Bức xúc ở Trung tâm Chiếu phim Quốc Gia

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi Vietnamman, 2/6/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Vietnamman

Vietnamman Thành viên chính thức

Hi all
    Vừa sáng ra không muốn củ xả đâu nhưng chuối quá phải củ xả cái, anh chị em nào có người thân làm phóng viên thì viết bài hộ cái nhé:
    Chẳng là tối qua đưa nhóc con đi xem phim ở Trung tâm chiếu phim Quốc Gia, vì đến vừa đúng giờ nên mình mới vội vội vàng vàng và ....."quên" không rút chìa khóa xe ra khỏi ổ khóa. Cứ thế ung dung vào xem phim Kungfu Panda. Xem xong mới sờ túi ko thấy chìa khóa, chạy nhanh xuống hỏi các bảo vệ
    Đội bảo vệ gồm 3 phần: đầu, giữa, cuối (chia địa bàn trông xe và làm ăn luôn đấy ạ)
    Vì mình chưa biết nên đi hỏi từ đầu tới cuối, ông bảo vệ nào cũng cầm năm bảy cái chìa khóa, mãi đến ông cuối cùng (là ông ở giữa, vì lúc mình đi tìm lão ấy đi đâu ấy) thì mới thấy:
    - Anh ơi! Anh có nhặt giúp cái chìa khóa ở xe máy đằng kia thì cho em xin với ạ - Mình hỏi
    - Xe nào? (mỗi câu trống không)
    - Xe đằng kia ạ, xe Serius ấy ạ
    - Đây hả?
    - Vâng, đúng rồi anh ạ
    - Cho anh em xin ít đồng uống nước, thuốc đêm cái
    - Là bao nhiêu ạ?
    - Vài ba chục gì đó
    Trong ví mình toàn tiền 50K, mình đưa tờ 10K và 8 ngàn lẻ, lão ko vui và nhăn mặt, mình đưa cho lão 50k và bảo trả lại 20k thì lão cầm tiền cười đi mất hức hức
    Nếu lúc đó không có con gái đi cùng, mình sẽ làm bung lên ngay, ức không chịu được, đúng là cái lũ cướp ngày cướp đêm
    mỗi ngày, đêm nó kiếm 15-20 ông quên như mình, thì thu nhập của nó đúng bằng ông giám đốc, trắng trợn quá đi mất!
    PS: Nếu nhà mình ai đi xem thì mua đồ ăn ở nhà mang đi nhé, vào trong đó mua đồ quá bằng vứt tiền đi: 15 ngàn gói bim bim (ở ngoài bán 3 ngàn), 20 ngàn hộp sữa,....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Vietnamman
    Đang tải...

2. bomevacon

bomevacon Thành viên rất tích cực

Ðề: Bức xúc ở Trung tâm Chiếu phim Quốc Gia

Khổ thân, chia buồn với chị. Đúng là cuộc đời này nhiều cái bất công quá chừng. Chị không tranh thủ chụp cái mẹt ông ý lại, đưa lên báo cho bõ ghét :D

3. Thai Anh

Thai Anh

hehehe, chuyện thường ở huyện, tớ đilàm đối diện phải gửi xe ở đó cũng hay quên chìa khóa, tụi nó cất đi cùng đòi xin tiền hút thuốc. Mấy đứa làm chung với tớ bị còn tớ nhẵn mặt tụi nó vì ngày nào cũng nhăn nhở nên tụi nó cho đi ko lấy tiền, còn người khác thì cứ 20k cho nhanh.

4. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Thực ra thì nên cám ơn những đấng giữ xe "chăm chỉ" nhặt hộ chìa khoá xe - và chỉ đòi "trà nước" vài chục bạc - Họ làm cho bạn tức điên lên , nhưng nếu họ không thèm nhặt hộ, để dân giang hồ cầm dùm ( và nếu trong chùm chìa khoá đó có những chìa khoá quan trọng ở nhà nữa ) hoặc nhặt và vất đi ( ai biết ! và bạn không thể trách họ được ) thì hậu quả như thế nào ? thất thểu dắt xe đi tìm cho ra chỗ làm chìa khoá để làm một cái chìa mới - cũng mất vài chục ! nhưng tốn sức, tốn thời gian và còn sẽ mất thì giờ mời thợ khoá đến nhà làm thêm các chìa đã mất - Trừ phi bạn có ông chồng/ hay bà xã thuộc loại biết lo xa - làm sẵn vài chục cái chìa khoá dự phòng ( vẫn tốn tiền như thường ) - vì vậy không nên buồn chuyện này ! Một bài học về sự cẩn thận mà chỉ có vài chục thì cũng không gọi là đắt được !

5. manly shopping

manly shopping Thành viên rất tích cực

Ở Viện E nó còn đòi 100k cơ mình ạ, ghét lắm.

6. orchidhn

orchidhn Bắt đầu nổi tiếng

Cơ quan mình ai mà quên chìa khóa, bất kể chìa khóa gì, cứ đếm số chìa x 10 hộp sữa chua đấy. Lần sau tự động tăng gấp đôi. Cho nhớ để lần sau không quên nữa. Ai cũng vui vẻ và mọi người ít quên lắm.

cmantkyn thích bài này.
  7. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Trước em cũng quên chìa khóa xe.Nhưng mà quên ở bãi xe của trường .Nên k mất đồng nào .Chỉ đợi chờ hơi lâu.

8. MekuDuy

MekuDuy 379 Cầu giấy_0985 188 177

đồng quan điểm với mẹ này.mình mà quên chìa khóa xe như vậy mất tới 50k cũng vui vẻ còn hơn là phải toét mắt tìm chìa khóa hay dắt bộ xe tới hàng phá khóa.cái tật lơ đễnh hay quên này mình thường xuyên mắc phải.suốt ngày đc xã nhắc nhở.mãi chưa sửa đc.

9. vhttravel

vhttravel Banned

đúng rùi, cái gì đánh vào kinh tế thì mới nhớ lâu mà....trước hết nên trách mình cái tội quên khóa đi đã nhé !!!Không biết nhận lỗi về mình thì sẽ còn nhiều lần quên như thế nữa đấy bố mẹ nó à

10. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Sáng nay vừa commment ở topic này. Trưa nay em lại làm rơi cả chìa khóa xe lẫn chìa khó nhà.

11. Mama Chích Chòe

Mama Chích Chòe Iu Bo^'ng

Lúc này mà có ai bắt được đem trả thì dù có mất 100k cũng thấy hạnh phúc chán. Đã thế còn cảm ơn người ta chẳng hết ý.

P/S: hôm qua chị cũng vội quá gửi xe xong lấy túi ở cốp quên ko rút,lúc về tìm khóa gần chết,may xuống chỗ gửi xe bác trông xe đã cầm hộ. Nói dại có ai đi qua rút mất hay phải người trông xe tham mở ra lục cốp có gì quý khua hết thì chả khóc hết nước mắt. Nên nhiều khi gặp chuyện mình nên nghĩ tích cực chứ cứ nghĩ tiêu cực,đã mất tiền thì chớ lại vì mấy chục k mà
    bực mình thì có đáng ko? Time đấy nên nghĩ làm gì đó kiếm ra gấp mười lần là lại cười toe thôi mà.

12. thitgacbep

thitgacbep co dinh: 0923 82 84 88

Lúc đó tức thì tức thật, ghét thì ghét thật nhưng nghĩ lại thì thấy may đấy mẹ cháu ạ! Mấy lần em đi học quên chìa khóa mà giật thót mình (cái tội cài mũ ở cốp xe rồi cứ thế ấn yên xe xuống, k rút chìa ra), ruột gan nóng như lửa chỉ mong sao người trông xe rút hộ mình (chứ bọn gửi cùng mà rút mất thì có mà toi). Thôi thì mấy chục cũng là cái giá mua bài học cho mình mẹ ạ! Hay nguôi giận đi và như thế lần sau mẹ sẽ không quên nữa đâu!

13. Vietnamman

Mình cũng đã nói rồi, mình biết là lỗi ở mình, nhưng cái cách họ ngang nhiên đòi hỏi và trơ trẽn mới làm mình bực mình, chứ mình ko tiếc tiền!

14. hocvienlamgiau

hocvienlamgiau Banned theo yêu cầu chủ nick

Nguyên văn bởi Le Khanh
    Thực ra thì nên cám ơn những đấng giữ xe "chăm chỉ" nhặt hộ chìa khoá xe - và chỉ đòi "trà nước" vài chục bạc - Họ làm cho bạn tức điên lên , nhưng nếu họ không thèm nhặt hộ, để dân giang hồ cầm dùm ( và nếu trong chùm chìa khoá đó có những chìa khoá quan trọng ở nhà nữa ) hoặc nhặt và vất đi ( ai biết ! và bạn không thể trách họ được ) thì hậu quả như thế nào ? thất thểu dắt xe đi tìm cho ra chỗ làm chìa khoá để làm một cái chìa mới - cũng mất vài chục ! nhưng tốn sức, tốn thời gian và còn sẽ mất thì giờ mời thợ khoá đến nhà làm thêm các chìa đã mất - Trừ phi bạn có ông chồng/ hay bà xã thuộc loại biết lo xa - làm sẵn vài chục cái chìa khoá dự phòng ( vẫn tốn tiền như thường ) - vì vậy không nên buồn chuyện này ! Một bài học về sự cẩn thận mà chỉ có vài chục thì cũng không gọi là đắt được !
    Vậy là bác Lê Khanh được thành mẹ rồi đấy!!

Em thì cứ quên chìa khóa là tới đưa cho mấy anh coi xe 10K ! Luật là thế!!
    Thoải mái thôi! Bực tức thì chỉ mang cái thiệt vào mình cũng chẳng được gì!!

Mong các cha/mẹ rút kinh nghiệm!

15. Phan huyen nhi

Phan huyen nhi Mẹ yêu 3A

Chia buồn với bạn khi dã gặp phải những kẻ cướp trắng trợn. Nhưng đó cũng là bài học cho tất cả chúng ta, vì ở đời ko ai cho ko ai cái gì cả đâu.

16. ette

ette Thành viên tập sự

Em cũng nghĩ là ko nên bực mình, chuyện đấy cũng hợp lý thôi, 20-30K là vừa, tại chị k có tiền lẻ nên phải mất 50K. Còn chuyện bán đồ ăn thì là chuyện bình thường, để vào đó bán hàng người ta cũng phải mất nhiều tiền thuê cửa hàng, nên bán giá cao mới đủ bù chi, đã đi chơi thì ko nên tính toán chi li thế.

17. tranxuansinh

tranxuansinh Thành viên tập sự

Ko đc đâu bác ạ :D, nó đâu cho mang vào =))

18. Vietnamman

Có bạn ạ, người ngồi cạnh mình mang vào một balo toàn đồ ăn đồ uống cho bọn trẻ!

19. vietgout

vietgout Mobile: 0913.268.929

Em cũng mất chìa khóa1 lần, nó đòi 20.000đ . :)

20. Vuvuzera

Vuvuzera Thành viên tích cực

Hum trước em cũng cho tụi nhóc đi xem Công Fu Panda2 ở đây;
    Lần đầu được chúng kiến kiểu hợp đồng chuối đó là :hợp đồng mua phim có đối tác cùng kiểm soát (CQ em mua tất cả rạp giờ đó)
    do vậy trẻ em (dù rất nhỏ) cũng ko được kèm ,
    Vì đối tác nhìn thấy quá số người thì phạt hợp đồng :).
    Bó tay.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.