Tâm Sự Một Siêu Bà Mẹ Sinh Một Lúc 5 Con

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi webmaster, 25/5/2011.

By webmaster on 25/5/2011 lúc 4:48 PM
  1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Tôi có mang lần đầu, bụng to khủng khiếp, càng đến giai đoạn cuối thai kỳ, tôi càng mệt mỏi nên phải nằm rất nhiều, mà nhiều khi nằm cũng rất mệt. Tôi không bao giờ đi khám thai nên chẳng biết rằng trong bụng tôi lúc đó có những 5 đứa bé. Và tôi cũng chẳng được ai chỉ bảo cho kinh nghiệm gìn giữ thai nhi thế nào nên cũng chẳng biết gì mà giữ gìn. Thích thì có thể chạy nhảy chứ chẳng cần đi đứng nhẹ nhàng.

Tôi không sống cùng bố mẹ, nên chẳng được ai giúp đỡ. Cả ông bà nội ngoại chẳng ai đến giúp tôi một chút nào cả. Cả bố của bọn trẻ cũng chẳng hề quan tâm gì cho mẹ con tôi, thậm chí còn chẳng bao giờ thèm hỏi thăm chứ nói gì đến chăm sóc hay giúp đỡ.

Đến ngày sinh nở mà tôi cũng chẳng biết bệnh viện ở đâu và đành tự mình sinh con và đỡ đẻ lấy. Nhưng may thay, cả 5 đứa con tôi đều khoẻ mạnh.

Hàng ngày tôi phải ăn thật nhiều để đủ sữa nuôi chúng. Tôi không dùng sữa ngoài và hoàn toàn nuôi con mình bằng sữa mẹ. Được cái con tôi chúng thật khỏe, từ lúc sinh ra đến bây giờ chúng chưa bao giờ ho hắng hay sổ mũi lần nào. Tôi cũng chưa bao giờ phải đưa con đến bệnh viện hay gặp bác sỹ.

Có một bà mẹ trên diễn đàn LÀM CHA MẸ còn khen tôi giỏi nuôi con, nhưng với tôi tất cả chỉ có ở bản năng làm mẹ. Chúng có sẵn trong DNA của tôi rồi.

À quên, xin giới thiệu với các bạn, tôi là một chú mèo mướp.

Mình chép blog hộ chú mèo nhà mình. Nếu bạn thấy hay thì có thể chia sẻ cho bạn bè nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi webmaster
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 25/5/2011

Bình luận

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi webmaster, 25/5/2011.

1. bylkal
      bylkal
      Ðề: Tâm sự một siêu bà mẹ sinh một lúc 5 con

úi giời ui, đã nghi ngờ nhưng vẫn bị bất ngờ, hờ hờ hờ
      VeSinh.Com.Vn thích bài này.
    2. Hurricane
      Hurricane

Oh, m cứ tưởng 1 ng mẹ cực kỳ cực kỳ phi thường :">
    3. foreverqt23
      foreverqt23

hic tui cũng bị lừa... xấu hổ quá hihi...
    4. BlueblueVT
      BlueblueVT

Hic, Bác Kiên làm em cứ tưởng......, mà lại có hình minh họa như thật nữa chứ
    5. chích chích
      chích chích

Chú mèo mà sinh được con thì đúng là nể thật :D
    6. hungminh123
      hungminh123

Ơ mình cũng bị bác này lừa, đọc đến lần 2 mới hiểu câu cuối ........................
    7. handu
      handu

Em thì đọc hết một lượt vẫn chưa biết mình bị lừa. Đến khi các mẹ kêu "bị lừa rồi" thì em mới ớ ra và đọc lại, hic hic.
      tutinsunVeSinh.Com.Vn thích.
    8. menguacon
      menguacon

mình thích câu chuyện của "bà mẹ" này. Đọc, vui, bật cười, ...còn gì hay hơn khi cuộc sống căng thẳng có một phút thư giãn.
    9. mehunguyen
      mehunguyen

Hic hic chuyện đùa như thật,e cho là giỏi người mẹ đã có một con còn vất vả huống gì.............mà lại có hình minh họa hay nữa chứ, may mà e đọc bài của mẹ hungminh nên ko bị lừa hi hi hi
    10. PhuongPi
      PhuongPi

Ôi, em cũng bị lừa mà ko một chút nghi ngờ cho đến khi đọc đến dòng cuối :">
      Em mèo và chị chủ thật là phi thường :p
    11. nglinh2326
      nglinh2326

Em đọc đoạn đầu " tôi ko đi khám thai bao giờ " ..Hic ! Đang thấy lăn tăn quá.
      Đọc cả bài em vẫn chưa khôn ra. Vì có thấy dd LCM ....
      Làm một lượt comment của các mẹ .Em lội lại .À hóa ra là bị lừa
    12. Bé Bông yêu thương
      Bé Bông yêu thương

:)) Tui đọc đến câu cuối mới phát hiện ra :)) cũng đang tưởng bà mẹ nào siêu thế :( 1 mình sinh 5 nhóc :(( mà ko biết gì :)) hóa ra mẹ mèo =))
    13. minhchau2009
      minhchau2009

Hihi, hài hước quá ! Bị lừa đến tận câu cuối
    14. Bon&bin
      Bon&bin

hihi, đọc đoạn không đi khám thai bao giờ > nghi ngờ lần 1. tiếp đến tự đẻ và tự đỡ những 5 đứa> nghi ngờ lần 2> xem lại hình minh họa có BS cơ mà. hixhix > hóa ra là một câu chuyện cười dịch. hihi
    15. webmaster
      webmaster

Trừ cái hình ảnh minh họa thì là chuyện thật 100% kể cả lời khen của bà mẹ trên diễn đàn LÀM CHA MẸ đấy.
      mepon04 thích bài này.
    16. MeBeCuncon1
      MeBeCuncon1

lúc đầu mình đọc và cũng tưởng thật. tưởng là mới có thêm 1 chuyện lạ việt nam hihi
    17. me_pe_chit
      me_pe_chit

em cũng bị lừa. hì hì. like câu chuyện này ạ, hài hước :X
    18. Nhimxuxinh
      Nhimxuxinh

Lúc đầu em tưởng mẹ này ở Tây, nhưng nghĩ Tây gì mà lại ko đi khám bs bao giờ, lại ko biết bvien ở đâu???
      Đến đoạn "một mẹ trên lamchame khen tôi nuôi con giỏi" thì nghĩ mẹ này ở VN rồi, nhưng ko biết bv ở đâu thì chắc là người dân tộc. Nhưng là người dân tộc mà biết đến lamchame thì chẳng nhẽ lại ko biết bv ở đâu????
      Hóa ra là chuyện của bác Kiên.
      Em meo nhà bác Kiên mà đọc đc blog này chắc sẽ tự hào lắm đấy!
    19. YeuLamJapan
      YeuLamJapan

Hì hì, nàng này cũng giống tớ, đang bảo biết đến cả LCM mà k biết bệnh viện ở đâu, đúng là chuyên lừa:D Đọc đến câu cuối mới biết mình hơi thiếu suy nghĩ hix hix. Bái phục bà mẹ này thì ít, bái phục ông bố nuôi này thì nhiều :D