có mẹ nào như tôi không?Xin chia sẻ suy nghĩ

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi nguyenthuspa, 13/9/2009.

1. nguyenthuspa

nguyenthuspa *** sara

Tôi luôn phải suy nghĩ mỗi lần mua sữa cho con.Tôi thấy mình thực sự chưa thỏa mãn ,và chưa có lối thoát.
    Tôi và nhà tôi có chiều cao kiêm tốn .(tôi 150,chồng tôi 165)
    Nếu bình thường thì tôi cũng chẳng phải suy nghĩ nhiều ,nhưng gia đình tôi có cơ hội làm việc ở những vị trí khác,tuy nhiên chỉ 1 tiêu chuẩn không thể cứu vãn được.
    Tôi hiểu được rằng di chuyền là số 1
    Nhưng Dinh dưỡng
    Tập luyện ?
    Tôi dùng hết sữa xo,hip...Nhưng có thực sự có tác dụng ?hay chỉ cần vinamilk?
    xin các mẹ chia sẻ,Mặc dù các thông tin từ Vinamilk đưa ra về hiệu quả sữa việt >Nhưng Tôi ...Xin các mẹ chia sẻ chân thành cùng tôi.cảm ơn rất nhiều nhiều các mẹ.
    SARA Spa Gia Lâm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenthuspa
    Đang tải...

2. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Chiều cao ko chỉ do di truyền, dinh dưỡng mà còn do luyện tập nữa Bác ạ. Nhà em bố mẹ em bình thường nhưng 2 cô em gái toàn cao 1m70 và cậu út học lớp 9 mà cao cũng gần 1,7m rồi ạ.

3. nguyenthuspa

nguyenthuspa *** sara

Mừng quá em Mới tập tành vào diễn đàn đã có bác trả lời ,em cảm ơn rất nhiều .
    vậy sữa thì thế nào ạ

4. honmadethuong

honmadethuong Bắt đầu tích cực

hihi,chắc do chị suy nghĩ quá nhiều thôi nên bị căng thẳng là phải.

Em cao 1m60 ông xa có 1m64, ông ngoại bé cao 1m60, ông nội cao 1m5 mấy ý bà nội cháu suốt ngày than thở lo lắng sợ cháu giống ông nội cái chiều cao.

Em thì tất nhiên cũng lo nhưng em tự tin vào khả năng của con mình và cũng cố gắng cho bé ăn đủ chất, ăn nhiều trứng và sữa hơn (sau này ý vì bé mới 3 tháng)

Dù sao thì bé thấp hay cao với em bé vẫn đáng yêu nhất

Chị đừng suy nghĩ quá nhiều nhé cứ thoải mái để còn chăm con cho tốt, bây giờ không như ngày xưa đâu, trẻ em được ba mẹ chăm sóc chu đáo ăn uống đầy đủ nên cao hơn cha ông là chắc hihi

5. Me_Bao

Me_Bao Thành viên tích cực

Bạn cho con đi học bơi nhé, cải thiện chiều cao đáng kể đấy.

6. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

Cho bọn trẻ uống sữa hàng ngày , kể cả khi chúng lớn kết hợp với tập thể thao

7. mimaki80

mimaki80 Thành viên tập sự

Đi bơi có ảnh hưởng tới chiều cao nhưng ko đáng kể. Hãy để tự nhiên cho nó khoẻ:)

8. bo cua tho

bo cua tho Các loại sữa bột em bé

CHị ơi em đọc nhiều sách báo, nghe nói chiều cao do di truyền 70%, 30% còn lại là dinh dữong và tập thể thao. Nhiều gd bố mẹ thấp mà con cao là do gen lặn , ghen trội gì đó em cũng ko nhớ lắm. bé nhà em mẹ thấp tè à , nhưng được cái bố 1m80 nên .......cải thiện đáng kể đo tiêu chuẩn cân nặng thì thiếu nhưng chiều cao thì .......hì trộm vía

9. nguyenthuspa

nguyenthuspa *** sara

cảm ơn các mẹ xinh đẹp

mekhaamình thực sự cảm ơn mọi người nhất là tin của honmadethuong.ÔI bạn lấy ten gì mà mình nghe hơi gegee quá.Mình thực sự suy nghĩ ,mặc dù bây giờ cũng đỡ hơn rồi Nhưng mình vẫn không muốn chấp nhận sự thật nếu bé cũng lunlun như mình.Bây giờ trẻ phát triển chắc chắn sẽ khả quan hơn như bạn nói.Và mình cũng tin vào vào điều đó.
    Mặc dù không đủ chieucao để vào đươc Hàng Không Nhưng cũng chính vì điều đó mà mình đã vươn lên không ngừng bằng con đường riêng của mình,và bằng chính đôi chân ngắnnnnn của mình.Bây giờ mình đang có 1 spa riêng của mình và mình rất vui khi được mời các mẹ đến spa mình thư giãn.Đặc biệt mình giảm 70% cho honmadethuong,mekhanhchip,bo cua tho,mimaki80,motdep
    Mọi người chỉ phải thanh toán 30% của bảng giá sau :
    Bảng giá dịch vụ tại Sara Spa

TÊN DV MÃ THỜI GIAN GIÁ TIỀN Ghi chú
    Mặt cơ bản M1 60p 70.000
    Mặt chuyên sâu M2 60p 110.000 Có Mặt nạ mắt
    Mặt + cổ cơ bản M3 90p 90.000
    Mặt + cổ chuyên sâu M4 90p 150.000 Có mặt nạ cổ

Mặt +cổ + Lưng M5 120p 145.000
    Mặt + cổ +Chân M6 90p 145.000 K làm tay

Lưng + mặt L7 90p 110.000
    Body tinh dầu B8 60p 145.000
    Body đá nóng B9 90p 185.000

Tẩy da chết toàn thân T 45p 135.000 Tắm muối
    Đắp mặt nạ toàn thân Đ 45p 135.000
    Tẩy da chết +Đắp mặt nạ toàn thân TĐ 90p 215.000
    Body trọn gói * 120p 375.000

Tẩy da chết +Massage Chân C 75p 80.000

10. bo cua tho

bo cua tho Các loại sữa bột em bé

Hôm nay mới vào lại topic , cảm ơn mẹ nó nhé , giảm 70% nghe hấp dẫn quá. Chị ở khu nào ạ. Em bận suốt ngày ko biết có thời gian đi được ko?

Lúc đọc bài của chị em chỉ chú ý đến dinh dưỡng cho bé cao. Giờ đọc mấy dòng tâm sự em mới thấy sao mà chị giống em ghê. Em cũng chiều cao khiêm tốn giống chị, mà còn bé cơ, gái 1 con mà chưa đầy 40kg. Em tốt nghiệp ĐH xong thất nghiệp 1 năm trời vì thấp , bỏ qua nhiều cơ hội vì quá cầu toàn. Nhưng cũng may em đã nhận ra c/s đôi khi cũng công bằng mất cái nọ được cái kia, hiện giờ em bằng lòng với công việc đang có (làm ở phòng thiết kế cho công ty xây dựng), mở CH bán sữa ở nhà cho đứa em sinh viên.
    Con em sau này cao hay không em cũng không coi trọng nữa, miễn là nó được hạnh phúc.
    Chúc chị và bé luôn hạnh phúc nhé

11. nguyenthuspa

nguyenthuspa *** sara

có những xúc cảm mà mình luôn kìm nén trong lòng.
    À địa chỉ của ở 235 b nguyễn văn cừ _long biên -hà nộiSara spa Nhé
    Vậy Cửa Hàng Sữa của bo của tho ở đâu vậy .?
    Hy vọng Mẹ nó cũng ở HN

12. nguyenthuspa

nguyenthuspa *** sara

Ðề: có mẹ nào như tôi không?Xin chia sẻ suy nghĩ

Lai ban khoan ve sua.minh thay gan nhu thoi quen dung sua noi dia da co cho dung tren thi truong .nhung du sao thanh phan co trong sua nhap ngoai khong the noi la vi luong bang nhau?co me nao cung suy nghi voi minh k?

13. nguyenthuspa

nguyenthuspa *** sara

Có mẹ nào cho con học bàn tính số học ở dịa chỉ đường nguyễn sơn - gia lâm.k.? Mình có bé gai 5 tuổi dang muốn cho chau học.cảm ơn các mẹ.

14. Chin iu cua me

Chin iu cua me Thành viên rất tích cực

Hic, mình đang rất chi là yêu đời vào đọc cái topic này cũng lo lo. Ông bà ngoại nhà mình người 164cm, người 160cm. Ông bà nội người 160cm và người chưa đc 150cm. Mình 163cm, bố nó nhõn 170cm. Chả biết sau này con có nhùn ko. Nhưng nghe bà ngoại nó đe giống ông bà nội thì nhùn lắm :(

15. SHOP GẤU POOH

SHOP GẤU POOH SHOP GẤU POOH

Chiều cao do nhiều yếu tố qưyết định. Di truyền chỉ là một phần; phần lớn còn lại phụ thuộc vào dinh dưỡng và chế độ luyện tập.
    Bạn nên cho bé ăn nhiều thức ăn có nhiều canxi như: tôm, cua, trứng; Ngoài ra bạn cần bổ sung Vitamin D để cơ thể bé hấp thụ được canxi bằng cách cho bé đi tắm nắng hàng ngày; uống bổ sung vitaminD3 liều cao 6th/1 lần.

16. ngayxuavanay

ngayxuavanay Thành viên mới

muốn con cao cho uống sữa công thức đến 7 tuổi kèm sữa tươi. vậy là ít nhất cũng được 1,7m

17. tuvvbk

tuvvbk TOKYO Wedding CHỤP ẢNH CƯỚI phong cách Đẹp,Lạ

Thật vậy sao bác? Nếu vậy các mom không ai phải lo con nhùn nữa.

18. meChuot

meChuot Thành viên chính thức

Nếu đúng theo lời các bác sĩ nói thì chiều cao của bé khi 2 tuổi nhân đôi lên sẽ là chiều cao bé đạt được khi trưởng thành.
    VD bé nhà tớ lúc 2 tuổi được 89cm, khi trưởng thành sẽ đạt chiều cao 1m78, con tớ là con trai.
    Đấy là bác sĩ nói thế. Còn tớ thấy bây giờ chiều cao của người VN nhìn chung có cải thiện nhiều mà. Đi ra đường thấy các em cấp 2, cấp 3 cao nghều ý, trong khi hồi mình bằng tuổi tụi nó thì mình toàn cao nhất lớp. Nếu cứ theo chiều hướng đó thì khi con tớ học cấp 2, cấp 3 chắc cũng chỉ ở chiều cao trung bình so với các bạn cùng lứa tuổi thôi.

19. nguyenthuspa

nguyenthuspa *** sara

Cảm ơn những chia sẻ của các mẹ .Thế là bé nhà mình đã được 5 tuổi rồi ,MÌnh đã chuẩn bị cho tập 2 ,mọi chuyện không được như mong muốn .Mình vừa phải đi bỏ vì thai lưu.Và đang theo rõ xem có phải bị U sơ tử cung không ?MÌnh rất lo lắng vì nếu bị U sơ thì hình như sẽ khó có ....Giờ đây mình chỉ mong đến sự an lành.Bé đầu nhà mình là con gái,đưa thứ 2 cũng tính tính toán toán Vậy mà .MÌnh thấy tâm lý ai cũng muốn có nếp có tẻ.Nhưng giờ đây mong muốn đó chẳng còn quan trọng nữa .Mình rất sợ phải đối diện với sự thật kia.Qua chuyện của mình ,mình cũng muốn khuyên các bạn còn đang kế hoạch .Bây giờ mình mới biết tại sao kế hoạch lâu lại có nhiều rủi ro.THật buồn ...

20. kunlitilata

kunlitilata Banned

Mình cũng có thể cải thiện chiều cao cho trẻ mà.............grow giúp phát triển chiều cao cũng tốt lắm