qua đấy lấy cũng đc chị ạ. Em mua chai nhỏ thôi vì em bôi tay mà, mua chai to lâu lắm ^^ ... À ngày xưa em là học sinh cố Lan dạy sinh (mới nghỉ hưu), cô NGa dạy toán với thầy Chắt đấy chị hihi

2. hoatrangnhung

hoatrangnhung Bắt đầu nổi tiếng

bạn vẫn còn ý định mua dầu oliu chứ hả, hôm nào qua mình nhé. tks

3. hoatrangnhung

ok, hôm nào qua nhé.......................

4. hoatrangnhung

Sửa lần cuối: 1/5/2011
  5. hoatrangnhung

GIÁ MỚI GIÁ MỚI

Giá bán lẻ mới

Dầu oliu Olympias Extra Virgin 40ml -- 33.000

Dầu oliu Olympias Extra Virgin 250 ml --- 85.000

Dầu oliu Olympias Extra Virgin 500 ml --- 179.000

Dầu rán Hanoli 1000 ml --- 122.000

Quả oliu OLIU 283GRAM ---- 150.000

Sửa lần cuối: 2/5/2011
  6. hoatrangnhung

Giá dầu oliu mới tăng các bạn nhé. Các bạn thông cảm mình bán đúng giá công ty

tham khảo website hanoli.com.vn

7. hoatrangnhung

Co ship hàng bạn à
    sao k thầy bạn nhỉ

8. hoatrangnhung

LÀM ĐẸP TỪ DẦU OLIU:

Béo phì hay dư thừa cân nặng luôn là mối lo ngại của không ít những chị em phụ nữ. Bởi nó không chỉ làm mất "phom" chuẩn của bạn mà còn khiến cho bạn mắc phải nhiều căn bệnh nguy hiểm khác như tim mạch, đột quỵ, dư thừa lượng cholesterol xấu trong máu.
    Muốn giảm cân nhanh chóng và hiệu quả cao, bên cạnh việc áp dụng một chế độ ăn uống lành mạnh, luyện tập đều đặn bạn đừng quên mỗi buổi sáng khi thức dậy hãy ăn 2 - 3 thìa dầu oliu. Hãy làm thường xuyên bạn sẽ nhận được những kết quả đáng mừng.

9. Asillabum

Asillabum Thành viên rất tích cực

Chủ top ơi, bạn chịu khó quote lại bài thì người hỏi mới biết bạn trả lời cho ai bạn nhé.
    Nếu dùng để tẩy trang, bạn dùng dầu olive extra virgin, loại tinh chế. Bạn lấy một tí xíu rồi thoa lên da, để một lúc rồi lấy bông lau đi, hiệu quả không kém bất cứ sản phẩm tẩy trang chuyên nghiệp nào, mà đảm bảo là ít hóa chất hại da nhất. Nếu mua sản phẩm tẩy trang chuyên nghiệp khá đắt, chai lại nhỏ, thì với loại dầu này bạn mua được một chai to, giá rẻ, lại có thể chén được khi cần- ví dụ trộn salad :D. Nếu da bạn bị khô trong mùa đông, bạn cũng có thể sử dụng sản phẩm này để da bớt khô, nhưng với kinh nghiệm sử dụng của mình thì nên dùng cho da chân, tay là tốt nhất.

hoatrangnhung thích bài này.
  10. hoatrangnhung

DÙNG DẦU OLIU SIÊU NGUYÊN CHẤT. BẠN CHÚ Ý NHÉ TRÊN THỊ TRƯỜNG CÓ NHIỀU LOẠI ĐẦU OLIU NHẬP KHẨU, BẠN PHẢI BIẾT PHÂN LOẠI DẦU NẾU K DÙNG SẼ K HIỆU QUẢ ĐÂU BẠN NHÉ !!!!!!!!!!
    MÌNH GỬI BẠN BÀI VIẾT HƯỚNG DẪN PHÂN LOẠI DẦU OLIU

CÁCH PHÂN BIỆT CÁC LOẠI DẦU OLIU
    Ngày xưa dầu được ép thẳng từ trái olive mà không cần hơi nóng. Phương pháp First cold pressed cho một loại dầu olive rất tốt, còn đầy đủ vitamin E và các chất chống oxyt hóa antioxydants như bêta- sitosterol là chất có khả năng ngăn chận sự hấp thụ cholestérol. Sau đợt ép đầu tiên, người ta thường pha thêm nước nóng vào xác olive và ép thêm lần thứ nhì, và lẽ tất nhiên dầu có được chất lượng phải kém hơn loại dầu có được qua lần ép đầu tiên. Biết rằng nhiệt độ nóng làm mất vitamin E và các chất chống oxyt hóa.
    -Huile extraite par pression mécanique: Dầu ép bằng máy không có sử dụng một chất dung môi (solvant) nào hết, nhưng họ có thể đun nóng dầu lúc ép.
    -Huile d’olive / olive oil: chỉ là một loại dầu olive hỗn hợp có được qua sự pha trộn dầu olive vierge (virgin) với dầu olive tinh chế. Độ acid không được cao hơn 1,5%. Tuy không có mùi vị và màu sắc bằng dầu extra vigin, nhưng olive oil có rất nhiều acid béo không bão hòa đơn thể rất tốt. Có thể dùng để nấu nướng.
    -Huile de grignon d’olive / olive pomace oil / aceite de orujo: khi ép dầu xong, bã xác olive còn lại sẽ được đem ép thêm một lần nữa. Dầu có được sẽ được pha thêm từ 5% đến 25% dầu olive vierge (virgin) để tạo ra dầu bã xác olive (huile de grignon d’olive). Dầu nầy thuộc loại hạ phẩm, và thường được kỹ nghệ thực phẩm sử dụng.
    - Extra Vierge / Extra Virgin: Đây là dầu có được trong lần ép đầu tiên. Dầu có hương vị và màu sắc tuyệt hảo và còn chứa rất nhiều vitamin E và các antioxydants. Giá đắt hơn các loại dầu khác, đặc biệt là dầu extra virgin không được có độ acid trên 0,8%. Extra Virgin là loại tốt nhất trong các loại dầu olive. Dầu extra virgin không được quyền chứa các loại dầu tinh chế.
    -Vierge / Virgin: Sau khi ép xong dầu Extra virgin, người ta chế thêm nước nóng vào bã xác và đem ép tất cả để có được dầu virgin. Nồng độ acid không được quá 2%. Độ acid càng thấp thì dầu càng tốt.
    - Légère / Light: Không có nghĩa là dầu chứa ít Calorie hoặc chứa ít chất béo đâu...Tất cả các loại dầu hoặc chất béo đều chứa một số Calorie bằng nhau: 1gr chất béo tạo ra 9 Calories. Mỗi muỗng canh dầu có 124 Calories.
    - Extra Légère / Extra Light: Luật cho phép nhà sản xuất được dùng các chữ như Extra Light, Ultra Light, Très Légère, Very Light nhưng bắt buộc phải ghi rõ Légère / Light về khía cạnh nào, thí dụ mùi vị, màu sắc, v.v…
    - From hand picked olives: Có nghĩa là được hái kỹ lưỡng bằng tay chớ không phải hái theo kiểu thông thường là bằng sào hoặc bằng cách rung cây cho trái olive rụng xuống. Vấn đề này có lẽ là nhằm mục đích quảng cáo mà thôi.
    - 100% Pure: Có nghĩa là dầu không có chứa thêm một chất phụ gia nào cả...100% pure cũng được cho phép sử dụng để chỉ những loại dầu có được từ sự pha trộn của 2 loại dầu tinh chế với nhau.
    - Sans sel: Câu nầy chỉ để câu người tiêu thụ mà thôi chớ có dầu nào có chứa muối đâu mà cần phải nói.
    - Sans Cholésterol: Câu nầy cũng để câu người tiêu thụ.. Cholestérol chỉ có trong động vật mà thôi. Dầu thực vật tự nó không thể có cholestérol được.
    - Importé d’Italie / Imported from Italy: Nhà sản xuất muốn người tiêu thụ lầm tưởng là olive được trồng tại Italy. Thật sự ra là olive được trồng bên Hy lap rồi xuất cảng sang Ý để ép lấy dầu và vô chai tại đây. Hoa kỳ bắt buộc trên nhãn hiệu phải có ghi rõ nguồn gốc của sản phẩm, nhưng Canada và Âu châu thì không đòi hỏi vấn đề này. Các nhà sản xuất quốc tế như Unilever hay Nestlé thường làm một nhãn hiệu cho chai dầu bán ở Hoa Kỳ (chẳng hạn như dầu đến từ Hy Lạp, Tây Ban Nha, Maroc…) và một nhãn hiệu khác ghi là “made in Italy” cho chai dầu đó nếu được bán tại Canada hoặc tại Italy

Theo Nguyễn thượng Chánh , DVM (18/7/2007)
    www.khoahoc.net

11. hoatrangnhung

mình có ship hang bạn ạ, .................................

12. nem2010

nem2010 Thành viên đạt chuẩn

Ban oi ban co so dt lien lac ko? Minh muon mua may chai ma ko biet phai lien lac voi ban the nao? Gõ lrn dieb dan lau qua!!!

13. Ðề: Dầu oliu - vị thuốc từ thiên nhiên

Dầu olive của mẹ nó là dầu nguyên chất đấy các mẹ ạ. Oánh dấu để ủng hộ nào.

14. viphonghe09

viphonghe09 Thành viên mới

Em up phụ chị, cảm ơn chị về 3 đôi tất Đức giá rẻ. Em dùng hôm nay rồi, trông thích lắm. Lần sau có hàng gì của Đức chị lại post lên để em xem có gì hay còn ủng hộ chị, chị nhé.

15. hoatrangnhung

mình có ship bạn ạ .........................

16. hoatrangnhung

mình có in kèm số ĐT đó bạn 0982 85 85 72. bạn cũng cho mình số đt nhé, Tks

17. hoatrangnhung

Cảm ơn Em nhé. Trước khi dùng nhớ ngâm ngấm nước , cho vào ngăn đá 1 ngày sau đó mang ra phơi chỗ râm mát, đảm bảo dùng hết mùa không hỏng.

Sửa lần cuối: 6/5/2011
  18. hoatrangnhung

Cấp 2 em ạ, em cho chị địa chỉ, hôm nào tiện chị cho người đưa cho em

19. hoatrangnhung

ĐÚng đấy, bạn thật tinh. Trên chai dầu có in biểu tượng chất lượng quốc tế . Các mẹ dùng yên tâm vì chất lượng đảm bảo

Sửa lần cuối: 6/5/2011
  20. hoatrangnhung

Chào bạn, bạn có còn ý định mua dầu oliu nữa không, phản hồi của các bạn đã sử dụng dầu oliu của mình rất tốt, trước tiên là mùi vị, sau đó là khi cho vào bột cho trẻ ăn dăm thì các con ăn nhiều, và bạn chú ý nhãn mác của chai dầu có in biểu tượng chất lượng quốc tế đó. Tks bạn

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.