Thông tin: Em Nhờ Mod Mấy Hôm Ạ- Em Cần Tìm Cây Cúc Gai (milk Thistle) Chữa Bệnh Ung Thư

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi sexyshop, 25/6/2011.

1. sexyshop

sexyshop giám đốc xilip

Cây thuốc này là thuốc chữa các bệnh về gan, kể cả ung thư gan. Hiện nó chưa phổ biến ở Việt Nam, Em nghe nói thông tin là đã đang gây giống ở Sapa và Đà Lạt. Nhưng em có gọi cho thổ địa ở SP mà cũng ko biết cây này. [​IMG]
    ở HN lên lên Lãn Ông nhưng mà ng ta còn chả biết nó là cây gì, rồi còn hỏi nó chữa bệnh gì? Hụt hẫng thế [​IMG]
    Vậy ở đây nhờ các bác, đã từng đi nhiều nơi có ai đã nghe nói về loại cây này thì làm ơn chỉ giúp em vs.
    E cần mua hạt của cây này để chữa bệnh cho papa bị ung thư gan.
    Ở Mỹ, Canada nó mọc dại. Nhưng nếu ship về sẽ mất 15 ngày. E đang tìm cách liên lạc với người bên Mỹ để chhuyển về. Hiện tại e vẫn rất rất cần thông tin loại cây này ở Hà Nội.

[​IMG] Hình ảnh này đã được thu nhỏ lại. Hãy click vào đây để xem hình gốc. Kích thước gốc là 1600x1200.

Em viết vào đây xin nhờ mọi người đã ai từng nghe, từng biết thì chỉ cho em với. Nhân tiện e cũng xin chia sẻ luôn loại cây này dùng để chưa bệnh về gan. Hiện thị trường mới có thuốc bào chế từ cây Milk thistle - tên khoa học. ở VN gọi là cúc gai thì nhất định tại VN đã có rồi.
    KO độc tố, dùng toàn thân cây băm nhỏ- tầm 1-2cm đem sắc nước uống.
    Hạt để nhai sống- hạt cây này màu đen hơi nâu, to hơn hạt vừng tí xíu thôi nên rất dễ nhai ăn. Hạt nó thì chữa bệnh UNG THƯ rất hữu hiệu, xơ gan cổ trướng.
    Bổ sung thêm cái link trên facebook ạ http://www.facebook.com/notes/truba...-thistle-chữa-các-bệnh-về-gan/232261536800060

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sexyshop
    Đang tải...

2. mecuti19852010

mecuti19852010 Mẹ yêu các con nhiều lắm!

Ðề: Em nhờ MOD mấy hôm ạ- Em cần tìm cây CÚC GAI (Milk thistle) chữa bệnh ung thư

Một thông tin thật hữu ích, cám ơn bạn chủ top nhiều. Bạn cho mình ké với vì bố mình cũng bị K gan, nếu có thông tin j rất mong được bạn chia sẻ cùng. Mình cám ơn bạn nhiều lắm...............

3. memaivu

memaivu Thành viên kỳ cựu

Ðề: Em nhờ MOD mấy hôm ạ- Em cần tìm cây CÚC GAI (Milk thistle) chữa bệnh ung thư

chúc bạn sơm tìm được thông tin nhé..............

sexyshop thích bài này.
  4. sexyshop

sexyshop giám đốc xilip

Bố chị bi giai đoạn nào rùi chị? Bố em bị gđ cuối rồi chị ạ. Dưới đây là quy trình nhà e từ khi phát hiện bệnh tới giờ.

1. Trc tết 2011 Bị phát hiện bệnh thì khối u to = quả trứng vịt rồi.(Ông già đi đánh giặc thì giỏi chứ bảo vào bệnh viện thì no no no, sợ lắm, cho nên lúc phát hiện bệnh khá nặng rồi).
    2. Bệnh viện: Làm toxi- thắt các mạch nuôi khối u và tiêm thuốc vào khối u cho nó teo đi, ko phát triển nữa. Mình chả tin. Sau mỗi lần nào, ng yếu thì ốm 5 -7 hôm, khỏe thanh niên thì 1 -2 hôm. Ở chứng 1 tháng thì về. cách 1 tháng sau lại làm như thế.
    3. Bệnh viện: Nhưng mà các bạn phải hiểu, nó sẽ ăn dần , ăn mòn đến lúc cái đó nó ko còn cái j thì thôi. Vậy là những lần sau đếu phát hiện thêm khối u mới .
    4. Việt Đức à, 103 à...Ho nói có thuốc của Mỹ, mỗi mũi tiêm 2,5tr bla bla.Nói thật là mình còn chưa kịp định thần và hiểu ra. thế là làm 10 ống. Tiêm rồi tháng sau vẫn phát hiện khối u mới. Mà VĐ là chỗ ng quen nên ng ta kê đơn kiểu ng nhà mà m thấy bệnh ko dừng, ko thuyên giảm vẫn tiến triển như thường ấy, vì lần nào cũng thấy có khối u mới .
    5. Uống ĐÔNG TRÙNG HẠ THẢO, cái này chắc giờ bố mình uống đén 2 thùng ấy. Uống loại hộp hình quyển sách, dạng nước ấy. Thấy ông già có vẻ đỏ da thắm thịt và lên tí cân, nhìn iu lắm. Cái này mua con thì đắt lòi nhà t chiu ko đủ nhiệt để theo, nên chỉ uống dạg nước thôi.
    6. Kết hợp vs dùng thuốc nam, cắt thuốc trên Vĩnh phúc, chủ yếu cây chó đẻ. Chính xác cây này chữa gan B rất tốt và ung thư có vẻ đc, vì nó giúp gan lọc độc, thấy nước tiểu trong mà, ko uống là vàng khè. Đợt thuốc nam này là tóe lửa, bà già khóc lên khóc xuống vì ông già nhất nhất là không chịu uống còn la lối vì mua thuốc lang băm. Sau bà già ko thèm nói, vẫn sắc uống tèn tèn, giờ thì ngoan rồi đấy.
    7. Vừa làm toxi lần 4,lần 1 xong, lần 2 xong, lần 3 phát hiện khối u bên gan trái ( trước là bị 1 bên phải), lần 4 thêm 2 khối u mới T_T. ông già kêu đau quá chừng, xót quá. Thương lắm. Chắc biết nên ông cứ đuổi mẹ mình về, vì ông lo cho bà mêt, đau ốm thì khổ. Nhưng mà bà già thì đâu có hiểu, thật đáng thương 2 ông bà.Nên mình vẫn nói thầm vs ông, ba mẹ già rồi, sống được mấy, sống để yêu thương nhau cơ mà. Ông già bao năm cũng gọi là ra vào chốn quan trường, ăn chơi hưởng lạc đều có cả, vẫn coi thường cái con mụ vợ quê. Giờ khi mà bệnh tật cũng vẫn chỉ có con mụ vợ quê, tiếng the thé, thích xem phim, chém to kho mặn, ăn mặc quê mùa, ko son phấn... ở bên cạnh chăm sóc từng tí. Giờ mới thấm thía cái nghĩa vợ chồng! Giờ thì biết rửa bát, nấu cơm, đưa vợ đi ăn kem ten chưa?
    8. Thôi thì cái thuốc này, nó là cái thuốc m hi vọng, kì vọng chứ m chẳng biết làm sao. Cảm giác khi đứng nhìn người mình yêu thương đau đớn mà mình không làm được gì mình có cảm giác vô giá trị quá và đau đớn vô cùng.
    9. Hiện nay đang uống thuốc Nam gửi từ Đồng Nai ra. Trộm vía ngàn lần, ông già uống thuốc đó có vẻ khỏe lên.

5. nicep

nicep Thành viên rất tích cực

Tớ thấy bạn tớ bên Nhật mách là nên uống kết hợp lá trúc nhật, tảo nhớt, đông trùng hạ thảo và linh chi đỏ (mấy thứ này đều là hàng của Nhật), cũng giúp người bệnh ung thư hồi phục được thể lực và hạn chế sự phát triển của tế bào ung thư đó bạn.

sexyshop thích bài này.
  6. mecuti19852010

mecuti19852010 Mẹ yêu các con nhiều lắm!

Mình thực sự đồng cảm với bạn và gđ vì bố mình cũng cùng hoàn cảnh. Tuy nhiên diên biễn bệnh của bố mình lại khác bạn ạ, mình xin lược qua để bạn biết
    T4/2010 Bố mình đi khám bệnh ( tiêu chuẩn bảo hiểm ý mà), bác sỹ phát hiện u gan KT 4.5x3.5cm, nghi K gan nên họ chuyển vào bạch mai - Mình phải nói rõ là từ lúc phát hiện U đến thời điểm hiện tại ( T6/2011) bố mình chưa hề có một dấu hiệu j của bệnh tật, vẫn ăn ngủ bình thường, vui vẻ và khỏe mạnh (trộm vía)
    Ở BMai họ chụp CT và sinh thiết và khẳng định bố mình bị K gan nguyên phát, họ tiến hành phương pháp TOCE ( nút mạch hóa dầu lần 1), sau đó họ kiểm tra định kỳ lần thì 6 tháng lần thì 2 tháng, bố mình đã trải qua 2 lần TOCE nữa. Đến trước tết bố mình ko phải làm j, T3 vừa rồi họ dùng phương pháp tiêm cồn tuyệt đối vào khối u vì bác sỹ nói là có phát hiện tăng mạch nuôi u. Sau đó hẹn tháng 6 lên ktra lại thì may mắn là ko phát hiện thêm mạch nuôi u, khối u đã teo nhỏ đi và chưa phải điều trị tiếp, hẹn t8 này kiểm tra lại.
    Khi bố mình phát hiện K gan, gia đình mình vô cùng lo lắng và đau khổ, nhà mình hiếm con, bố mẹ mình đều trên 60 tuổi rồi giờ mới có cháu bế ( mình mới có một bé 9m, em trai mình mới ra trường và đang học tiếp lên cao) thương bố vô cùng bạn ạ. Nhưng mình cũng ko biết diễn tả thế nào cho bạn hiểu vì bố mình chưa hề có dấu hiệu j của bệnh hiểm nghèo cả, như đã nói ở trên bố mình vẫn ăn ngủ bt, ko đau đớn j cả. Theo các bác sỹ nói thì do bố mình phát hiện ở gđ đầu nên tình hình khả quan , thực sự là trong cái rủi vẫn còn cái may với gđ mình. Bố mình thì chẳng uống j cả, chỉ uống cây chó đẻ hàng ngày, đợt trước em mình hay lên Lạng sơn cắt thuốc nam uống ( thấy cụ có vẻ tin lắm) nhưng vừa rồi bác sỹ họ cấm ko cho uống linh tinh nên thôi. Mình chỉ hy vọng bố có sức khỏe để sôg bên gđ thêm càng lâu càng tốt, vì thế khi đọc thông tin về cây thuốc của bạn, mình mừng lắm. Hy vọng được bạn chia sẻ thông tin về cây thuốc đó, mình seach trên google thấy cũng có bán ( bào chế thành dạng viên - TPCN), không biết có tốt thật ko? nếu mà có cây tươi thì tốt quá bạn nhỉ. Hy vọng tin tốt lành từ bạn! Chúc bố bạn thêm sức khỏe chiến đấu với bệnh tật!

7. NhocCuteGirl9x

NhocCuteGirl9x Thành viên chính thức

Một thông tin thật hữu ích, cám ơn bạn chủ top nhiều. Bạn cho mình ké với vì bố mình cũng bị K gan, nếu có thông tin j rất mong được bạn chia sẻ cùng. Mình cám ơn bạn nhiều lắm...............

8. sexyshop

sexyshop giám đốc xilip

Nguyên 1 ngày mình ngồi ôm máy tính từ ebay.vn, ebay.com, amazon lẫn tất tần tật các link có thông tin về cúc gai m đều đọc. Nói thật là đọc xong đến 5h chiều đầu óc u choáng hết cả. Vì bố mình thực sự là ko còn nhiều thời gian nữa. Mình là đứa gắn bó và yêu quý bố, 2 bố con rất hợp vs nhau nhà có 3 chị em gái, nhưng chị gái m lấy chống 10 năm vẫn hiếm muộn. Khổ thân 2 cụ. Mình thì cũng vô duyên thế nào nên giờ vẫn độc thân, mặc dù đang rất rất cố gắng kiếm lấy 1 anh zai để có baby trước 30t và săn năm con rồng luôn :D . còn 1 cô e gái đi du học bên Pháp, đang làm cao học và được người ta mời ở lại làm việc, họ sẽ lo giấy tờ. 1 Tương lai rất rộng mở nhưng con bé cũng phải quay về VN. Vậy nên gd mình là người kém cỏi nhất, nhưng cũng là đứa quấn quýt vs 2 cụ nhất.
    Bây giờ chốt lại thông tin lượm lặt được sau 1 ngày tìm thôgn tin trên mạng + anh em bạn bè thì như sau.
    Ng ta chỉ lên vườn thuốc Vĩnh Phúc, Tam Đảo ý; Mộc Châu; sapa
    Viện nghiên cứu sinh học HN.
    Đặt mua hàng từ amazon.
    Thấy bọn bán ebay hay amazon giá rổ cũng loạn tùng phèo. Mai e sẽ lượn lờ mấy chỗ mọi ng hỏi. trong khi chờ hàng ship về. có dư lào sẽ nhắn tin cho mọi người biết nhá
    À nữa: trong lúc tìm kiếm thông tin thấy 1 chú bán thuốc này từ canada, ng VIệt, hiện thuốc có HP tuy nhiên giá cao hơn cả giá ship về VN. Lúc mình hỏi, vì mình chỉ cần mua hạt thôi vì bố đang dùng thuốc sắc rồi nên ko cho bố uống thêm thuốc sắc nữa thì chú này ko có. Mình có hỏi 1kg thân cây phơi khô vậy chi phí ntn? chú ấy bảo 4 triệu/kg. m có thể mua ở HP vẫn có hàng ở đó. Với giá này mình mua hàng ship về cho lẹ còn rẻ hơn.
    - Thêm 1 vấn đề nữa là KHÔNG NÊN MUA THUỐC CÓ CHIẾT SUẤT THÀNH PHẦN TỪ CÂY CÚC GAI nếu ko có sự chỉ định của bác sĩ. Nếu có muốn dùng thì mọi người phải hỏi rõ bác sĩ, có đc dùng kết hợp hay ko? vì thuốc thì có thể có thành phần nó tương tác với nhau gây kết quả xấu.
    - Vẫn dùng cây chó đẻ kết hợp đc khi dùng thuốc tây. Vì nó là thành phần nước uống tăng cường sức đề kháng cho gan mà thôi

Sửa lần cuối: 27/6/2011
  9. conyeu0710

conyeu0710 Thành viên tích cực

Đọc topic của bạn mình rất cảm động, cảm giác chứng kiến người thân yêu nhất đang rời xa mình từng ngày rất buồn phải ko bạn. Mình chúc Bố bạn sớm gặp thầy gặp thuốc, có sức khỏe để sống và chứng kiến Chị E bạn thành đạt và hp. Dịp trước mình chứng kiến cảnh mẹ chồng mình tưởng chừng như sắp rời xabonj mình mà mình thấy trong lòng rất khó tả, cảm giác như sắp mất mẹ thật rồi nên rất buồn và mình đã khóc rất nhiều nhưng may mắn thay Mẹ mình đã qua khỏi và bây giờ ăn được 2 bát cơm và tự vệ sinh cá nhân được( hôm đấy bọn mình đã mặc quần áo đẹp cho mẹ và chuẩn bị ảnh và khăn tang rôi). Mình cũng cầu mong cho bố của bạn chống lại được bệnh tật và sống với Chị E bạn vài chục năm nữa,đểcòn được 1 lần được bế cháu, năm nay mới 60 thôi mà. Bạn chưa đến 30 thì chắc cũng gần gần tuổi của mình thôi, Mình chúc bạn sớm toại nguyện nhé, mình rất cảm kích tấm lòng tận hiếu của bạn.

sexyshop thích bài này.
  10. white_cloud

white_cloud Thành viên rất tích cực

Chị ơi, em có em gái tháng 8 này lại sang Mỹ du học tiếp, em sẽ hỏi nhờ thử ng thân bên đó nhé, Chị cứ PM sdt của chị vào inbox cho em nhớ chị nhé

sexyshop thích bài này.
  11. dongsuoimuaxuan2987

dongsuoimuaxuan2987 meoyeu

Chị ơi em chúc chị nhanh tìm đươc cây thuốc quý cho bác nhé! Theo em với bệnh của bác bây giờ thì tinh thần và tâm lý rất quan trọng chị ạ chị cố gắng động viên bác lạc quan lên chị nhé phải có tinh thần tôt thì chữa bệnh mới hiệu quả chị ạ

Sửa lần cuối: 27/6/2011
    sexyshop thích bài này.
  12. dongsuoimuaxuan2987

dongsuoimuaxuan2987 meoyeu

Chị ơi em chúc chị nhanh tìm được cây thuốc quý cho bác nhé. Theo em với bệnh của bác bây giờ phải có tâm lý và tinh thần thật tốt chị ạ chị cố gắng động viên bác lạc quan lên chị nhé với người con hiếu thảo như chị sẽ là nguồn động viêc rất lớn với bác đấy chị ạ cố gắng lên chị nha!!!!!!

sexyshop thích bài này.
  13. nicep

nicep Thành viên rất tích cực

ko bít mẹ này đã tìm được cây cúc gai chưa, tớ up giúp mẹ nó đây

14. QTSfamily

QTSfamily Thành viên chính thức

Chào em, cây này hiện đang trồng thử tại 1 vườn ươm ở đoạn Phù Lỗ anh kô nhớ rõ của đơn vị nào. Tuy nhiên anh khuyên em nên tìm người quen nào ở mạn Mỹ hoặcCanada gửi về là nhanh nhất. Hoặc nếu không mua tinh chất từ trung quốc nhé, mấy cái vùng nội mông, tân cương gì đó, rất nhiều. Good luck
    http://www.sinhhocvietnam.com/vn/modules.php?name=Pages1&go=page&pid=61

15. tiengnhac

tiengnhac Thành viên tập sự

cây cúc gai hiê.n đã chữa rất nhiều bênh riêng xơ gan ,viêm gan ,khối u gan rất nhiều người đã chữa khỏi ba.n coi ở web này sẽ biết thêm chi tiết .. mình có oi điên hỏi thăm mấy người đã dùng qua ho đều nói có kết quả tốt,ở Viê.t Nam có thể mua đươ.c do ngư ời ta hái đem về .. chúc ba.n may mắn...
    http://thienthoidialoinhanhoa.com/diendan/showthread.php?t=11

16. linhlcl

linhlcl Thành viên chính thức

Bây giờ có nhiều loại thừ phẩm bảo vệ gan được làm từ các dưỡng chất của Milk thistle có mấy khách hàng của mình bị các vấn đề về gan như Xơ gan, viêm gan.. và dùng rất tốt... cần tư vấn gì inbox mình hỗ trợ cho