Chăm sóc mình để giữ chồng các mẹ nhé

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi me_pe_chit, 21/6/2011.

1. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

Em vừa đọc bài báo này, thấy nhìu mẹ nhà mình cũng giống thế, cả bản thân em nữa.
    Đúng là nhìu khi chị em mình bận rộn với công việc quá mà quên chăm sóc bản thân. hjc hjc.
    Dạo này em đang "cải thiện" bản thân đậy ạ. Quan tâm tới chăm sóc da, tóc, quần áo 1 tí. hì hì, để còn giữ người iu nữa chứ.
    Các mẹ đọc bài này tham khảo nhé

Link gốc đây ạ: http://vietbao.vn/Doi-song-Gia-dinh/Nam-giu-ban-tay-chong/2131345466/118/

Chồng bảo mẹ “tẹt” bảo thủ không chịu thay đổi mình. Mẹ “tẹt” thấy có con rồi, cần gì phải váy áo bìu ríu cho rách việc ra?

Hãy nắm tay để không mất nhau

Chồng không muốn mỗi ngày nhìn thấy mẹ “tẹt” cứ cặm cụi hết việc nọ đến việc kia, đến nỗi cơm dọn ra rồi còn lọ mọ mãi trong bếp chưa chịu ngồi ăn cùng 3 bố con. Chồng không muốn mỗi khi về nhà nhìn thấy mẹ “tẹt” cứ biến cái nhà thành nơi “vô trùng” với các tiêu chí: Không bụi, không tàn thuốc lá… Đến nay mẹ “tẹt” chợt nhận ra có lẽ mình sai thật.

Cái lần chồng cau có: “Sao chưa hôm nào về nhà anh thấy em ngồi xem phim hay nghỉ ngơi nhỉ? Lúc nào cũng thấy em dưới bếp vậy?”. Mẹ “tẹt” bĩu môi: “Hàng tá việc không tên, chẳng làm thì ai làm?”. Chồng muốn mẹ “tẹt” nghỉ việc cơ quan là để có thời gian chăm sóc con cái và làm đẹp chứ không phải đa mang việc nhà. Chồng đề xuất thuê ô sin, mẹ “tẹt” phản ứng: “Vừa tốn tiền lại dễ mất chồng như chơi, khi ấy ai đền chồng cho em?”.

Lần chồng đưa “mẹ” tẹt đi du lịch cùng cơ quan thì mẹ “tẹt” cứ như người ngoài cuộc, ai hỏi gì thì trả lời nấy. Chồng thường nói muốn mẹ “tẹt” lúc nào cũng đẹp chứ không phải lấm lem với cái tạp dề. Mẹ “tẹt” thấy chồng vô lý quá độ, có cơm dẻo canh ngọt, có nhà cửa sạch sẽ lại còn này nọ.

Nắm giữ bàn tay chồng, Tình yêu - Giới tính, gia dinh, hanh phuc, hanh phuc gia dinh, phu nu, vo chong, mau thuan, mau thuan gia dinh, mau thuan vo chong, giai quyet mau thuan

Nhìn chồng bỏ rơi để đi cụng ly cùng người này người khác, vợ thấy nhói đau (ảnh minh họa)

Chồng mua cho mẹ “tẹt” cái áo mới liền bị phủ đầu: “Lại tiền thật mua của giả rồi. Quần áo em cả đống, anh mua làm gì?”. Chồng chẳng nói chẳng rằng, lững thững ra ghế ngồi xem vô tuyến. Chồng muốn đưa mẹ “tẹt” đi ăn nhà hàng, uống cà phê vào cuối tuần cũng khó bởi những lý do giản đơn: “Tốn kém gấp trăm lần mình tự nấu”.

Nhớ tuần trước, cơ quan chồng tổ chức tiệc đêm. Mẹ “tẹt” tìm mãi trong tủ đồ cố moi bằng ra một bộ váy cho hợp với cuộc vui. Nhưng lục tung cả nhà lên cũng chẳng “bói” đâu ra một bộ váy bặt mắt mà toàn là quần tây, áo sơ mi hay những bộ đồ lỗi mốt, cũ kỹ.

Mẹ “tẹt” thẫn thờ hỏi chồng: “Em mặc vậy đi được không anh?”. Chồng ái ngại nhìn mẹ “tẹt” nhếch nhác với bộ đồ “xưa như trái đất” trả lời gọn lõn: “Đành vậy”. Nhìn chồng phong độ, lịch lãm đi bên mình, mẹ “tẹt” thấy sao xa cách thế này?

Đến nơi, nhìn những đôi vợ chồng hạnh phúc bên nhau, chồng mặt veston, thắt cà vạt, đi giày bóng loáng. Vợ mặc váy đầm quý phái, quyến rũ. Mẹ “tẹt” bỗng nhiên lạc lõng giữa những con người lịch sự kia. Mẹ “tẹt” chẳng dám đi gần chồng nữa vì sợ người ta biết phu nhân của sếp lại giản đơn và quê mùa đến thế. Bữa ấy, mẹ “tẹt” không nắm tay chồng như mọi khi nữa. Hòa vào cuộc vui, chồng cũng buông tay mẹ “tẹt” tự lúc nào.

Nhìn chồng cười tươi, bỏ rơi mẹ “tẹt” ở bàn để đến cụng ly cùng người này người khác, mẹ “tẹt” buồn kinh khủng. Chả hiểu sao nước mắt cứ lã chã rơi. Cố ngước nhìn, chao ôi, bố cu bi đẹp quá, sang trọng quá. Nhìn lại mình, mẹ “tẹt” thấy tụt hậu thật rồi. Nghe loáng thoáng những câu hỏi: “Vợ sếp đâu rồi?”, mẹ “tẹt” thấy nước mắt mình nhòa đi.

Khi đến màn khiêu vũ, mẹ “tẹt” lọt thõm giữa những tiếng nhạc, giữa những bước nhảy, những cái nhìn tình tứ, những nụ cười ấm áp trong bữa tiệc đêm. Đường đường là vợ sếp mà sao mẹ “tẹt” lại phải ngồi ở góc này, bâng quơ với những câu hỏi của một nhân viên: “Sao chị không ra nhảy cùng anh? Chị uống gì để em lấy?”. Giá như đây là câu hỏi của chồng thì có lẽ mẹ “tẹt” sẽ vui lắm.

Nắm giữ bàn tay chồng, Tình yêu - Giới tính, gia dinh, hanh phuc, hanh phuc gia dinh, phu nu, vo chong, mau thuan, mau thuan gia dinh, mau thuan vo chong, giai quyet mau thuan

Có một ngày vợ nhận thấy mình tụt hậu quá đỗi

Đi một đôi giày cao gót với mẹ “tẹt” còn khó khăn huống hồ khiêu vũ. Lẽ ra mẹ “tẹt” có thể cùng chồng đưa những bước chân theo tiếng nhạc êm dịu, thay vì nhìn chồng đang mời một người phụ nữ khác một điệu nhảy. Mẹ “tẹt” không ghen đâu nhưng thử hỏi khi nhìn chồng đặt tay vào eo người đàn bà khác, có ai cầm lòng được?

Mẹ “tẹt” trước đây từng là hoa khôi của trường đại học đấy, nào phải là cô gái kém nhan sắc, cũ kĩ cho cam? Nhưng chẳng hiểu từ lúc nào, mẹ “tẹt” quên dành thời gian cho mình, quên trang điểm, quên những bộ váy áo, quên những thứ gọi là lãng mạn. Trong suy nghĩ của mẹ “tẹt” chỉ có cuộc sống gia đình với những nỗi lo cơm áo gạo tiền, chỉ cần chăm sóc cho chồng con là đủ.

Mua một bộ trang điểm, mẹ “tẹt” cũng tiếc tiền cho dù chồng sẵn sàng chi. Mỗi khi chồng đề nghị mẹ “tẹt” thay đổi hình thức bề ngoài chút xíu, mẹ “tẹt” lại xù lông lên: “Có tuổi rồi, giờ còn diện cho ai ngắm? Anh chỉ bày đặt”.

Để rồi đến một ngày chồng chẳng muốn đưa mẹ “tẹt” đến cơ quan nữa. Mẹ “tẹt” biết chồng cũng có những sĩ diện rất đàn ông. Tuy không nói thẳng ra nhưng tiếng thở dài thườn thượt cũng đủ để khẳng định rằng mẹ “tẹt” đang bị bỏ rơi thê thảm. Có lẽ đã đến lúc mẹ “tẹt” phải nhìn lại mình để nắm giữ bàn tay chồng, kẻo có ngày lạc mất nhau.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_pe_chit
    Đang tải...

2. misstom

misstom Banned

Ðề: Chăm sóc mình để giữ chồng các mẹ nhé

bài này hay, mình cũng đang áp dụng rồi. hí hí

3. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

em cũng đang áp dụng đây ạ :) hì hì,

4. vannho

vannho Thành viên tập sự

mẹ pé chit nhìn trẻ và teen quá nhỉ ? ;)) ;)) chồng yêu là phải rùi

5. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

hé hé, em chưa có chồng mẹ nó ui :rolleyes:. em chỉ đang ngâm cứu thui ;))

6. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

Bí quyết trang điểm cho các mẹ :)
    Chúc các mẹ luôn tươi trẻ ạ :X

• Để trang điểm đẹp bạn phải chắc chắn rằng đã tạo được lớp nền hoàn chỉnh, làn da phải sạch hoàn toàn trước khi bạn định tô vẽ bất cứ màu sắc nào lên khuôn mặt.

• Nếu da bạn thuộc da dầu, bạn cần dùng loại mỹ phẩm thích hợp có tác dụng làm se khít lỗ chân lông, hạn chế tình trạng tiết dầu trên da mặt.

• Nếu làn da bạn khô, bạn cần làm ẩm da bằng nước khoáng, sữa dưỡng ẩm phù hợp, bởi quá trình trang điểm có thể sẽ làm da bạn trở nên khô hơn.

• Nếu trên da mặt có những vết đốm hoặc sẹo thì nên dùng kem che khuyết điểm trước khi đánh kem nền.

• Nếu bạn muốn gương mặt trông tươi tắn và rạng rỡ hơn thì có thể sử dụng phấn nhũ ánh vàng nhạt phủ lên toàn bộ gương mặt.

• Bạn nên nhớ rằng màu mắt rất quan trọng vì nó ảnh hưởng rất nhiều tới tổng thể gương mặt vì vậy bạn cần lựa chọn màu chính xác. Tốt nhất là chọn màu phù hợp với trang phục.

7. Cris

Cris Thành viên chính thức

Một ngày khác hẳn mọi ngày, thường thì em mặc váy màu đen hoặc sẫm màu dáng công sở, tóc em để dài buông và hôm nay, đổi gió em vớ được quả soọc ngắn (mốt năm nay mà) đi cùng cái áo sơ mi chất mỏng phấp phới, em cột tóc cao cho hợp bộ và đi đôi giày cùng tông, tuyệt nhiên trên người em chẳng có cái gì màu sẫm sẫm tối tối như mọi khi. Và người iêu em bẩu: Hot girl !!! rồi miu em cứ như thuở mười tám. Hihi, tự dưng em thấy cuộc đời đáng yêu quá! Các mẹ thỉnh thoảng đổi gió thử xem!

me_pe_chit thích bài này.
  8. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

Cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ :) đọc bài của mẹ nó tự nhiên thấy vui rùi thấy nhớ người iu. hì hì. hôm vừa rồi em cũng mới "đổi gió". Em dân IT nên ăn mặc nhiều khi hơi thiếu nữ tính, toàn mặc quần jean với áo phông. Hôm vừa rồi đọc được bài này, em cũng thấy mình cần thay đổi nên quyết định đi sắm quả váy . hì hì. Rút kinh nghiệm chiếc lần trước mua ngắn nên lần này em phải đi chọn cẩn thận. 1 quả váy liền, trên màu trắng có nơ, dưới màu hoa cực iu :X. Hôm đi chơi với người iu mặc váy + trang điểm + làm tóc hơi bồng nhẹ nữa :X Thái độ của lão khác hẳn, tới lúc về lão bảo "Hôm nay em xinh lắm, hôm nào đi chơi với nhau em cũng mặc thế này nhé". Thấy vui thế, đôi khi cần phải thay đổi các mẹ ạ :X

9. yenny198

yenny198 SKINCARE handmade

Đúng rồi con gái thì phải làm đẹp cho mình chứ. Em cũng chưa lập gia đình, mới có người yêu thôi. Nhiều khi mình thì không để ý lắm nhưng người yêu thì cứ dặn phải chăm chút quần áo, đầu tóc hơn hihi

10. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

Chuẩn luôn, hihi, Mình bận nên hay thức khuya, thỉnh thoãng lão lại bảo phải biết chăm sóc mình :)

11. yenny198

:D Cũng phải thể hiện quan tâm chứ, không nói ra thì ai biết đâu được đúng không chị

12. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

Đúng đấy. hì hì :) Nhưng thỉnh thoảng cũng vô tâm lắm. hjc

13. Thanhhoa1807

Thanhhoa1807 Thành viên mới

Đọc bài này của me_be_chit tự nhiên nhớ ra :
    1 năm nay từ lúc có bầu đến giờ mình chả mấy khi trang điểm, cũng chừng ấy thời gian không làm tóc,nhuộm tóc gì hết - có đến salon cũng chỉ gội,cắt là cùng,chừng ấy thời gian không ra hàng tỉa tót móng tay móng chân...Bây giờ đẻ xong,ở nhà trang điểm cho ai coi,tóc suốt ngày búi lên cho mát,cho gọn gội đầu còn chóng vánh không con khóc - tóc rụng tóc xấu thôi đừng nghĩ.Móng tay thì cứ cắt cụt đi không lại sơ ý làm đau con thì khổ...
    Hồi chưa có bầu tháng nào cũng lượn lờ shopping ít nhất 1 lần.Có bầu rồi đồ bầu vừa xấu lại vừa đắt - đồ bầu mùa đông thì càng tệ hơn,mua vài bộ váy tử tế mặc đi làm,ở nhà thì mua đồ rẻ thôi,tiết kiệm vì cũng chẳng mặc được lâu.Bây giờ đẻ xong ở nhà trông con,cho con ti suốt ngày,quần áo thùng thình rộng rãi cho tiện,đẹp xấu quan trọng gì...
    Người đẻ xong thì như cái bánh mì vừa béo,vừa rạn lung tung,đến mình nhiều lúc còn chả muốn nhìn mình nói gì đến ông xã...Còn đâu thân hình thon thả thời con gái...
    Đọc xong bài chủ top post lên phải sờ gáy mình mới được

14. thaovi00

thaovi00 Thành viên tích cực

hi sinh rất nhiều thứ vì con cái , sau này nó mà hỗn là đau lòng lắm các mẹ nhỉ .....:( . Em thấy thương mẹ em quá , chưa báo đáp được mẹ chút gì ....

15. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

Sinh xong rùi chuẩn bị đi "tút" lại đi mẹ nó nhá ;)) con cái bận rộn nhưng vẫn phải biết chăm sóc bản thân chứ.

16. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

Sau này ko bít nó có biết là bố mẹ vất vả ko nữa??? Cũng may mình là "con ngoan". hì hì, chả mấy khi làm bố mẹ buồn

17. Thanhhoa1807

Chắc cũng phải lên kế hoạch thực hiện ngay mới được nhỉ ^^

18. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Phải tân trang 1 chút mình cũngh ngĩ thếko có ngày cứ lo gi9a đình là ...cảm ơn chủ topic baài iết hữu ích nhé

19. yenny198

Bây giờ cũng vẫn chưa muộn mà. Bé con cứng cáp 1 chút là mẹ rảnh hơn rồi, thực ra mỗi ngày cũng chỉ cần để ý một chút, em nghĩ cũng không mất nhiều thời gian quá đâu

20. Thanhhoa1807

Chủ yếu là cũng tại mình ở nhà nhiều quá mất thói quen làm điệu ^^ .Bây giờ ra đường nhiều rồi lại phải tút tát lại ngay không đi được bị gọi cô ơi cho cháu hỏi thì buồn quá ^^