Nỗi lòng cô giáo mầm non

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi mn hương giang, 19/8/2010.

1. mn hương giang

mn hương giang Thành viên tích cực

ngày 19/8/2010
    mình thấy thật buồn. hình như bây giờ niềm tin của phụ huynh đối với cô giáo mầm non càng ngày càng ít đi. Làm việc tại một trường lớn nhưng có lẽ việc phải bỏ ra một số tiền rất lớn để cho con đi học đã khiến cho phụ huynh càng ít tôn trọng cô giáo....
    Ngày... mình thật không còn biết phải nói gì khi nghe phụ huynh cua mình nói " cô bắt cháu thơm tận ba cái, ở nhà cháu mọi người quý lắm cũng chỉ thơm một cái là cùng...". Khổ thế đấy chỉ vì yêu quý các cháu mà "bắt" thơm nhiều cũng là cái tội.
    ngày..."này! cái tay của nó không biết bị làm sao đấy bị đỏ đấy nhé theo dõi đi nhé" nếu chỉ nghe những lời này chắc không ai nghĩ rằng đây là đây là lời của phụ huynh khi đưa con đến với cô
    ngày...lại ngày sáng đến lớp thông thoáng lớp học chuẩn bị cho một ngày mới : đón trẻ, tổ chức các hoạt động, nào ăn, ngủ, học, nghĩ ra các hoạt động cho hs làm...trưa học sinh ngủ thì ngập đầu trong đống sổ sách....chiều sau khi học sinh về hết lại nghĩ rằng vậy là một ngày đã trôi qua
    ngày...cách đây rất lâu khi ấy những học sinh của mình rất nghèo nhưng sao phụ huynh và giáo viên tình cảm với nhau vậy: có những hôm mình trông con cho họ đến 10h tối mà không hề nghĩ ngợi gì, không hề đòi hỏi gì và đáp lại mình nhận được những túi khế từ vườn nhà họ đơn giản vậy thôi nhưng thắm đượm tình cảm
    ngày 19/8/2010 .mình chỉ mong sao ngày mai sẽ là một ngày êm đềm và ngày mai nữa phụ huynh sẽ hiểu được tấm chân tình của mình đối với con của họ mong sao có được một ngày làm việc bình yên để mình có thể chăm sóc, yêu thương các con mà không phải cảm thấy hối hận vì đã chọn nghề này

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mn hương giang
    Đang tải...

2. Mẹ Hiền Minh

Mẹ Hiền Minh Thành viên rất tích cực

Ðề: Nỗi lòng cô giáo mầm non

Chia sẻ với bạn.
    Con tớ đi học cả 2 đứa đều yêu quý cô giáo, tớ thấy trông 1 đứa trẻ đã khó rồi, quản được 1 lũ lau nhau ấy mà bọn chúng vẫn quý, nghĩa là cô giáo rất nhiệt tình và tận tâm mới làm được. Nên vợ chồng tớ biết ơn các cô giáo mầm non lắm.
    Tớ chỉ tiếc là thu nhập của các cô còn quá hạn chế, nên trường mầm non thay giáo viên thường xuyên. Mỗi lần như vậy thấy tâm tư các con cũng bị xáo trộn.

3. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Mình nghĩ ngành nào nơi nào và người nào cũng vậy. Có người tốt kẻ xấu. Cũng ko thể trách tại sao các phụ huynh bây h lại đề phòng cô giáo vì có quá nhiều scandal liên quan đến ngành giáo dục nhất là ngành mầm non. Nhg cá nhân mình nhìn nhận con mình mới đi lớp, mình khá là yên tâm với cô giáo trông con. Cũng rất quý cô giáo. Hi vọng cô giáo ko làm mất niềm tin ở phụ huynh. Và hi vọng các phụ huynh cũng ko nên quá khắt khe săm soi như mẹ chồng soi con dâu thế. Mình bỏ tiền cho con đi học thật. Nhg phải tôn trọng cô giáo thì mới mong cô giáo chăm sóc con mình tốt. Ko phải có tiền là mua được tất cả.
    Đôi điều chia sẻ

4. mn hương giang

cảm ơn các mẹ đã chia sẻ hy vọng giáo viên và phụ huynh sẽ không còn khoảng cách

5. mn hương giang

ừ thu nhập thấp, cv vất vả nhiều áp lực đã rất nhiều gv bỏ nghề.MÌnh làm nghề này đã gần mười năm rồi mấy lần chán nản cũng định bỏ nhưng hình như duyên nợ với trẻ nên không dứt được

6. mn hương giang

ai cũng nghĩ được như mẹ cháu thì tốt quá các cô cũng được an ủi đôi phần

7. cinbaby

cinbaby Thành viên rất tích cực

Tớ thấy các cô giáo giỏi thật, con mình ở nhà 1 ngày thôi, 1 mẹ 1 con mà còn phát điên lên, đấy là chẳng phải làm gì chỉ việc chăm con thôi, thế mà các cô chăm 1 lúc vài chục cháu keke. Con mình ở nhà vớ vẩn mình uýnh cho bỏ xừ í, chứ các cô mà đánh hs một cái thì nhiều phụ huynh lại lắm chuyện cứ nghĩ con mình ngoan lắm :)). Tớ vẫn bảo cô giáo của con tớ là bé hư cô cứ tét vào mông cho vài cái không sao cả. haizz, ngay từ ngày xửa ngày xưa và đến tận bi giờ, tớ chưa bao giờ thích làm giáo viên cả, vì làm nghề này khổ (và bạc) lắm. bé nhà mình ngố lắm nhưng thấy rất quý các cô giáo ở lớp, như vậy mình hiểu các cô cũng phải yêu quý bé, vậy là mình an tâm vui vẻ rồi :D.

Chia sẻ với mẹ nó vậy. Sắp 20/11 rồi, chúc mẹ nó ngày nhà giáo nhiều niềm vui và hp ^^

8. DVP

DVP Bắt đầu nổi tiếng

Chia sẻ với cô giáo, mình ở nhà trông con 1 ngày đã thấy khổ rồi mà cô giáo còn phải trông mấy chục cháu ở lớp nữa, bố mẹ lên thông cảm cho cô nhiều hơn nữa chứ.

9. mn hương giang

hi hi cảm ơn mẹ nó nhé đây là lời chúc tiên của mình đấy.20-11 nămnay nghi sinh con ở nhà nên chắc chẳng học sinh nào nhớ đến rồi.Giá mà có hs gọi điện đến dể chúc mừng thì hp hơn là nhận được quà ấy chứ

10. congaidangyeu

congaidangyeu Banned

Bạn tớ cũng là giáo viên mầm non nên tớ hiểu được phần nào nỗi khổ và khó khăn của cô giáo mầm non, chia sẻ với bạn và chúc bạn 20/11 năm nay nhận được thật nhiều quà và từ nay sẽ luôn được vui vẻ, đạt được mong muốn của mình nhé

11. MENAM

MENAM Bắt đầu nổi tiếng

có phải chị hà ko nhỉ ?//////.................

12. thuloanttl

thuloanttl Bắt đầu tích cực

Chúc các mẹ là giáo viên mầm non ngày 20.11 vui vẻ, hết s choét nhé. Mình cũng học MN ra, học xong thạc sĩ rồi, bây giờ xếp nó trong tủ rồi. Mình ở nhà trông con, đã từng làm hiệu trưởng rồi nhưng vì con nên phải ở nhà thôi. Nghĩ rất buồn vì nghề này, vất vả lắm, có mẹ nào hiểu thì không sao, không hiểu thì... thôi rồi.

13. mn hương giang

ko phải đâu mẹ nó ạ..................

14. mn hương giang

uh đúng là quá vất vả............................

15. mn hương giang

cảm ơn bạn đã chúc nhưng mìng sinh con đang ở nhà nên một bó hoa cũng không có đâu

16. Cun & Lu

Cun & Lu Thành viên kỳ cựu

Chúc bạn ngày 20/11 thật vui vẻ và hạnh phúc .
    Bé thứ 2 nhà mình yêu quý cô giáo mầm non lắm . Mong là có nhiều cô giáo mầm non tâm huyết với nghề và yêu trẻ như bạn .

17. congaidangyeu

congaidangyeu Banned

hix, ở nhà thì đúng là bị thiệt thòi hơn rùi, thôi thì ox cố gắng bù đắp vậy
    Mình tặng mẹ nó cả 1 rừng hoa nhé

Mong mẹ nó luôn tươi vui và đẹp như những đóa hoa này

18. himitsu254

himitsu254 Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng làm gv nhưng của 1 đám hs lớn nhưng trường e học phí cao và có vẻ các cháu nghĩ thế đã là quá đủ nên ko như những trường đh khác. Chẳng cần quà cáp gì nhưng chỉ mong có được tấm lòng học sinh đối với cô giáo mà nghe chừng khó khăn quá chừng. Năm nay vui hơn mọi năm vì nhận đc món quà nhỏ nhỏ của 1 em hs. Chẳng có gì chỉ là 3 chiếc bánh mà thấy vui khôn tả :) vì đó thực sự là 1 món quà có tấm lòng lắm lắm. Dù sao thì cv của e cũng ko vất như cv của chị giữa 1 đám lóc nhóc :D. Giống mấy mẹ ở trên e ở nhà cả ngày với nhóc 1 mình cũng mệt phờ râu :D. Chúc chị 1 ngày 20-11 hạnh phúc. Mong sao sau này bé nhà e đi học gặp đc những cô giáo như chị!

19. mn hương giang

hehe năm nay cũng hạnh phúc vì có các mẹ ở đây chúc mừng.Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều

20. mn hương giang

Cảm ơn mẹ nó nhé. Rừng hoa duy nhất mà mình nhận được đấy