Cần giúp: Các mẹ giúp em chọn sữa cho bé nhà em với.

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi biztech02, 8/8/2011.

1. biztech02

biztech02 Thành viên đạt chuẩn

Nhà em hiện giờ có bé gái tháng 11 tới là tròn 2 tuổi.

Vấn đề là gien nhà em toàn là gien thấp, em được có 1,48m :D.

Nên em mong các mẹ tư vấn cho em sữa tăng trưởng chiều cao, sức đề kháng nào tốt và phù hợp với bé nhà em. Em thấy thị trường giờ nhiều loại của Anh, Pháp, Đức,....
    chả biết chọn loại nào cả :(

Các bố, các mẹ nào rành về vụ này, tư vấn giúp em với :D

Em cảm ơn nhiều lắm :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi biztech02
    Đang tải...

2. CHUCHUJAPAN

CHUCHUJAPAN Thành viên tích cực

Ðề: Các mẹ giúp em chọn sữa cho bé nhà em với.

Chị ơi, thử sữa Morinaga của Nhật đi. Dòng sữa Nhật luôn chú trọng phát triển chiều cao và trí tuệ cho bé đấy.

3. biztech02

biztech02 Thành viên đạt chuẩn

Loại này mình chưa thử bao giừ, bạn có thể cho mình thêm thông tin chi tiết về dòng sữa này được ko.

Ngoài ra, các bố mẹ nào biết dòng sữa nào ko, chỉ cho em với :)

4. Zin_thoi

Zin_thoi Thành viên uy tín.

Mình thì biết dòng huơu cao cổ của e bot, nhưng hình như chỉ dành cho bé 3 tuổi trở lên ( 3 tuổi mới là giai đoạn tích lũy canxi và dần phát triển chiều cao )

Mẹ nó đừng câu nệ quá về việc phải cho bé uống sữa từ bây giờ để cải thiện chiều cao. Chiều cao phụ thuộc vào gien cũng đúng và còn phụ thuộc vào chế độ dinh dưỡng ở tuổi dậy thì nữa.

Mình thấy các mẹ rỉ tai nhau là tầm 3 tuổi uống sữa hươu cao cổ và ăn trứng vịt lộn mỗi ngày 1 quả. Hạn chế ăn mỳ chính ( mfy chính ức chế hấp thụ canxi và bé ko cao được ) thế thôi

Chúc bạn vui

5. Zin_thoi

Zin_thoi Thành viên uy tín.

6. PTL_Gaupooh

PTL_Gaupooh Thành viên chính thức

1. Sữa Morigana:
    + Morigana số 0 dành cho trẻ từ 0-9 tháng tuổi.
    + Morigana số 9 dành cho trẻ từ 9 tháng đến 3 tuổi.
    + Sữa có thành phần giúp bé phát triển chiều cao, DHA giúp bé phát triển não bộ & thị lực. Morinaga nhạt vừa, thơm & vị béo. Sữa mát giúp bé không bị táo bón.
    2. Sữa nuture gold của úc cũng giúp bé phát triển chiều cao.Bổ xung vi chất
    Nuôi trẻ sơ sinh
    Phát triển trí não
    Tăng trưởng cơ thể
    Bổ xung chất sắt và canxi
    Tăng cân, tiêu hoá tốt do có hàm lượng dinh dưỡng cao và đặc biệt có bổ sung thêm men prebiotics và Probiotis giúp bé tiêu hóa tốt nên đây được coi là dòng sữa thích hợp cho các bé cơ địa nóng và kém hấp thu.
    Đặc biệt đây là dòng sữa giúp bé tăng chiều cao tối ưu. Sữa có thành phần Omega 3 DHA giúp bé phát triển não bộ và bổ sung thêm hàm lượng rất cao Canxi, Zinc và Lodine,Iron giúp phát triển chiều cao tối đa và tăng miễn dịch của trẻ nhỏ.

3. Ngoài ra mẹ nó cho con uống thêm vitamin ChildLife - Calcium with magie : Bổ sung Canxi + Vitamin D của Mỹ. Dung dịch ChildLife bổ xung can-xi và ma-giê cung cấp 2 khoáng chất không thể thiếu kết hợp với Vitamin D và kẽm rất dễ uống và có mùi vị hấp dẫn với trẻ. Đây là những dưỡng chất không thể thiếu trong quá trình phát triển xương khớp của trẻ.
    Trong quá trình phát triển của trẻ, canxi là khoáng chất cần thiết nhất cho cơ thể, chiếm dung lượng lớn trong cơ thể, 99% canxi tập trung ở xương và răng. Để dễ uống và hấp thụ, canxi nên được kết hợp cùng ma-giê, vitamin D và kẽm. Các dưỡng chất này giúp hỗ trợ và hình thành nên cấu trúc xương, giúp trẻ phát triển xương vững chắc và khỏe mạnh.

Sửa lần cuối: 12/8/2011
  7. Mscloud

Mscloud Thành viên tích cực

mẹ nó đừng quan trọng vấn đề quá, bạn cứ nuôi con bình thường, miễn là bé ăn ngoan, ngủ ngoan tiêu hóa tốt sẽ phát triển bình thường thôi
    còn về sữa, ko có sữa nào là sữa tăng chiều cao cả, tất cả phụ thuộc vào sự hấp thu của trẻ. Dưới 3 tuổi bạn cứ cho con uống sữa công thức và ăn sữa chua hàng ngày
    Nhưng theo nghiên cứu thì trên 3 tuổi nên cho bé uống sữa tươi, sữa tươi nhìu canxi

Ngoài ra bạn có thể bổ sung cho con vitamin D và canxi, đề phòng thiếu canxi thôi, nhưng nói thật, lượng canxi vào người 10 phần chỉ đc hấp thu 1 phần còn lại đều đào thải qua phân hết, nếu mẹ nó chịu khó cho con ăn tôm cua cá, tắm nằng hàng ngày cũng chả cần bổ xung mấy cái thuốc này đâu

Morinaga xét về lượng canxi và vitamin D thì ở mức trung bình, chỉ có sắt và vi chất là cao thôi, nhưng cũng là 1 lựa chọn cho mẹ nó, có gì mẹ nó cứ tham khảo thêm nhé

8. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

mẹ nó ơi, tốt nhất mẹ nó nên cho con uống thử sữa đi, đừng chú trọng nhiều quá đến việc phải tăng chiều cao..... vẫn biết là nhiều chất sẽ tốt cho con, tâm lý làm mẹ ai cũng muốn như vậy chứ, bây giờ thị trường nhiều loại sữa khác nhau, nhưng vấn đề là tốt như vậy mà cu con nhà mẹ nó uống vào rồi có cho output đều đặn mà đẹp không chứ. mình thì vẫn chú trọng nhất đến vấn đề ăn của bé. chúc bé hay ăn chóng lớn nhé.

9. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

Vậy thì em thử bổ sung cho bé sữa non Goodhealth 100% nguyên chất đi, vừa tăng cường sức đề kháng, vừa hỗ trợ phát triển xương, răng và chiều cao
    Thêm vào nữa cứ 3 tháng bổ sung 1 đợt canxi cho bé 1 lần la ok

10. utamhd

utamhd Thành viên mới

Trước kia sữa của Nhật được đánh giá là nhiều hàm lượng calcium giúp bé phát triển chiều cao lém chị ah. Nhưng sau vụ Nhật, các mẹ dạt hết sang các dòng sữa khác. Bé nhà e thì dùng hàng của Anh. Ban đầu là sữa bò, sau thì em cho bổ sung 1 bữa sữa dê, rùi sữa dê hoàn toàn. Vì sữa dê được đánh giá là sữa giúp bé phát triển chiều cao tốt.
    Như các mẹ ở công ty em, 1 loạt dùng Cow&gate & aptamil, trộm vía, thấy chiều cao có vẻ ok lém ah. Chị đã dùng thử dòng sữa này bao giờ chưa ah?
    Như các mẹ nói, cứ con khoẻ, chế độ dinh dưỡng, ăn uống ngủ nghỉ của các em í điều độ là em nào cũng cao hết.

11. PTL_Gaupooh

Nếu có điều kiện mẹ nó dùng sữa dê là nhất rùi, sữa dê riêng dòng vitacare của Nga là tốt nhất mẹ nó ạ vì dòng này ngoài phát triển chiều cao ra còn bổ sung thêm DHA nữa

12. utamhd

utamhd Thành viên mới

Mẹ shopgaupooh ơi, ở shop mẹ có bán những mặt hàng rì vậy? E k thấy có link để xem mẹ nó bán rì.

13. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

mình thấy các mẹ quan tâm đến các loại sữa cho con, tốt nhất là con uống hợp loại sữa nào thôi các mẹ ạ. uống vào được nhưng output cũng phải tốt cơ mẹ nó ah.

Sửa lần cuối: 19/8/2011
  14. PTL_Gaupooh

E đang xây dựng trang web mà chưa xong nen chưa đưa lên mẹ nó ạ, nhà em có bán hàng xách tay các loại sữa, bỉm, vitamin cho bé, cho mẹ, thực phẩm chức năng: glucosamin, movefree, nhau thai cuu, vitamin onetheday, sua ong chua, tao, cao linh chi gold, vitamin cho bà bầu Blackmore, elevit, máy đuổi muỗi của Nhật bằng tinh dầu......phấn, son, dầu gội đầu.
    Giục anh bạn làm web rồi mà mãi chưa xong mẹ nó ạ, mẹ nó add nick e vao cần gì alo e nhé

15. shop_metit

shop_metit Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ơi, mấy hôm nay tớ đang "đánh đu" bên topic "Mâu thuẫn vợ chồng vì chọn sữa cho con", các mẹ bên ấy bình luận rôm rả lắm. Mình học mót được có 2 loại mà sau này mình sẽ cho tập 2 xài từ bé: S26 của Úc thiên về cân nặng, Aptamil thiên về chiều cao. Mẹ nó thử lượn qua top đó tham khảo nhé