Sao bé nhà mình hay bị ho có đàm, khò khè

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Mevukhoa, 30/3/2009.

1. Mevukhoa

Mevukhoa Banned

Bé nhà mình nay đã gần 14 tháng, bé ăn uống bình thường, lên cân cũng ổn, chỉ mỗi tội là bé hay ho (vì có đám trong cổ). Đàm từng mảng to, màu xanh... Cứ thế đó, đi bác sĩ uông thuốc 2-3 hôm thì khỏi, độ 1 tuần nửa tháng lại bị tiếp. Đã thế, mội lần ho thị lại bị nôn...cÁC MẸ NÀO CÓ BÉ BỊ NHƯ THẾ, CÓ CÁCH NÀO TRỊ KHỎI KO AH?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mevukhoa
    Đang tải...

2. Anh Tuấn

Anh Tuấn Thành viên mới

Cái bệnh này dùng thuốc bắc chưa đến hai hôm là khỏi, tây y không biết gốc bệnh nằm ở đâu, chỉ chữa vào ngọn bệnh nên tình hình là bệnh cứ chạy vòng quanh không khỏi dứt đi được.

3. meainhu

meainhu Banned

Nhóc nhà tớ chỉ mới một năm thôi.Cũng giống như bé nhà bạn í , cứ ho khò khè hoài ah:(.Uống thuốc thì hết nhưng vẫn cứ tái phát bệnh lại.Tớ đang lo lắm , ho zậy liệu có bị viêm đường hô hấp ko nữa.Haiza...:confused:

4. meainhu

meainhu Banned

Cũng có nghe nhiều nguời mách dùng thuốc bắc , nhưng nhà tờ hồi giờ chỉ toàn nhờ vào tây y thôi àh.Thuốc bắc thì đắng lắm , bé uống không được ấy chứ nhỉ:confused:

5. lovechild

lovechild Banned

Các mẹ thử cho trẻ dùng bài thuốc dân gian như lá hẹ hấp mật ong quất xem sao! Cũng có hiệu quả lắm.

6. mecon_online

mecon_online Banned

Đối với trẻ dưới 2 tuổi thì việc áp dụng tây y cho việc chữa bệnh ho thì hơi bị phiền phức đó. Đặc biệt đối với trẻ em thuốc trị ho không những không công hiệu mà thậm chí còn có hại cho sức khỏe của trẻ.
    Trong nhiều trường hợp, cơn ho không liên quan gì đến bệnh phổi cấp tính, hoặc do môi trường ảnh hưởng và nó tự lành một cách hoàn toàn tự nhiên thôi.

7. cadoilamme

cadoilamme Banned

Trẻ con đều như thế, khi ăn cháu mà ho la nôn ra hết, mình có đi khám và mua thuốc ho về cho cháu uống nhưng rồi cũng bị lại...Mình thấy nên tới bác sĩ để trực tiếp điều trị thôi,chứ dùng nhiều phương thuốc khác nhau bệnh ko bớt mà còn nặng thêm thì khổ...

8. cadoilamme

cadoilamme Banned

Mình nghĩ tới bác sĩ điều trị chắc chắn hơn,chứ dùng thuốc bắc khó lắm,mỗi khi uống siro (giúp bớt ho) mà cu cậu còn khóc la om xòm huống chi là thuốc bắc...hichic có con vui thì vui thiệt,mà khổ thì khổ quài quài...:rolleyes:

9. hha

hha Thành viên chính thức

mình thấy cách này hay đấy. Nếu ko ngày nào cũng cho cháu uống 1 thìa mật ong vào buổi sáng

10. Hong Anh baby

Hong Anh baby Thành viên rất tích cực

Giống hệt con tớ rồi, uồng bao nhiêu loại thuốc tây kể cả ks mà chẳng khỏi, con cứ quắt đi thương lắm, thế mà đc ng ta mách uống thuốc nam của 1 ô ở Canh thì khỏi tịt luôn, mấy tuần nay trộm vía cu cậu nhìn khác hẳn

11. meainhu

meainhu Banned

Cách này thì dễ làm ấy nhỉ.:rolleyes:Nhưng sợ mật ong dạo này không thiệt , chỉ toàn là đường thôi ah.::confused:Uống vào sợ không có hiệu quả.:mrgreen:

12. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

Ngày nào cũng nhỏ mũi cho cháu bằng nước muối sinh lý ý, con mình toàn làm vậy, sáng, tối trươc khi đi ngủ dùng silanh bơm nước muối vào 2 bên mũi, nếu có tiếng ho thì hấp quất với mật ong pha với nước ấm cho cháu uống. Mình nghĩ là phòng bệnh thì tốt hơn.

13. meconnhaga

meconnhaga Banned

Hay vậy ? :confused:Con tớ cũng hay ho lắm .Mà thuốc nam có khó uống như thuốc bắc ko?Trẻ con là chúa kén thuốc mà.Mỗi lần tớ cho uống là nhóc cứ ọe ra hoài ah.:rolleyes:Khổ sở thiệt các mẹ nhỉ?:confused:

14. Hong Anh baby

Hong Anh baby Thành viên rất tích cực

Con tớ uổng thuốc toàn nôn hết, chăm con ốm mà tớ căng thẳng kinh khủng. may thế thuốc này con tớ uống tốt, uống có 3 ngày khỏi tịt. hình như thuốc có cam thảo hay sao ý tớ thấy ngọt ngọt.

15. myson_105

myson_105 Banned

Muốn biết bé có bị đường hô hấp hay không thì đến bác sĩ sẽ rõ,con mình vừa bị ho,nghẹt mũi thở khò khè..uống thuốc chưa bớt nay lại thêm bệnh tiêu chảy..hichic:confused:

16. myson_105

myson_105 Banned

Mình uống thuốc bắc còn sợ huống chi là các bé,đắng chịu không nổi luôn.Các bé hay bị ho là chuyện bình thường nhưng các mẹ cũng đừng quá coi thường vì để lâu sẽ bị ảnh hưởng đến phổi.Tốt nhất nên có 1 bác sĩ gia đình,để khám kiểm tra thường xuyên bệnh cho các bé...:rolleyes:

17. seucoi246

seucoi246 Thành viên sắp chính thức

Bị viêm hong thường sẽ bị tiêu chảy đó bạn ah. Vì đờm và nước mũi của bé xuống ruột làm cho bé bị tiêu chảy.

Mình đang thử cho bé nhà mình đi khám ở Bác sỹ Hằng nhà ở Kim Giang.
    Có gì mình sẽ cập nhật thông tin.

18. hvinh

hvinh Thành viên mới

bạn có nghe thuốc chổ anhtuân có vấn đề gì không vậy??? vì mình thấy có tuan anh 1984 phê bình mà không biết thực hư thế nao?

19. legal

legal Banned

Một phần thôi, dùng đông y hay tây y gì cũng khó bởi trẻ rất nhạy cảm với vị lạ. Tui nghĩ sao không tăng cường miễn dịch thông qua nguồn dinh dưỡng đầy đủ và hợp lý là điều mà các bà mẹ có thể chủ động thực hiện, giả sử như trong bữa ăn hằng ngày hay nguồn sữa cung cấp cho trẻ ?

20. meyeuQuocAnh

meyeuQuocAnh Banned

Con mình cũng đi khám ngoài nhưng rồi thì bệnh vẫn tái đi tái lại :( ! Hết cách