Có nên cho bé uống Pediasure lâu dài không ạ?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi bigirldontcry, 31/3/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. bigirldontcry

bigirldontcry Banned

Bé nhà em 30 tháng, nặng 12kg, 88cm => còi & lười ăn nên khoảng 3 tháng nay em cho bé uống sữa Pediasure. Phải nói là bé rất thích sữa này nên em cũng mừng, vì từ lúc sinh bé cho đến khi được 2 tuổi thì bé không chịu uống bất cứ loại sữa nào. Khi nghe thông tin sữa Pediasure giúp bé tăng cân tốt ( từ 1 người bạn ạ!) thì em mua thử 1 hộp cho bé uống, k ngờ bé thích luôn nên em mừng quá cho uống suốt từ lúc bé 26 tháng cho đến giờ. Nhưng sau khi uống thấy bé có vẻ lười ăn hơn, tăng cũng đc vài lạng/tháng. Trước khi cho bé uống sữa này thì bé cũng rất lười ăn rồi ạ. Không chịu uống sữa& cháo thì ăn rất ít. Em đã gọi điện cho hãng Abbott hỏi về sữa này và cô nhân viên tư vấn khẳng định là sữa không làm cho bé lười ăn, nếu bé hợp thì uống lâu dài k ảnh hưởng gì.
    Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho em với ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bigirldontcry
    Đang tải...

2. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Chao chi,theo em duoc bít la sua nay rat nhieu dam, cuc ngot va rat nong.Khong nen uong lau dai,chi nen cho be dung sua khoang 3 th la ok,chuc chi va be khoe nhe

3. puppyken

puppyken thành viên hội Rắn

mình biết sữa này dành cho trẻ em biếng ăn , còi xương chậm từ 1 đến 10 tuổi . nếu như bạn thấy con bạn mà thích uống thì cứ cho uồng không sao đâu, còn nóng hay không thì do cơ thể của tùy từng bé, nếu thấy bé uống mà đi ngoài vẫn bình thường không bị táo thì chả sao. con mình uống s26 nhiều người bảo bị táo nhưng uống từ hồi mới sinh đến giờ cũng thấy rất tốt, cân tăng đều mà cũng lười ăn lắm chỉ được mỗi là còn chịu khó uống sữa thôi. khi đổi 1 loại sữa mà tìm cho con được loại thích hợp cũng khó lắm. con mình từ lúc 18 tháng đến 28 tháng chả tăng cân nào. từ lúc 29 tháng đén bây giờ 32 tháng lại tăng được gần 2kg đấy.

4. keothom

keothom Gió về đâu? Về đâu?

Tùy theo thể trạng của từng bé mà các mẹ chọn sữa phù hợp cho con thôi chị ạ.
    Bé nhà em cũng đang uống sữa PediaSure nè chị. Cũng ko có vấn đề gì hết.
    Còn chuyện biếng ăn thì có thể do cơ thể bé đang ở giai đoạn phát triển (mọc răng, tâm sinh lý thay đổi...) chị chú ý hơn đến tâm lý của bé là được.
    Có người cho rằng Pediasure làm biếng ăn có thể là do họ áp dụng mật độ ăn uống quá dày nên bé chưa kịp tiêu hết năng lượng mà thôi.

5. hha

hha Thành viên chính thức

theo mình được biết Pedia sure có thể thay được 1 bữa chính vì vậy bạn chỉ nên cho con uống vào buổi sáng để thay bữa sáng và vào buổi tối trước khi đi ngủ để bé ngủ ngon hơn mà thôi còn ban ngày bạn nên thay cho con bằng sữa khác nhẹ nhàng hơn. Chúc bạn nuôi con khỏe

6. nguyenquynh_ntq

nguyenquynh_ntq Thành viên rất tích cực

Bạn cứ cho bé uống đi không sao đâu.Mình cũng cho con gái uống gần 3 năm đấy, từ hồi cháu 1 tuổi.Sữa này rất tốt.Nên uống kèm theo hoặc cho ăn ít bột sắn quấy bạn nhé,vì sữa này hơi táo bón.Con mình bây giờ bụ lắm,sữa này ngấm hơi chậm.

7. xanha0780

xanha0780 Thành viên mới

Pedia Sure là sữa năng lượng cao dành cho bé còi cọc, kém ăn nhưng chỉ nên dùng có liều lượng hợp lý thôi . Đúng như mẹ hha nói đấy , chỉ nên dùng sữa này thay thế 1 bữa ăn của con thôi , nếu cho bé uống nhiều sẽ dẫn đến biếng ăn đấy mẹ nó ạ .

8. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình biết trên hộp sữa Pediasure của Vn khg có ghi rõ ràng liều lượng tiêu thụ mỗi ngày, làm cho ngưới tiêu dùng có thể hiểu nhầm là đối với trẻ gầy biếng ăn thì uống càng nhiều càng tốt.

Trên hộp sữa Pediasure của Úc thì ghi rất rõ, trẻ em từ 1 đến 6 tuổi mỗi ngày uống 1 ly 220 ml (190ml nước 5 muỗng sữa), trẻ em từ 7 đến 10 tuổi ngày 2 ly 220 ml sữa.

Do sữa này chứa nhiều đạm nên nếu uống quá nhiều trẻ sẽ dư đạm, đầy bụng, khó tiêu dẫn đến ngày càng biếng ăn.

Bs dinh dưỡng nguyễn thị ngọc hương của trung tâm dinh dưỡng TPHCM cũng khuyên khg nên cho uống sữa này thay thế hoàn toàn sữa công thức vì trẻ sẽ ngày càng biếng ăn và phát triển chiều cao khg tốt. Sữa này chỉ được uống xen kẽ với 1 loại sữa công thức khác và chỉ nên cho bé uống 1 lần/ngày trước khi đi ngủ.

9. bigirldontcry

bigirldontcry Banned

cảm ơn các mẹ đã tư vấn cho em nhé!

10. giang_coi_sun_rang

giang_coi_sun_rang Thành viên tích cực

bây giờ em mới biết thông tin này. tiếc là muộn quá.ngẫm cũng đúng.sữa này nhieu chat. e cho con e uong luc be.thay chang bao gio con e an com hoac bot ngoai.me lai nghi uong sua cung du 1 bua nen cung thoi.chan wa.k biet tim hieu.??????????:rolleyes::rolleyes:

11. bigirldontcry

bigirldontcry Banned

vâng em cũng thấy là đổi sữa cho con là cả 1 vấn đề đấy ạ, mà 2 năm đầu bé chả chịu uống sữa gì nên khi bé thích sữa này em mừng quá. Hôm trước thấy nhiều mẹ bảo không nên uống sữa này lâu dài em sợ quá đổi sang Gain& Friso nhưng bé vừa uống 1 ngụm là nhổ ra bảo: con không uống sữa này đâu:rolleyes:. Thế là 2 hộp đó lại béo mẹ ạ!
    Bé nhà em uống Pediasure trộm vía là k táo, mỗi ngày em cho uống 5-6 cốc 200ml/cốc nếu như không chịu ăn cơm (cháu chán cháo từ lâu rồi). Hôm nào có canh chua, ngon thì ăn được nửa bát. Hoa quả thì cái gì cũng ăn. Dưng mà cháu vẫn còi vì chỉ ăn mỗi sữa (chắc hấp thụ cũng kém nữa!).

12. bigirldontcry

bigirldontcry Banned

bé nàh chị giờ được bao nhiêu kg rồi ạ? Bé nhà em uống sữa này cũng có lên cân nhưng k nhiều. Mỗi ngày chị cho bé uống bao nhiêu ml? Em cũng không pha theo hướng dẫn đâu vì ngọt quá bé k uống đc, em giảm liều lượng đi.

13. bigirldontcry

bigirldontcry Banned

các mẹ ơi em vẫn cần thêm tư vấn ạ

14. bigirldontcry

bigirldontcry Banned

Hiện giờ nếu muốn đổi sữa cho con em cũng k biết loại nào có vị gần giống Pediasure, có mẹ nào biết k ạ?

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.