Tranh luận: em bé uống sữa S26

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi keo_bong, 3/5/2009.

1. keo_bong

keo_bong Thành viên chính thức

Chào các mẹ

Hiện nay thị trường rất nhiều loại sữa S26 xách tay. tớ cũng cho con uống sữa này, và tớ biết có rất nhiều mẹ cũng cho con uống sữa này, chúng ta cùng tranh luận nhé.

em bé nhà tớ uống S26 đi phân xanh lè, quánh, thành khuôn.
    có người nói như vậy là em bé không hập thụ hết lượng sắt của sữa và như thế là không tốt
    nhưng có người lại nói sữa đó có nhiều chất xơ, rất tốt cho em bé. em bé hợp s26 sẽ rất mập

quan niệm của mọi người thế nào? tớ băn khoăn quá, không biết có nên đổi sữa cho con hay không

mong sớm nhận được tranh luận của các mẹ thông thái

Xem thêm các chủ đề tạo bởi keo_bong
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

Tớ thì không hiểu S26 bây h thế nào chứ hồi S26 còn rất đắt đỏ thì tớ xin cua bạn tớ 1 ít cho con trai dùng thử thì tớ có nhận xét là S26 nổi bật vị dầu cá và uống rất ngon. Tớ thì vẫn ước con sớm ổn đường ruột để dùng S26, con đang dùng Milex quả thật cũng vì mẹ tham cái tủ của Milex chứ quan điểm của tớ thì S26 là sữa rất tốt. Vì con hai đứa bạn tớ dùng đều rất ổn, phân tốt, tăng cân đều, trông rắn rỏi, con của bạn mà ko hợp thì có thể chuyển sang HIPP xem sao nhé

3. Cokacun

Cokacun Thành viên tập sự

Kún nhà em cũng đang dùng S26,hàng xách tay của Úc.Dùng thích lắm chị ạ. Mỗi tháng lên tầm 1 kg 5.Chị cứ cho bé dùng đi ko sợ đâu.Con các bạn tiếp viên hàng không hay dùng loại này lắm

4. huonglan1809

huonglan1809 Thành viên mới

Bé nhà mình cũng dùng S26 từ khi sinh đến giờ( bé đc 7th rùi) Nhìn chung là mình thấy cũng đc, bé tăng cân tốt, khá bụ. Công nhận là S26 hơi khó uống vì nó có vị tanh, Bé nhà mình hơi lười uống sữa ngoài nên cho ăn lâu lắm,Mình đang định đổi sang sữa khác. Nhưng nếu bé nhà bạn chịu ăn sữa ngoài thì uống S26 là khá tốt đấy

5. mimi2001

mimi2001 Thành viên rất tích cực

con nhà mình uống s26 ngày nào cũng đi 1 lần nhưng bé cũng không lên cân mấy 17 tháng được 9.5 kg cao 81 cm . Nói chung bé hợp sữa mà thôi, bé nhà mình đổi các loại sữa sách tay nhưgn cũng không khả quan

6. nam05y

nam05y Bắt đầu nổi tiếng

em thì mới dùng thử được 1 hộp thui . nhìn cũng không khả quan mấy. nhưng thôi vậy thử theo 1 loại sữa xem sao. em cũng đổi nhiều loại sữa lắm rồi. chán......

7. kimtuyen

kimtuyen Thành viên chính thức

Mình nghĩ là tùy vào cơ thể từng bé có thích hợp với loại sữa đó không ?Con mình cùng từng dùng qua nhưng bây giờ mẹ sót tiền nên uống sữa việt nam rồi .

8. beumit

beumit Thành viên tích cực

Mình cũng cho con uống sữa S26 được 2 tháng rồi và thấy trộm vía con mình output tốt mà vẫn tăng cân đều. Mình cũng thấy sữa có vị tanh nhưng trộm vía con mình bú sữa này được nhiều hơn các sữa khác.

9. me cua mit

me cua mit Bắt đầu nổi tiếng

vậy thì mình sẽ cho Mít uống, nhưng có điều bé nhà mình táo bón kinh khủng, đổi các loại sữa rồi mà k cải thiện đc tí nào.

10. keo_bong

cảm ơn các mẹ đã góp ý

Nhưng các mẹ cho con uống S26 thì phân em bé co xanh lè không? lại còn thúi nữa chứ? tớ băn khoăn quá, mà có người nòi con còn bé cứ đổi sữa nọ sữa kia không tốt cho đường ruốt của em bé. mới cả cũng tiếng cái công để em bé quen với sữa, bắt đầu ăn tốt rồi lại đổi lại quay lại từ đầu thì chết. tháng 4, em bé ăn gần như toàn bộ s26 mà chỉ tăng có 6 lạng thôi. hic, thương con qua.

11. gianglong2610

gianglong2610 Thành viên mới

các Mẹ ơi cho e hỏi,con nhà e đc 3thangs rùi,trc e cho bé ăn sữa Hipp thì đi phan rất tôt,e chuyển sang cho ăn s26 dc 1tuaanf nay thi bé cứ 2-3ngayf mới đi 1lan,ma phân màu xanh xám.k biết như vậy co sao k nhỉ?

12. kenny

kenny Thành viên đạt chuẩn

s26 mà không hợp dễ táo bón lắm mẹ nó ah,vì nó nhiều chất mà .step 1 là táo nhất :D ( tớ thấy thế vì tớ dùng step 1 phải dùng chung với Nan chua,nhưng sang step 2 thì không cần Nan chua nữa mà bé vẫn out put hàng ngày _tỉ lần trộm vía con yêu )
    Bạn tớ dùng s26 con mập mạp nhìn yêu ghê cơ,nhưng tớ dùng thì trộm vía ko to nhưng cứng cáp lắm,nhìn cũng yêu :D
    Hôm qua mới vác 1 thùng về nè :D ( giá 355k )

13. TOMPRO

TOMPRO Thành viên tập sự

Con nhà mình chưa uống S26 nhưng nghe nói mình cũng muốn đổi cho bé nhà mình uống thử xem vì mình cũng đổi sữa nhiều rồi nhưng không thấy lên cân mấy. Hiện mình đang cho bé uống Primavita hay gì đó cũng là hàng nhập khẩu của Hà lanvà Priso màu xám ý . Kết hợp cả 2 loại 1 ngày.

14. MEBISHOP

MEBISHOP VITAL AS SUNSHINE

Mới đầu em cũng băn khoăn về loại sữa lắm nhưng sau đó thấy mấy chị cơ quan của mình cũng cho con dùng và ca ngợi sữa này lắm, thế là em quyết định cho con dùng sữa này. Hồi trc cũng nghe nhiều người nói về S26 (nhưng chị gái mình phân phối sữa nói sữa này tanh lắm, con nhà mày lười ăn thì k chịu ăn đâu!!!) nghe vậy mình cũng không dám mạnh dạn vì nó là cả hộp to, bình thường con nhà mình chỉ dùng đc hộp nhỏ thôi. Trộm vía nghe mấy gương tiêu biểu ở cơ quan xong, mình chuyển sang dùng sữa này thấy con có vẻ trộm vía hơn (cháu đc 7 tháng rùi, chắc từ giờ chở đi tiền lương của mẹ chỉ đủ mua sữa cho con....hi hi..), thế nến mình quyết định quảng cáo thêm về S26 cho các mẹ.

15. i love anh va be Bong

i love anh va be Bong Thành viên chính thức

Mình cũng không biết thế nào nữa. Cũng đang khổ sở vì bé Bông nhà mình không chịu ăn sữa đây. Mình mới dùng S26 được gần 1 tháng rùi mà hổng thấy Bông tăng gam nào cả. Đang tính đổi sang LACTOGEN hoặc NAN đây nè vì thấy nhiu người khen lắm, không biết có mẹ nào đang dùng 2 thứ đó không. Cho lời khuyên đi

16. nuoc tinh khiet

nuoc tinh khiet Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà mình ăn S26 từ tháng thứ 4 đến bây giờ 15 tháng cũng được 12.5 kg. Nói chung mình thấy sữa này tốt, còn táo thì cũng tùy từng bé có hợp hay không. Vì bé nhà mình ăn Nan còn táo cơ nhưng ăn S26 lại chẳng sao cả, tháng nào cũng tăng cân đều. Mỗi tội sang s26 số 3 thì chất quá hay sao mà ăn sữa này đến bữa cháo bé rất lười ăn. Quay lại số 2 thì lại ăn ngoan.

17. lipice

lipice Thành viên tập sự

con mình trước đây dùng hipp xách tay xong giờ mới đổi sang S26..nchung bé nào ăn sữa này mình đều thấy rất bụ..m thì so sánh canxi của s26 so với mấy sữa khác thì thấy ít hơn nhưng sắt trong s26 lai nhiều hơn so với các sữa khác..

18. tranhailong

tranhailong Thành viên tập sự

cac me oi!cho minh hoi voi.sua s26 la loai sua gi.cac me biet co the chi cho minh voi.a,ten day du la gi va co the mua o dau?cam on nhe

19. MeCunIn

MeCunIn Thành viên nổi tiếng

Keo_bong ơi, nếu phân bé xanh lè và thúi thì theo kinh nghiệm của mình thì có lẽ bé nhà bạn ko hấp thụ đạm hết trong sữa nên bị phân như vậy. Vì Cún nhà mình hồi dưới 1 tuổi, mình có đổi sữa thì phân bị như vậy, lúc đầu mọi người cứ nói là do mẹ ăn rau nên có thể con bú phân như thế, nhưng mình đã hỏi bs thì được giải thích là do bé ko hấp thụ được hết đạm trong sữa nên thế. Mình phải đổi sữa mất mấy loại phân mới trở lại bt, kể cả quay lại loại sữa cũ mà phân vốn tốt cũng vẫn bị phân xanh, mất 1 thời gian mới hêt đấy, kiên trì mẹ nó nhé

20. keo_bong

CHAO BAN

Lúc tớ cho bé uống hoàn toàn S26 thì phân xanh lè, nhưng bây giờ ngày cho ăn thêm bột hipp ngày 1 bữa thì phân lại mầu vàng, xốp như kiểu cao su i. trông nó cứ thế nào í? chẳng hiểu ra làm sao? hic, có người nói như thế là phân bị sống? thì làm sao nhỉ?