Hội các mẹ có chồng nghiện game online! Đả đảo! đả đảo!

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi methoxinh1985, 27/6/2011.

1. bibi2102

bibi2102 Bắt đầu tích cực

Ðề: Hội các mẹ có chồng nghiện game online!!!

Hix hix, chồng em cũng mê Kiếm Thế này, máy tính ở nhà cũng chỉ để cắm chuột kiếm bạc còn đâu thì lão ý ra quán cùng anh em chơi cho vui, kêu là ra quán nó mới có không khí. Em dùng nhiều biện pháp lắm mà chả ăn thua. chán lắm cơ.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

methoxinh1985 thích bài này.
  2. methoxinh1985

methoxinh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Chồng em ra quán khu vực nào thế?????

3. methoxinh1985

Chồng tớ cũng kiếm thế 1 thời, giờ chán game này chuyển sang Tam Quốc truyền kỳ rồi. Vợ chồng ấy ở riêng hay ở với gia đình, bố mẹ chồng có biết chồng nghiện game không? có động thái gì không?

4. bibi2102

bibi2102 Bắt đầu tích cực

Nhà em bên Đông ANh chị ạ, chồng em ra khu gần nhà thui, lão ý còn có hẳn 1 đội Kiếm Thế, đông hơn cả đội bóng ý. Thỉnh thoảng cuối tuần còn thấy rủ nhau ọp ẹp đến tận khuya chả về. Chỉ sợ sau này con zai lại giống bố cái khoản mê game thôi. Chán.

5. mittunbill

mittunbill THÀNH VIÊN HỘI QUÝ HỢI

hic hic, vợ chồng e ở chung với bố mẹ chồng và cả chị chồng, nhưng ăn riêng, BMC e biết thừa c e mê game và nhiều thứ khác nhưng chả mảy may khuyên nhủ đã vậy dụ e để c e ở nhà phụ bà trông cháu ngoại tháng tháng bà trả lương ( thế này gọi là tiếp tay cho con zai bà có thêm thời gian chơi bời ) ấm ức lắm các mẹ ạ! , nhà các mẹ có BMC nào tích cực cổ động con cái chơi bời như nhà chồng e ko?

6. adongfurniture

adongfurniture www.thietbinhatam.net

Xã e thì trò gì cũng chơi hết nhưng chơi đc vài bữa lại chán ngay, hy vọng với vợ ko thế :D

Xã e trò gì cũng chơi đó chị, VLTK, MU, PS, Đế chế... nhưng ko nghiện lắm :D có đợt nghiện thì cũng 1-2 tháng xong thôi ko thấy chơi nữa

Xã e cũng kêu là "mê game còn hơn mê cái khác" e toàn trêu là xã e mê "mấy e chân dài lắm lông" :D xã e thì ko mê đến mức như xã chị, thấy đi cafe 1 lần với bọn bang hội, sau chán ko chơi toàn cho chúng nó nick chúng nó chơi hộ, có lần bán nick đc 100k :D

7. methoxinh1985

Đọc từ đầu tới cuối vẫn chưa hiểu sao zai nhà đồng chí này không nghiện lắm.
    Đến câu cuối mới hiểu, nick của chồng ấy bán đc 100k và có thể đem cho được chứng tỏ cấp độ chưa cao, chưa ham hố lắm, chỉ dừng ở mức giải trí thôi. Mấy gã nghiện nặng thương thuộc loại thủ lĩnh hoặc nick bán ra cũng đc tiền triệu là ít, lần gần đây nhất tớ làm căng, lão chồng mới chịu bán nick và bán được mười mấy triệu í. Nhưng chưa kịp vui đã buồn ngay vì bán nick này lại chơi nick nọ, rồi chán game nọ lại nhảy sang game kia, hiện tại hết cả thuốc chữa. Thực sự là nản các đồng chí ạ.

8. adongfurniture

Bmc mợ thật là bó tay :( bmc e ko biết xã e chơi game, chỉ nghĩ là xã ngồi máy vào mạng và làm việc thôi (mà đúng là xã phải làm việc với mt). Xã e mà ko chơi game thì cũng quen ngồi mạng đến khuya mới ngủ, quen từ ngày sinh viên cầy game tối ngày, có hôm còn đến gần sáng ý. Bọn e ở riêng nên bm ko biết nhưng có lần bc ra chơi thấy xã e thức khuya quá sáng hsau bc bảo trc mặt 2 đứa "con là vợ thì con phải nhắc chồng, đừng để nó ngồi khuya quá sáng lại dậy muộn ko tốt" thế là xã e tởn luôn. Bc e ko thích nói nhiều nhưng bố mà đã nói thì phải xem lại ngay ko chết đòn

9. adongfurniture

Ngày sv chồng e mới cầy ngày cầy đêm thôi mợ ạ còn bây giờ biết "chơi có chừng, dừng đúng lúc" ạ, trò nào cũng chơi nhưng lại nhanh dừng chứ ham đến độ ra quán đánh nữa thì bực lắm. Có đợt chơi cái trò gì mới ra ấy đến h ăn cơm cứ bảo e đợi 1 tý 8h là đến h đánh nhau, bó tay

10. methoxinh1985

Nản nhỉ? nhưng thôi giờ thay đổi là tốt rồi. Chồng tớ độ này cũng ít chơi hơn 1 tí, nhưng hễ cứ sai gì lại "đợi anh 1 tí", điên ruột lắm.

11. mittunbill

các lão này câu cửa miệng là "tí nữa" : dọn sang nhà mới vợ nhờ khoan mấy chỗ để treo ảnh cưới với đồng hồ này nọ, lão í bảo tí nữa thế là tí nữa của lão í đến tận 3 tháng sau đến khi trẻ con nó làm vỡ hết cả đồng hồ lẫn khung ảnh cưới, thế là lão chẳng phải làm luôn, hic. rồi còn nhỡ bao nhiêu việc khác vì cái tí nữa của lão.

12. adongfurniture

chồng e chẳng chơi game mà nhờ gì còn "chờ a 1 tý" nữa là đang cầy game :D trc cầy game vợ nhờ còn xoắn xuýt làm ngay ko sợ vợ ý kiến chuyện chơi game, có hôm còn tự giác gập quần áo cho vợ, giờ ko chơi nên vợ nhờ cũng kệ cứ ngồi đó

13. adongfurniture

Vụ này thì nhà e cũng có đấy, cái bóng điện bếp hỏng, cái ống thoát nc bồn rửa bát tắc. Ko biết là đc mấy tháng rồi làm e nấu cơm cứ nhờ bóng đèn nhà tắm nên nhiều hôm nấu ra đen thui :(

14. nhatkycuame2109

nhatkycuame2109 Banned

Chồng em cứ rảnh ra cái là ôm máy tính chơi đế chế, ham cái trò này từ hồi yêu nhau tới giờ, chả có cách nào làm lão bỏ dc cả:(

15. me&you

me&you Linh Juice -0936009969

Chồng mình thì cứ vừa trông hàng vừa chơi game, ngày nào cũng có thể ngồi đc .Bảo sao mà lại rất thích ngồi trông hàng cho mình

16. me_ti_na

me_ti_na Thành viên tập sự

Chào các mẹ!
    Me_ti_na quay trở lại với tin mừng khôn xiết.Ông xã nhà mình thừa nhận là có mê game đá banh (đúng sự thật) chứ không mê những game khác. Nhưng từ lúc mình làm ùm ì xèo lên trong 3 đêm liên tiếp thế rồi mấy ngày sau và mấy ngày sau nữa đã có sự thay đổi tốt. Rất tốt.
    Đi làm về là ẵm con ra nhà văn hóa chơi. xong về nhà thay đồ tắm rửa, ăn cơm, chơi với con và ru con ngủ. Tối đem laptop vào phòng đọc báo chút xíu là ngủ luôn.Mãi đến giờ là con đeo theo ba luôn mình đỡ tay gì đâu í. Làm lụng việc nhà nhanh chóng hơn. Thích đi đâu là ông í chở đi đó. Nói chung good rồi. Thấy mình có vẻ hài lòng cũng lò mò chơi lại nhưng mà có điều độ (đá banh nên không đến nỗi, coi đá banh hay chơi đá banh cũng giống nhau) nên mình xi xóa. được cái kêu là đứng dậy liền. không dám "một tí, một chút, một xí" gì hết.
    Tính ra phương pháp cũng mình hơi "bao lực" nhưng có tác dụng tốt. quan trọng các chị có mạnh gan không. Chứ không lẻ mình là con người hẳn hoi thế này mà lại đi thua cái "người tình mặt vuông" ấy àh. Đã đến lúc các chị nên bắt anh ấy chọn đi.
    Hoặc vợ hoặc game.
    Có chị nói vì thương con không cha nên không dám làm to chuyện, nhưng mà các ông có nghĩ sợ con không mẹ hoặc sợ bản thân mình không vợ không con hay không? Tại sao phụ nữ chúng ta lại sợ mà không biết đàn ông họ cũng sợ vậy. Con không cha là một lẻ nhưng đàn ông bị vợ con bỏ thí thì lại là lẻ khác to hơn. Cứ "thô bạo" cho họ biết.
    Như nhà em là có tác dụng hẳn ra.
    Chúc các chị thành công.

methoxinh1985mimohk thích.
  17. mimohk

mimohk Đủ quyền lập Họ

e cũng đồng ý với chị, nhiều khi phải làm cho to chuyện thì người ta mới biết dc cái gì là thực sự quan trọng với mình

me_ti_na thích bài này.
  18. mittunbill

các mẹ đã có mẹ nào trị chồng
    thành công chưa?

19. methoxinh1985

Ui chồng mẹ nó cai được thế là cả một quyết tâm lớn vì vợ con đấy! chúc mừng mẹ nó nhé
    Cũng có thể chính vì chỉ nghiện game bóng đá (hình như cái này gọi là trò PlayStation gì gì đó) nên mới dễ cai khác. Các mẹ "xấu số" như em có chồng nghiện game online khác, thời điểm này là "TAM QUỐC TRUYỀN KỲ", ngày xưa thì có LINH VƯƠNG, THẾ GIỚI HOÀN MỸ, KIẾM THẾ, vân vân thì có nhiều mẹ đã dùng hết các chiêu. Chồng em bảo không nhận ra em nữa: ngày xưa hiền thế (hay là giả vờ) mà sao bây giờ hổ báo cáo chồn, xồn xồn như đánh giặc. Ấy thế mà lão cũng cắt đứt được mụ "người tình mặt vuông đâu cơ chứ". Chỉ gọi là đỡ hơn trước thôi. Ngày xưa thì 3 lần cái 15 phút nữa, 7 lượt cái 5 phút nữa, vân vân cái 1 tí mới dứt đc nó ra thì giờ chỉ 2 lần "tí", vợ đến dọa đánh đập xách tai thì đã nhả được "người tình". Vấn nạn xã hội này đến bao giờ ngừng nhỉ?

20. tranh thêu chữ thập

tranh thêu chữ thập mẹ mát tay

Cho tham gia với,chồng nghiện đế chế ko chịu được 1 tối phải chơi 5 trận trên mạng, Nhiều lúc có việc cũng bức xúc lắm,nhất là lúc con tè dầm, vợ ngồi thêu chồng thì cứ chúi vào máy.