Địa chỉ một nhà may cực kỳ cẩu thả và lừa đảo ở Phương Mai - Nhà may Thanh Nhàn

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi kuncon_lonton, 29/11/2011.

1. kuncon_lonton

kuncon_lonton Thành viên rất tích cực

Dạ, em cực kỳ bức xúc với nhà may Thanh Nhàn - Địa chỉ: 101 - D2 Lương Đình Của - Phường Phương Mai - Quận Đống Đa - Hà Nội - ĐT: 091 6866565 - 043 576 4101.
    Nhà may này theo em tìm hiểu thì do anh Thuận là chủ, với các bài viết quảng cáo rầm rộ trên các diễn đàn và các trang rao vặt ( Thực ra đến hôm nay em mới đọc được) là uy tín và chất lượng. Nhưng thực tế có phải vậy không ạ?
    Vâng, vậy em xin thưa với các chị là em khẳng định 100% là không!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Cách đây hơn 1 tháng, em có đi qua nhà may này và may thử 2 cái quần, đo đạc và thỏa thuận rất rõ ràng là:
    - Quần may dưới rốn
    - Cạp 3f
    - Ống đứng hơi côn
    Có mẫu Catalogue đàng hoàng. Ok! Xong!
    2 tuần sau em đến lấy quần, mặc thử thì ôi zời ơi! Quần may cho em - 1 đứa mới 24t mà như may cho một cô một bác nào đấy 50t. Cạp trên rốn nhưng ko phải kiểu cạp cao, đũng thì dài đến ngang đùi luôn, cạp thì há hốc, kéo lên cho vừa đũng thì cạp lên đến nửa bụng trên, mà kéo xuống cho vừa bụng thì cái đũng nó dài đến nửa đùi....lúc đó em rất nhẹ nhàng bảo sửa lại cho em cả 2 cái. Anh chủ OK!
    Em để lại đúng 3 ngày sau em tới lấy, cả 2 cái không hề sửa cho em mà vẫn bảo là sửa rồi. Em cầm về vui vẻ thôi ko thử, về đến nhà tối mặc thử thì không thể tin được là cả 2 cái quần vẫn y như thế. Hôm sau lại lóc cóc phi từ Phúc Tân xuống Phương Mai để bảo sửa lần nữa.
    1 tuần sau em tới lấy thì đc 1 cái quần nâu đem về, ok thôi cũng vẫn vui vẻ. Nhưng kết quả thì sao, quần vẫn thế, đũng vẫn dài tới nửa đùi, ống thì loe ra trong khi may ống côn đứng, em chán quá thể chán. Nhưng vẫn nhịn.
    Vài ngày sau ( cũng gần 1 tuần) em tới lấy, em lại sơ suất vì lúc đó mệt mà chỉ muốn lấy nhanh nên ko thử mà đem về, sau đó giặt cả 2 cái mang phơi. Hôm sau em mặc thử cái quần đen thì buồn kinh khủng là nó ko hề được sửa 1 tẹo nào và vẫn nguyên như thế. Em bực không đâu kể xiết! Thôi lần này chán lắm rồi, nhờ bạn mang cả 2 cái tới rồi em gọi điện nói rất rõ ràng những lỗi của quần.
    Ra 2 lần sau, ko lấy được, khoảng 1 tuần sau hôm đó thì bạn em đến lấy hộ ( Vì nhà em xa quá, đi lại nhiều rất bất tiện) tối em thử quần thì đúng em chỉ còn nước hét lên. Cái quần nâu không hề sửa gì, đũng dài nhưng cũng còn đỡ hơn cái quần xanh, cạp đằng trước mặc lên thì cao hơn cả rốn, cạp sau lưng thì lại thấp kéo hết cả xuống nhìn rất buồn cười, đến lúc em đặt xuống dưới đất chỉnh thì hỡi ôi, cạp lệch lên lệch xuống, khuy ở một nơi, khuyết ở một nơi, cạp trước thì ngang cạp sau...Thảm nào....em còn phải lấy 1 số quần khác ra so sánh xem quần này bị lỗi ở những điểm gì nữa cơ.
    Lần này thì em bực quá rồi, em nói thẳng bạn em là hôm sau đến cứ làm ầm lên chả cần phải tử tế nữa. Ngay chiều hôm đó em đến lấy quần, chị chủ đích thân chỉnh lại, ok thôi. E mặc thử ngay luôn, nói thật là em chán không buồn bắt lỗi nữa, sửa lại cũng ko tử tế gì hơn, ngay từ lúc đưa, em đã nhìn ngay ra rồi, sửa lại cho em cũng vẫn sửa lệch cái đoạn sau mông. Bây giờ mặc nó cứ kéo về 1 phía. Nói thật với các chị em cũng cầm về luôn coi như mất với nhà này 400k tiền công mà chưa tính tiền đi lại để nhận đc 2 cái quần em sẽ ko bao giờ mặc.
    Em không hiểu anh chị ý mở quán rồi PR là kinh nghiệm nọ kinh nghiệm kia để làm gì trong khi những cái cơ bản sau thì không hiểu hay là không biết:
    - Quần thì cạp sau bao giờ cũng phải may cao hơn cạp trước, chả lẽ anh chị ý nghĩ em không có mông à?
    - Khuyết và khuy khi đặt xuống quần thì phải khớp nhau đằng này cái lệch sang phải, cái lệch sang trái thì mặc khỉ gì!
    - Yêu cầu côn đứng thì may đứng vảy
    - Em cao có 1m5, và anh chị cũng đo đạc hẳn hoi cho em, quần dưới rốn thì may thành trên rốn, đũng quần thì chả khác gì đũng quần tụt, thế thì gọi nó là cái quần gì?
    - Sự thật thà không có khi 3 lần không sửa mà dám đưa cho khách rồi nói là sửa rồi. Đến lúc sửa thì sửa hỏng, rồi lần sửa cuối cũng hỏng nốt!
    - Em mặc thử cho cả 2 anh chị chủ cùng thấy rồi mà vẫn kêu là em chỉ nói thì ko biết sửa thế nào trong khi người ta mặc thử thì ko nhìn ko ngó cũng chỉ ậm ừ kêu để đó rồi lại quay ra đổ tội cho khách.
    - Kết quả là em bỏ ra 400k mua vải, 340k tiền công may và hơn 1 tháng chờ đợi và đi lại không dưới 5 lần để nhận được gì ạ?

Em không hiểu các anh chị nhà may đấy làm ăn kiểu gì vừa kém tay nghề vừa điêu ngoa. Em viết lên đây mong các chị em trên làm cha mẹ có đến đấy may thì cẩn thận ạ. Kẻo tiền mất tật mang như em thì khổ lắm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kuncon_lonton
    Đang tải...

2. gaucute

gaucute Thành viên mới

Ðề: Địa chỉ một nhà may cực kỳ cẩu thả và lừa đảo ở Phương Mai - Nhà may Thanh Nhàn

cái nhà may đó , may thì đắt mà lại còn cá Sấu nữa chứ công những 170k/c mà tay nghề kém, ai đến đấy may 1 lần cũng chạy đứt dép, em đến đấy may 1 chiếc về vứt xó luôn chưa mặc lần nào luôn coi như mất 500k

3. kuncon_lonton

Ðề: Địa chỉ một nhà may cực kỳ cẩu thả và lừa đảo ở Phương Mai - Nhà may Thanh Nhàn

em up lên cảnh báo cho các mẹ đây ạ

4. Mẹ Kiều Phong

Mẹ Kiều Phong

Sao các mẹ lại có thói quen trả tiền trước thế nhỉ????

5. hai_thuan

hai_thuan Thành viên tích cực

mấy nhà may chỗ em cũng thếdawnj may một đằng ng ta may một nẻo,rõ ràng là may đo mà mặc lại bị chật

6. kuncon_lonton

dạ, em cũng thấy anh chị chủ có vẻ hiền lành, nhìn tuổi cũng lâu năm, có nhiều mẫu quần áo treo mẫu rất đẹp mà nói chung là mình xui xẻo gặp phải người cẩu thả và điêu toa nên mang vạ vào thân. lên mạng tra thấy pr rầm rộ lắm nhưng thật ra là thế đấy ạ

7. manukamatong

manukamatong Thành viên rất tích cực

Lần trc đi qua hàng này định vào may, hú vía

8. mekid2010

mekid2010 Thành viên kỳ cựu

Mình không may quần áo bao giờ, toàn đi mua sẵn ưng thì mặc luôn nên không bị thế bao giờ. Chia buồn cùng chủ top!!!!

9. zarahome

zarahome Chăn,gối thêu tay cao cấp

Thực sự đọc bài của chủ Top thấy hoả bốc nghi ngút trong topic thì biết là hoả bốc trong đầu đến cỡ nào rồi. Đọc và không nhịn nổi cười với cái sự tức tưởi của em chủ Top.
    Xin chia buồn cùng em nhé. Chúc em lần sau gặp may mắn hơn. Phát 1 ưng ý luôn nhé.
    Thân ái!

10. cunchingan

cunchingan Bôngbébỏng-Bảobướngbỉnh

hic, gặp những cửa hàng như thế này thì đúng là mất công đi lại mà mua bực vào người.sao bây giờ có nhiều người làm ăn vô trách nhiệm thế nhỉ?

11. lolem_xunghe_1986

lolem_xunghe_1986 Banned

Phải đến khi lấy hàng thì mới trả tiền chứ sao các mẹ lại trả tiền trc?

nhatkycuame2109 thích bài này.
  12. zarahome

zarahome Chăn,gối thêu tay cao cấp

Rút kinh nghiệm là đặt cọc cùng lắm là 50% các mẹ ạ. Nếu làm sai yêu cầu thì lúc đó mình còn có cái mà cứu vớt lại được chứ!
    Hi2! Bé trên avatar là bé nhà bạn ah? Nhìn yêu thế!

13. lanhuong0807

lanhuong0807 Thành viên đạt chuẩn

Sau kinh nghiệm đau thương này thì đề nghị chủ top lần sau nên mua sẵn mặc vừa thì lấy luôn nhé. Nếu muốn may đồ nên chọn một nhà may ưng ý rồi chỉ may ở đó thôi, người ta biết dáng người mình may sẽ ưng và đẹp hơn nhiều (dù sao mua sẵn vẫn hơn)

14. nhatkycuame2109

nhatkycuame2109 Banned

Chuẩn đấy ạ, em may đồ toàn đến khi lấy mới đưa tiền thôi chả đặt cọ đặt kiếc gì, cơ mà toàn em mua vải đến bảo họ may nên chắc họ ko bắt đặt cọc:D

15. yenny198

yenny198 SKINCARE handmade

Em vừa mua đồ nhưng thỉnh thoảng vẫn đi may, nhưng có vẻ cũng chưa tìm được chỗ nào ưng ý quá chứ không đến nỗi như chủ top

16. ngaoopxinh

ngaoopxinh Mẹ cún con

Bây giờ QA may sẵn vừa rẻ vừa đẹp, sao chủ top khổ thế, vừa mất tiền lại mang bực bội vào người.

17. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

may xong mình mới trả tiền chứ nếu trả tiền trước họ sẽ làm ẩu ngay ,nếu trả tiền xong mà mình ra xem thấy xấu mình bảo sửa lại nếu không thì sẽ không gởi tiền thì mới được