Cần giúp: Cho Em Hỏi Về Tiêm Phòng Bé Sơ Sinh.

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi minhhai1506, 3/10/2011.

Tags:
  1. minhhai1506

minhhai1506 Thành viên tập sự

Các mẹ thân mến ơi,cho em hỏi một chút về tiêm phòng với ạ. Em mới sinh em bé được hơn 2 tháng,sắp tới bé phải đi tiêm mũi Ho gà - uốn ván - bại liệt, em thấy ở phường người ta có 2 loại mũi : 1 mũi là tiêm miễn phí ( thuốc trung quốc , thấy y tá ở đấy bảo thế ) và 1 mũi là thuốc của châu âu giá 600k . Em ko biết nên tiêm cho cháu phương án nào , các mẹ nào có KN tư vấn cho em với .
    Em cám ơn nhé :X:X:X

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhhai1506
    Đang tải...

2. hoa84

hoa84 Thành viên chính thức

Ðề: Cho em hỏi về tiêm phòng bé sơ sinh.

mình cũng tiêm cho con mình mũi miễn phí ở phường đây.
    mũi tiêm ở phường thì gây sốt lại không tốt băng thuốc dịch vụ
    mũi dịch vụ không sốt nếu có sốt cũng chỉ nhẹ thôi.
    tội nghiệp con gái tiêm xong về sốt ly bì lại còn bị sưng to nữa chứ.
    tại lúc đấy mình tiêm cho con mũi thứ 2 rồi mới biết có mũi dịch vụ, nếu không mình đã không tiêm cho con mũi miễn phí. cũng tại mình nghe thấy thuốc đấy được miễn phí nên sưỡng quá đâm bổ vào chẳng hỏi han gì cả.
    à mình nghe nói có đứa tiêm mũi ở phường giống con nhà mình, cũng chỉ bị sốt nhẹ thôi chắc là đề kháng tốt.
    còn con mình và thằng cháu mình sốt thì thôi rồi. hi hi
    bạn nghiên cứu qua vài người rồi quyết định nhé, chúc con bạn tiêm không sốt mũi nào nha.

kytich_anh thích bài này.
  3. bimiki

bimiki TINH BỘT NGHỆ nguyên chất

Em nghĩ mẹ nó nên tiêm dịch vụ ạ, tuy hơi đắt nhưng thuốc đảm bảo chất lượng, tiêm thuốc TQ em thấy ko an tâm chút nào, nói thật cứ cái gì liên quan đến TQ là em nghi ngờ chất lượng. Về Lịch tiêm chủng cho trẻ sơ sinh mẹ nó tham khảo thêm tại web của phòng tiêm chủng Vabiotech nhé, link đây ạ http://www.vabiotechvn.com/?act=lienhe&code=showcat&idcat=15

4. minhhangsang

minhhangsang

nếu bạn có điều kiện thì nên tiêm dịch vụ nhé.Vì tiêm chủng theo chương trình tiêm chủng quốc gia có đợt rầm rộ vì tai biến đó.

5. QUYNHCHI52

QUYNHCHI52 Bắt đầu tích cực

mình cũng nghĩ bạn nên tiêm dịch vụ đi hoặc ít nhất bạn tham khảo xem thuốc đó do nước nào sản xuất. nếu của TQ thì mình nghĩ ko nên tiêm. cố 1 tí nhưng con ko sốt đỡ lo hơn bạn ạ. về nó sốt thương lắm chưa kể chất lượng thuốc chưa biết thế nào

6. auturmspring

auturmspring Ước j tua lại thời gian

Mình toàn cho con tiêm mũi dịch vụ, 5 trong 1 hoặc 6 trong 1, trộm vía tất cả những lần con đi tiêm chủng đều ko sốt hoặc chỉ sốt rất nhẹ. Mình cũng ko tiêm ở phường, toàn ra tiêm dịch vụ, hồi đầu ra TT y tế dự phòng N.C. Thanh, nhưng ở đây lúc nào cũng đông đúc, thái độ phục vụ ko nhiệt tình, sau này toàn ra phòng tiêm chủng Sapo ở Lò Đúc, vắng vẻ, thái độ tốt.

7. myfamily1486

myfamily1486 Thành viên rất tích cực

các mẹ cho em hỏi em mới sinh bé được 15 ngày , em thấy bảo phải tiêm phòng lao với viêm gan B mà ko biết tiêm ở đâu và vào lúc nào.các mẹ có biết bác sỹ nào về nhà tiêm cho bé ko ạ, nhà em ở Cổ Nhuế.cảm ơn các mẹ

8. Ku_shop

Ku_shop Uy tín - Chất lượng

Mẹ nó ra phường nơi mẹ nó ở mà hỏi,hoặc các bác gần nhà có con nhỏ họ sẽ chỉ cho.Tiêm viêm gan B tốt nhất là sau 24h đầu sau khi sinh,bạn cho con đi tiêm càng sớm càng tốt,con nhà tớ vừa đẻ xong đã tiêm luôn rồi

9. bill_phuc

bill_phuc ^ Mẹ của Bill ^

Mình cũng nghĩ mẹ nó nên cho con tiêm dịch vụ...họ tư vấn thuốc tốt cho... Trộm vía cu con nhà mình tiêm phòng dịch vụ...không bị sốt gì cả.. kể cả 3 mũi 6 trong 1. Mẹ nó có thể cho con tiêm ở Trung tâm tiêm chủng 71 - Nguyễn Chí Thanh hoặc Vabiotech - ở Làng Quốc tế Thăng Long í

10. huuminh

huuminh Thành viên chính thức

Viêm gan B tiêm mũi đầu ngay sau sinh, lỡ mũi này thì để hết tháng bạn ạ, Lao thì tiêm khi bé được 20 ngày, mũi lao nãy sẽ bị phồng lên nhưng bạn yên tâm nhé vì phồng lên mới ok, bạn nên giữ gìn tránh vỡ để cái sẹo ấy nó nhỏ lại. Bạn nên tiêm ở phòng khám ấy, thuốc được bảo quản mà. bạn chịu khó ra 70 Nguyễn Chí Thanh ấy, vào tầm 1h30 thì đỡ đong hơn và vào ngày thường nhé. Các thangs sau thì hầu như tháng nào cũng tiêm. Việc tiêm nhiều hay ít phụ thuộc vào bạn chọn tiêm ở đâu

11. mekenvin

mekenvin Thành viên sắp chính thức

Chị toàn cho con tiêm ở Lò Đúc thôi, tiêm mũi ho gà, uốn ván tối về bé nhà chị cũng chỉ hơi nóng đầu, ko khuấy khóc, cũng ko phải cho uống thuốc hạ sốt. Đến ngày thứ 2 là khỏi thôi em ạ

12. mekenvin

mekenvin Thành viên sắp chính thức

Đúng rồi đấy mẹ nó ạ, hàng của bọn TQ này sợ lắm. Con mình toàn ra Lò Đúc tiêm phòng thôi. Con bạn thân mình năm ngoái trời rét tham rẻ mua cái chăn điện của TQ về dùng mà tá hỏa, may sao chồng nó phát hiện đường dây điện bị hở . Các mẹ phải cẩn thận với đồ điện của bọn TQ nhé

13. ao_2_day

ao_2_day Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ cho em hỏi tiêm gan B mà sau khi sinh thì tiêm ngay ở bệnh viện nơi mình sinh ạ? Em còn khoảng 1 tháng nữa là sinh rồi.
    Hồi em mang bầu, đi khám bác sỹ "QUÊN" không dặn mẹ cháu tiêm phòng uốn ván nên bây giờ em cũng chưa trích ngừa mũi uốn ván nào cả. Hỏi thì bác sỹ bảo là kô sao, sinh xong tiêm cũng được. Có mẹ nào biết về vụ này không thì cho em ít thông tin với. Em lo lắng quá :(

14. hoadongtien87

hoadongtien87 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nào có bé dưới 6 tháng, nhớ đi tiêm phòng virut rota nhé. bệnh này rất nguy hiểm, mà sau 6 tháng thì tiêm không tác dụng.

15. linhbabyshop

linhbabyshop Thành viên mới

Các mẹ có biết đc chỗ nào nhận tiêm phòng cho bé tại nhà mà uy tín ko? Em ở Hà Đông.

16. honganhdangphat

honganhdangphat con mèo chua chua

mình tiêm mũi 600k ngừa đc 6 bệnh và giảm 8 lần tác dụng phụ của thuốc có nghĩa bé ít bị sốt. chích về con mình rất khỏe ko quấy vì sốt như các bé khác
    mình chích ở trung tâm tư bà mẹ và trẻ em cho bé uống thêm vacxin ngừa bệnh tả 830k nữa nói chung đồ trung quốc hok nên xài kkkkkkkk loại châu âu tốt hơn nhìu đó bạn

17. honganhdangphat

phòng vi rut tả rota là vacxin uống chứ hok có chích mẹ nó ui kkkk 1 mũi 830k uống 2 lần

18. honganhdangphat

khi vào viện y tá sẽ hỏi chích ngừa uốn ván chưa chưa chích thì nói bs chích cho bé còn mấy mũi vien gan B và lao thì bs chích ngay con mình sinh mỗ nên bs chích 2 mũi hẹn 2 tháng sau chích còn ng sinh thường dường as chích 1 mũi à hẹn 1 tháng sau chích tip hjhj

19. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

Đừng lo bạn ạ, tập 1 mình cũng ko tiêm vì "sợ đau", nhưng so với đau đẻ thì ko là gì nên tập 2 mình tiêm 1 mũi.HI....

20. Monxinhxinh

Monxinhxinh ĐẶT CHỮ TÍN HÀNG ĐẦU

Tớ thì lại nghĩ khác, chẳng phải là dịch vụ hay không dịch vụ, thuốc tốt hay ko vì trên thực tế mọi người hay chạy đua theo nhau chứ có ai kiểm nghiệm là thuốc đó ở nước nào, hạn sử dụng là bao lâu ko? chỉ trừ một số ít người kỹ tính thì yêu cầu cho xem thuốc ( đấy là họ tiêm ở chỗ nào vắng) chứ ở các trung tâm Lò đúc, NCT đông nghìn nghịt như thế làm sao mà bác sỹ y tá đưa thuốc cho mọi người xem được. Là bố là mẹ ai cũng xót con nên cứ nghĩ là tiêm mũi dịch vụ tốt hơn, thuốc ngoại nên xịn, con ko đau ko sốt,ko phải tiêm nhiều mũi. Nhưng sự thật nhé, tớ có người quen, chị ấy là bs tiêm phòng ở phường... bản thân có 2 đứa con chị ấy cũng cho tiêm mũi miễn phí hết, chị ấy bảo tiêm mũi một bao giờ phòng bệnh cũng tốt hơn nhưng mũi 5 in 1 hoặc 6 in 1. Đấy là theo cách nghĩ của tớ, mọi người đừng ném đá nhé.