Có mẹ nào đã tham gia học "Chương trình CFA - Chuyên gia phân tích đầu tư tài chính " ????

Thảo luận trong 'Học tập' bởi huongkim90, 30/9/2011.

1. huongkim90

huongkim90 From Russia with Love

Em nghe đứa bạn em đang học ở Học viên ngân hàng nói về chương trình học này mà em vẫn chưa hiểu rõ về nó. Bạn em hè tới là tốt nghiệp cử nhân và muốn học chương trình đào tạo này.
    Em có đọc về trang web của trung tâm đào tạo này ở VN thì thấy học phí ko phải thấp. Có 3 level tất cả và đã học thì phải học đủ cả 3. Tổng chi phí lên tới xấp xỉ 4000$.
    Mức chi phí như vậy thực sự là ko nhỏ chút nào. Và để thi lấy chứng chỉ này cũng ko phải đơn giản.
    Có mẹ nào đã tham gia khóa học nhận chứng chỉ này cho em xin kinh nghiệm và những chia sẻ với ạ. Bạn em dự định tháng 3 sẽ đăng ký học. nhưng thực sự là vẫn còn nhiều băn khoăn.

Dưới này là thông tin em tìm được trên mạng.

Nguồn:http://www.ftmsglobal.edu.vn/cfa

Em cảm ơn các mẹ đã đọc và chia sẻ cùng em!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huongkim90
    Đang tải...

2. quicklearner

quicklearner Banned

Ðề: Có mẹ nào đã tham gia học "Chương trình CFA - Chuyên gia phân tích đầu tư tài chính "

Chứng chỉ này rất tốt với ai làm muốn làm việc trong lĩnh vực đầu tư tài chính. Nó là chứng chỉ được công nhận quốc tế, em để ý thông tin tuyển dụng của rất nhiều công ty họ ưu tiên những ai có chứng chỉ này.
    Có 3 levels, để đạt được cần thi đậu cả 3 levels + 4 năm kinh nghiệm làm việc trong lĩnh vực này mới được cấp chứng chỉ. Sinh viên như em có thể đặt mục tiêu lấy level 1 vì để thi được level 2 em cần có bằng ĐH. Hiện nay số người có được bằng cấp thế này rất ít có ở VN.
    Việc học đòi hỏi phải tốt về tiếng Anh, trình độ khoảng chừng 6.0 trở lên, nói chung càng giỏi tiếng anh về ngành này thì càng tốt.
    Về giá trị của bằng này thì không phải bàn, em nên cân nhắc các yếu tố khác như: có phù hợp định hướng nghề nghiệp tương lai và khả năng tài chính có đáp ứng được hay không thôi

huongkim90 thích bài này.
  3. ninabag.com

ninabag.com Order và hàng có sẵn Us, Spain

Ðề: Có mẹ nào đã tham gia học "Chương trình CFA - Chuyên gia phân tích đầu tư tài chính "

Phải đấy bạn ah. Có được chứng chỉ này thì các tổ chức tài chính, ngân hàng cứ gọi là mở rộng cửa đón bạn nhé. Nhưng học không đơn giản đâu, toàn bộ bằng tiếng anh hết, chương trình cũng căng lắm. Bạn lên mạng search và down về đọc thử giáo trình (không đầy đủ) của nó nhé. Lần trước mình có đủ bộ ebook 3 level nhưng rồi mất máy, lại không làm NH nữa nên cũng thôi luôn, không tìm hiểu thêm. Thực ra trong nhiều trường hợp chỉ cần bạn có được level 2 đã là đủ để thực hiện mộ số nghiệp vụ. Đạt đến level 3 thì b đã có thể làm chuyên viên cấp cao và quản lý được rồi.

4. chunghuyentrinh

chunghuyentrinh Thành viên tập sự

Bạn ơi thực ra thì khi bạn đã đỗ level 1 rồi thì bạn sẽ có thể có được công việc tốt hơn, và tất nhiên thì lương sẽ cao hơn và có thể có tài chính dồi dào hơn dành cho việc học. Tuy nhiên như bạn nói thì để trải qua cả 3 level thì tất nhiên cần bạn vững vàng về tài chính.
    Hiện tại thì mình thấy AFTC có chương trình đóng học phí theo đợt, bạn có thể tham khảo thêm, chương trình này hỗ trợ bạn khó khăn về tài chính đấy.
    http://aftc.vn/Đàotạochứngchỉ/CFA.aspx
    Chúc bạn có thể vượt qua được những khó khăn và vững bước trên con đường bạn chọn.