Cần giúp: Giảm Cân Sau Sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Tepmui, 24/11/2008.

1. Hong Anh baby

Hong Anh baby Thành viên rất tích cực

Kinh nghiệm giảm cân của mẹ cháu đây mời các mẹ tham khảo
    Hồi có bầu em tăng hơn 20kg sợ quá, e sưu tầm mấy cách giảm cân ( đã đc thử nghiệm là rất okie )để chờ sinh xong la áp dụng
    1. uống chè vắng: em nhờ bà nội trong quê mua cho 1 bao tải luôn hiiiiiii
    2. ngâm 1 bình rượu hoa đại khô
    3. 20kg nghệ tươi
    4. bột nghệ + mật ong rừng
    5. giấm táo mèo........
    Báo cáo kết quả đây:
    em xơi hết 20kg nghệ tươi 1 kg nghệ khô+ mật ong chả thấy giảm tẹo nào chỉ thấy da trắng đẹp hơn tí ( bản chất là đen mà hic hic )
    Tiếp tục uống chè vằng thì thấy sữa nhiều mà k thèm ăn nhiều đâu ạh, sau 5 tháng thì em về như cũ, h chống em bắt phải ăn vì sợ gầy quá đấy ạh hì, còn bình rượu hoa địa thanh lý cho chị hàng xóm béo uc ịch xơi nốt. Chị ấy giảm đc 5kg và chưa thấy tăng lại

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Chuyên Foods thích bài này.
  2. Tepmui

Tepmui Thành viên sắp chính thức

Chao mẹ Xbox, Mẹ đâu mất rồi, mọi người đang tò mó lắm cái khoảng giảm cân đông y của mẹ đó. mẹ trả lời đi dể mọi người còn làm theo nữa, kết quả tốt sẽ cám kích mẹ nhiều nhiều

3. ngocamtu

ngocamtu Thành viên chính thức

Mình cũng như các mẹ khác vậy! Trước khi có em bé mình chỉ có 45-46kg thôi. Đến khi em bé được 2 tuổi mình 60kg lận. Nhin ăn gần 3 tháng mà cũng chỉ xuống được 1-2 kg thôi. Nhưng chỉ trong vòng 06 tuần mình giảm được 5,5kg. Các mẹ nào muốn chia sẻ thì cứ liên lạc với mình qua Email: tunc@nhabe.com.vn. Vậy nhé!

kimhanhdn95 thích bài này.
  4. green_pepper

green_pepper Banned. Cẩn thận, người này không trung thực.

Trước khi có bầu: 55kg, cao 1.60m, mặc quần áo size M, do xương nhỏ nên form người ko to, thỉnh thoảng mặc size L, quần bò size 28.

Lên bàn đẻ: 74kg

Xuống bàn đẻ: 64kg, 1 tuần sau 61kg

3 tháng sau khi đẻ: 67kg do chế độ ăn uống, mình ko có 1 giọt sữa nào, cố gắng ăn vì con và vì cả các bà nội ngoại nữa (Các bà sợ mình sợ xấu nên liên tục tẩm bổ và kể cả nói bóng gió)

Bước sang tháng thứ 4 mình thấy nguy quá rồi, béo kinh khủng, con vẫn chén sữa ngoài tì tì, càng ăn càng ko có j cả. Nói chuyện với bà, con ko thể có sữa đâu, mẹ nhìn hàng xóm xem, chị ấy chỉ ăn cơm với thịt nạc mà sữa còn vắt bỏ đi, chị bạn con ăn đủ thứ sữa cũng vắt bỏ đi. Nó là tùy cơ địa đấy mẹ ạ. Thế là ko phải ăn nữa

Trong tháng thứ 4 này tớ vẫn tiếp tục ngày 3 bữa, thức ăn và cơm giảm còn 1 nửa. Cân nặng vẫn thế. Đúng đợt tết nữa chứ, ăn liên tục.

Tháng thứ 5 đi làm tớ nhịn ăn sáng, trưa ko ăn cơm, tối ko ăn cơm, ăn linh tinh, ăn bất cứ cái j có thể ko béo. Trong 1 tháng giảm 5kg, 3 tuần tiếp theo giảm 3kg nữa, bây giờ đang giảm tiếp đc 2kg nữa rồi. Dĩ nhiên trong thời gian này cuối tuần vãn ăn bình thường, hoặc có bữa vấn ăn bình thường, nhưng tối đa nửa bát cơm.

Bây giờ con tớ 6 tháng 3 tuần, mẹ còn 57kg, cố gắng 2kg nữa thôi ;) nhưng cực khó, tớ đành phải nhịn cả ăn linh tinh luôn: sáng ko ăn j, trưa 1 cốc cà phê hoặc sữa tươi trộn corn flake hoặc dried fruit, tối cũng thế. À đói thì ăn hoa quả.

Còn trong giờ làm việc lúc nào đói tớ uống nước, cần thiết mua trà giảm cân để uống, kết hợp ăn ít. Tớ ko có thời gian để tập tành, đành phải dùng cách hơi phản khoa học này, nhưng tự an ủi là chỉ cố gắng trong 1 thời gian ngắn thôi, tớ ko thể kéo dài thời gian ăn kiêng vì bản thân ăn uống rất ngon miệng, ko thể ăn đầy đủ nhóm dinh dưỡng (tinh bột, đạm, rau jj đó...) trong 1 bữa đc nên đã gắp là cứ thế gắp :mrgreen: Nên tốt nhất ko ăn và cùng lắm 1 tuần ăn no 1,2 bữa j đó :D

Chia sẻ với các mẹ, hy vọng các mẹ giảm cân thành công :p

5. hahienlong

hahienlong Thành viên chính thức

Mình cũng có nhu cầu giảm cân đây nhưng mình lại bị huyết áp thấp nên áp dụng nhiều cách đều vô hiệu vì huyết áp tụt đau đầu kinh khủng không chịu được
    Nhờ bạn tư vấn có cách nào giúp mình không nhỉ
    Cám ơn bạn nhiều

6. liti85

liti85 Thành viên rất tích cực

mình bị 2 bà nội,ngoại ép phải ăn nhiều để có sữa cho bé nên giờ thằng cu đã 9 tháng mà mẹ vẫn tròn quay.Mình đang lo xã nhà mình chán vợ đây nè!

7. metunglinh

metunglinh Bắt đầu tích cực

Khổ thân các mẹ béo. Nhưng chắc là các mẹ tẩm bổ nhiều quá đấy. Mình sinh 2 cháu rồi nhưng cứ đến khi đi làm là về đúng cân nặng như khi chưa có bầu, đi làm nhưng vẫn đủ sữa cho bé. Bí quyết là:ăn theo nhu cầu (ko chịu sức ép của 2 bà nội, ngoại), chú ý ăn đồ lợi sữa, uống nhiều nước, và có khi tại cái tạng người mình thế.

8. ban lanuong

ban lanuong Thành viên tích cực

Sao các mẹ các chị béo đơn giản thê? Em đay muốn béo ko được. Có phải lấy chồng sinh em bé thì béo phải không ạ? Thế em cũng phải kiếm một anh để lây cho béo hiiiiiiiiiiii.

9. thu_beo

thu_beo Thành viên tập sự

mình thấy các mẹ cứ tập trung chăm sóc em bé trong vòng 1 năm đi đã, chịu khó 1 năm xấu xí tí tẹo, con khỏe thì cả nhà khỏe. Sau khi cho con cai sữa thì hãy tính đến việc giảm cân.

Mà mình thấy bà chị dâu mình dùng gói giảm cân của Agel hay lắm, tuy công dụng ko xuống ngay tức khắc, nhưng sau 2 tháng xuống được 5kg, mà xuống phần béo mỡ thôi chứ ko phải xuống nước nên da vẫn đẹp lắm. Nhưng mà chị ấy dùng sau khi cai sữa vì hình như 1 tuần đầu khi dùng sản phẩm chỉ được ăn rau + hoa quả là chính, thức ăn thì ăn ít thôi, hoàn toàn ko được ăn chất bột. Nhưng chỉ mất có 1 tuần đầu thôi, sau đó lại được ăn bình thường, tất nhiên là ko nên ăn nhiều vì ăn nhiều thì hiệu quả sẽ lâu hơn. Mà Agel là thực phẩm chứ ko phải là thuốc nên ko sợ có tác dụng phụ gì đâu. Mình thấy chị ấy cứ cầm mút như kẹo nên ăn thử thấy ngon lắm, nó dạng gel như siro ý, chứ ko phải là thuốc giảm cân như mình thấy mọi người hay dùng đâu.

Có tí thực tế hay ho chia sẻ cho các mẹ cùng biết ^^

10. megiaduc

megiaduc Thành viên đạt chuẩn

mẹ nó chia sẻ kinh nghiệm cho em với. Trước khi có bầu em có 53kg thôi, giờ sinh xong 2 tháng rùi mà vẫn còn 62kg lận.Vậy mà sắp đi làm rồi, k biết fải làm sao đây?:confused::confused:

11. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

:) em lại vào day ngó các mẹ tăng cân ạ, em tạng người không béo và cũng ại ăn uống điều độ, lại có dấm táo mèo nên tốt ạ :)
    các mẹ tham khảo nhé :)

12. TuanKhanh

TuanKhanh 1 ngụm Tequila thôi !

Mẹ nó ơi, mới sinh xong 2 tháng thì 62 kg là bình thường. Mẹ nó cứ cho con bú đi rồi xuống cân sẽ rất nhanh đấy.

13. hamaxinh

hamaxinh Banned

Giảm béo bằng đông y có phải là giảm béo bấm huyệt lưu thông khí huyết của Saigon Smile Spa ko chị? Em thấy phương pháp này cũng giới thiệu là giảm béo bằng Đông y, toàn bấm huyệt, giác hơi và massage thôi.

14. megiaduc

chè vằng là chè gì vậy chị? ôi, ước gì em cũng trở về được như trước lúc có con?

15. me cu bo

me cu bo Bắt đầu nổi tiếng

Hehe mẹ Gia Đức giống mình thế, mình cũng 62kg nè, đang lo kô biết làm thế nào giảm đc đây. Hichic

16. tranhuyenhv

tranhuyenhv Banned

17. megiaduc

hihi. Vậy ah.Hy vọng cho con ti sẽ giảm cân như mẹ ở trên nói đấy.

18. megiaduc

cám ơn mẹ nó nhé! Chỉ còn biết hy vọng vậy thôi chứ giờ cho con ti thì chẳng làm thế nào được. Sợ mất sữa. huhu

19. Chic_Pig

Chic_Pig Novem**r rain

Sau khi nghỉ sinh 4 tháng ở nhà tớ tăng lên đến 61kg hic hic. Sau đó cũng giảm được còn 55kg. Cách đây 3 tháng tớ quyết tâm giảm béo bằng viên Phục Linh nhưng chỉ uống 3 viên đã phải đầu hàng vì bị tụt canxi huyết. Bây giờ con được gần 21 tháng rồi tớ còn 51kg.

20. My love story

My love story Thành viên đạt chuẩn

51kg là mơ ước của tớ đấy mẹ nó ơi. Bạn giảm cân bằng cách nào vậy, giảm 10kg là cả một công trình vĩ đại đấy chứ.
    Bạn chia sẻ kinh nghiệm nhé.
    Tks.