Khác: single mom, cùng chia sẻ với mình nào

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi emily27, 5/6/2011.

1. emily27

emily27 Thành viên mới

Mình ở Sài Gòn,mình sẽ là 1single mom dù mình đang có người đàn ông bên cạnh. Cũng buồn và tủi thân lém, nhưng vẫn mỉm cười, mong đứa bé trong bụng sẽ bình an. Có ai gặp hoàn cảnh giống mình ko? Mang thai, tự lo lắng 1 mình. vài bữa sẽ đi sinh 1 mình, k ai bik, k ai chia sẻ. Bao lo lắng, sợ sệt mà tự trấn an mình. :(.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi emily27
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Me Bong xu

Me Bong xu Thành viên chính thức

Ðề: single mom, cùng chia sẻ với mình nào

Bạn ơi vui lên, được làm mẹ đã là niềm hạnh phúc nhất trên đời không gì so sánh được, dù có người đàn ông bên cạnh, có chồng hay không ai cả thì cũng không tác động nhiều đến người mẹ đâu bạn à, bạn chỉ thấy lo lắng 1 chút thời gian đầu đang mang thai và chuẩn bị sinh thôi, sau đó bạn sẽ thấy mình là người mẹ bận rộn, hạnh phúc vì đã cho ra đời đứa con khỏe mạnh, xinh đẹp.

Mình rất xin lỗi khi nói "dù có người đàn ông bên cạnh, có chồng hay không ai cả thì cũng không tác động nhiều", điều này không hoàn toàn đúng 100% nhưng đúng với nhiều trường hợp mà mình biết, bạn bè mình. Tuy có người bên cạnh họ cũng không được quan tâm chăm sóc chu đáo, họ cũng vẫn phải một mình chăm sóc nuôi dưỡng con và kiếm tiền trang trải cuộc sống. Họ không được chia sẻ các gánh nặng dù là đang trong cuộc sống hôn nhân gia đình.

Vậy nên bạn cứ vui vẻ, tự tin nhé. Cố gắng tự chăm sóc mình, có chế độ dinh dưỡng tốt để mẹ khỏe con khỏe. Có gì cần chia sẻ thì cứ lên forum này, có rất nhiều mẹ sẵn lòng chia sẻ cuộc sống với bạn.

mecuasky thích bài này.
  3. luccic

luccic Mơ Nhật, mặn ngọt mật ong

Single mom cũng là một hạnh phúc đấy bạn dù vất vả, chúc bạn vững bước trên con đường bạn đã chọn nhé, nắm tay bạn :D

4. katie.dalat

katie.dalat Thành viên mới

Chị chồng mình cũng là 1 single mom và mình thấy chị ấy rất bản lĩnh. Bây giờ con chị ấy cũng 5t rồi và ngoan lắm. Bạn cũng vậy nhé, cố gắng lên!!!

5. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Mình cách đây gần 3 năm . Cũng suýt là SM .

6. climacool2911

climacool2911 Mẹ béKen

Tất cả vì thai nhi bé nhỏ đang lớn lên trg cơ thể mình bạn ạ. Hãy lấy đó làm động lực để mình tiếp tục sống hfuc và thanh thản, thành công.
    Cả cuộc đời nỗ lực phấn đấu, đạt đến cái đích cuối cùng đó là đc yêu thương và nuôi dạy, nhìn thấy con cái của mình thành ng.
    Bạn đang mang trong mình 1 tương lai làm mẹ, bạn đã đạt đc bước khởi đầu mà nhiều ng coi đó là 1 cơ hội mong manh. Dù con đường bạn đang đi k bthg như lẽ thường tình, nhg k phải bạn là trường hợp duy nhất. Rất nhiều ng cũng 1 mình sinh thành và nuôi con nên ng. Họ rất hạnh phúc và tự hào vì điều đó.
    Cố lên nhé. Minh sẵn sàng lắng nghe bạn chia sẻ.

7. Mẹ Bipbi

Mẹ Bipbi Mẹ Nhóc Ngốc ngố

Sao vậy mẹ nó? Người thân của mẹ nó đâu mà chỉ thui thủi một mình vậy? Dù việc mẹ nó trở thành SM là chủ động hay bị động thì cũng nên để người nhà biết, có thêm chỗ dựa sẽ tốt hơn nhiều cho hai mẹ con mà!

8. emily27

emily27 Thành viên mới

bị động thui. nhưng mà lỡ rùi, đành chấp nhận. Nhìu lúc tủi thân lém. Giống như chiều nay, mưa to wa1, nhà dột, có mỗi 1minh hì hục dọn dẹp.. vừa dọn xong mà sụt sịt khóc. chẳng bik phải làm seo:(. thui số mình bất hạnh đành chịu

9. roma

roma Máy trồng rau mầm sạch

Chia sẻ với mẹ nó, con gái mình khổ thật, chúc cho mẹ nó mẹ tròn cong vuông. Luôn lạc quan vào cuộc sống nhé, còn nhiều người tốt lắm.

10. bemiu

bemiu 0982 836 433

găng' lên, đung` khóc, tất cả vì con...

11. mecuasky

mecuasky Thành viên tập sự

Rồi mọi việc sẽ qua, điều quan trọng là bạn lên thiên chức làm mẹ, và không có gì hạnh phúc hơn điều đó trong cuộc đời cả.

12. jackieharry

jackieharry Chỉ Bán Đồ: Đẹp/Tốt/Rẻ...

Cố lên bạn..... Tự tin lên, cuộc đời của con người không bao giờ bằng phẳng, nhưng chắc chắn những cái giá bạn trả sẽ được đền đáp vào 1 lúc nào đó trong cuộc đời. Chúc bạn hạnh phúc với thiên thần bé bổng.

13. urusaihito

urusaihito Thành viên sắp chính thức

Bạn hãy nghĩ có con là hạnh phúc nhất trên đời và có thể vượt qua mọi thử thách thì lúc đó bạn sẽ ko buồn như vậy nữa. Mình còn về nhà mẹ đẻ từ khi có thai 3 tháng trong bụng cơ. Ai cung bảo sao ko cố gắng vì con cho nó có cha có mẹ và đỡ vất vả. Sao lại có nhiều người có chịu như vậy rồi phải khổ cả đời nhỉ. Tóm lại có cũng như không thì còn tủi thân hơn là mình chủ động.
    Chúc bạn mọi điều tốt lành!

14. kinkin2410

kinkin2410 Bắt đầu nổi tiếng

Cố gắng lên bạn ạ. Làm mẹ là điều hạnh phúc nhất rồi đó. Vì con bạn hãy cố gắng nhé. Hãy tự chăm sóc cho mình và con thật tốt nha

15. bibibobibobo

bibibobibobo Bắt đầu tích cực

Cố lên chị, chúc chị mẹ tròn con vuông, baby ra đời sẽ xua tan hết nứoc mắt và bất hạnh của chị đấy !

16. me cu Khoai

me cu Khoai Mẹ yêu Khoai nhất

Em ui thế à???????????????Làm single mom tuy vất vả gấp đôi nhưng bây giờ cũng được sự động viên của cộng đồng nên phụ nữ làm single mom ko việc gì phải tủi phận. Chỉ phải sẵn sàng đương đầu với việc nuôi con một mình thôi

nglinh2326 thích bài này.
  17. Tai Anh

Tai Anh Thành viên tập sự

bạn ơi! Mình cũng đang chuẩn bị làm một Single mom đây nè. Tinh thần thì chuẩn bị rồi, nhưng chưa biết sẽ đối mặt với những khó khăn gì trong cuộc sống mới nữa! Mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp mình na, thanks nhiều nhiều!

18. medoanhvy

medoanhvy Thành viên rất tích cực

Dì ruột mình cũng là single mom nè. Ngày xưa khổ lắm cơ, sinh con xong vì đang đi học nên phải gửi về quê cho bà ngoại và mẹ mình nuôi. Đến lúc con 5 t mới đón ra ở cùng với mẹ. Đó là quãng thời gian quá khó khăn đối với nhà mình nhưng cả nhà ai cũng thương dì và đặc biệt là đứa cháu. luôn luôn động viên, quan tâm dù ngày xưa rất nghèo khó. Bây giờ mọi chuyện đã trở thành quá khứ. Dì không lấy chồng. Bây h trong tay dì có tất cả mọi thứ từ nhà cao cửa rộng. xe hơi, địa vị và tình yêu thương của mọi ng trong gia đình. Thằng ku ấy bằng tuổi mình, cũng đã lấy vợ rồi, công việc ổn định rồi. Điều mình muốn nói là mình rất phục dì. Vượt qua mọi thứ... một cách ngoạn mục. Bạn hãy vững bước nhé, đâu đó trong cuộc sống này cũng có nhiều ng như bạn đấy, có khi quyết định s.mom lại là 1 quyết định đúng đắn cho cả bạn và con, là động lực để bạn mạnh mẽ hơn... Cố lên nhé

19. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

gắng lên nàng ạ, thà hẳn kô có ai làm 1m còn hơn mà có cũng như ko nàng ơi, có khi lại thêm gánh nặng cho m nữa ý nàng ạ, ông trời ko lấy hết đi của ai cái j đâu , nàng gắng lên nha, mẹ tròn con vuông là điều tuyệt vời nhứt đó nàng ạ ~!~

20. namanh_quanaotreem

namanh_quanaotreem Sóc nhỏ

e cũng là 1 single mom. thực sự lúc đó khó khăn thật đấy. nhưng cố gắng lên chị. còn gia đình mình nữa, khi sinh bé ra sẽ hạnh phúc biết bao mỗi lúc nhìn bé cười, và bé lớn 1 tí, đi đâu 2 mẹ con cũng đi cùng nhau. cùng trò chuyện .... vui lắm chị ạ. động lực sống của chị em mình đấy