Thông tin: Khai trương nhà mỏ khoét

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Mẹ Kún Kín, 2/2/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Mẹ Kún Kín

Mẹ Kún Kín

thế cuối cùng đã ăn chưa em?
    .......

Đang tải...

2. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Quên chưa khoe với chị nhỉ :), Hôm qua nhà em đi đưa hàng xong rùi năn nỉ nì nèo mãi xã đưa qua đó ăn, những xã em ko thích món này nên ngồi ngắm vợ ăn. hihi, ăn xong chỉ nghĩ chắc phải quay lại đây thường xuyên, sau này mà nghén món này thì mệt xã lắm đây :finga:. Lúc qua nhà chị lấy nước sốt thấy chị vội chắc phải trông kún kín hả chị, nên chả bô lô ba la khoe được gì. Đấy là hôm qua bị đau răng vừa ăn vừa nuốt đã thế. răng hết đau chắc ăn hết 2 tô quá :finga:

Hihi, từ nay chăm ngó nghiêng nhà chị nhìu hơn để còn biết thêm nhiều địa chỉ măm măm nữa :).

Chị bít chỗ nào miến ngan ngon chỉ luôn cho em nha :D, món này thì cả 2 vợ chồng đều thích:p

kiu kiu chị nhìu lắm!

3. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Em thich tào phớ nên góp thêm 1địa chỉ lê la, ko biết có mẹ nào biết chô này chưa. hi

Chợ Thành Công đi vào khu nhà B6 rẽ tay phải có 1 hàng tào phớ, ăn cực ngon, mát mịn. rẻ nữa ăn no luôn cũng đc ^_^. quán gánh lề đường thôi, nhưng bác bán hàng làm rất ngon và cẩn thận. hôm nào lê la qua đó là y như rằng phải tạt vào làm 1 bát kịp thì mua mang về nhà măm.

Hè rồi thì món này càng hot :)

4. Mẹ Kún Kín

Mẹ Kún Kín

lúc em đến chị đang bị ốp làm cái hợp đồng khẩn em ah, cơm còn chả nấu được nữa là buôn bán.
    hàng miến ngan ngon thì chị hay ăn ở HBT chỗ 74 thì phải, 1 hàng nữa ở Hàng Bồ chuyển về bán ở chợ Hòe Nhai đấy

meemin thích bài này.
  5. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

thấy bác chạy ra mở cửa có vẻ tất bật em lại tưởng kún kín chơi 1 mình ko có ai trông.

Làm đồ ăn như chị em mình vất vả mà, nhưng vui nhất là được các mẹ đón nhận nhiệt tình bù lại lúc vât vả :).

Mẹ Kún Kín thích bài này.
  6. shanghai

shanghai Thành viên nổi tiếng

c thì thấy mấy hàng miến ngan vỉa hè đường HBT chả nhớ số bao nhiêu, đoạn xung quanh PVFC, từ ngô quyền đến hàng bài ấy cg ngon tuyệt

meemin thích bài này.
  7. Mẹ Kún Kín

Mẹ Kún Kín

ngày xưa em hay ăn của 1 chị gần đấy dưng về sau ko thấy chị ý nữa, em sợ hàng nhái nên ko dám ăn, em làm ngày gần ý mà

8. kiddo131

kiddo131 Thành viên tích cực

Các mẹ cho em hỏi ăn Nem ở đâu thì ngon ah? Nem n Nem ở Mai Hắc Đế có đc k các mẹ nhỉ? Bên em tính vác ông thầy Lux đi ăn món Nem mà search mãi vẫn ra quán này.. ăn ngon và ngồi mát nữa các mẹ ah :(

9. cofhuong

cofhuong Thành viên rất tích cực

Có phải cái chị tầm hơn 40, có cậu con trai hay ra phụ mẹ bán hàng đúng không T? chị cũng hay ăn chị đấy từ lâu lắm rồi. Một dạo chuyển vào chợ NKC, cách đây 3 năm chị lại thấy ở đầu đừong HBT-NQ đấy, giờ k biết thế nào. Gần đấy có 2 VC cũng bán, to mồm lắm, toàn cãi nhau, nhưng ăn k ngon bằng.

10. Mẹ Kún Kín

Mẹ Kún Kín

ngày xưa có 2 chị em gái cơ ah, giờ loạn lắm, chả nhớ nữa...

11. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

Ðề: Khai trương nhà mỏ khoét

theo dõi bếp nhà chị từ lâu lâu , sao e ko phát hiện ra topic bên này nhỉ , hấp dẫn quá đi . mà chị cho em hỏi chị có biết mua nầm dê , lợn , bò ở đâu chuẩn ko ? Chứ nghe tin nầm thối cho qua hoá chất lại tươi roi rói e hãi lắm ý

12. Mẹ Kún Kín

Mẹ Kún Kín

Re: Ðề: Khai trương nhà mỏ khoét

thề với e là chả mua nầm bao giờ.
    cái top này lâu rồi chị chập vào Bếp luôn, ko có sức để chăm mấy top nữa.

13. Mẹ Kún Kín

Mẹ Kún Kín

Gara sale là gì? Gara sale là ý tưởng bán đồ cũ, đồ đã qua sử dụng ngay tại gara hay sân , bãi nhà mình. Ý tưởng này khá phổ biến ở nước ngoài nhưng ở Việt nam mình còn khá mới mẻ.
    Gara sale là cơ hội để mọi ngừoi được bới móc, lục lọi đồ thoải mái, trả giá cũng thoải mái bởi tâm lý ngừoi bán chỉ mong giải tán đồ cho gọn nhà,vơ được đồng nào thì hay đồng ấy. Tâm lý ngừoi đi mua thì chỉ mong kiên nhẫn bới móc sẽ vớ được 1 món đồ ngon lành với giá bèo bọt. Ngừoi mua luôn mang trong mình tư tưởng: Cũ ngừoi mới ta nên dẫu có cũ nát nhưng nhiều món đồ cũng vẫn được mua bán, giáo dịch.
    Gara sale thường được tổ chức theo cá nhân từng gia đình hoặc 1 nhóm các gia đình tụ họp lại gom góp đồ cho phong phú và diễn ra vào cuối tuần hoặc cuối mùa khi dân tình rảnh rỗi, có thời gian đi ngắm nghía. Cũng có nhièu ngừoi vì lí do chuyển nhà, bán nhà nên cần làm thông thoáng không gian nên họ tổ chức vào thời điểm thuân tiện cho họ. Đồ bán ở đây ko có nghĩa là đồ cũ ko rách, đồng nát, đồ có thể là đồ mới nhg có nhu cầu sử dụng, hoặc đồ đã qua sử dụng nhg ko tận dung được hết năng xuất, túm váy là đồ ko còn giá trị sử dụng với ngừoi chủ của nó nhg với những ngừoi khác, vẫn còn rất nhiều tiềm năng để khai thác.Đồ bán có thể là quần áo, chăn màn, đồ gia dụng, đồ nội thất, máy móc, thiết bị, văn phòng phẩm….vân vân…
    Chủ nhật vừa qua, 9/10 BTC đã nhận được khá nhiều đồ, đặc biệt là quần áo, giầy dép, phụ kiện rất phong phú với các thương hiệu nổi tiếng, nhiều món còn nguyên tag , mẹ nào sành sỏi nhìn biết liền như D&G,Tahari,Victoria Secret,9 west, Charle n Keith,MNG,French connection,Bebe...bên cạnh đấy là các thương hiệu có tiếng của các nhà thiết kế VN như Kelly Bùi, Hà Linh Thư. Có khá nhiều đồ mới toanh hạ giá đến 70, 80% của nhãn hàng Cenny Việt, Tomato...
    Đồ gia dụng có 1 số vật dụng, máy móc rất tiện ích để phục vụ cho sinh hoạt gia đình như máy uống nước nóng lạnh, bộ đồ sửa chữa cho bố, máy xông mặt, mát xa cho mẹ, máy ủ sữa, làm sữa chua cho con..
    Đồ bát đĩa, sành sứ độc đáo, số lương có hạn. Tất cả đồ trên đểu được thanh lý giá nhập gốc.
    Với những ai hâm mộ sách chuyện, DVD, 1 bộ sưu tập khổng lồ hơn 1000 đĩa DVD chất lượng cao ( sắm ở HBT) sẽ đáp ứng mọi yêu cầu về sở thích như hành động, hài, tình cảm sướt mướt, kinh dị giật tóc gáy hoặc các bộ phim kinh điển mãi mãi đọng trong lòng khán giả...tất cả đều có tại đây với giá rẻ hơn nhà sản xuất bán ra :D
    BTC kêu gọi khá nhiều gia đình đóng góp các món hàng hữu ích như đồ baby nhập khẩu Mỹ ghế ăn, chậu tắm...ruột chăn và đò gia dụng Ikea..
    Bên cạnh đấy, garage sale còn mang đến cho các mẹ nhièu món ăn home made hoặc nguồn gốc sạch như cá nục ko hóa chất, bánh trái, kimchi, mật ong, chanh đào ...

Link 1 số món BTC tạm chụp được:

http://www.flickr.com/photos/68402311@N05/page6/

Với ý tưởng trên Bếp Kún sẽ đăng cai tổ chức Gara sale chủ đề : GARA SALE MÙA THU.
    Thời gian: 8am - 5pm ngày Chủ nhật 16 tháng 10 năm 2011
    Địa điểm: Nhà số 10 ngách 17 ngõ 463 Đội Cấn, Ba Đình, Hà Nội.

Lưu ý, đầu ngõ có cây xăng, nhìn thẳng xuống cuối ngõ có Doanh trại quân đội rất to và bề thế, địa điểm ngay bên tay trái của DTQĐ.
    Địa điểm tổ chức khá rộng rãi nhưng để đảm bảo việc đi lại được thuận tiện và ko lo lắng bảo quản xe cộ , BTC bố trí chỗ đỗ xe ô tô, xe máy ngay đầu ngõ tại nhà hàng tổ chức đám cứoi ngay sát cây xăng. Mọi ngừoi chỉ việc đi bộ vài chục mét là đến nơi.

Thay mặt BTC, mẹ Kún kính mong được đón tiếp các bố, các mẹ đến tham dự ngày garage sale Chủ nhật này.

traitimden1211tittom thích.
  14. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

Bà ơi, tôi đăng ký chân thu mua đồ thôi, tôi chẳng tham gia bán chác gì đâu. Hẹn gặp bà hôm đấy nhớ. Bà có thanh lý đồ Ikea gì ko?

Mẹ Kún Kín thích bài này.
  15. Mẹ Kún Kín

Mẹ Kún Kín

Re: Ðề: Khai trương nhà mỏ khoét

cả đồ Ikea cũng lôi ra đây , bạn sắp đẻ rồi mừ

16. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

Ðề: Re: Ðề: Khai trương nhà mỏ khoét

Ok nàng, sáng CN tôi qua nhé! :)

17. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

Ðề: Re: Ðề: Khai trương nhà mỏ khoét

Ok nàng, sáng CN tôi qua nhé! :)

18. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

mẹ kún có biết ở đâu bán là giang ở HN ko chị ? cái loại chua chua cho vào lẩu gà ý chị

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.