3 tháng đầu: Bị cảm cúm khi mang bầu 6 tuần

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi congchuanhỏ2009, 25/3/2009.

1. congchuanhỏ2009

congchuanhỏ2009 Thành viên chính thức

Chào cả nhà,
    Mình là thành viên mới của diễn đàn, mò mấm tìm mấy chủ đề về cảm cúm khi mang bầu trêb diễn đàn nhưng không thấy. Nên đành liều tự lập 1 cái để hỏi cả nhà chỉ dẫn dùm mình với.
    Mình cũng mới biết có bầu được vài ngày thôi, và theo mình tự tính thì em bé được tầm 6 tuần rồi. Nhưng từ chiều qua tới giờ mình bị hắt hơi sổ mũi liên tục, mình chưa dám uống thuốc gì cả. Sáng nay mình nghe mọi người bảo là nướng tỏi ăn là hết, mình đã làm thế nhưng chưa thấy đỡ.
    Mình thấy ngạc nhiên, là mình đã đi tiêm phòng cúm từ ngày 18/12/2008 ở Ông Ích Khiêm - HN rồi, sao lần này vẫn bị cúm nhì, và liệu mình tiêm phòng rồi, giờ lại bị cúm thì có ảnh hưởng gì tới em bé không? Cả nhà giúp mình với, mình phải làm gì để hết cúm bây giờ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi congchuanhỏ2009
    Đang tải...

2. Mẹ Huyền

Mẹ Huyền Bắt đầu tích cực

Nói chung nếu bị cảm cúm ở mấy tuần đầu thì ảnh hưởng tới em bé,hy vọng bạn chỉ bị hắt hơi theo thời tiết,chứ cảm cúm thì tình trạng cơ thể mệt hơn nhiều.

3. Tara

Tara Thành viên chính thức

Tiêm phòng cúm chỉ là cho mấy loại cúm nguy hiểm đến tính mạng thôi chứ cúm có nhiều thể lắm. Bạn ăn tỏi sống là okie đấy, tất nhiên không thể vừa ăn xong đã khỏi ngay được. Nếu lo lắng, bạn đến gặp bác sĩ để được tư vấn chính xác hơn.

4. congchuanhỏ2009

congchuanhỏ2009 Thành viên chính thức

Thanks cả nhà nhiều,
    hôm nay mình thấy khoẻ hơn rồi, mấy hôm rồi mình cũng không thấy bị sốt, nên chắc là không sao nhỉ.
    Hy vọng là bé nhà mình không bị ảnh hưởng gì.