Thuốc hạ sốt dạng siro

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi phamtuyetmai81, 22/11/2011.

1. phamtuyetmai81

phamtuyetmai81 Thành viên rất tích cực

Chào các mẹ!

Tình hình là thế này, con nhà mình đang bị sốt, mình đã cho bé đi khám và bác sỹ kê cho thuốc hạ sốt là viên đạn đút đit, mình mua về và đút cho con nhưng bé khóc ỏm tỏi, không chịu hợp tác nên không thể nào đút nổi, híc. Gọi điện hỏi thì bác sĩ nói đổi loại thuốc hạ sốt dạng bột sủi mùi vị không ngon khiến bé cũng chẳng chịu uống. Các mẹ cho mình hỏi có loại thuốc hạ sốt nào dạng siro cho trẻ em uống không? Tình hình đang gấp quá, nhờ các mẹ chỉ bảo giúp mình với. Rất cảm ơn các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phamtuyetmai81
    Đang tải...

2. nguyendung6391

nguyendung6391 Banned

Ðề: Thuốc hạ sốt dạng siro

đúng là câu mà em đang định hỏi: con em cũng vậy mẹ ạ, mỗi khi cháu sốt, cứ nghe đến uống thuốc hạ sốt thôi là đã sợ tái mặt, em thường cho cháu uống thuốc dạng bột, khó tan mà mùi vị cũng khó uống, người lớn còn khó chịu huống gì là trẻ con,hic...mẹ nào biết loại thuốc nào dạng siro dễ uống thì giới thiệu cho em với. Thanks

3. libra82

libra82 Thành viên kỳ cựu

EM cũng đang có nhu cầu tìm hiểu về thuốc hạ sốt cho con,nên cứ thấy top nào là nhảy vào ngó ngay,hehe..... Thỉnh thoảng vào mấy topic của các mẹ bán hàng xách tay cũng thấy có loại hạ sốt dạng siro,nhg mà giá đắt quá nên ko đú theo được,nếu ở VN cũng sx loại này thì tốt quá!!!!

4. TheMars

TheMars Bắt đầu tích cực

Mình hay dùng loại Ibrafen hạ sốt cho con, vị giống như siro cam rất ngon và dễ uống, hạ sốt nhanh và lâu sốt lại hơn viên đút đít, hồi trước con mình được bác sỹ Tú ở Phòng khám Nhi cao Cầu Giấy kê cho, nhưng liều dùng phải theo cân nặng đấy nên các mẹ hỏi dược sỹ hay bác sỹ cho chắc. Giá thì rẻ, ~ 40K/lọ, hình như 60ml, mấy năm trước ít thấy nhưng dạo này có vẻ phổ biến, nhiều hiệu thuốc có bán.

5. bong09

bong09 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Re: Thuốc hạ sốt dạng siro

nhà mình hay dùng thuốc siro, tên gì chẳng nhớ, ngoài hộp giấy có hình con gấu, hình như của Hàn quốc, thuốc này vị thơm dễ uống, thành phần có ibuprofen giảm đau giúp bé đỡ mệt, các mẹ ra hiệu thuốc hỏi chắc là có đấy

6. phamtuyetmai81

Mình cũng nghe nói có loại siro hạ sốt nhập khẩu của nước nào đó có nhiều vị dễ uống, rất tốt, ngày trước con mình bị sốt cũng gọi điện hỏi nhưng đang hết hàng, có mẹ nào biết về mấy loại siro này không chia sẻ cho mình với.

Sửa lần cuối: 22/11/2011
  7. cocun

cocun Thành viên tích cực

Con mình lần gần đây nhất được kê cho một loại thuốc hạ sốt cũng hay lắm, dạng siro, dễ uống hơn hẳn các loại khác mà con mình từng uống, mình không nhớ tên lắm, để về mình tìm lại đơn bác sỹ kê rồi có gì mình post tên thuốc lên cho mẹ nó tham khảo để cho con uống xem sao nhé, mà hình như thuốc này của Thái lan mẹ nó ạ.

8. libra82

Mẹ nó về xem tên thuốc là j, pót lên cho các mẹ tham khảo, chứ bé nhà em mỗi lần cho uống thuốc thì đến khổ, vừa khóc vừa ho, chỉ lo bn thức ăn bé cho ra hết.hic

cocun thích bài này.
  9. phamtuyetmai81

Mẹ nó nhớ về kiểm tra rồi post lên cho mọi người biết nhé, thời tiết này sợ lắm cơ, bọn trẻ sáng ngủ dậy mũi và cổ toàn đờm xanh, hic, dễ bị VPQ lắm :(.

cocun thích bài này.
  10. cocun

Híc, tình hình là 4h sáng nay con mình sốt rồi hai mẹ ạ, chả hiểu phản ứng thời tiết thế nào mà lại toàn sốt cao, chán kinh khủng. Vì thuốc cũ hết nên đành tạm dùng chống cháy cho con gói thuốc hạ sốt dạng bột sủi mà nịnh mãi con mới chịu uống cho vì nó đòi loại kia, híc. Sáng sớm vội lấy cái đơn cũ của bác sỹ kê cho lần trước để ra hiệu thuốc mua thuốc hạ sốt dạng siro Tylenol, hàng của Thái lan để trưa nay về nếu con còn sốt tiếp thì cho uống ngay. Thuốc này mình thấy lần trước con uống dễ lắm, lại còn xin thêm nữa cơ, híc ....và mình cũng thấy có tác dụng rõ rệt cho con. Các mẹ cứ ra hiệu thuốc hỏi và dùng thử cho con xem sao nhé, thuốc này hóa ra cũng phổ biến lắm các mẹ à.

libra82 thích bài này.
  11. libra82

Em phải note ngay tên thuốc này, trộm vía bé nhà em dạo này chưa thấy sụt sịt, chứ bt cứ chuyển thời tiết là sợ lắm. Mỗi lần con ốm là cả nhà lo nơm nớp:(. Bé nhà mẹ nó đỡ nhiều rùi chứ ah?

12. phamtuyetmai81

Thế hả mẹ nó, thế có những vị gì nhỉ? Mình thích các loại thuốc siro vì dễ uống mà đong được đủ lượng cần thiết chứ cái dạng bột khó lường quá. Chiều về mình qua hiệu thuốc cạnh nhà xem có loại Tylenon của THÁI như mẹ nó bảo không để mua luôn mới được.

13. cocun

Tình hình là con tớ khỏi sốt hoàn toàn sáng nay rồi hai mẹ à, mừng húm :D. Thuốc hạ sốt Tylenol, xuất xứ Thái lan có hai vị nhé: anh đào và nho. Như loại con gái mình uống là lọ 60ml, vị anh đào, dụng cụ đo liều lượng là ly nhựa (vì con gái mình hơn 4T rồi nên bác sỹ kê cho loại này). Còn loại có vị nho thì dành cho trẻ sơ sinh, dạng nhỏ giọt, dụng cụ đo liều lượng là ống đong (giống như lọ Neopeptine ý) các mẹ ạ.

Híc, thời tiết này chả biết nào mà lường nên cứ trữ sẵn trong nhà một lọ, khi cần đến là có cái dùng cho con ngay các mẹ ạ, mỗi lần con ốm cứ như là ngồi trên đống lửa ý. Chiều các mẹ thử ra hiệu thuốc gần nhà các mẹ hỏi xem sao, thế nào cũng có đấy vì thuốc này cũng phổ biến rồi mà.

14. phamtuyetmai81

May quá, con khỏi sốt rồi hả mẹ H, thuốc hạ số Tylenon đó hiệu quả nhỉ, chiều tớ cũng phải mua 1 lọ về dự phòng sẵn thôi.
    Mà thuốc đó có phổ biến không mẹ nó? Giá cả thế nào? Không biết hiệu thuốc cạnh nhà tớ hay mua có không nữa>

15. libra82

Loại này có đắt ko bác??? Ko biết mấy hiệu thuốc gần nhà e có ko nữa.Để e ghi tên thuốc lại,có gì lúc nào cần sẽ ra hỏi.

16. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Có loại siro hạ sốt là Sotstop hay Sostop gì đó các mẹ ạ. Nó là ibuprofen hạ sốt rất tốt và có thể dùng xen với paracetamol trong trường hợp con sốt cao liên tục, vừa hạ xong đã sốt lại mà chưa đủ quãng cách giữa hai lần sử dụng thuốc. Nhưng thuốc này khó kiếm phết, có đợt khan hàng mình phải ra các nhà thuốc trước cổng viện Nhi mua mới có. Không biết giờ đã hết khan chưa

17. ngaxd84

ngaxd84 Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà mình cũng dùng siro hạ sốt sot-stop này rùi, hạ nhanh và tác dụng lâu hơn thuốc dạng bột. Đợt ấy bé bị sốt cao, cho dùng paracetamol đút đít mà không hạ được, phải cho vào viện rồi bác sỹ kê cho siro này, uống thấy ổn hơn. Các mẹ thử xem sao nhé

18. libra82

E phải note tên mấy loại thuốc siro này lại mới được,ra CH thuốc ko có loại này còn mua loại khác.Nhg loại chị nói lại hiếm thế thì chắc CH chỗ nhà e ko có roài,hic hic....

19. cocun

Thuốc này khá phổ biến trên thị trường Việt nam mà chính bọn mình bỏ sót đấy mẹ Mai à, mình ra hiệu thuốc hỏi thì các chị ý bảo là bán từ lâu rồi, hihi. Giá cả cũng rất Việt nam mẹ Mai nhé, giá giao động từ 28-30K tùy hiệu thuốc bán, như mình mua ở hiệu thuốc nhà mình là 28K. Mẹ nó cứ hỏi hiệu thuốc gần nhà mẹ nó xem sao, thể nảo cũng có đấy.

20. cocun

Giá thành rất hợp lý mẹ libra82 nhé, giao động từ 28K-30K, như hiệu thuốc nhà mình bán là 28K mẹ nó ạ. Mẹ nó thử ra hiệu thuốc hỏi xem, mình nghĩ thể nào cũng có đấy.