Tranh luận: Thẻ Tín Dụng Của Ngân Hàng Nào Tốt Nhất

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi sanotc, 18/6/2010.

1. melinhchuot

melinhchuot Thành viên chính thức

Ðề: Thẻ tín dụng của ngân hàng nào tốt nhất

Mình thấy có bạn gì nói là dùng thẻ việt nam không ra nước ngoài thanh toán được là không đúng. VC mình đi hongkong , sing , Pháp thanh toán bằng thể sacom ầm ầm có làm sao đâu nhỉ? Mình đc mấy bạn HSBC gọi điện hỏi làm thẻ nhưng khổ nỗi mức lương của mình không đủ mặc dù thu nhập thực tế thì cao hơn nhiều. Thế nên mình toàn dùng thẻ của giai nhà mình

Đang tải...

2. nti

nti 0942.986.010

Không phải là không thanh toán ở nước ngoài được, mà chỗ chị định dùng, họ thường quan tâm ngân hàng phát hành (còn thẻ nào thì cũng là thẻ Visa hoặc Master...), nên đôi lúc có chỗ họ không thích hoặc họ kiểm tra thấy khả nghi nên ko cho cà.
    Nếu dùng của HSBC, ANZ thì nó phổ biến hơn nên dễ được chấp nhận hơn.

3. _Xù_

_Xù_ Thành viên chính thức

Ơ em có thấy bị charge phí gì đâu ạ. Được cái em thấy bọn ANZ này có nhiều thể loại được discount lắm nên cũng mê .Hehe

4. littlebear09

littlebear09 Thành viên chính thức

Mình bên tín dụng nhưng hok làm vẻ thẻ, mình chủ yếu là về tín chấp và thế chấp. Còn phí thường niên mình nó chính xác 100%, nếu bạn nào thấy chưa chuẩn có thể lên website tham khảo? Phí thường niên này là phí đóng hàng năm chứ hok phải phí charge khi trading. Thẻ classic 300k/năm, còn gold card là 600k/năm nhé.

Còn khi hok hiểu thì tốt nhất nên gọi lên đường customer service thì sẽ được giải đáp chính xác.

5. keo-lì

keo-lì Thành viên mới

Em cũng đồng ý với chị này ạ! Công ty em sử dụng payroll của HSBC, thế là em có cái visa debit của HSBC. Em chưa đủ đk để mở thẻ credit vì mới đi làm, nhưng thấy các chị cùng phòng xài visa credit rất tiện lợi, nhận chuyển tiền từ nước ngoài về qua mạng cũng được nốt ạ, túm lại là em mê HSBC lắm. Thế mà mấy tháng trước ngu, nó gọi đi làm thì từ chối để đi du lịch, dại thế, hihi...
    Mỗi lần có trục trặc gì em gọi hỏi thì NV quan hệ KH trả lời rất chu đáo, nhiều khi hơi nhiệt tình quá nhưng thế còn đỡ hơn là hỏi ko thèm trả lời, hic... Nhưng có điều em thấy điều kiện để sở hữu thẻ credit của HSBC chặt chẽ và nó kiểm tra rất kĩ càng, dù sao cũng để lợi đôi bên thôi, chị cứ tham khảo, hihi...Còn em đang phấn đấu chờ ngày được cầm thẻ credit xài cho sướng ạ :p. Chúc chị hài lòng với quyết định của mình nhé!

6. Aston_Martin

Aston_Martin Thành viên sắp chính thức

Thẻ tín dụng của các NH nước ngoài thì dễ thanh toán ở nước ngoài hơn. ĐIều này đúng là có cơ sở nhưng các NH ở VN bây giờ cũng hỗ trợ thanh toán rất tốt. Với lại điều kiện để làm thẻ của ANZ với HSBC khá cao, lương trên 8tr chuyển khoản. Còn NH trong nước như Sacombank thì chỉ từ 5tr trở lên chuyển qua tk. Nếu các mẹ có nhu cầu làm thẻ Sacombank Visa hay Master thì call em, e làm miễn phí tận nơi trong Hà Nội. 0932323418( Tuấn)

lyly84 thích bài này.
  7. nti

nti 0942.986.010

Em chưa biết dịc vụ HSBC tốt kiểu gì mà em đi đóng tiền hàng tháng, đến toàn bắt đứng xếp hàng đợi mỏi chân muốn chít luôn, nhiều chị bầu cũng phải đứng xếp hàng. Nhiều lúc tranh thủ tạt ngang nộp tiền vô nhìn thấy đứng xếp hàng rồng rắn chờ nộp tiền là thấy chán rồi.
    Trong khi bên ANZ thì họ có hệ thống lấy số chờ tự động, khác chỉ việc ngồi chờ đến phiên mình vào giao dịch, văn minh lịch sự.

8. Aston_Martin

Nhược điểm của NH nước ngoài là phòng giao dịch rất ít, HSBC làm thủ tục khá lâu, lấy sao kê cũng khá khó khăn. Với thẻ tín dụng trong trước thì ra bất kì phòng giao dịch nào đóng tiền cũng được, chuyển khoản cũng ok, thậm chí thanh toán ngay trên cây ATM

9. kienlua

kienlua Thành viên chính thức

Mẹ nào tư vấn thêm cho mình với. Đang định mở cho xã 1 cái credit, nhưng đọc trên điều kiện thì thấy không giống hoàn cảnh mình.
    Xã nhà mình trước thì lương thoải mái làm credit, nhưng khổ nỗi 3 năm nay tách ra mở công ty riêng, công ty nhỏ, ít người làm nên không thanh toán lương qua ngân hàng. Hihi, giờ chả biết làm sao để đủ điều kiện của ngân hàng?

10. Aston_Martin

Chị tham khảo thêm với các điều kiện thay thế chứng minh thu nhập là sở hữu xe ô tô, HĐ bảo hiểm nhân thọ hoặc thuê bao di động trả sau nhé

Tham khảo chi tiết: https://sites.google.com/site/tindungthe/the-tin-dung-sacombank

lyly84 thích bài này.
  11. Chocochip

Chocochip Thành viên tích cực

ơ sao mẹ nó không dùng internet banking, mẹ nó chuyển thẳng online từ debit sang credit card chẳng cần xếp hàng đợi chờ gi cả. làm lệnh 1s sau là ok ngay tức khắc thậm chí còn có 1 bạn service bên đó gọi điện confirm.
    Trường hợp thẻ Debit của mẹ nó cũng empty thì đúng là phải ra phòng gd gần nhất gửi tiền nhưng cây ATM của bọn này có chức năng nộp tiền mặt, mẹ nó chạy vào nộp chắc ko hết 1p. Rồi về xài internet. Em toàn làm thế :)

lyly84 thích bài này.
  12. dalathanoi

dalathanoi Banned. Cẩn thận! Người này không trung thực.

Mình thấy agribank là chuối nhất....
    mong sao sớm thay đổi.
    hjhix

13. MitBaoTran

MitBaoTran Thành viên tích cực

Chuối như MB ko bạn.
    Cty mình xài MB...
    Chuối ơi là chuối.....

lyly84 thích bài này.
  14. donchip

donchip Thành viên mới

Đánh dấu để khi nào mình triển khai làm thẻ sẽ mời các mẹ :)

15. nti

nti 0942.986.010

Đâu phải ai cũng có đăng ký sẵn dịch vụ Internet banking đâu, đôi lúc tiền cũng ko có sẵn trong tài khoản.
    Còn vụ nộp tiền qua máy ATM thì hình như chỉ áp dụng cho thẻ Debit.
    Còn thẻ Credit thì hình như không có.

16. nti

nti 0942.986.010

Vừa rồi trên diễn đàn có lùm xùm vụ một khách hàng dùng thẻ credit của (ngân hàng bắt đừng chờ khi nộp tiền) phát hành bị móc bóp /rớt mất thẻ, một lúc sau gọi được cho ngân hàng yêu cầu khóa thẻ thì tên trộm đó đã kịp vô Diomond plaza cà mua món đồ giá trị cỡ gần 3000$, giờ đang khiếu nại um sùm vì chủ thẻ nói ngân hàng/ đại lý không check kiểm tra chữ ký người mua hàng nên chữ ký đó không phải của chủ thẻ, còn ngân hàng thì cứ trừ tiền của chủ thẻ và thanh toán cho đại lý kia mặc dù đã được báo là đang khiếu nại...

Lý của khách hàng: Chữ ký ko phải của tôi, nên tôi không chịu trách nhiệm thanh toán

Lý của HS..: Giao dịch đã cà thành công, chúng tôi phải thanh toán cho Đại lý.

Theo em, vụ này thằng ngân hàng HS.. chưa làm tròn, đúng ra nó phải làm rõ, để bọn đại lý biết bài học, bán hàng vô tội vạ khi chữ ký không phải của chủ thẻ vẫn cho cà....

Sửa lần cuối: 4/12/2011
  17. giangmilex

giangmilex Thành viên rất tích cực

e ké chủ top một tí các mẹ cho e hỏi , hôm trước e có làm thẻ tín dụng của sacombank , trước khi làm thì nhân viên tư vấn là chỉ cần sao kê 3 tháng luơng gần nhất, lương mình đc khoảng 7tr và hợp đồng lao động , sổ hộ khẩu , hóa đơn điện , đăng ký thuê bao trả sau , toàn giáy tờ mang tên e là làm đc , hix vậy mà sau một hồi e mất công chuẩn bị , có nhân viên gọi điện check rùi còn hỏi là c muốn nhận thẻ ở nhà hay là ở công ty ?sau thời gian chờ đợi là nữa tháng e hí hửng cứ tưởng mình dủ tiêu chuẩn chỉ chờ đến ngày là lấy , vậy mà cuối cùng e ý thông báo là ko làm đc , lý do là công ty ko trả lương qua thẻ nên ko đảm bảo , mẹ nào bít ngân hàng nào đồng ý làm thẻ khi ko trả lương wa tài khoản ko thì chỉ giúp e với ah , thank các mẹ nhiều

lyly84 thích bài này.
  18. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Mình là khách hàng của ANZ với hạng thẻ Gold, vote cho ngân hàng này và theo như bạn mình làm ngân hàng nói thì dùng Credit card của các ngân hàng nước ngoài thì khi ra nước ngoài sẽ ưu việt hơn !

lyly84 thích bài này.
  19. yeumamtom

yeumamtom Thành viên chính thức

Mình vote cho HSBC
    ANZ mình ko dùng, nhưng thấy chúng nó kêu lởm lắm

lyly84 thích bài này.
  20. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Bạn mình làm ngân hàng Nông nghiệp và VIB nhưng cuối cùng nó bảo mình mở ANZ ...và mình rất hài lòng với service của ngân hàng này.

lyly84 thích bài này.