Kinh nghiệm: Mua hàng trên eBay như thế nào?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi thien.tam, 8/9/2011.

Tags:
  1. thien.tam

thien.tam Thành viên tập sự

Sắp đến sn ox, lần trước ox có nói với e là thích cái đồng hồ U.S. Polo Assn. Men's xem ở trên eBay, e định đợt này nhân dịp sn thì gây bất ngờ nhưng k biết order sản phẩm và thanh toán trên này kiểu j, mẹ nào có kinh nghiệm hay biết về cái này thì chia sẻ cho e với ạ. E cám ơn các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thien.tam
    Đang tải...

2. linhlong

linhlong Banned

Ðề: Mua hàng trên eBay như thế nào?

nó dạng như là 1 đại lý của ebay.com ý mẹ nó, 2 cái này đều phải thanh toán bằng đơn vị thanh toán riêng của họ, nếu mua ở ebay.com thì mất công ship về còn mua qua ebayvn họ sẽ chịu trách nhiệm ship về nhưng mình phải chịu thêm phí. e biết mỗi vậy thôi ạ, mẹ nào biết thì share thêm nhé

3. bongtron2302

bongtron2302 Banned

Tốt nhất nên mua những món hàng giá trị dưới 200$ cho an toàn.... bên cạnh đó nên chú ý nên uy tín của người bán nữa

4. sularson

sularson Thành viên mới

chị nhớ xem kỹ mức độ uy tín của người bán nhé, trên ebay nó có đánh giá hết đó.

5. hangt2

hangt2 Bắt đầu tích cực

Mua qua ebay phức tạp lắm,bạn cứ thử tìm ở những chỗ khác xem có hàng mà bạn cần ko đã ...

6. buacomngon

buacomngon Thành viên tập sự

Đúng như chị nói đấy, nếu mua trên ebay.com thì phải thanh toán bằng Paypal, còn mua qua ebay.vn thì thanh toán bằng ngân lượng, tuy nhiên thì ebayvn họ sẽ chịu trách nhiệm ship hàng từ Mỹ về cho mình

qgiao thích bài này.
  7. chay

chay Thành viên tập sự

Đúng lúc đang cần,bạn nào tư vấn hộ mình mua hàng trên eBay thế nào với?

8. bongtron2302

bongtron2302 Banned

Mình đã từng mua hàng trên này, tuy nhiên ngoài giá của sản phẩm ra thì còn phải chịu chi phí vận chuyển và thuế nếu có

9. bongtron2302

bongtron2302 Banned

Mà đang có chương trình tặng 200K cho khách hàng mua hàng lần đầu đó các mẹ, k có chương trình khuyến mại cho khách hàng lâu năm như bọn e nhỉ.haiz

10. nganhabui

nganhabui Thành viên tập sự

Em không dám mua trực tiếp toàn phải qua trung gian, mỗi món mua bên đó 100$ thì mình mất thêm 20$. Được cái yên tâm và mua được cái mình cần chứ thực ra không rẻ hơn gặp mua ở việt nam.

11. tam.ohido

tam.ohido Bắt đầu tích cực

Mẹ nó liên lạc với ebay.vn ý họ là đại diện của Việt Nam, họ sẽ đặt mua giúp mẹ nó. Chúc mẹ nó mua dc món đồ tặng chồng

12. kimyou1102

kimyou1102 Thành viên tập sự

CHương trình như nào vậy chị, mua món nào cũng được giảm 200k à hay là tùy từng món vậy

13. sachie01

sachie01 Banned

Mua trên này thì thường chỉ có 1 số mặt hàng nên mua thôi các mẹ ạ, còn như kiểu nước hoa thì k được nhập hay sao ý, các mẹ cũng có thể mua đồ xách tay

14. linhlong

linhlong Banned

Mua hàng trên mấy site như 5giay, enbac hay vatgia thì tiện đấy nhưng e chỉ thấy toàn hàng Tung Của thôi, còn muốn mua hàng chính hãng thì phải mua xách tay nhưng giá cả trên trời dưới đất mình k kiểm chứng cũng như k biết được giá trị thực của nó

15. qgiao

qgiao Thành viên tập sự

Những gì các bạn nhìn thấy trên ebay.vn cũng là những món ở ebay.com. Mỗi nước ebay làm tên miền khác nhau tùy theo ngôn ngữ. Bạn mua hàng trên ebay.vn cũng ok, trả tiền = pâypl hoặc credit card. Người bán sẽ ship đến nhà bạn nếu người đó ship toàn cầu. Tuy nhiên cần lưu ý giá bạn thấy trên đó chưa gồm tiền shipping từ nước ngoài về, thường khoảng 20$ trở lên 1 món nếu ship ưu tiên ( priority). Đối với 1 số nước phát triển ship ưu tiên đến họ trong vòng 10 ngày. Đối với VN ship ưu tiên mất cả tháng hoặc hơn. Ship Express mới nhanh từ 8-16 ngày, tiền ship mắc hơn tiền Priority mail.

Khi bạn mua hàng trên ebay lưu ý điểm uy tín. Người càng nhiều điểm uy tín và tỉ lệ điểm possitive đạt 99.8% trở lên là có thể mua được. Mình cũng có thể đọc feedback xem người ta bán có tốt ko.

Ebay quản lý người bán chặt chẽ hơn các web VN. Nếu người bán ko ship hàng bạn chỉ cần report thì ebay sẽ trả tiền cho bạn. Người bán sẽ bị cấm bán. Nếu người mua đấu giá rồi không trả tiền, người bán cũng report lên ebay, họ sẽ ban nick người mua đó...

Mình có mua bán trên ebay nên có mấy kinh nghiệm chia sẻ với các bạn.

16. sachie01

sachie01 Banned

Mua đồng hồ thì chắc là được đó mẹ nó à, vì nó có tên tuổi hẳn hoi, mua qua eBayvn thì họ sẽ ship tận nhà cho mẹ nó. mà họ đang có chương trình tặng coupon đó, mẹ nó vào web tham khảo thử xem

17. bedola

bedola Thành viên tập sự

Theo cá nhân em thì nếu các chị mún mua các mặt hàng mà ở VN ko có thì các chị nên thử mua ở ebayvn ( hoặc là có nhưng em cam đoan ở VN thì phần lớn là hàng nhái, kể cả mỹ phẩm ở Parkson hay Vincom em cũng cảm thấy không yên tâm ). Em thấy nói chung cung cách phục vụ của họ rất ổn, hàng chuyển về tận nhà, tuy thời gian chờ thì hơi lâu chút ( 2 đến 3 tuần kể từ lúc em thanh toán tiền ) nhưng em hiểu là do họ phải làm các thủ tục xuất nhập lằng nhằng, thời gian thế cũng là hợp lý.
    Về cái thanh toán em thấy cũng đơn giản, họ cho phép thanh toán bằng nhiều hình thức lắm: Chuyển khoản, Thẻ đa năng, Thẻ thanh toán online, đến văn phòng họ nộp tiền,..( em chọn cách đến văn phòng, tiện thể có gì thắc mắc thì nhờ nhân viên ở đó họ hướng dẫn cho luôn, hì ).
    Túm lại em thấy sướng ở chỗ mua được hàng hiệu giá hợp lý mà chỉ phải ngồi nhà rung đùi chờ họ mang hàng tới...
    Em cũng có vài dòng thế thôi, các chị cùng chia sẻ kinh nghiệm nhé!!! :cool:

18. minhboss

minhboss Thành viên tập sự

bác Thien.tam thích cái sản phẩm nào trên ebay.com thì copy cái mã sản phẩm đó sang ebay.vn . Paste vào --> ebay.vn sẽ tính ra tiền mà bác phải thanh toán bao gồm cả phí dịch vụ chuyển về . Có điều thời gian chuyển phải mất từ 15 đến 25 ngày . Hồi trước em mua mất gần 1 tháng.
    Mình mua nhu vậy thì đảm bảo là không mất tiền, nhưng mà đừng xác định có bảo hành.

19. chelseavinh306

chelseavinh306 Thành viên tích cực

cho mẹ nào cần nhé: