Trường tốt cho các bé để học này, vào xem nha các mẹ!!!

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi becom, 7/7/2009.

1. becom

becom Thành viên tích cực

Mình vừa biết được 1 trường học rất tốt dành cho các bé các mẹ tham khảo thử nhé: đó là trường mầm non VIMECO ( nó nằm ở chung cư CT2 tòa nhà VIMECO). Mình đã tình cờ được biết ngôi trường này, trường có diện tích cũng khá rộng, cơ sở vật chất ở đây thì miễn bàn nha, rất tuyệt đó,Không những vậy mình thấy chương trình học cũng rất thú vị vì được kết hợp cả chương trình của bộ giáo dục và các nước tiên tiến khác.Đặc biệt hơn nữa là mình thấy học phí ở đây cũng phù hợp lắm nhé chỉ có 1.200.000đồng/tháng thui nha. Bé Cún nhà mình tới đó 1 lần mà đã thích đi học luôn rùi đấy. Nếu mẹ nào quan tâm thì vào tham quan ngôi trường đó nhé.Chúc các mẹ tìm được ngôi trường mong muốn cho bé của mình nha.Mình ghi lại địa chỉ nhé: tần 1 tòa nhà CT2 chung cư VIMECO ( mặt nhìn ra Big C), phường Trung Hoà, cầu giấy.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi becom
    Đang tải...

2. meminhanh

meminhanh Thành viên rất tích cực

trường mầm non VIMECO

Chào các mẹ,

Mình cũng vừa đăng ký cho con mình 4T học ở mẫu giáo VIMECO đấy, vì nhà mình cũng gần đó, ngay CT1.

Mình đã lên xem, trường có 3 tầng ở tòa CT2-Vimeco. Tầng 1 là sảnh đón, sân khấu biểu diễn; tầng 2 là phòng học, phòng chức năng, bếp; tầng 3 cũng có phòng học. Phòng học cua các con rất rộng, 100m2/lớp. Lớp sẽ có 20-30 con, có 3 cô. 2 lớp chung 1 toilet, sạch sẽ và xinh xắn, có bệt nhỏ phù hợp với các con. Phòng bếp rất hiện đại, buổi sang sẽ có 3-4 món cho các con tự chọn. Chỉ có điều là trường ko có sân riêng, chỉ có sân chung của cả 3 tòa nhà thôi. Hiện trường vẫn đang hoàn thiện, cuối tháng 7 mới xong, chắc đầu T8 các con mới bắt đầu học.

Còn chương trình học thì thấy giới thiệu rất hay, nhưng chưa học thì cũng chưa biết thế nào.

Tiền học khoảng 1,2tr + 500K tiền ăn (4 bữa).

Mẹ nào gần đó thì cho con học cùng cho vui nhé.

3. mebutbong

mebutbong Hương Ngọc Lan ..........

Con của em gái mình cũng đi học ở VMECo vào tháng 8 tới này đấy , hi vong các cô ở đó tốt và chăm sóc chu đáo . Vì cháu ở nhà với Bà nội rất tốt và bà rất chăm .

4. giahan1007

giahan1007 Thành viên tập sự

trường này nghe cũng tốt nhỉ? con em năm nay cũng cho di học nhưng em chưa chọn được trương nào ưng y', trường vimeco nay lại xa quá.híc

5. nhieu_con

nhieu_con Thành viên tập sự

6. yesterday

yesterday Thành viên tích cực

Các mẹ tiếp tục cập nhật thông tin về trường này cho mình tham khảo với nhé! Các mẹ có biết số điện thoại của trường không ạh. thanks!!!:)

7. becom

minh cho ban so dt cua truong nhe.ban thu goi dien xem the nao. 042.225.0930

yesterday thích bài này.
  8. yesterday

yesterday Thành viên tích cực

Mình cũng đang có ý định cho bé nhà mình vào đây học. Mẹ cháu đã đóng tiền học cho con rồi àh. Mỗi tháng 1tr2 + 500k tiền ăn thế thôi hay còn các khoản gì thu thêm không hả mẹ cháu? gồm những khoản đóng gì mà 4T hả mẹ cháu? Biết đâu mình xin cho cún vào học ở đây lại cùng lớp với bé nhà mẹ nó nhỉ!!!:)

9. becom

ban oi, ko fai la 4 trieu/thang dau, ban nham rui do. ma meminhanh bao co con 4 tuoi co,ban cu thu den tim hieu truong di nhe, minh thay nhiieu me cung ung y lam.o day con co ca camera truc tuyen nua day.

yesterday thích bài này.
  10. Tieu Minh

Tieu Minh Thành viên chính thức

Thực ra trường này trực thuộc Vinaconex nên có những tài trợ. Với mức học phí này thực ra là rẻ so với cơ sở vật chất.
    Cảm nhận của mình là các cô cũng khá dễ chịu nhưng thực sự không bằng trường tư. Có lẽ BGH cũng bận và lo rất nhiều việc chung của trường nên thực sự không sâu sát đến lớp lắm. Các mẹ nào cho con học tư thục quen, nhất là những trường mà các mẹ có thể góp ý, nhờ vả cô... thì trường này theo mình sẽ không được như ý vì nếu góp ý thẳng với cô thì sợ cô tự ái, mà góp ý với BGH thì không biết có đến các cô không. Ngoài ra trường khá rộng nên bên cạnh việc các con thoải mái chạy nhảy thì đôi khi các bé nào chưa quen ký luật cũng hơi lo.
    Mình có đôi điều như vậy. Mẹ nào cần thêm thông tin thì hỏi nhé. Biết gì tớ sẽ nói.

11. meminhanh

meminhanh Thành viên rất tích cực

Con nhà tớ học MG nhỡ, mà cũng đã học ở trường khác từ hồi gần 2 tuổi cơ, nên con đi học rất ngoan, rất thích trường lớp mới và cô giáo. Về ăn uống con cũng thích và khen ngon. Về dạy dỗ thì các hoạt động của lớp mà mình biết cũng OK (đi tham quan vườn sinh thái, cô hướng dẫn làm khung ảnh tặng mẹ, đến thăm nhà 1 bạn gần trường khi học về chủ điểm gia đình, các con tự làm nhà bằng hộp sữa...). Nhất là hôm Trung thu trường phối hợp với Vimeco tổ chức rất hay, ngoài văn nghệ, bày cỗ rất đẹp còn có các trò chơi dân gian, các cô dạy làm đèn lồng, tò he... Các con rất thích thú.

Hôm họp phụ huynh tớ ko đi được, bà ngoại đi họp hộ về kể là các lớp lịch họp các ngày khác nhau, cả cô HT & HP đều đến dự vì muốn nghe các ý kiến của PH.

Nhưng cũng có 1 bạn có con học MG bé thì nói với mình là việc chăm sóc của các cô chưa ổn lắm, các cô nhiệt tình nhưng chưa có nhiều kinh nghiệm.

Vài dòng chia sẻ với các mẹ.

12. phuhuynhViMeCo

phuhuynhViMeCo Thành viên sắp chính thức

Ðề: Trường tốt cho các bé để học này, vào xem nha các mẹ!!!

con em dang hoc VIMECO do. Chan lam, cac co khong that long gi ca, thay phu huynh toi thi ngot nhat voi con, de cac con nhem nhuoc, di ve sinh khong lau rua de be bi ham kho oi la kho. em dang tim cho chuyen gap day

13. bibongsu

bibongsu Thành viên tập sự

Các mẹ thử tham khảo địa chỉ mầm non VSK ngõ 191 Lạc Long quân xem, trường đó rộng phải đến 1000m2, các con đuợc test IQ, EQ miễn phí hàng tháng theo yêu cầu của các mẹ, hôm nay mình thử cho con mình học ở đó rồi, bé thích và không muốn về.

Học phí là 2tr5 + 1tr tiền ăn, học phí rẻ như vậy là mình thấy bảo đuợc tài trợ bởi tập đoàn giáo dục đầu tư, và viện nghiên cứu trẻ thông minh sớm của họ, tuy là trường tư nhưng về trang thiết bị thì mình chưa thấy trường nào đẹp thế, các mẹ vào www.vsk.vn thử xem, chia sẻ với các mẹ một số thông tin nhé.
    Hic, hy vọng là bibong nhà mình hoà nhập đuợc tại trường

à còn nữa các cô ở trường đó nhìn xinh lắm, các mẹ gửi con nhớ đi đón đừng cho bố cháu đi nhé :D

Sửa lần cuối: 4/11/2010
  14. anhcuZin

anhcuZin Bắt đầu nổi tiếng

topic này các mẹ ko trao đổi nữa ah. Em đang có nhu cầu gửi con đây ah. Có mẹ nào gửi con 18 tháng ở đây ko cho em tí thông tin với a.

15. becom

bé nhà mình trông xinh ghê,ở trường đó không nhận bé 18 tháng đâu mẹ nó à,chỉ nhận từ 24 - 36 tháng trở lên thôi,trường đó học tốt mà, giáo viên cũng nhiệt tình, mẹ nó cứ tham khảo đi nhé.có gì cần hỏi thì cứ hỏi nhé.

16. anhcuZin

anhcuZin Bắt đầu nổi tiếng

cám ơn chị nhé. chán nhỉ bé chưa đủ tuổi để học vimeco rồi. Có lẽ em cho bé sang Colorhouse (ở ngụy như kontum đối điện làng SV) vậy, khi nào bé lớn hơn em chuyển sau vậy nhỉ. colorhouse em thấy có vẻ tốt mỗi tội trường hơi chật chi a. chị có thông tin gì về colorhouse ko tư vấn cho em với nhé. cám ơn chị

17. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

bạn ơi trường nhận trẻ từ bao nhiêu tháng vậy? mình có người bạn cũng đang muốn tìm trường ở khu vực này. ko biết ở đây có nhận bé tầm 12 tháng k?

18. phuhuynhViMeCo

phuhuynhViMeCo Thành viên sắp chính thức

ôi trời 2 năm rồi mớiquay lại đây................................