Làn da trắng sáng trong 2 -3 tuần~~ anti kem trộn nhé :)- em làm chuột bạch có kết quả nè~

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi minami.qta, 30/9/2011.

1. minami.qta

minami.qta Thành viên mới

Các mẹ thân mến, tháng trước em có học lóm dc 1 chị bên WTT (xin phép chị cho em chia sẻ lại bên đây nhé) bảo là dầu oliu dùng rất tốt cho da nên bon chen đi mua 1 chai về xài thử. Khoảng tuần đầu tiên sử dụng cũng k thấy kết quả j lắm,nhưng sau đó da càng ngày càng mịn, giờ thì rờ vào rất mềm và mịn, trắng thì cũng hơi hơi ( e k rõ phải tác dụng olive k hay là do sữa dưỡng da của em- e xài sữa dưỡng thể trắng da Vaseline màu hồng nhạt đấy ạ- cũng mới xài dc 4 tuần hơn thôi)

Qua đánh giá của em Dầu olive có tác dụng rất tốt cho da và tóc, đặc biệt mẹ nào da khô hoặc da thường, da hỗn hợp(như da em) thì nó thực sự rất tốt ạ. Hôm nay em lập top để chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ nhé, mẹ nào sử dụng xong mà hài lòng thì đừng quên thanx e nha :p Dầu này lành tính và k hề gây tác hại gì cho da đâu ạ.

Đầu tiên là về tình trạng em :
    - Da thuộc loại khá khô, vùng cùi chỏ, đầu gối, gót chân và 1 số vùng khác (à há :''>....) k dc trơn láng, da trung bình k trắng k đen, trước h chỉ sử dụng sữa tắm trắng da, sữa dưỡng thể trắng da vaseline ( xài Nivea bị dị ứng nhẹ), riêng vùng mặt có xài sữa rửa mặt pond's và kem ban ngày+ ban đêm pond's.
    - Tóc uốn nên khá hư tổn, khô và rối, rụng nhiều, dc cái máu tốt nên đen nhánh :''> Mơ ước có 1 mái tóc suôn mượt nhưng chưa bao thấy @___@

Cách chọn dầu:
    - Dầu olive extra virgin Fragata 250ml ( siêu thị nào cũng bán dầu này, có loại của Ý, Tây Ban NHa, Tường An, các mẹ lưu ý chọn loại có chữ EXTRA VIRGIN mới là nguyên chất mới sử dụng dc nha, ghi chữ khác ( Pure, Original abc.....) thì đều là loại k nguyên chất) . Các mẹ mua loại 250ml thui, như e xài 1 chai như vậy giá 70k đến h ( được 3 tuần) vẫn còn 1/3 chai. Mai mốt e mua chai lớn xài cho đã, hihi. Các mẹ cũng chỉ nên xài thử coi có hợp k thui nha, k hợp thì để lại nấu ăn hay ủ tóc đều dc, còn hợp thì mai mốt mua chai lớn sau nha.

- DƯỠNG DA BODY TOÀN THÂN:
    Hàng ngày trộn 1 ít dầu olive vào sữa tắm đang sử dụng, rồi tắm như bình thường là dc. E trộn theo tỉ lệ olive:sữa tắm là 2:1 ( do da e khá khô), tắm lại với nc sạch. Bảo đảm tắm xong các mẹ sẽ thấy khác hẳn, em tắm lần đầu tiên thấy da mượt sờ sướng lắm ạ :''>
    Mẹ nào kĩ hơn thì có thể làm cách sau : làm ướt người, bôi dầu olive lên massage 15 phút cho dầu ngấm, xong dùng sữa tắm tắm lại bình thường :)
    Các mẹ sử dụng 1 time sẽ tìm ra lượng pha trộn thích hợp với da mình thôi ạ :)

- DƯỠNG DA MẶT:
    Hàng ngày, buổi sáng và buổi tối, rửa mặt bằng nước sạch xong, cho 1 2 giọt olive vào lòng bàn tay, xoa xoa cho nóng rùi áp lên mặt massge 5 phút, mặt em rất hợp dầu olive ạ, xài dc 1 tuần là thấy mịn và glow bắt sáng rất đẹp, mẹ em khen quá chừng :''>
    Từ khi xài dầu olive cho mặt hợp e đã ngưng sử dụng sữa rửa mặt, chỉ lâu lâu mới xài thôi ạ. Lưu ý các mẹ sử dụng ít dầu thôi nếu k sẽ bí và gây mụn đấy, da mặt em trước h rất ít khi nổi mụn ạ :) Đặc biệt ngủ máy lạnh xong sáng hôm sau mặt vẫn rất mướt, hihi

À 1 tác dụng tốt e thấy đó là đầu mũi em rất hay bị mụn đầu đen, từ khi sử dụng dầu olive vùng mũi bớt mụn và dễ nặn mụn ra lắm :)
    Riêng mẹ nào đi làm hay trang điểm thì dầu olive còn dùng để tẩy trang rất tốt đó ạ, các mẹ cứ sử dụng y chang như khi các mẹ tẩy trang bằng nc tẩy trang nhé. E thì ít khi trang điểm nên cũng k rõ tác dụng như thế nào nhưng đọc thấy review của nhiều ng bảo tốt lắm ạ.

- CÁC VÙNG DA KHÁC:
    Như cùi chỏ, gót chân... những vùng da chai sần dầu olive có tác dụng làm mềm và xóa thâm đấy ạ, hàng ngày massage 15 ph những chỗ đó rồi ửa or lau lại là dc, gót chân em hay nứt ra nhưng đến h đã mềm và k thấy bong da nữa

- DƯỠNG TÓC:
    Ủ olive với tóc ướt 30ph, xong gội đầu lại bằng dầu gội, mẹ nào thích thì dùng thêm dầu xả, em thì trc h ít xài dầu xả ạ. E đọc trên báo thấy bảo dầu olive có tác dụng dưỡng lông mi, tóc dài nên ham dùng, lúc gội xong sáng hôm sau ngủ dậy tóc phồng lên rất đẹp. Mấy ngày đầu em k quen nên cho 1 đống dầu, gội xong cứ bết bết, mà giờ sử dụng quen rồi nên biết điều chỉnh lại, k bết nữa, hihi.

Nói túm lại em thấy rất hợp và lành tính ạ, hi vọng các mẹ sẽ thích. Cũng đơn giản, k đòi hỏi j cả các mẹ ạ, đến h thì da em mịn màng hơn hẳn, hồi trc 2 cánh tay hay nổi hột hột, giờ thì rờ vào mướt thích lắm, anh iu thích lắm :''>

Mẹ nào thử nghiệm mà có kết quả tốt đừng quên em nha, hihihi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minami.qta
    Đang tải...

2. hihi.hihi

hihi.hihi Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Làn da trắng sáng trong 2 -3 tuần~~ anti kem trộn nhé :)- em làm chuột bạch có kết quả

ui thank chị nhìu lắm :x e đang muốn làm trắg da đây hihi . mà tóc e thì cứ hay búi lên nên nó gãy và hư hết ùi . e sẽ thực hành xem thế nào hihi

3. vananh882004

vananh882004 Thành viên rất tích cực

Ðề: Làn da trắng sáng trong 2 -3 tuần~~ anti kem trộn nhé :)- em làm chuột bạch có kết quả

oánh dấu, hum nào rảnh đi mua dầu về làm thử. nếu có tác dụng thì vào thank mẹ nó phát nữa. hế hế

4. daobong

daobong

Tớ cũng đọc trên wtt ròi nhưng vẫn chưa mua, h thì vẫn đang dùng sữa tươi!!! Có khi chuyển sang oliu cho dễ dùng nhỉ???
    Mà sáng và tối đều dùng hả bạn???

5. Mẹ Nhà Bin

Mẹ Nhà Bin www.matongtunhien.com

tks mẹ nó đã chia sẻ nha..........

tuanhuong1402 thích bài này.
  6. caybutchj

caybutchj Bắt đầu tích cực

7. minami.qta

Me no oi, dau olive co tac dung lam mo vet tham va sang da thui chu trang da thi e k ro nua, tai cung moi xai dc 3 tuan nay thoi, me no ket hop boi kem duong trang da them thi se mau tac dung hon do :)

8. hihi.hihi

vậy sao ở đề bài chị để là làn da trắng sáng chỉ trong 2 , 3 tuần mà

9. minami.qta

Bên wtt e thấy các chị ấy review là có trắng ra thật , nhưng đối với 1 số ng thôi, còn em làm chuột bạch thí nghiệm thử thì da có trắng ra hơi hơi (nhưng là vì e có xài kèm với vaseline nên k biết là do tác dụng của cái nào mẹ nó ạ @__@, riêng vùng mặt thì trắng hẳn và glow bắt sáng đẹp lung linh :''>
    E chỉ review cảm nhận của e sau khi sử dụng thôi, còn tác dụng rõ rệt hay k còn tùy cơ địa từng ng nữa mẹ nó ơi~

10. minami.qta

Trc h e chưa xài sữa tươi lần nào hết, mẹ nó thấy có kết quả tốt k vậy? Mà sữa tươi tắm hàng ngày chắc tốn tiền lắm nhỉ @__@, e k bít e có hợp sữa tươi k nhưng mà e uống sữa tươi hay bị đau bụng lắm @__@
    Dầu olive e thấy lành tính, hồi mấy ngày đầu bôi e thấy cảm giác như lông lá mọc nhiều hơn , nhưng dc 1 tuần hơn thì thấy ổn định :"'> . Hồi đầu lúc e đọc bên WTT cũng có 1 vài chị kiu xài nó giống dầu dừa, mọc lôg nhìu lắm ( nên dùng dưỡng tóc va dưỡng dài mi đó mà), nên e cứ có cảm giác lông nhiều thật, mà đén h thì thấy bình thường, chắc tại thần hồn nát thần tính :))
    E tắm thì 1 ngày tắm với dầu olive 1 lần, còn rửa mặt thì ngày 2 lần, sáng sớm ngủ dậy + tối trc khi đi ngủ nè. Ở ngoài Bắc khí hậu lạnh chác hợp olive, trong SG e nóng nên phải bật máy lạnh ngủ thì da mới căng dc :)

11. hihi.hihi

e sẽ áp dụng xem như thế nào . Hi vọg là sẽ cải thiện đc nước da của em . Nhưg mà cái vụ lông mọc nhìu hơn là có thật ko hay chỉ là cảm giác thui ? Tay chân e củg nhìu lông lắm ko biết làm sao cho nó hết đây . dùng dầu oliu mà nó mọc còn nhìu hơn nửa thì chết e mất :((

12. chesnut

chesnut Thành viên tập sự

Em công nhận là dùng dầu oliu làm giảm mụn đầu đen vùng mũi thật đấy, mà cũng làm cho mặt sáng lên kiểu glow nhìn tự nhiên thích lắm.
    Nhưng em vẫn băn khoăn về khoản làm bí da, vì em mới thử được 2 ngày dùng dầu oliu để massage mặt (sau khi đã rửa mặt với srm) thì sau đó lên một phát mấy cái mụn ở 2 bên má, sợ quá nên thôi :(

13. memeoluoi

memeoluoi Hội KD HÀ NỘI

Em ơi, em phải massage với dầu oliu trước sau đấy mới dùng SRM, thế mới sạch chứ.:p

14. daobong

daobong

Tớ thì ko dùng sữa rửa mặt thỉnh thoảng matsa mặt với dầu oliu xong ruồi đi ngủ luôn. TRộm vía mình ko có mụn!! Hị hị hị!! Mà da mình cũng tươgn đối trắng rồi, nhưng nó ko sáng thôi nên cũng chưa biết kq thế nào???

15. memeoluoi

memeoluoi Hội KD HÀ NỘI

Tớ lần đầu tiên cũng không dùng SRM, nhưng thấy mặt k sạch hẳn, cứ dinh dính như bôi mỡ ấy nên phải dùng SRM cho sạch:p

16. hihi.hihi

ko ai tl cho e à :( củng muốn thử lắm nhưg mà nghe cái vụ lông lá mọc nhìu hơn thì lại sợ . ko biết lông có mọc nhìu hơn thật không nửa

17. memeoluoi

memeoluoi Hội KD HÀ NỘI

Mình đâu có thấy lông lá gì đâu? K sao đâu mẹ nó ạ.

18. minami.qta

E thấy một số mẹ review bên WTT là lông mọc ra nhìu hơn đó mẹ nó ạ, nhưng chỉ 1 số ng có cơ địa đặc biệt thui, còn lại đều khẳng định rất rất hợp và đẹp ra nữa mẹ nó sợ lông mọc nhìu thì thử dùng dầu olive trện 1 vùng da nhỏ trc đã rùi hẵng bôi hết toàn thân đã nhé.

19. minami.qta

Mụn đầu đen đầu mũi thì tốt thật, mặt e hay nổi mụn đầu đen đầu mũi lắm trc h k cách nào dứt dc, lúc da xấu những chỗ đó cứ sần sần lên mà nặn hoài k ra , buồn lắm :(( Tự nhin bôi olive dc 1 tuần thì chỗ đó nó mềm ra, nặn ra dễ hơn.
    Hôm qua đi mua giấy dán tường với ng iu, him nhìn e him bảo dạo này da mặt đẹp ra, e cứ cười suốt trên dg về nhà :''> hí hí
    Da mẹ nào mà khô thiệt khô thì mới bôi dầu olive sau khi rửa mặt với srm nhé ( như da em) , còn mẹ nào da bình thường thì nên rửa srm sau khi dùng olive cho hết nhớt, hoặc trộn oliu và srm vô xài chung cho tiện, vừa sạch vừa mềm da, k gây bí :)

20. minami.qta

Mẹ nó ngược với e, mấy lần đầu e nghe đồn nhớt lắm nên e xài dầu xong rửa srm liền, nhưng đến h thì chả càn xài srm nữa :)), tại h e chỉ xài đủ lượng thui, 1 giọt mà thoa đều thì nó k nhớt tí nào :)
    Í mà cho e spam tí, mẹ nó có ava xinh quá, phải bé nhà mẹ nó k, dễ thưn ghê :''>