3 tháng cuối: Khó thở khi thai từ 30w trở đi có mẹ nào giống em ko?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi baolam2011, 21/6/2011.

1. baolam2011

baolam2011 Thành viên rất tích cực

Hic tình hình là từ 30w trở đi là em lúc nào cũng tưng tức, khó thở các mẹ ạ nhất là lúc nằm ngửa thì ko thể chịu được. Tới nay em 36w rồi tự dưng còn thấy hay bị ợ nóng ăn, uống gì vào cũng nóng ran chỗ cổ họng và hay bị trào ngược nước lên nữa hic Em nghe nói càng gần sinh thì các cơn khó thở ít đi nhưng sao em còn nặng hơn ko hiểu có vấn đề gì lớn ko? các mẹ chỉ em cách giảm nó với ạ? có ai bị giống em ko?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi baolam2011
    Đang tải...

2. tomato1810

tomato1810 tomato1810

Ðề: Khó thở khi thai từ 30w trở đi có mẹ nào giống em ko?

Có mình đây nhưng mình không bị khó thở mà thai cang to thì cang bị ăn uống khó tiêu, hay bị ợ nóng và rát cổ. Cả ngày hôm qua mình ăn được mỗi cái bánh mỳ không, chẳng muốn ăn cái gì cả và cũng không hề đói. Không biết ăn uống kiểu này con có còi không nữa. Mình có hỏi chuyên gia tư vấn về sản thì họ bảo rằng nên ăn thành nhiều bữa nhỏ, không ăn những đồ lên men như sữa chua, dưa muối, cà ,muối, các chất cay nóng. Lúc ngủ thì kê cao gối để dịch vị axit ở dạ dày không trào ngược lên cổ họng. Bạn cũng thử làm thêm một phương pháp này nữa là khi mình đói thì uống 1 thìa mật ong trưng cách thủy vì mật ong cũng có tác dụng làm giảm lượng axit ở dạ dày. Mình đang thử uống cái này được 2 ngày hôm nay rồi thấy cũng có khả quan đôi chút.

baolam2011 thích bài này.
  3. baolam2011

baolam2011 Thành viên rất tích cực

cám ơn mẹ tomato1810 mình sẽ thử xem chứ cứ ăn uống là cổ họng nóng rát và hay ợ ngược lên kinh lắm. mình sẽ thử cái vụ mật ong xem khả quan không chứ nằm gối cao thử rồi nhưng khó thở lắm

4. bimiki

bimiki TINH BỘT NGHỆ nguyên chất

Chị chịu khó mỗi sáng ngủ dậy hít thở sâu vào, sẽ cảm thấy dễ chịu hơn :)

Chị tham khảo them bài báo này nha http://dantri.com.vn/c7/s7-324607/thai-32-tuan-tuoi.htm

5. queen_bee

queen_bee Bắt đầu tích cực

mẹ này bị giống mình hồi trc, từ 27 tuần trở đi khi nằm mình bị khó thở, rồi khó chịu, buổi tối mình còn phải nửa nằm nửa ngồi mới ngủ đc cơ..

6. handu

handu Tớ là Hân Du nhá

Em cũng ở tuần 30 rồi đây, công nhận là từ tuần này trở đi không thể nào nằm ngửa được nữa, toàn phải nằm nghiêng. Trộm vía em vẫn ngủ tốt :D
    Từ sáng đến giờ ngồi làm việc em cũng thấy khó thở lắm các mẹ ạ, hic. Mà các mẹ đi đăng kí sinh ở đâu thế ạ. Nghe nói ở PSHN đông lắm hả các mẹ, chắc chỉ đăng kí sinh từ t2 - t6 được thôi phải ko?

7. mun'smama

mun'smama Thành viên sắp chính thức

Chào các mẹ, e lần đầu tham gia vào diễn đàn thấy bài này cũng hơi giống triệu chứng của em.
    E được 25 tuần thui nhưng hay thấy tức phần sườn dưới ngực bên phải, không biết có mẹ nào giống e k. Cứ như bị nhức xương từ bên trong ý. Mà tức ngực kinh khủng, lúc nào cũng chỉ muốn đứng dậy đi lại thôi chứ ngồi 1 chỗ tức k chịu đc. Hu hu

8. hieuphong_cute

hieuphong_cute Thành viên tập sự

Mình cũng hay bị khó thở vào ban đêm lắm các mẹ ạ, chắc do thai to vì mình gần sinh rùi. Những lúc như vậy toàn fai ngồi dậy hít thở sâu và uống ngụm nước thui. Chồng toàn trêu là con bệnh :(

9. meyeuJour

meyeuJour Thành viên rất tích cực

mình nghĩ là triệu chứng đấy bình thừong thôi, hồi mình mang bầu các tháng gần cuối, hầu như đêm nào cũng khó ngủ vì khó thở và đau lưng, nằm quay bên nào cũng thấy khó chịu, chỉ mong trời mau sáng để đỡ phải nằm :) . Đến bây h, cứ nghĩ đến cảnh mang bầu mình lại nghĩ ngay đến cảm giác mệt mỏi vào các tháng cuối.

10. tranthu

tranthu Thành viên rất tích cực

Mình cũng bị khó thở nên toàn nhờ xã day vào lưng thật mạnh, phần giữa lưng ý, như thế cũng dễ thở hơn.