Phản hồi về nick PinPinMoom

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi vit1234567, 16/1/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. PinPinMoom

PinPinMoom Banned. Cẩn thận! Người này không trung thực.

Ðề: Phản hồi về nick Hưng KHôi

Dạ xin lỗi chị, chị k biết thực hư thì đừng lên tiếng ở đây. Chị có thể đọc lại cm trên của tôi xem tôi có vô trách nhiệm k nhé, hay quăng đại 1 sdt rồi phủi bỏ tất cả

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. PinPinMoom

Được nếu muốn khiếu nại tôi sẽ hỏi đầy đủ tên lớp chứ tôi chỉ biết nó học DH sư phạm và ngành địa lý

3. Chin iu cua me

Chin iu cua me Thành viên rất tích cực

Nếu như cứ đòi công bằng cho người khác mà nhục thì chị đang chờ để được nhục đấy. Đây là cái nhục có tính chủ quan nhé. Chị chờ tin của em!

4. fang_rong

fang_rong Thành viên kỳ cựu

Số điện thoại mẹ nó đưa mình chưa gọi thử. :D. Thấy các mẹ tranh luận dữ dội quá. Mẹ pinpinmoon có nó sẽ cùng các mẹ liên lạc với em kia. Mà mẹ đầu gọi hỏi rồi thì đến mẹ thứ 2 gọi hỏi cũng 1 nội dung thì nó cũng dễ chối ko nhận lắm.

5. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

PinpinMoon cần cung cấp bằng chứng để chứng minh em Nhung nào đó học trường đại học, quê ở Thanh Hóa, có bố tên là Tân, cậu tên là Vũ? (Các chứng cứ phải là giấy tờ hợp lệ chứ không phải là địa chỉ hay điện thoại bạn đưa cho).

Và để lấy danh dự cho bạn nhanh nhất, bạn cần cung cấp các giấy tờ này trước ngày 31/1/2012. Nếu bạn không có đầy đủ bằng chứng để chứng minh về thân nhân của em Nhung, BQT sẽ có quyết định cuối cùng.

Đề nghị bạn bình tĩnh trong quá trình đối chất. Bạn nên nhớ, nếu bạn cố tình xúc phạm mod và những người có liên quan một lần nữa, điều đó đồng nghĩa với việc bạn đã tự nhận mình là thủ phạm.

6. PinPinMoom

BQT vô lý nhỉ tết nhất đến nơi kêu tôi cung cấp đầy đủ trước 31/1 liệu có quá ép người k?

7. PinPinMoom

Câu này hay nhỉ :D. k được biện hộ , k được lên tiếng và giờ bị chỉa mũi và xúc phạm đến danh dự của tôi cũng k được nói lại . Đúng là có quyền là có tất cả :D

8. Mod MSTD

Tết là dịp bạn về thăm quê nên càng có cơ hội để lấy các bằng chứng về thân nhân của em Nhung đấy bạn ạ.

BQT sẽ không đôi co với bạn. Các bài của bạn sẽ được xóa bỏ vì bạn đã được nói quá nhiều rồi.

Các thành viên không liên quan vui lòng không tiếp tục bình luận và vui lòng kiên nhẫn chờ kết quả của PinpinMoon cung cấp.

9. PinPinMoom

Dạ thưa Mod em k phải quê ở đó là em là người sg sinh đẻ tại sg và cả nhà chồng em vào đây từ năm 54, chẳng có tết nào về quê đâu mod à.:(

10. PinPinMoom

Tôi đã gọi rồi nhưng k thành vì tôi là dâu k phải ruột rà họ còn quay lại chửi vợ chồng tôi vu khống vì ghét nó do trước đã nói nó là kẻ cắp trong nhà. Vì vậy tôi mới đưa sdt của bản thân Nhung đang xài và ba Nhung , tôi còn nói rằng nhờ các mẹ gọi luôn để làm chứng rằng tôi k vu khống nó chứ 1 mình tôi nói ba má nó k tin :(. Tôi còn đưa cả đc nhà ngoài quê nữa mà :(

11. everkissed

everkissed Mẹ Tẹt và Voi

Cứ cho câu chuyện đúng như Pinpinmoom kể, thì ngay từ đầu cách giải quyết của bạn đã làm mọi chuyện rối càng thêm rối, nhiều người gọi dồn dập thế không giải quyết được gì. Chỉ làm cho em Nhung và người thân em ý đề phòng với tất cả nhg ng sẽ gọi điện đến.
    Sự việc như thế này, đến tận nơi 3 mặt 1 lời còn chưa ăn ai, huống hồ chỉ là nói chuyện điện thoại? => Nên cách song song gọi điện không khả thi/hiệu quả chút nào.

Những gì Pinpinmoom nói ra chưa được chứng mình nên không có cơ sở nào để các mẹ đặt niềm tin vào bạn cả, chỉ làm rấy lên nghi ngờ. Chính bạn cũng không tích cực hợp tác giải quyết nên mọi sự mới rùm beng lên. Bạn lại còn bảo những ai không tin/chưa tin bạn sẽ phải này nọ, thì đó không phải là thái độ đúng chút nào, chứ đừng nói là đáng được ủng hộ.

Mình mong chờ bạn tỏ thành ý để giải quyết đến cùng việc này, không phải chỉ vì lấy lại khoản tiền, mà mong bạn không bị hàm oan như những gì trên topic này thể hiện ra.
    Nghĩa là mình chấp nhận mất tiền, nhưng bạn cũng nên bỏ tâm và công sức ra để chứng minh những thông tin bạn cung cấp là đúng, để các thành viên khác phá bỏ nghi ngờ với 1 nick lâu năm và tích cực như bạn.

Hy vong bạn không làm tất cả những người tin tưởng, chia sẻ với bạn (như bạn có kể) và cả mình thất vọng.

12. Mod MSTD

Các bạn có liên quan và không liên quan cứ bình tĩnh. Chúng ta sẽ chờ kết quả chứng minh của bạn PinpinMoon.

Danh sách các bạn đã chuyển tiền cho tài khoản: Nguyễn Quang Minh

Vịt1234567: 350K + 11K phí.
    Baby_bobby: 300K + 21K phí.
    Fang_rong: 350K (2 thẻ điện thoại).
    Amaryllis: 451K.
    Pepper: 540K + 11K phi.
    Tieudongphong: 520K.
    sususukem: 300k+11k phí (thông tin chuyển tiền đã pm cho nick PinPinMoom
    everkissed: 360k tiền 4 bộ Gap + 11k

Nếu vẫn còn bạn nào chuyển tiền cho tài khoản này, vui lòng xác nhận tại topic này. Đồng thời, các bạn cũng chuẩn bị luôn bằng chứng chứng minh đã chuyển tiền phòng khi BQT cần đến.

Cảm ơn các bạn.

13. Amaryllis

Amaryllis Loa Kèn Đỏ

Mình vừa đọc xong tất cả comment của cả nhà sau khi đọc PM của mẹ PinPinMoom. Trước hết, mình cảm ơn thành ý của mẹ PinPinMoon như trong PM gửi cho mình và chia sẻ với rắc rối mà em Nhung đã gây ra cho mẹ nó như trong PM mẹ nó kể. Việc giao dịch mua bán online trên diễn đàn chủ yếu dựa vào lòng tin lẫn nhau, cho nên với tư cách là 1 nạn nhân của vụ này, hiện giờ mình chỉ có thể trông cậy vào Mod và sự hợp tác giúp đỡ của mẹ PinPinMoom. Mẹ PinPinMoom có cho mình số điện thoại và địa chỉ cụ thể. Số điện thoại thì mình chưa gọi do vừa check PM muộn, gọi đêm hôm ko tiện. Mình sẽ thử gọi vào ngày mai xem thế nào (nhưng có lẽ họ sẽ cảnh giác vì mấy mẹ gọi rồi). Còn về địa chỉ thôn xóm nhà Nhung, quả thật mình có cụ thể thì cũng ko làm được gì. Mình ở HN, mà em Nhung ở Thanh Hóa, cũng chẳng băm bổ lao đến "làm cho ra nhẽ" được :). Vì thế, mình đặt tất cả lòng tin vào mẹ PinPinMoom vì mẹ nó đã nói là sẽ giúp mọi người bị lừa tiền lấy lại công bằng ở 1 comment trước. Mẹ nó cũng ko cần phải bức xúc quá, nếu mình ngay thẳng thì mọi hiểu lầm sẽ được làm sáng tỏ mà. Hiện tại theo list của Mod thì số tiền của mọi người bị lừa lên đến hơn 3 triệu rồi. Mình vừa search luật hình sự thì ra cái này: Theo quy định tại Điều 139 Bộ luật Hình sự năm 1999 và được sửa đổi bổ sung năm 2009 thì người nào dùng thủ đoạn......chiếm đoạt số tiền từ hai triệu đồng....
    Như vậy chỉ cần chiếm đoạt số tiền từ hai triệu đồng thì người có hành vi chiếm đoạt đã có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sự về tội lừa đảo.
    . Mình nghĩ là cái em Nhung kia có thể đang theo dõi topic này. Nếu còn nghĩ đến công sức mười mấy năm ăn học, tương lai phía trước, thì hãy hợp tác với mẹ PinPinMoom giải quyết rốt ráo vấn đề, trả lại uy tín cho chị dâu của mình. Em đừng nghĩ em cầm được tiền của mọi người mà nhởn nhơ được mãi đâu, của thiên trả địa em ạ!
    Mình tạm có mấy lời như vậy...

14. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

@Pinpinmom:

Có lẽ mod mstd đã hỏi bạn câu hỏi khó và thời hạn quá dài có thể khiến mọi người mệt mỏi. Vậy bạn vui lòng trả lời những câu hỏi sau đây một cách ngắn gọn nhé:

1. Cô bé Nhung đã về quê vào ngày 20 âm lịch vừa qua đúng không?

2. Họ tên đầy đủ của cô bé ấy là gì?

Cám ơn bạn,

15. everkissed

everkissed Mẹ Tẹt và Voi

Mình tôn trọng ý kiến của Mod là chờ phản hồi của PPM về cách xử lý trước mắt của Mod là chứng minh nhân thân của em Nhung.
    Mình chưa đưa các thông tin mà PPM đã PM cho mình lên đây vì tôn trọng quyền riêng tư của bạn ý, trừ khi Mod yêu cầu cần cung cấp thông tin.
    Còn về các số đt PPM đã hỏi từ mẹ chồng bạn ý rồi gửi cho các mẹ bị lừa, hôm qua mình chưa có gọi, vì nghĩ không giải quyết được gì. Nhưng sáng nay mình đã gọi cho cả 2 số đó, hy vọng có thêm thông tin hữu ích.
    o Gọi cho số của Nhung:
    - người nghe không nói giọng Thanh Hóa, nói giọng miền Nam,
    - ko trực tiếp xác nhận tên Nhung nhưng có hỏi tiếp "Bạn là ai?" thì mình nghĩ coi như ngầm xác nhận đây là Nhung, hoặc đây là số của Nhung.
    - Tiếp theo mình hỏi thêm 1 vài thông tin, có phải bố tên là Tân thì trả lời là "không".
    Rồi sau đó nói đại khái "ở đây ồn quá, có gì thì nhắn tin" rồi cúp máy
    o Gọi cho số ba Nhung:
    - Người nghe giọng nam miền Nam, tầm 30t, xác nhận đúng tên Tân, nhưng ko phải họ Hà.
    - Mình hỏi có phải chú Tân, có con tên Nhung không thì trả lời: trời ơi, còn chưa có vợ, làm gì có con!
    Vậy là mình xin lỗi nhầm máy và cúp máy.

Mình cam đoan nội dung trên đây là sự thật.
    Mình cũng mong các mẹ nào bị lừa ,đã gọi điện thoại đến các số được cho là của Nhung và ba Nhung, vào đây cung cấp thêm thông tin. Dẫu chỉ là lời nói qua điện thoại, và quan điểm của mình vẫn như hôm qua - nghĩa là không trông đợi gì, nhưng biết đâu khi tập hợp thông tin lại tìm ra sơ hở của em Nhung kia và nhìn rõ sự thật hơn.
    BR,

16. fang_rong

fang_rong Thành viên kỳ cựu

Mình trả bằng thẻ nạp nhưng nhờ mua hộ thẻ nên ko giữ lại thẻ đó, để lấy được số seri. Lần trc mình mua hàng trong Đồng Nai cũng trả bằng cách này nhưng ko có chuyện gì xảy ra cả, mình ko có bằng chứng xác thực chắc khó đòi lại được. :(

17. Mod MSTD

PinpinMoon vui lòng xác nhận các câu hỏi trên trong vòng 24h. Nếu trong vòng 24h, bạn không cung cấp thông tin trên, BQT sẽ coi như bạn đồng ý với việc em Nhung là không có thật.

18. baby_bobby

baby_bobby Bắt đầu nổi tiếng

Hôm qua mình cũng đã gọi tới số đt mà mẹ PinPinMoom cung cấp. Mình gọi từ máy bàn công ty. Khi mình có hỏi đầu dây bên kia nội dung sau:
    Cho cháu hỏi có phải bác là Hà Duy Tân k? Ủa, cô gọi lộn số rồi, tôi họ Phạm, tôi không biết ai là Hà Duy Tân hết
    Thế bác cho cháu hỏi nhà bác có em Hà Thị Kiều Nhung không ạ? Không, nhà tôi không có ai tên là Nhung hết.
    Ơ bác ơi, cháu xin giới thiệu cháu có mua hàng của em Nhung qua mạng internet, em Nhung nhà bác đã lừa đảo bán hàng thanh lý để chiếm đoạt tài sản của mọi người. Cháu được 1 người tên Trang cho tên, sdt và địa chỉ nhà bác để nói rõ việc này. Sao lại có thể lộn số được ạ. Bác cho cháu hỏi có phải bác ở Xóm 6,.....Tĩnh Gia, Thanh Hóa không ạ? --> Ủa cô ơi, tôi ở Quảng Ngãi mà, tôi đâu có biết Thanh Hóa đâu.
    Mình sợ ấn nhầm số đt, nên hỏi lại người đó có phải số của bác là...... thì người đó nói "Đúng rồi, số của tôi dùng từ năm 2004 mà"
    Sau đó mình chào, xin lỗi và cúp máy. Sở dĩ mình phải hỏi dài dòng , xác thực thông tin vì để xem người nghe có sơ hở gì không. Nhưng từ đầu đến cuối họ đều chối thông tin.
    Việc họ chối thông tin thì cũng có thể xảy ra vì họ bị nhiều người gọi điều tra thông tin nên chắc chắn họ đề phòng và chối bỏ mọi thông tin. Mình không gọi cho em Nhung nữa vì mình nghĩ rằng nếu có gọi thì cũng không giải quyết dc, em ấy có thể không thừa nhận là Nhung thì mình cũng không có cách nào khác.

19. PinPinMoom

Xin lỗi vì để các mẹ đợi vì mình phải về bên nhà giải quyết. Sau khi mình nói rằng các mẹ đòi thông tin đầy đủ để kiện lên trường Nhung thì Nhung đã nhận tất cả. Việc họ tên đầy đủ của Nhung là Hà Thị Kiều Nhung và mình đã có nói rõ ràng họ tên trong pm cho các mẹ bị hại. Giờ ba mẹ Nhung hứa sẽ trả toàn bộ số tiền em Nhung lừa nhưng vì nhà làm nông cũng k dử dả gì giờ nhờ mẹ chồng mình và 2vc mình đứng ra giải quyết trước. Mong các bạn bị hại gởi lại thông tin chuyển khoản để sáng mai 2vc mình đi ck lại cho các mẹ. Cám ơn rất nhiều !

20. Mod MSTD

Pinpinmoon đã nhận trả giúp số tiền trên, các bạn đã chuyển tiền vui lòng cung cấp bằng chứng giao dịch để pinpinmoon thanh toán trước 15h ngày mai.

Sau khi nhận được khoản chuyển, các bạn vui lòng đưa thông tin tại toppic này để bqt theo dõi.

Về phía pinpinmoon, bạn vẫn cần trả lời cho câu hỏi sau: em nhung đã về quê vào ngày 20 âm lịch?

Sửa lần cuối: 19/1/2012
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.