Toàn quốc: Biến webcam thành Camera quan sát từ xa giúp các bà mẹ yâm khi không ở bên bé yêu

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi jundat, 20/6/2009.

1. jundat

jundat Thành viên đạt chuẩn

Camera quan sát từ xa giúp các bà mẹ yên tâm khi không ở bên bé yêu

Hệ thống camera quan sát từ xa nhằm phục vụ cho mục đích của mỗi người như: Chống trộm, bảo vệ và giám sát con cái, ghi lại những hình ảnh nhậy cảm...
    Đặc biệt hữu ích cho các bà mẹ khi đi làm mà để con lại nhà cho người giúp việc sẽ không yên tâm một chút nào. Muốn biết con ở nhà ăn ngủ ra sao? Người giúp việc đối xử với con mình như thế nào. Với chi phí cực thấp đến khó tin, chỉ với 300.000 yêu cầu của bạn cũng có thể được đáp ứng. Chỉ với 1 chiếc máy tính, đường internet sẵn có và 1 chiếc Webcam, bạn có thể biến chiếc webcam thành 1 camera quan sát từ xa giúp bạn thấy con mình dù đang ở xa hàng ngàn Km. Nếu không xem trực tiếp được bạn cũng có thể xem lại những hình ảnh đã được chương trình ghi lại vào máy tính bất cứ lúc nào.

Tùy vào nhu cầu và túi tiền bạn có thể chọn thiết bị cho phù hợp từ vài trăm nghìn tới vài triệu đồng để sở hữu 1 hệ thống camera quan sát từ xa.
    Up tài liệu liên quan lên trang đầu cho các mẹ tiên theo dõi:
    http://www.mediafire.com/?b9bfs18ctusze

Các ông bố, bà mẹ có con nhỏ nên đọc thêm cái này.
    Links: http://www.mediafire.com/?hgn3mtkqtjy

Xem thêm các chủ đề tạo bởi jundat
    Sửa lần cuối: 27/12/2010
  2. King of Foods

King of Foods Bắt đầu nổi tiếng

Chào chị, chị có thể nói rõ hơn không, như Webcam loại nào và dùng bằng software gì, ổ cứng bao nhiêu, yêu cầu phần cứng như thế nào? để có thể lưu lại 24h, có gì PM cho King of foods nhé, đăng ký 1 cái cho cửa hàng. Cho tôi xin cả file hướng dẫn cài đặt và cấu hình luôn nhé
    Mở hàng cho Jundat đắt hàng nào

TLM thích bài này.
  3. jundat

Chào King of foods
    Cám ơn King of foods đã quan tâm. xin lỗi vì đã không trả lời ngay đc, mấy hôm nay cty nhiều việc quá

Webcam thì loại nào cũng Ok,từ 100k đến vài trăm k đều có nhưng bạn nên chọn loại có góc mở lớn, hình ảnh không bị giật và chất lượng tương đối nhé. Minh đang test 1 cái webcam trước mua 250k thấy chất lượng cũng tương đối và có thử 1 vài cái có giá cao hơn nhưng kết quả thì lại không bằng.
    Phần mềm thì cũng rất nhiều, nhưng mình thấy mỗi cái có ưu nhược riêng nhưng theo mình thì PM i-catcher hay hơn cả.
    Về cấu hình máy tính không đòi hỏi cao lắm. Còn khoảng trống ổ cứng để lưu lại hình trong 24h thi còn phục thuộc vào chế độ lưu của bạn là lưu dưới dạng ảnh hay video; lưu liên tục hay chỉ lưu khi có chuyển động... và chất lượng fiel đầu ra mới có đc thông tin chính xác. nhưng nơ ở trong khoảng từ 300MB đến 500MB là OK.
    King of foods cho mình biết modem mà bạn đang sử dụng để mình hướng dẫn cấu hình port forward để xem được camera qua mạng.
    Nếu King of foods muốn thì có thể vào xem webcam-camera qua mạng mà mình đang dùng thì mình sẽ PM sau, ở đây là diễn đàn nên mình không muốn đưa lên. Còn lại liệu hướng dẫn cụ thể mình sẽ gửi cho bạn qua mail sau nhé. hoặc cần gì bạn PM hoặc liên lac với mình theo số: 0904737872
    Chúc King of foods kinh doanh tốt nhé.

baohiembuudien thích bài này.
  4. anhtin

anhtin Thành viên tập sự

Hay đấy nhỉ , mình dang quan tâm , bạn mail cho mình những điều kiện tối thiểu để lắp đặt nhé. PM 0913006847 Cảm ơn trước

5. PikaPika

PikaPika Thành viên chính thức

Mình cũng quan tâm đến vấn đề này. PM giúp mình hướng dẫn chi tiết nhé. Tks.

6. jundat

Đã PM cho anhti rồi đó
    Tối thiểu: 01 máy vi tính có kết nối internet và webcam hoặc IP camera là OK.
    nếu là webcam thì giá từ 200-300k là chất lượng tạm ổn. Nếu yêu cầu cao hơn thì cần đầu tư IP camera (IP camera tất nhiên ưu việt hơn rồi) sẽ có góc nhìn, độ phân giải và chất lượng hình ảnh tốt hơn... nhưng chi phí sẽ lớn hơn nhiều, có thể vài trăm nghìn hoặc lên tới vài chục triệu. một IP camera cho chất lượng đảm bảo thì giá phải khoảng 2 triệu trở lên (IP Camera khác với Analog Camera đó nhé, công nghệ analog cũ hơn và cần thêm đầu ghi hoặc card ghi hình)
    Quan trọng là mục đích của việc lắp camera là gì mình sẽ tư vấn cho bạn nên sử dụng thiết bị nào phù hợp và đap ứng các tiêu chí: kinh tế - hiệu quả. còn tiêu chí của mình là: Ngon-bổ -rẻ là ok
    Thân!

baohiembuudien thích bài này.
  7. ayunha

ayunha Thành viên sắp chính thức

Chào bạn!
    hiện tại mình đang làm việc gần nhà, đường truyền Internet mình đang dùng chung cho ở nhà và chỗ làm việc ( khoảng 80m). Webcam thì cũng có rồi, vậy mình muốn lúc ngồi ở nhà có thể quan sát ở chỗ làm việc và lúc làm việc thì quan sát ở nhà ( dĩ nhiên là cả 2 nơi đều có máy tính và Webcam), vậy mình cần phải làm những gì? PM cho mình voi nhé. Thank

8. mecarot08

mecarot08 Thành viên nổi tiếng

MÌnh cũng quan tâm đến việc này, pm cho mình những điều kiện tối thiểu để quan sát bé khi ở nhà với GV nhé! Ngon bổ rẻ!!!

9. ADSL

ADSL Thành viên mới

Bạn ơi! như thế thì lúc nào mình cũng phải bật máy tính à?

10. ayunha

ayunha Thành viên sắp chính thức

Sao không thấy bạn Jundat PM cho mình nhỉ?

hailt.camera360 thích bài này.
  11. heohamzb2

heohamzb2 Thành viên rất tích cực

hay quá, bạn nói rõ chút đc ko?

12. jundat

Uh, có 1 hạn chế khi dùng WC làm camera quan sát so với việc đầu tư một chiếc IP Camera là phải bật may tính thì mới xem online được. Nhưng nếu bạn muốn lưu lại hình ảnh camera ghi được để xem lại sau vì không phải lúc nào bạn cũng online để xem thì dù là dùng IP camera hay WC thì vẫn phải bật máy tình thì mới lưu đc, nếu ko thì sẽ lưu vào đâu
    Thân!

13. jundat

Xin lỗi vì giờ mới trả lời mọi người đc. Đợt vừa qua bận làm báo cáo nên không có thời gian lên mạng.

Bạn ayunha : như vậy về thiết bị là đã Ok rồi, bạn chỉ cần cần cài đặt 1 phần mềm để quản lý WC. còn để xem online được thì bạn cần đăng ký một tên miền miễn phí để sử dụng sử dụng dịch vụ DNS động. Bạn tham khảo thêm: http://www.pcworld.com.vn/pcworld/magazine.asp?t=mzdetail&atcl_id=5f5e5c59565f5e

Có gì bạn cho minh mail cho mình: canhdong@gmail.com

14. jundat

Bạn heohamzb2 có gì chưa rõ cứ nói mình sẽ trả lời, hoặc cho mình mail mình gửi tài liệu hướng dẫn chi tiết cho bạn tham khảo nhé.

Sửa lần cuối: 24/7/2009
  15. jundat

Dịch vụ biến webcam thành camera quan sát đã có mặt tại VN rùi nè:http://lookul.com/home/webcam-camera-quan-sat-tu-xa-qua-mang/1-click-chuot-cho-quan-sat-tu-xa/
    Chắc chỉ triển khai ở SG thui. Nhưng phí 100k/tháng thì cao quá, kiểu "trả tiền cả đời dùng có mấy lần": http://lookul.com/home/phuong-thuc-thanh-toan/
    Đất nước mình còn khó khăn, dân ta còn nghèo sao không chọn phương án tiết kiệm hơn như "Trả tiền 1 lần, dùng cả đời" hoặc không trả tiền vẫn dùng nửa đời nhỉ:confused:

Sửa lần cuối: 24/7/2009
  16. jundat

Đã mail hướng dẫn cho mecarot08, chúc mecarot08 triển khai thành công hệ thống camera nhé! vướng gì call hoặc PM cho mình.
    Thân!

17. dochoithongminh

dochoithongminh Banned. Cẩn thận - Người này không trung thực

hay quá, bạn nói rõ chút đc ko?

18. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Jundat ui, bạn gửi tài liệu hướng dẫn cho mình vói nhé! Cảm ơn bạn nhiùuuuuuu!

19. jundat

namin: gửi tài liệu cho bạn vào đâu đây? cho đc mail đi.
    dochoithongminh: có thể Demo camera của mình ở đây nhé: http://jundat.homeip.net
    Chọn chế độ xem là Live feed (trực tiếp) hoặc Playback (xem những hình ảnh đc ghi lại)

20. MeCuTep

MeCuTep Bắt đầu tích cực

mình cũng muốn tìm hiểu vụ này bạn có thể hướng dẫn kĩ hơn đc ko nhà mình đã có wecam rùi ,