Sài Gòn: Hàng Nhật cho bè: Quần áo, thuốc, sữa...và rầt nhiều thứ gia đình bạn cần...

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Happy_Lucky, 10/3/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Happy_Lucky

Happy_Lucky Thành viên mới

Thanks mẹ bé đã quan tâm, thế mẹ bé tính mua gì thế? nếu tiện đường mình sẽ ship luôn cho, vì nhà mình hơi " xa xa ". Hì..hì..

2. Me susu 2008

Me susu 2008 Thành viên đạt chuẩn

He..he..giờ xem lai thấy bạn có mấy cái áo dây cho bé xinh quá, lúc nào tiện đường ship dùm tớ 2 cái màu hồng và vàng nhạt nhé. địa chỉ hôm trước đã giao hàng 1 lần rồi đó, bé nhà tớ 1 tuổi nhé, xem giùm tớ có vừa ko luôn.

3. Happy_Lucky

Mấy cái áo dây đó size 95 bạn ạh, không biết bé bao nhiêu kg rùi nhỉ để mình xem có vừa ko? Chất và kiểu áo đó tuyệt lắm đó bạn.

4. akai_sakura

akai_sakura Bắt đầu nổi tiếng

Mình muốn lấy dụng cụ che ổ điện & hộp Meiji 9. Bạn PM báo giá và cách lấy đồ cho mình nhé.

5. KiwiTran

KiwiTran Kiwi chua chua

Bạn cho mình hỏi bộ muỗng 3in1 là gì vậy? gel hay sáp phòng lác vùng miệng cho bé dùng được cho bé từ mấy tháng luôn nhé.

6. Happy_Lucky

Bộ muỗng 3in1 là bộ muỗng nĩa tiện dụng cho bé, có thể dùng bộ muỗng này cho bé ăn bún, phở, miến...khi bé chưa dùng được đũa để gắp như người lớn đó bạn.Gel và sáp phòng lác vùng da quanh miệng có thể dùng cho bé từ 0 tháng tuổi trở lên đó bạn, đăc biệt 2 loại này mẹ cũng có thể bôi vào nhực khi cho bé bú để phòng lác miệng cho bé nữa đó bạn. thanks

7. KiwiTran

KiwiTran Kiwi chua chua

Bạn cho mình hỏi thêm chút, dụng cụ làm lớp chống trượt để làm gi nhé? Mình hơi bị... lúa 1 chút, thấy cái này lạ quá! Minh hoi de biet, nhieu khi dung duoc cai minh can ma không biết, bạn không phiền chứ? Mà bạn có thuốc xoa chống muỗi không hả, có loại nào chữa bi sưng sau khi bi muỗi dốt không?

8. hana_octieu

hana_octieu Thành viên nổi tiếng

9. soho

soho Thành viên tích cực

Bạn ơi, cho mình địa chỉ để mình đến lựa đồ cho bé nhà với

10. Happy_Lucky

Đã PM cho bạn rồi.Bạn xem rồi trả lời mình nhé. Thanks

11. Happy_Lucky

Mình trả lời cho bạn và các mẹ khác luôn để sau này các mẹ mua đồ Nhật cho tiện, nhất là đồ của bé nhé.
    Về size của giày dép họ quy định size là số đo chiều dài bàn chân ( tính từ đầu ngón chân cái đến gót chân) Vd: đôi giày bạn hỏi có size 14.0 thì giành cho bé có chiều dài bàn chân dưới cho đến 14cm.
    Về size của quần áo: tính theo chiều cao của bé. Vd: trên bao bì ghi size 80 thì giành cho bé co chiều cao trên dưới 80cm
    Về size của nón thì quy định dựa trên vòng đầu của bé. Vd hàng của mình có nón ghi chú là 50cm thì các mẹ nhắm thử vòng đầu của bé khoang 48-52 là ok.
    Cám ơn hana_octieu và mọi người đã quan tâm và ủng hộ mình.

12. Happy_Lucky

Tks rất nhiều vì bạn đã quan tâm. À, keo chông trượt này là hàng độc của mình đó nhe;Ban đầu mình được tặng mấy đôi vớ từ 1 người quen ở Nhật, thấy bên đưới vớ đều có lớp cao su dạng hoa ngộ nghĩnh, cứ nghĩ là trang trí thôi, đến chừng con mình bắt đầu tập đứng, để ý mới thấy bé mang đôi vớ đó vịn song đứng lên rất dễ dàng, không bị trượt té như vớ mình mua ở VN, chính là nhờ lớp cao su đó. Mình hỏi thăm thì được biết ở Nhật có bán dụng cụ tạo lớp chống trượt. Mình dùng rồi nên gọi là dụng cụ chứ không gọi là keo vì họ không phải chỉ bán có ống keo không thôi mà kèm theo là "đồ nghề" để mình có thể tự làm cho đẹp và sạch sẽ nữa. Bạn mình cũng chỉ thêm cho mình là không chỉ dùng làm lớp chống trượt dưới vớ cho bé mà cả vớ của người lơn cũng ok.Hơn nữa, với một số vật nhẹ, mỏng thì dùng keo này chống xe dịch rất tốt. Vd như tấm trãi bàn cho bé ăn, khăn lót ly, lớp nilon, vải hay thảm lót trong ngăn tủ v..v...
    Lần này mình nhờ mua được ngay lúc họ bán giá quảng cáo rẻ hơn giá bình thường nên mới mua thử thêm 1 ống để bán, chứ những đợt hàng sau chắc mình không dám lấy về bán nữa vì giá hơi cao.Nhưng mà mình đã dùng thử rồi, làm vớ cho ông xã với bé thôi thì thấy thích lắm. Thôi mình tự quảng cáo nhiêu đó, nếu bạn thấy cần thì dùng thử đi, cái này hay lắm đó.
    Mình còn đây thưốc xoa bị muỗi và các laọi côn trùng cắn, cả bị hăm, ngứa cũng có tác dung tốt dạng gel và kem. Nếu bạn dùng cho bé gái thì yên tâm vì không để lại vết thâm đâu.
    Mong nhận oder của bạn sớm:p. Tks

13. KiwiTran

KiwiTran Kiwi chua chua

Bạn cho minh xin giá của những thứ mình đã hỏi. Bạn nhắn cho mình nick yahoo và địa chỉ để mình đến xem và chọn đồ cho bé luôn nhé. Tks

14. Happy_Lucky

Thanks bạn đã quan tâm nhé. nick Yahoo của mình là shop_hangnhat. bạn add nick này nhé, hàng mình về thường xuyên và đa dạng sản phẩm lắm. Khi nào cần thì bạn nhắn, hoặc cần hàng gì của Nhật bạn cũng có thể order mình sẽ mua giùm nhé.

15. misshaanh

misshaanh Y!M: misshaanh

Cho tớ giá + số lượng miếng/bịch bỉm quần size L: Merries, Pamper, Goon nhé.
    Địa chỉ của nàng ở đâu thế?
    Tks nàng

16. Happy_Lucky

Đã PM cho chị rồi, xem rồi ủng hộ em nhé.

17. Happy_Lucky

Thanks các mẹ đã quan tâm ủng hộ em. Hiện giờ hàng nhà em chỉ còn các loại thuốc chống và trị muỗi đốt, hăm, vòng đeo chống muổi, thuốc cảm, ho có đàm. Mẹ nào cần PM cho em nhé chăc chắn sẽ có giá tốt cho các mẹ. Và đợt hàng sắp tới cũng gần về đến rồi, rất nhiều mặt hàng đẹp và giá hợp lí, mong các mẹ tiếp tục ủng hộ em nhé.

18. Me susu 2008

Me susu 2008 Thành viên đạt chuẩn

Chị ơi, còn keo chống trượt này để dành cho em 1 tuyp nhé, nền nhà em trơn nên bé đi bị té hoài, như chị nói em thấy thích quá.

19. Happy_Lucky

Đợt hàng tới chị có mua thêm được 2 tuyp hàng đang giảm giá, nên tính ra giá cũng rẻ, hàng về chị sẽ báo cho em lấy. Thanks Mẹ Susu nhé

20. metichuot

metichuot Bắt đầu nổi tiếng

Bạn ơi, chomình giá của siro ho nhé.
    Bé nhà mình vừa tròn 1 tuổi. Từ hôm qua đangbị ho.
    Nhanh nhé! Mình cần gấp.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.