Có ai mọc răng như Ku Đậu nhà em ko?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi medaudau2010, 4/7/2011.

Tags:
  1. medaudau2010

medaudau2010 Thành viên tích cực

Em nuôi ku Đậu nhà em quả thật là rất mệt mỏi. Hết bệnh này, đến bệnh kia, lười ăn thôi rồi. 16 tháng chỉ được 8.5 kg. Còn chuyện răng lợi ku nhà em cũng khác người. Ku nhà em 9 tháng mới nhú 2 răng đầu tiên. Đến 1 tuổi được 6 cái (4 răng cửa hàm trên, 2 răng cửa hàm dưới). Đến giờ con em 16 tháng mới mọc tiếp răng. Bình thường sẽ mọc tiếp 2 răng hàm dưới(2 răng cạnh răng cửa), thế nhưng KHÔNG. Ku nhà em mọc 2 cái răng hàm cách răng cửa mấy răng (cả trên và dưới), bên kia cũng chuẩn bị nhú 2 răng hàm (thấy trăng trắng dưới lợi). Từ hôm qua đến nay không ăn j, uống nước cũng nôn thốc, nôn tháo, đi ngoài loãng. Đi khám bs kiểm tra bảo chỉ bị rối loạn tiêu hoá. Em chẳng biết làm thế nào nữa, cũng chẳng hiểu con em kiểu j. Các mẹ thông thái ơi, giúp em mới, em sì tress nặng quá

Xem thêm các chủ đề tạo bởi medaudau2010
    Đang tải...

2. botsannguyenchat

botsannguyenchat Thành viên rất tích cực

Ðề: Có ai mọc răng như Ku Đậu nhà em ko?

COn nhà mình mọc răng cũng bị rối loạn tiêu hoá đến cả tháng nay vẫn chưa khỏi hẳn, chỉ đỡ thôi, cũng suốt ruột vì bị đi ngoài nên cũng ko tăng cân nào.
    Bé 10 tháng đang mọc cái răng t5 rồi.

3. hoangvu911

hoangvu911 Thành viên tích cực

1 Về răng lợi mẹ nó không phải lo đâu. Chẳng cso thứ tự nào là chuẩn cả. Đợt trước Nghé nhà mình mọc răng từ sớm 5tháng, mọc liền tù tì lần lượt 8 cái luôn trong khoảng 3 tháng. Xong thôi, mãi đến lúc 13-14 tháng mới bắt đầu mọc tiếp răng hàm (nghĩa là bỏ qua mấy cái răng nanh). Răng hàm nhú 1/2 rồi, mới thấy nứt cái răng nanh. GIờ 19 tháng được 16 cái răng rồi, chả

2 Có khi con mọc răng nên bị đi tướt đấy mẹ nó ạ, không ăn uống gì được, đành cho con uống sữa thôi...

4. Zin_thoi

Zin_thoi Thành viên uy tín.

Mẹ nó ơi, ZIn nhà tớ thì mọc răng bình thường( tức là cứ liền tù tì mọc liền nhau hàm trên, hàm dưới chứ ko mọc cách .) Nhưng cạnh nhà tớ có thằng cu, là con dạ mà anh cu cứ mọc cách răng như bé nhà bạn đó.

Mới có 2 răng cửa hàm dưới mà đã mọc răng nanh của hàm trên rồi. Nhìn trông như bị sún răng í, ngộ cực. Nhà nó cũng mang đi khám vì thấy bất bình thường thì bác sỹ bảo là có tới 30% trẻ em mọc răng ko theo trình tự đó. Hiện tượng này cũng bình thường vì cấu tạo lợi và cấu trúc canxi răng của mỗi bé khác nhau mà.

Còn khi bé mọc răng thì đuơng nhiên là uơn người, ăn uống sẽ kém vì đau mà. Nôn trớ là hiện tượng rất bình thường, bé đi ngoài phân lỏng hơn bình thường từ 3 -4 lần/ ngày vẫn được xem là bình thường ( phân lỏng nhưng vẫn sánh, mịn chứ lỏng mà lợn cợn và có đốm trắng thì đúng là rối loạn tiêu hóa nhé ) rúc rắc ho và sổ mũi là các biểu hiện của mọc răng nên ko phải điều trị, có chăng chỉ là nhỏ nước muối cho bé đỡ ngạt

Khi mọc răng mẹ nó lấy lá hẹ rã nát cho bé uống nước. còn cái bã thì bọc vào khăn xô để vào ngăn mát khoảng 30p rồi xoa vào lợi cho bé để giảm đau nhé

Chúc bé sớm ăn ngoan ^^

5. Nhimcong

Nhimcong Thành viên chính thức

Chuyện răng lợi của các con khó nói lắm.Con m mọc 4 răng trên, 2 dưới dừng đến 12tháng 1 tuần mọc tiếp răng hàm luôn, sốt 2 đêm liền làm mẹ lo k ngủ được, lại quấy nữa nên lo.nhìn thấy răng nhú ra mà thấy buồn cười. Trộm vía con nhà tôi chỉ sốt, lười ăn một tín k bị đi ỉa :p lại còn tăng cân 2lạng nữa chứ. :rolleyes: ăn n vải quá.

6. vetxanh

vetxanh Thành viên đạt chuẩn

Chả sao đâu bạn à, mọc răng sớm thì rụng sớm ý mà. Ku Tom nhà mình được 100 ngày thì mình giã lá hẹ ra bôi vào lợi cho nó 2 lần, thế là mọc răng ko thâysoortss, cũng không té tỏng. Trộm vía hihi. Nghe nói mọc răng muộn thì sống lâu đấy, mẹ nó đừng lo nhé.

7. MẸ BOBO

MẸ BOBO Guest

hi, chào chị
    bé nhà chị sao rồi
    bé nhà em cũng thế nè, từ nhỏ tới lớn bệnh lên bệnh xuống từ lúc nhỏ tới giờ đó bạn, hic hic, 3 tháng 10 ngày mình cũng giã lá hẹ bôi bôi trét trét vậy mà lần nào mọc răng bé cũng sốt và đi ngoài, 9 tháng mới mọc 2 cái răng, sốt 3 ngày, đi ngoài hơn 1 tuần. 10,5 tháng đi ngoài 2 tuần , sốt cũng 3 ngày, nhu nhú được thêm 1 em răng nữa
    hic, sao thấy con nhà người ta mọc 1 lúc 4-5 cái mớt sốt, com mình lấn nao nhú lên cũng vậy chán quá
    nói thế thôi chứ thây con nhú thêm 1 cái răng cũng mừng muốn chết,
    bé bị RLTH thì trong thời gian này chị cho em ăn cháo đâu xanh đi ạh, em thấy ăn cái này tốt lắm, với lại bé haqy ói thì ăn từ từ, ăn ít ít một thôi, cháo chị nấu loãng ra, đừng đặc như bình thường cho bé dễ nuồt
    còn chuyện bệnh là sức đề kháng của bé kém, chị thử cho bé uống vitamin c nhe, cu nhà em cũng hay bệnh, nhưng tháng nay cứ mổi lần có dấu hiệu sụt sịt, cảm là em cho uống vitamin c, trộm vía uống vài ngày là tăng sức đề kháng,lại bình thường trở lại, chư` hồi xưa như thế là bệnh rồi đó, rồi lại phải uống thuốc tây cả chục ngày ấy ( em đang cho bé uống vitamin c hiệu là ceilin gì đó đó, không biét viết vậy đúng không, thấy dễ uống lắm )
    cố lên chị àh, mình strees , lo lắng thì cũng ảnh hưởng tới bé đó
    bé đang bị như vậy, bé cũng mệt mỏi lắm,đau đớn lắm, khó chịu lắm,hic, bé cũng đâu có muốn thế đâu ,đúng không nào
    chúc cho 2 mẹ con luôn vui vẻ, mạnh khỏe nhe ^^

8. meyeututi

meyeututi Thành viên đạt chuẩn

híc, các mẹ ơi, giờ em mới đau đầu nè, bé nhà em mọc răng muộn thôi rồi luôn, 10 tháng rưỡi mới mọc răng, răng cửa và hai răng bên cạnh mọc rùi, răng nanh 4 cái nhú hết lên rùi, bé cũng mọc hai răng hàm dưới, giờ mọc thêm hai răng hàm trên, khóc lắm, chẳng chịu ăn uống gì cả, cháo ko, sữa không, em đang định nấu súp cho bé ăn mà ko biết thế nào, sốt hết cả ruột, tự dưng thấy con ho, sổ mũi, chẳng biết làm thế nào, mẹ khóc, con khóc, hai mẹ con ôm nhau khóc, híc híc. mẹ cho con ăn thì con khóc và nói, mẹ ơi con đau lắm, híc híc, thương không chịu được

9. kimtoan

kimtoan Bắt đầu tích cực

Bé nhà mình mọc 4 răng đầu tiên thì không sao, mọc cái răng thứ 5 thì bị rối loạn tiêu hóa và bị đi ỉa 1 tuần và bé bị xuống cân. Bé nhà mình trộm vía ăn được nhưng sao vẫn còi, 11 tháng mà được có 8,5 kg thui!

10. optimistic.tran

optimistic.tran Thành viên đạt chuẩn

Con nhà tớ 3 tuổi mọc hết răng rồi, riêng 2 răng cửa dưới chưa moc. Help me!!!

11. hamilk

hamilk Đủ quyền lập Họ

Mọc răng bị tướt là bình thường. Nhưng thường thì trẻ chỉ bị tướt từ 5-7 ngày là nhiều. Nếu cả tháng bị đi ngoài thì mẹ nó k nên chủ quan, có thể do RLTH hoặc nguyên nhân khác. Không nên để tình trạng này kéo dài ảnh hưởng đến sức khỏe của bé và rất khó lên cân. Theo tớ mẹ nó nên cho con đi khám khẩn trương.

12. hamilk

hamilk Đủ quyền lập Họ

Dòng bôi đậm, cách này không hoàn toàn hiệu quả với các bé. Việc mọc răng bị sốt - tướt phụ thuộc vào cơ địa mỗi bé. Tớ thấy nhiều mẹ học nhau cách này làm theo nhưng không phải bé nào cũng có tác dụng. Bé nhà tớ k bôi cái gì hết vẫn 4 tháng mọc răng, 13 tháng đủ 16 cái răng đến bây giờ 18 tháng mới bắt đầu có dấu hiệu mọc tiếp. 16 cái răng dù từng cái một hay tù tì 4-5 cái nhưng chưa bao giờ biết sốt hay tướt lần nào. Chỉ tội bỏ cháo 1-2 tháng, uống sữa trường kỳ. May mắn bỏ ăn nhưng vẫn lên cân tốt.

13. Mẹ Ếch Ộp

Mẹ Ếch Ộp Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ cho em hỏi sau khi thay răng thì răng của bé có mọc giống với răng sữa ko ah? Chả là bé nhà em răng cửa mọc rất lộn xộn, lại còn mọc thừa một răng bên trong, nhỡ sau này thay răng mà vẫn mọc lại như thế thì tội nghiệp bé lắm. Các mẹ có biết về vụ này ko mách em với! tks các mẹ nhiều!