Khác: Có nên uống thuốc bắc trước khi mang thai k?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mauhau, 6/12/2006.

1. mauhau

mauhau Thành viên mới

Các Mom ơi, cho em hỏi cái này nhé: khi chuẩn bị có bầu thì có nên uống thuốc bắc k? Em nghe có người bảo là ở trạm y tế phường nào đó (em quên mất rồi) ở quận Gò Vấp TPHCM có một bác sĩ đông y bắt mạch, cắt thuốc bắc uống trước khi mang thai 1 tháng, thậm chí còn có thể bốc thuốc cho người mẹ nào muốn có con trai hay gái nữa ... :eek: Có Mom nào có kinh nghiệm về chuyện thuốc bắc thì chia sẻ cho em với, em cảm ơn nhiều nhiều :lol:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mauhau
    Đang tải...

2. sammy

sammy Bắt đầu tích cực

theo mình, bạn nên tìm hiểu kỹ chỗ bốc thuốc ấy có uy tín không , nếu ok thì cứ uống, nhưng uống thuốc Bắc trước khi mang thai theo mình không cần thiết nếu cơ thể bạn bình thường, khoẻ manh. Tót nhất là uống vitamin tổng hợp, vitamin E, sắt, axit folic đó là những thứ cần thiết cho bà bầu bạn ạ . Chúc bạn sớm có baby nhé :D

3. mauhau

mauhau Thành viên mới

Nói ra thì xấu hổ, chị sammy ạ . (Em nhìn con trai chị mà "thèm" quá!) Chả là em đã có 1 cháu gái đầu lòng rồi nhưng mà đang mong có một thằng cu nữa :oops: Em có nghe các Mom tư vấn về việc canh trai, gái, vậy không biết chị có bí kíp gì k? #-o

4. sammy

sammy Bắt đầu tích cực

hihi... thèm gì, mình có thằng cu rùi nhưng quậy phá kinh khủng, đang thèm con gái đậy Đùa thui, mình cũng biết có 1 ông lang thuốc Bắc hốt thuốc đấy, mình hốt thuốc ở đó uống có thằng Sammy nè, mẹ nó thích thì đến đó nhưng có ra con gái mình k chịu trách nhiệm đâu nha :lol: :lol:

5. mauhau

mauhau Thành viên mới

Mẹ sammy ới ời !!!

Trời ơi, mẹ sammy có "của quý" mà giấu kìa :lol: :lol: :lol:. Bác "bật mí" cho mẹ cháu với! Nín thở đợi tin bác :D :D :D (Bác đừng cười nhé, mẹ cháu đang "thèm" quá ) :oops:

6. MẸ WINNI

MẸ WINNI HỘI DÊ 79 SG

Mẹ Sammy ơi , nhà này cũng đang thèm con gái đây ..
    Theo em thấy trai hay gái hình như là số trời hay sao í, nếu canh thì cũng hên xui , em thấy có 2 trường hợp người canh con trai ra con gái , người canh con gái ra con trai ???
    NHư em đây con đầu lòng chả canh trai gái gì cả , chờ đợi bao lâu nên chẳng còn hơi sức để mà canh nữa cứ bát ngát , cứ tưởng là con gái nhưng lại là con trai ...hihih... bây giờ chẳng biết làm sao sinh con gái vì xem thầy bảo em sinh con 1 bề ..hichic..thôi kệ trời cho sao hưởng vậy ...heheheh...con mình mình yêu tất ..hihihi...

7. văn uyên

văn uyên Thành viên chính thức

địa chỉ bốc thuốc bắc là chỗ ông lang ở đường Phạm văn Hai phải không Sammy ?

8. Sapa

Sapa Thành viên chính thức

Khi mình học ''Nhận biết dược liệu'', một môn học cuả trường Dược thì mới hốt hoảng về tình trạn dược liệu ở nước ta. Hầu hết dược liệu bán trên thị trường có xuất xứ từ Trung Quốc, có dùng thuốc bảo quản chống nấm mốc, xông sấy bằng diêm sinh, thậm chí còn có dược liệu giả (ví dụ Hồng hoa thì là nhị hoa Cúc vạn thọ được nhuộm phẩm màu. Dùng những thứ này chỉ có hại thêm cho cơ thể thôi. Các mẹ khi mang thai hết sức cẩn thận khi dùng thuốc bắc, tốt nhất là chỉ dùng khi biết nguồn gốc cuả dược liệu (khó nhỉ, tớ chả biết tt này lấy từ đâu vì ở vn thì họ nhập hàng đâu có rõ nguồn gốc)

9. mauhau

mauhau Thành viên mới

Khó quá nhỉ. thôi thì để số trời vậy. Nhưng mà bác nào có kinh nghiệm về vụ đi canh trứng để sinh con theo ý muốn thì chia xẻ cho em biết với! Em hơi khó về đường con cái nên lo lắng lắm các bác ơi!

10. sammy

sammy Bắt đầu tích cực

ừ, đúng rùi Uyên ơi, mình không nhớ địa chỉ đâu, Uyên muốn sinh con gái hả, hi.hi...

11. imissyou

imissyou Thành viên sắp chính thức

em củng đang uống thuốc nè , phải uống 3 tháng , rồi nghi ngơi 2 tháng nửa mới dược có thai , em mong có 1 đứa con trai , hiihhi , nếu muốn sanh con trai thì 2 vợ chồng phải thay đổi cách ăn uống và kết hơp canh trứng nửa , có mẹ nào có kinh nghiệm không , chia sẻ với hihihihi

12. MẸ WINNI

MẸ WINNI HỘI DÊ 79 SG

mauhau ơi , đến BS canh cho chắc ăn ..