Khác: CHuẩn bị mang thai cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi ilovemeocon1987, 8/6/2011.

1. ilovemeocon1987

ilovemeocon1987 Banned

Vợ chồng đang có kế hoạch sinh con, nhưng mình chưa biết phải chuẩn bị những gì : Ăn uống, khám, tiêm phòngV.VVVVVVVVVVVVVVVVV. Ai co kế hoach của việc này từ lúc bắt đầu mang thai đến khi sinh hok. CHo mình với để mình chuẩn bị . Thanks ca nhà

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ilovemeocon1987
    Đang tải...

2. songtu285

songtu285 Thành viên mới

Ðề: CHuẩn bị mang thai cần giúp đỡ

bạn vào đây xem đi http://www.lamchame.com/forum/showt...chuẩn-bị-mang-thai-mang-thai-amp-sau-khi-sinh
    có thắc mắc gì thì hỏi chị chủ topic đó, mình cũng đang định có baby đây nhưng chắc đầu năm sau lận vì 2 vc mình đang mỗi đứa mỗi nơi :( , theo mình nghĩ nếu bạn muốn có baby thì đi khám phụ khoa, tiêm phòng và bồi bổ là vừa rồi. Chúc bạn may mắn.

3. Cừu móm

Cừu móm I LOVE VIETNAM.

mình cũng vừa bị lỡ mất 1 đứa,đang có KH bầu bí tiếp,vào đây học hỏi các mẹ ..........

4. ilovemeocon1987

ilovemeocon1987 Banned

Cảm ơn songu nhe, thông tin rất bổ ích. MÌnh lo quá àh!

5. songtu285

songtu285 Thành viên mới

Không có chi đâu hồi đó mình cũng gà mờ cứ tưởng mang thai vậy là song ai dè lại phải chuẩn bị cả tá việc. Theo kinh nghiệm mình đọc trên topic của mấy mẹ thì mình làm theo các bước như sau:
    _ Xét nghiệm phụ khoa xem có bị viêm nhiễm hay dấu hiệu bất thường của tử cung ko (sáng nay mình mới khám bi viêm nhiễm phải nhét thuốc huhu :sad:).
    _ Đến trung tâm y tế quận huyện để tiêm phòng bệnh: rubella, viêm gan A, B, cúm... bạn vào nói là tiêm để chuẩn bị có thai thì người ta sẽ biết, bạn tiêm phòng ung thư cổ tử cung chưa? nếu chưa thì tiêm luôn đi.
    _ Bổ sung các vitamin cần thiết trước khi mang thai từ 2-3 tháng, hiện tại mình đang uống vitamin E (bạn mua Enat 400 uống mỗi ngày một viên là được rồi), mình nghe các mẹ bàn luận uống thêm Obimin, Procare, Prenatal... Nói chung của nhiều hãng lắm tùy theo điều kiện kinh tế mà bạn chọn loại thuốc nào mà thôi.
    Kinh nghiệm mình biết chỉ có nhiêu thôi nếu bạn biết thêm gì thì share cho mình với nha, chừng nào có tin vui thì báo cho cả nhà biết để chúc mừng. Chúc bạn sớm có 2v