Trường Mầm non Tràng An - Thanh Xuân Bắc

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Mẹ xb, 28/8/2007.

1. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

Mình ở khu vực Thanh Xuân, mình muốn xin cho bé nhà mình vào Tràng An, vì qua tìm hiểu mình thấy ở khu vực này cũng không có trường nào tốt hơn, các mẹ có con học ở đây chia sẻ với mình với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ xb
    Đang tải...

2. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

Các mẹ ơi cùng nhau chia sẻ đi nào

3. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

Không có ai a
    ]

4. M&M

M&M Thành viên tích cực

ơ, hôm nọ em qua nhà bác xin phật thủ ở La Thành cơ mà nhỉ? Sao bác lại tìm trường ở KV Thanh Xuân làm gì cho xa ạ?

Nhân tiện em xin cảm ơn bác lần nữa nhé. Con em uống ks mãi chẳng khỏi, cho uống pt thấy ngon lành rồi, may quá.

5. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

Chẳng có mẹ nào, buồn quá, nhưng mình cho con đi học hôm nay rồi, hy vọng bé sẽ thích nghi được với môi trường mới.

6. HinHin

HinHin Thành viên tích cực

Nghe nói trường đấy cũng tốt Nhà mình cũng ở mạn TX, muốn xin cho H vào đấy học, nhưng năm sau cơ. Mẹ xb cho con học đi rồi chia sẻ nhe.

7. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

Mình thấy lớp đông quá các mẹ ạ, chỉ có hai cô thôi, chẳng biết thế nào

8. Mẹ Bi xinh

Mẹ Bi xinh Thành viên chính thức

Ở trong mục Đồ cho bé có giới thiệu trường MN ACE KIDS mở cơ sở 2 ở Thanh Xuân đấy mẹ nó a.
    Mẹ nó đang cho bé học trường nào? Có ổn ko?

9. min_min

min_min Thành viên tập sự

trường tràng an nhìn bề ngoài vậy thôi, nhưng nếu học thì mới thấy nhiều vấn đề. Nhà mình ở ngay gần trường, nhưng mình phải nhờ vả xin mãi mới cho con vào được trường vì họ chỉ nhận những bé lớp mẫu giáo bé thôi (con nhà mình lớp nhỡ), nhưng học được 1 thời gian thì ko thể theo được vì các cô giáo ở đây yêu cầu cao quá.

10. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

Các cô yêu cầu cao nghĩa là thế nào hả Min min, mình thì gửi con ở đây nói chung là thấy không ổn lắm vì, các cháu được học ít quá toàn thấy xem ti vi thôi, lúc nào đến bất chợt cũng thấy các cô ngồi nói chuyện, hoặc ăn vặt với nhau, các cháu thì ngồi xem ti vi, con mình hay ốm nên đi học một tuần, nghỉ một tuân. Nhưng bây giờ cũng ko biết gửi ở đâu quanh Khu TX cả, mà hình như tình trạng chung của các trường đều thế, mà ngày đầu xin vào trường cũng mất một khoản tiền đấy, chứ ko phải xin không đâu. Ngày nọ ngày kia đều có quà cho các cô, không sót ngày nào cả: 2-9, 20-10, 20-11, tết âm lịch, dương lịch, 8-3, 1-5 chưa kể thỉnh thoảng đi công tác ở đâu về lại có đặc sản biếu hai cô nữa đấy,

11. min_min

min_min Thành viên tập sự

mầm non tràng an

bé nhà ấy học lớp bé hay nhỡ?
    Tâm lý mẹ nào cũng thế, tốn kém chút ít nhưng quan tâm tới con mình hơn thì cũng được, nhưng có lẽ vì được nhận nhiều quà quá (vì phụ huynh nào cũng chăm sóc cô chu đáo) cũng làm cô giáo hư thêm đấy .
    Mình cũng "chu đáo" với cô giáo những ngày nọ ngày kia, nhưng đứa bạn mình cũng từng có con đi học ở TXB lại bảo thế chưa đủ!? Mình ko hiểu còn phải thế nào nữa ?!
    Hồi mới vào học, mình đã phải đóng cả một đống các khoản tiền: tiền mua đầu VCD, mua học cụ, tiền báo cả năm.....
    Hình như cô cũng hay cho các cháu xem hoạt hình hay sao ấy, về suốt ngày thấy con kể chuyện hoạt hinh.
    Con nhà mình ở nhà và ở lớp cũ ko bao giờ đái dầm vậy mà học ở đây ngày nào cũng đái dầm . Nhưng cô bắt phải tự thay lấy quần áo, có hôm thấy quần đái thay ra lẫn quần áo sạch vứt lung tung ở ngoài tủ
    Khăn mặt của các cháu thì cái đen xì, cái rách, rơi dưới đất
    Có 2 cô nhưng đầu giờ sáng và cuối buổ các cô thay nhau về sớm hay sao ấy, lúc nào cũng chỉ thấy 1 cô thôi . Có hôm buổi chiều đến đón thì cô cứ lúi húi làm gì, chẳng để ý gì hết . Mà kiểu trả trẻ rất lộn xộn, mình thấy ai đến đón cô cũng cho đon. Có lần thằng bé nhà mình trốn về nhà (vì nhà mình gần trường) thế mà cô ko hề biêt.
    Hơn nữa, mình thấy quy định của trường rất ko hợp lý . ĐH công đoàn, 20/11, tống kết học kỳ,.... cũng cho các cháu nghi. Thế là ko biết bao nhiêu ngày bố mẹ phải nghỉ đột xuất để ở nhà trông con. Như đợt rét dưới 10độ trước tết cũng bắt các cháu nghỉ hết (đáng lẽ vẫn phải có 1 lớp nếu những nhà ko có điều kiện ở nhà trông con thì vẫn yên tâm đi làm chứ) Vì đợt rét đó gần Tết nên ko phải ai cũng xin nghỉ phép dài như thế để ở nhà trông con. Lần đó tớ phải khổ sở vì ko gửi được con ở đâu đấy (vì nhà tớ ko có ông bà hay họ hàng gì ở gần)....

12. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

uh, mình thấy bạn nói về Tràng An rất đúng, nhất là những cái mình đánh dấu đỏ, cự kỳ vô lý vì đại hội CĐ hay tổng kết vào những ngày thứ, các cô thay nhau nghỉ, và ăn uống trước mặt các con, tóm lại các con ko được học mấy

Thế bây giờ bạn gửi con ở đâu, thỉnh thoảng vào đây chia sẻ thông tin với mình nhé
    À bé nhà mình sinh 2004, học lớp số 11

13. me cua mit

me cua mit Bắt đầu nổi tiếng

híc, buồn nhỉ vc mình đang tạo quan hệ ngay từ bi h để khi Mít lớn thì sẽ cho vào học ở đấy.
    Có lẽ mình lại suy nghĩ lại thôi. Chứ ko thì sót ruột lắm.

14. CHIPme

CHIPme Thành viên chính thức

Ôi nghe các mẹ nói làm mẹ cháu hãi quá, tình hình như vậy mà sao vẫn khó chen chân vào quá các mẹ ơi . Bé nhà mình cũng sinh năm 2004 bây giờ đang gửi trường tư thục nhưng đang muốn xin TA cho gần vậy mà ..biết gửi con ở đâu cho yên tâm bgiờ ?????

15. canhcua

canhcua Thành viên tập sự

Bạn à. Mình vùa phải cho con nghỉ học ở Tràng An khi còn 1 tuần nữa là tổng kết năm học. Lý do:
    Con trai mình đang học lớp giáo nhỡ của một trường công lập Q.TX. Cả tuần nay cháu nhất định không chịu đi lớp, cháu khóc lóc van xin bố mẹ để đc ở nhà. Mãi hôm qua nằm tỷ tê với cháu, cháu mới nói "cô giục con ăn nhanh nên con bị nôn, cô bắt con bốc chỗ nôn lên ăn hết" Tôi rụng rời hết cả chân tay. Còn có 1 tuần nữa là nghỉ hè rồi không còn cách nào khác là phải cho con nghỉ học luôn.
    Tôi phải làm gì đây?

16. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

Lại còn chuyện này nữa sao, bạn gặp thẳng cô nói chuyện, rồi gặp luôn Hiệu trưởng, chị hiệu trưởng mới lên (trước là hiệu phó), sao bạn có thể cho qua mọi chuyện dễ dàng thế nhỉ, bức xúc thay cho bạn, hôm nay (23/5) trường họp phụ huynhh đấy.

17. MeCun0709

MeCun0709 Thành viên tích cực

Chia sẻ với mẹ Canhcua.
    Em đang định nhờ xin cho con đi học ở đây nhưng đọc thế này không dám cho đi nữa vì con em mà bắt ăn nhanh là cũng nôn ra hết.:(

18. Linh coi

Linh coi Thành viên tích cực

Ðề: Trường Mầm non Tràng An - Thanh Xuân Bắc

Hic! Mình trầu trực bao nhiêu lần hôm nay mới xin được cho con vào học ở trường Trang An, giờ mới vào đây đọc thấy buồn là lo lắng quá. Mình mới được co viết giấy nhập học xong đây. Chiều nay đi đóng tiền học, thế này thì....k biết thế nào. Hy vọng cô Hoa hiệu trưởng mới sẽ khác. Đúng là chưa mừng hết thì đã nghe tin này buồn quá.

19. MTCollection

MTCollection Thành viên tập sự

Thế thì các mẹ nên cho con học trường Mầm non Thanh Xuân Bắc đi.

20. quynhhuong2008

quynhhuong2008 Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi, đã có thông tin tuyển sinh cho các bé trường tràng an chưa nhỉ. Mình muốn xin cho con học ở Tràng An hoặc Thanh Xuân Băc, mẹ nào có thông tin gì thì ới giúp mình nhé. Con mình sinh tháng 1/ 2009, h cháu xin học lớp 5 tuổi ạ. Cảm ơn các mẹ