Các mẹ có biết những nơi nào có thể đưa bé 2 tuổi đi chơi cuối tuần không ạh?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi pehau, 4/11/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. pehau

pehau Thành viên đạt chuẩn

Hai mẹ con tớ cũng ít người thân ở gần, nên cuối tuần chỉ có 2 mẹ con chơi với nhau. Tớ định dắt con đi chơi nhưng không biết nhiều nơi dẫn bé 2 tuổi đi chơi. Hồi trước lúc bà ngoại còn ở lại chăm bé, bà ít cho bé dùng sữa ngoài mà bắt tớ phải cho bé dùng sữa mẹ, đoạn này đang cho bé cai sữa thì uống các loại nước nấu từ thịt, rau củ quả các loại. Nhưng tớ cũng nói với bà rằng bé cần dùng sữa ngoài để bổ sung các dưỡng chất cần thiết cho cơ thể. Từ ngày bà ngoại về quê, mình mới dám cho bé dùng thêm Friso Gold để bé cứng cáp hơn, và cũng ít khò khè sụt sịt như trước. Dạo này cho bé đi ra ngoài chơi thường xuyên mà không sợ bé bệnh vặt nữa. Nhưng ngặt nỗi, mình không biết nhiều nơi vì ở cũng hơi xa trung tâm thành phố, vẫn muốn cuối tuần đưa con đi chơi cho con thêm dạn dĩ và cũng khỏe hơn nữa. Có mẹ hay dẫn bé đi chơi ở đâu thì chia sẻ cho tớ biết với nhé. Tớ cảm ơn các mẹ thông thái lắm lắm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi pehau
    Đang tải...

2. Be2009

Be2009 Thành viên rất tích cực

Ðề: Các mẹ có biết những nơi nào có thể đưa bé 2 tuổi đi chơi cuối tuần không ạh?

Đi sở thú, có con vật chỉ cho bé biết vui lắm. Nhớ mang máy ảnh và các thứ cần thiết khác như sữa, khăn....

3. levycuame

levycuame Banned

Ðề: Các mẹ có biết những nơi nào có thể đưa bé 2 tuổi đi chơi cuối tuần không ạh?

các cụ ngày xưa cứ nghĩ chỉ có sữa mẹ mới đầy đủ dinh dưỡng, nói chugn là cũng đúg nhưng thời bi giờ mẹ không chỉ ở nhà chăm con mà còn phải đi làm nên đôi khi cũng không bồi dưỡng được nhiều, vì vậy mất sữa dần, nên phải bổ sung sữa ngoài cho đầy đủ dưỡng chất cho con mẹ nó à. Nhà tớ thì sữa ngoài haòn toàn do mẹ bị mất sữa lúc mới được hơn 1 tháng :( Nhưng mà trộm vía bé uống sữa ngoài phát triển tôt lắm, cũng không bị ốm vặt bao giờ. Cuối tuần thì cả bố mẹ dẫn bé đi dạo ở cv gần nhà thôi, miễn cứ chỗ nào cho bé tập đi an toàn và có nhiều cây xanh là dc mẹ nó à.

4. MeIn&Bon

MeIn&Bon Thành viên kỳ cựu

Nhà mẹ nó ở đâu vậy??????????????

5. bôngxinh2212

bôngxinh2212 Thành viên nổi tiếng

lang thang ra công viên gần nhà thôi mẹ nó ạ....hôm nào có thời gian+thời tiết ngon lành thì cho con đi sở thú

6. gau_con_heo_con

gau_con_heo_con Thành viên chính thức

nhà c ở đâu thế? cuối tuần thì chịu khó cho bé đi vận động với cả nhà, vừa vui mà lại dạn người nữa.

7. quynhnga82

quynhnga82 Thành viên mới

Các cụ vẫn hay cẩn thận thế mà mẹ nó. Tuy nhêin không phải lúc nào pp nuôi con của các cụ ngày xưa cũng đúng cả, mẹ nó cho con uống thêm sữa là phải đấy, phải có thêm dưỡng chất thì con mới khỏe được, mà có khỏe thì bé mới chơi vui được chứ. À, mình có nghe đâu đó câu này mà không nhớ là ở đâu, thấy hay hay: bé khỏe thì cả thành phố đều là sân chơi cho nên cứ chmă làm sao cho con khỏe thì chẳng phải lo chỗ chơi nữa :)

8. khanhthy1306

khanhthy1306 Banned

Em thì cũng chưa có nhiều kinh nghiệm trong việc chăm sóc bé lắm, tuy nhiên thấy trẻ con ở nước ngoài được cha mẹ cho tiếp xúc với thiên nhiên từ rất sớm, họ cho bé đi bơi khi bé mới được vài tháng tuổi, đi công viên... Tuy nhiên môi trường ở VN mình không thể so sánh với họ được nhưng em vẫn ủng hộ việc cho bé ra ngoài chơi nhiều. Mẹ có thể dẫn bé đến các công viên gần nhà, nơi có nhềiu cây xanh, thoáng mát, rộng rãi để bé chơi, đến sở thú được thì quá tuyệt vời. tuy nhiên cần phải quan tâm đến sức đề kháng của bé nữa vì khí hậu ở VN mình nóng ẩm mà nên be rất dễ nhễim các bệnh về đường hô hấp.

9. mickey05

mickey05 Thành viên mới

Trẻ con bây giờ được uống sữa nên cứng cáp và cao lớn, thông minh hơn hồi xưa rất nhiều. Ngày xưa mình thiếu thốn nên lấy đâu được sữa mà uống chứ, thấy thiệt thòi quá

10. chuotmummim

chuotmummim Banned

mẹ nó ở đâu thế để mọi người biết mà chỉ chỗ chơi :) Nhà mình thì chỗ nào cũng có thể là sân chơi của be, miễn bé khỏe thôi, có thể là siêu thị, nhà sách, khu vui chơi, công viên, do trộm vía bé nhà mình sức đề kháng tốt nên đi những chỗ đông người mà chả bao giờ bệnh vặt đâu.

sunflower_sg thích bài này.
  11. sunflower_sg

sunflower_sg Banned

Trộm vía bé nha chị thích thế, bé nàh em thì hầu như tháng nào cũng ho sổ mũi hết, cứ thuốc suốt, rồi bé nóng trong người lên rôm sảy nữa. Chị có cách gì hay chia sẻ cho em với! Làm sao để bé không hay ốm vặt nhỉ?! Với lại cứ thế này em chẳng dám cho con đi đâu chơi nữa, ở nhà suốt mà còn ốm nữa là đi chơi.

chuotmummim thích bài này.
  12. maihoang

maihoang Banned

Khổ, bé mà ốm thì cả nhà gần như ốm theo rồi, mẹ nó cố gắng cho con ăn uống các laọi thực phẩm bổ sung đề kháng cho con nhé! À, mình nghe nói sữa Friso Gold mới bổ sung các khuẩn có lợi, đánh bại các khuẩn xấu, giúp bé tránh được các bệnh về đường hô hấp và tiêu hóa đấy mẹ à, bé nhà mình mới chuyển sang dùng Friso gold này, mùi vị dễ uống, bé thích lắm!

13. nhocTin

nhocTin shop trẻnhỏ.com - welcome

Tớ thường cho bé tới những công viên có hoạt động ngoài trời chơi như: khu vận động ở CV Thống nhất, khu vui chơi ở CV Vầng Trăng, hoặc lên Cung thiếu nhi, vườn hoa Lê Nin, tượng đài Lý Thái Tổ, đi dạo Bờ Hồ, hoặc ngày cuối tuần cho đi xe điện quanh phố cổ, khi nào thay đổi ko khí cho lên Vincom hoặc gò Đống Đa chơi trò chơi, nàng ý thích lắm luôn.

14. halinh0607

halinh0607 Thành viên mới

Bé 2 tuổi rồi mà mẹ nó còn lo gì nữa, tưởng mới có mấy tháng mới sợ chứ. Chị ở cty mình con mới có 6 tháng cty tổ chức du lịch ở Phan Thiết là cả gia đình chị đi cho bé theo luôn rồi. Mà không chỉ đi theo rồi ở khách sạn suốt đâu nhé, sáng chị cho bé đi dạo bờ biển sẵn tiện tắm nắng sớm luôn, chị ấy còn cho bé tắm biển nữa mà về bé chẳng hề ho sổ mũi gì cả. Đến mình cũng phải bất ngờ vì điều đó, chị ấy chia sẻ rằng chị ngày nào cũng cho bé phơi nắng, tiếp xúc với thiên nhiên, mà bé bú sữa ngoài hoàn toàn đấy ạ, mình cũng đang phải học hỏi cách nuôi con của chị ấy đây:p

xuanquang_0612 thích bài này.
  15. xuanquang_0612

xuanquang_0612 Thành viên mới

Bé nhà mẹ ấy cũng uống Friso gold à, mình nghe nói sữa này có bổ sung lợi khuẩn gì đó giúp bảo vệ bé ngay từ bên trong nên mẹ không lo bé bị bệnh vặt gì đâu. Bé mình mới chuyển sang Friso gold được vài tuần nay nên chưa dám nói gì nhiều. À, mẹ nó mà ở Sài Gòn thì cho con đi sở thú ấy, bé sẽ rất hào hứng khi tận mắt chứng kiến những loài thú mà bé mới chỉ được cầm bằng đồ chơi hoặc xem tivi thôi.

16. ngocanh1103

ngocanh1103 Thành viên mới

Bé nhà mẹ nó được bao nhiêu tháng rồi ạ? mẹ nó cho bé đi chơi nhiều thế, chắc là đi chơi về bé không những vui mà con khỏe nên mẹ mới cho đi nhiều thế chứ ạ. Bé em thì chỉ cuối tuần mới cho đi loanh quanh ông bà thôi à, vậy mà ông bà còn xót cháu đấy. giờ phải thay đổi cách nuôi dạy bé thôi, không biết có những cách nào để bé có sức đề kháng tốt để mà mặc sức chơi đùa không phải lo lắng gì nhỉ? E cũng như mẹ chủ top, cho con đi đâu chơi xa là lo lắm.

17. Mecunyeu0804

Mecunyeu0804 Thành viên tích cực

Mình cũng hay cho con lên Tượng đài Lý Thái Tổ, đi quanh Hồ Gươm, Lăng Bác, siêu thị... cũng ít cho con vào vườn Bách thú vì sợ lây nhiễm vi khuẩn, chỉ khi nào con thật sự khỏe mạnh thì cho con vào bách thú chơi một lúc thôi. Chơi ở Lăng Bác là thích nhất, thấy sạch sẽ, không khí trong lành, sân rộng con tha hồ chạy nhảy.

Thanh lý tạp dề, 15k
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/422569-Cần-Thanh-Lý-Tạp-Dề-gấp-FeeShip

18. nhocTin

nhocTin shop trẻnhỏ.com - welcome

Thực ra tớ cũng tâm lí như các mẹ khác thôi, ai chả xót con. Nhưng tớ nghĩ đơn giản là tớ chả bảo bọc con được mãi, vẫn có lúc phải giao con nhờ người khác trông giúp. Những lúc như thế, ai dám chắc con sẽ được bảo bọc như mình làm với con? Thế cho nên, chẳng thà cho nó lê la bẩn bẩn tí ngay từ đầu cho đỡ xót, hihi. Với lại tớ thấy trẻ em nông thôn ấy, lê la đất cát suốt mà trộm vía bé nào cũng khoẻ mạnh, lớn như thổi, chả mấy khi ốm đau bệnh tật. Thêm nữa là khoa học cũng chứng minh là có "bẩn thỉu tí" cũng có khả năng giúp trẻ có sức đề kháng với bệnh tật tốt hơn so với các bé được chăm sóc kỹ lưỡng.
    Ở nhà, thì con nhà tớ cứ đi chân đất mắt toét thôi. Cứ lê la cầu thang, chống cả tay xuống (nhà tớ đi dép vào nhà), tớ kệ, chỉ dặn con là nếu ăn cái gì thì con nhớ xem tay bẩn hay sạch nhé. Lúc đầu còn chưa quen đâu, sau nói nhiều, bé cũng biết đấy.
    Trộm vía, bé nhà tớ sắp được 32 tháng rùi. Đi chơi cũng nhiều. Tớ AQ lắm, nghĩ cực kì đơn giản ấy (đôi khi bị chửi là ngu, hihi nhưng tớ kệ). Cứ thoải mái mà sống thôi.
    Chúc các bé nhà các mẹ luôn khoẻ nhé. Bẩn tí cho sức đề kháng nó quen các mẹ ạ.

khanhthy1306 thích bài này.
  19. khanhthy1306

khanhthy1306 Banned

Ôi, trộm vía bé nàh chị thích thế, cơ mà dặn bé khi ăn nhớ xem tay ẩn hay sạch bé cũng nhớ rửa tay hả chị? Bé nàh em thì chẳng biết lớn lên thế nào chứ giờ càng cấm cái gì bé càng làm ngươc lại ấy ạ, lì lợm lắm cơ, chỉ thích nịnh nọt thôi, nhất al2 khi nào qua nàh ông bà biết được bênh là hư lắm. Em cũng thích quan điểm nuôi con của chị, cứ pahỉ cho con tiếp xúc với thiên nhêin nhiều mới khôn được. Thấy bảo Friso đang có cuộc thi ảnh vì bé khỏe cả thành phố cũng là sân chơi ấy ạ, chị cho bé tham gia thử đi. Em cũng chờ cuối tuần chụp cho be vài pô đây ạ :)

20. levycuame

levycuame Banned

Ôi, nhà mẹ nó gần lăng Bác thích nhỉ, mình mơ ước 1 lần được viêng lăng Bác mà chưa được đây này :) Ơ, mà mẹ nó ơi, mình nghĩ mẹ nó nên cho con đi vườn bách thú để con biết thêm nhềiu con vật, bé nhà mình thích đi sở thú lắm. Quan trọng là mẹ cho bé một sức khỏe tốt bằng việc bổ sung các dưỡng chất cần thiết thì chẳng lo bé nhiễm bệnh đâu mẹ à. Bé mình thích được ba mẹ dẫn ra ngoài chơi lắm!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.