Hỏi thăm tin tức về trường Trần Quốc Toản (phố Nhà Chung)

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi mehuyanh, 13/4/2009.

1. mehuyanh

mehuyanh Thành viên mới

Con trai mình năm nay vào lớp 1, mình đang định xin cho bé vào Trường Trần Quốc Toản (phố Nhà Chung). Có mẹ nào biết thông tin về trường này cho mình hỏi thăm với. Cô giáo nào dậy tốt, tình hình bán trú ở trường thế nào...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mehuyanh
    Đang tải...

2. Lam Anh

Lam Anh Thành viên chính thức

Bạn định xin cho con vào trường Trầng Quốc Toản phố Nhà Chung ah?
    con gái mình đang học lớp 1 Trường TQT, lớp 1 H cô Cẩm Ly. Cảm nhận của mình sau 1 năm con học ở trường TQT là cô giáo rèn các con về chữ và ý thức học tập khá tốt, các con rất yêu quí cô. Sách vở học hàng ngày các con để ở trường không phải mang về nhà, các bài luyện toán và luyện chữ cô đều soạn photo ra giấy và phát cho các con mang về nhà làm. Thứ năm hoặc thứ sáu hàng tuần có 1 bài kiểm tra cuối tuần về toán và tiếng Việt có chấm điểm và xếp thứ để phụ huynh nắm được tình hình học tập của con mình trong tuần đó.
    Về bán trú mình thấy cũng OK, không có gì đáng phàn nàn.
    Nói chung là ổn bạn ạ. Nếu bạn muốn xin cho con vào TQT thì nên xin sớm đi, sợ muộn nữa thì hơi khó.
    Nói chung các cô giáo khối 1 năm nay của trường TQT đều OK, nhưng nổi bật nhất mình thấy có cô chủ nhiệm lớp 1 A ( mình không nhớ tên cô), Cô Cẩm Ly và Cô Hải Đường.

3. mehuyanh

mehuyanh Thành viên mới

cảm ơn bạn nhé! Mình đã nhờ xin hộ rồi nhưng không biết ai dậy ở trường TQT tốt nhất nên hơi lăn tăn 1 tí. Chắc sang tháng sau trường mới nhận hồ sơ, hy vọng được vào lớp cô Cẩm Ly .

4. Bo Bống

Bo Bống Guest

Ðề: Hỏi thăm tin tức về trường Trần Quốc Toản (phố Nhà Chung)

Tớ đang có nhu cầu tìm hiểu về trường này nên kéo topic này lên, mẹ nào có thông tin gì cho mình xin ít với. Tks các mẹ.

5. yendhnn

yendhnn Thành viên đạt chuẩn

Chị ơi, Bốp nhà em cũng đang học trường Trần Quốc Toản lớp 3H.
    Lớp 1 chị đến làm việc thẳng với cô Hiệu trưởng xin vào lớp cô Cẩm Ly. Cô rèn chữ tốt, nhiệt tình, học sinh rất quý cô.
    Đến học kì 2 lớp 1 các cháu bắt đầu được luyện để vào lớp chất lượng cao, thường là các cháu đứng top 10 sẽ được vào thôi ạ.
    Lên lớp 2 nếu được vào lớp chất lượng cao là tốt nhất, toàn các bạn học giỏi và tương đối ngoan (Không phải khinh thường nhưng mà các bạn lớp ngoài học kém, mải chơi, kỉ luật cũng ko tốt. Điều này do trường nhận cả học sinh đúng tuyến theo hộ khẩu, mà các bạn nào gia đình phố cổ thì thường là con nhà ko phải trí thức, nh thành phần phụ huynh nên các con ko ngoan lắm). Nên con vào lớp chất lượng cao học cùng các bạn giỏi có phụ huynh giáo dục tốt.
    Và hằng năm trường cũng loại các bạn học đuối ra khỏi chất lượng cao và nhận các bạn giỏi ở lớp ngoài vào.
    Nên chi yên tâm nhé. Bốp nhà em rất ngoan và có hiểu biết. Chị cũng nên cho cháu tham gia học ngoại khóa như cờ vua, cờ tướng trường tổ chức. Trí tuệ của các con sẽ phát triển toàn diện.

6. meductue

meductue Thành viên sắp chính thức

cho em tham gia với, con em năm sau nữa cũng vào lớp 1. Em đang không biết cho học trường nào các mẹ ạ!!

7. bebetom

bebetom Thành viên tập sự

Hi ca nha
    Nam nay con gai em cung hoc truong Tran quoc toan nha chung.Em dang lan tan khong biet la co nao day tot o trong truong de xin cho chau!Nho ca nha giup do em .... :)

8. Lihaivan

Lihaivan Thành viên mới

Ôi may quá, cho mình hóng chuyện với nhé, vì con mình năm nay cũng tính xin vào lớp 1 của trường vì đúng tuyến. Vậy có mẹ nào biết số ĐT cô Cẩm Ly hay Hải Đường, Phương Anh thì giúp mình với, mình cần lắm để đang ký cho con học thêm, thấy bảo khởi động rồi đấy ạ!

Thanks các mẹ!

9. bebetom

bebetom Thành viên tập sự

Chao me Lihaivan,
    Con nha minh nam nay xin hoc lop 1 day!Minh nghe noi nhung nguoi da co con hoc roi thi bao co Cam ly thi day tot nhiet tinh nhung hoi kinh te mot chut.Con co Hai Duong day duoc nhung de so sanh thi co Cam ly nhiet tinh hon.Con co P.Anh minh khong co thong tin!Minh nghe noi cung phai xen vao co giao lop chon loc 1 chut nv con se co guong hoc hon la lop tu phan

10. Bo Bống

Bo Bống Guest

Con tớ năm nay cũng vào TQT, tớ thì chả biết cô nào ra cô nào :(, hix, phân lớp nào học lớp đấy vậy.

11. Chip Pi

Chip Pi Thành viên chính thức

Xin vào đó khó không bạn? bạn có mối nào ko pm giúp mình với, mình vẫn chưa xin đựoc vào đó cho con bạn ạ. Thanks bạn nhiều nhé.

12. Bo Bống

Bo Bống Guest

Đây là trường điểm đứng đầu của Hoàn Kiếm đấy bạn, xin ko dễ đâu :(, chả biết con vào học thì thế nào.