3 tháng giữa: Thai Nhi Có Nang Thành Dày Ở Đám Rối Mạch Não Thất

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Cunyeu82, 29/6/2009.

1. Cunyeu82

Cunyeu82 Thành viên mới

Hôm nay 22 tuần đi siêu âm thai theo định kỳ bé nhà em có một nang thành dày KT: 4.4mm ở đám rối mạch não thất. Họ hẹn hai tuần khám lại. Em lo lắm các mẹ à. Ko biết nang nước hay nang gì nữa liệu nó có mất đi không? Em làm sao ăn ngon ngủ yên cho đến khi đi khám lại. Có mẹ nào giống em hay có hiểu biết gì về chuyện này không cho em lời khuyên với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cunyeu82
    Đang tải...

2. Cho_Con

Cho_Con Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng ko rành lắm, nhưng tốt hơn hết là để bs chuẩn đoán xem, mong rằng ko có vấn đề gì, bạn đừng suy nghĩ nhiều mà ảnh hưởng đến bé, cứ nghĩ mọi chuyện rồi sẽ qua đi thôi mà. Chúc bạn may mắn nhé.

Cunyeu82 thích bài này.
  3. Memebebe

Memebebe Thành viên mới

Cái này khó nói nhỉ.Lần trước khi em mang bầu được 9tháng,đi khám thai định kỳ ở Nguyễn Chí Thanh (lần đầu tiên khám ở đó),định bụng chỉ để theo dõi nước ối còn hay hết thôi thì tự nhiên bị ông bác sỹ phán là hố sau của con em rộng quá mức quy định (ảnh hưởng đến phát triển trí não).Trời đất như sụp đổ,còn mấy ngày nữa là sinh rồi mà bây giờ lại nghe thấy như thế,em liền lên ngay BV trung ương khoa hội chuẩn trước sinh siêu âm lại thì kết quả lại bình thường.Không còn j để nói...vừa sung sướng vừa bực mình với ông BS ở NCT.Bây giờ con mình đc 17 tháng rồi,phát triển bình thường,nói như khiếu luôn hì hì...Trong trường hợp của bạn,bạn phải bình tĩnh đợi 2 tuần nữa đi siêu âm lại,biết đâu kết quả lại tốt thì sao.Quan trọng là tâm lý của mẹ phải thật thoải mái thì con trong bụng với vui được.
    Chúc 2 mẹ con luôn mạnh khoẻ.

4. Cunyeu82

Cunyeu82 Thành viên mới

5. Cunyeu82

Cunyeu82 Thành viên mới

Mình siêu âm ở viện phụ sản HN định đăng ký sinh ở đấy. Hồi 17 tuần đi siêu âm bé bình thường bác sỹ phán là con gái "xinh như mẹ nhé". Trước đó hồi 14 tuần đi siêu âm ở phòng khám Hoa Hồng cổng viện C họ nói con trai. Giờ 22 tuần đi siêu âm ở phụ sản HN họ nói con mình con trai. Lại như thế nữa. Mình chẳng biết đằng nào mà lần. Không biết con mình hù dọa mình hay bác sỹ nữa. Chuẩn bị làm mẹ lúc nào cũng như ngồi trên chảo lửa vậy. Trời cho con nào cũng được miễn sao con khỏe mạnh các mẹ nhỉ?