Cần giúp: Xin Hỏi Phòng Khám Nha Khoa

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi thanh93nb, 6/2/2012.

1. thanh93nb

thanh93nb Bắt đầu tích cực

Mình muốn nhờ các mẹ giới thiệu phòng khám nha khoa tốt mà giá rẻ, gần khu vực quận Thanh xuân thì càng tốt.
    Mình chỉ lấy cao răng và hàn răng sâu thôi. Mong các mẹ giúp đỡ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanh93nb
    Đang tải...

2. lam_dinhhoa

lam_dinhhoa Thành viên chính thức

Ðề: Xin hỏi phòng khám nha khoa

Nếu thế thì nên đấn phòng phám chuyên RHM thì tốt hơn. Còn PK Đa khoa thì mẹ cháu có thể chạy qua Thái Thịnh cũng tốt rộng và sạch sẽ.

3. mesaudo

mesaudo Bắt đầu tích cực

Mình thấy phòng khám nha khoa Happy Dental ở quán sứ là tốt và tận tình, mình cũng làm răng ở đấy rùi còn tốt hơn cả Minh Sinh ý. Mình ko nhớ rõ là địa chỉ bao nhiêu quán sứ nữa? Mẹ nó đến đó thử xem

4. meanhuy

meanhuy Thành viên tích cực

mình hay khám răng o phòng khám răng của Bác sỹ Đào Chí dũng (44 đuong phùng hung, gần viện 103), thấy rất tốt. Mỗi tội hoi xa nhà bạn nhỉ.

5. xuongrong_8x

xuongrong_8x Bắt đầu nổi tiếng

ở ngã tử sở mình thấy có mấy hiệu làm răng to to đấy.thấy treo giảm giá suốt.

6. heoconytcc

heoconytcc Bắt đầu nổi tiếng

Em mới đi nhổ 2 cái răng số 8 về, 1 cái mọc lệch, 1 cái ở trên cái mọc lệch, nên phải nhổ luôn, ở pk Nha khoa NHư NGọc í ạ, chất lượng dịch vụ rất tốt, mỗi tội đắt, hix, e nhổ 2 cái hết 1tr4, chúa ơi, may là em cầm tiền đi mua sữa cho con, ko thì chết

7. sakuda

sakuda Bắt đầu tích cực

em thấy ở Răng Hà Nội trên đường Láng Hạ vừa nhiệt tình, vừa sạch sẽ, giá cả vô cùng ổn ạ

8. gaucuame

gaucuame Banned

Em cũng đang có nhu cầu nhổ răng số 6 hàm trên vì sâu quá lâu giờ nó đã vỡ thành nhiều mảng rất khó chịu, em sợ mấy bác nha sĩ lắm ạ.

9. hoaithanhat

hoaithanhat Bắt đầu tích cực

ở ngã 4 Nguyễn Trãi, Khuất Duy Tiến em thấy cái nha khoa Phương Anh to vật vã đó chị, bạn em đi niềng răng ở đó, chỗ đó khá uy tín nhưng hình như khá đắt

10. orsca

orsca banhangtaikho.enterbuy

Cùng chung mong muốn, con e đang 3 tuổi , cần tìm phòng khám nha khoa uy tín vì e đang thây cháu có hiện tượng sâu răng ạ

11. orsca

orsca banhangtaikho.enterbuy

Sao nhổ những 2 cái cùng lúc bác? Mà sao nhổ răng số 8 mà bác k chuẩn bị trước gì à? E nhổ ở RHM trung ương mất khoảng 1.8 một chiếc bao gồm cả thuốc men.

12. Memiuk0n

Memiuk0n Bắt đầu tích cực

Mình muốn nhờ các mẹ giới thiệu phòng khám nha khoa tốt mà giá rẻ, gần khu vực quận Thanh xuân thì càng tốt.
    Mình chỉ lấy cao răng và hàn răng sâu thôi. Mong các mẹ giúp đỡ

13. binhminh2311

binhminh2311 Thành viên tập sự

Mình nghĩ chắc là do răng khôn của mẹ nó bị biến chứng rồi. Lợi trùm viêm có thể bất cứ lúc nào, sưng to và đau lắm, có nhiều khi còn không há được miệng ra cơ. Chứ mài răng thì làm sao mà sưng hết cả mặt được. :))

14. Huongphamtiki

Huongphamtiki Thành viên chính thức

15. megaucon_hm

megaucon_hm :):):)

Cho mình hóng với, mình cũng có nhu cầu giống chủ top, mà chẳng biết địa chỉ nào cả

16. Nha khoa Song Ngọc

Nha khoa Song Ngọc Thành viên tập sự

Chào các chị em!
    Nha Khoa Song Ngọc - thương hiệu được bảo hộ độc quyền tại Việt Nam, cung cấp các dịch vụ chăm sóc răng miệng với đội ngũ Bs tốt nghiệp Đại học Y Hà Nội, Giảng viên Đại học Y Hà Nội. Công nghệ vô trùng hiện đại, chuyên môn sâu, tận tình, tỉ mỉ và rất chu đáo chắc chắn sẽ là địa chỉ tin cậy của các bạn!
    QUẢNG CÁO KHÔNG BẰNG TRẢI NGHIỆM THỰC TẾ, Nha khoa Song Ngọc rất hân hạnh được phục vụ!
    Tham khảo tại facebook: nha khoa Song Ngọc. Đối diện 35 Yên Lãng - Đống Đa - HN
    Điện thoại: 0462932356
    Di động: 0985906139

Attached Files:

17. nicelife2015

nicelife2015 Thành viên tập sự

Tôi viết bài đánh giá này để nêu cảm nhận của tôi sau khi khám tại 3 phòng khám nha khoa khác nhau.

Vào năm 2016, khi tôi ở tuổi 30, chiếc răng 8 của tôi bắt đầu mọc và đẩy lợi lên, khiến tôi đau răng dữ dội. Sau 2 ngày uống Panadol mà không đỡ, tôi làm việc tại công ty mà răng đau khủng khiếp, đến mức tôi không còn cảm giác với việc gì khác ngoài cảm giác đau. Lúc đó tôi tưởng như tôi đau sắp phát điên hoặc mất trí luôn được.

Đang giờ làm, tôi rời công ty, chạy thẳng sang Nha Khoa 3D ở bên kia đường (520 Trường Chinh, P. Ngã Tư Sở), vì lúc này tôi đau quá không chịu nổi. Ấn tượng đầu tiên là khi bác sĩ yêu cầu mở miệng ra, tôi đau quá không mở nổi miệng, chỉ he hé miệng ra được 1 cm, thì bác sĩ và các phụ tá cười hô hố. Cảm giác của tôi lúc đó thấy như muốn chạy bay ra khỏi chỗ đó, nhưng vì đau quá nên đành chịu.

Sau khi lấy 2 chiếc thìa cạy miệng tôi ra, bác sĩ lấy một chiếc que chọc liên tục vào chỗ đau, khiến cảm giác đau của tôi như tăng lên gấp mấy lần, làm tôi suýt ngất luôn tại chỗ. Bà bác sĩ bảo tôi bị viêm lợi, cần uống thuốc để bớt viêm, xong kê đơn và bán thuốc luôn cho tôi. Sau khi mua thuốc hết 200 nghìn, tôi uống ngay và lê lết trở lại công ty để làm việc. Tôi đi không vững vì cảm giác đau quá khủng khiếp.

Cơn đau hành hạ tôi suốt cả buổi chiều, khi đi xe máy trở về nhà nhiều lúc tôi tưởng như tôi sắp ngất lịm đến nơi. May sao tôi vẫn cố cắn chặt răng và đi được về đến nhà sau 45 phút kẹt xe. Lúc đã về gần tới nhà, tôi nhìn thấy Nha Khoa Tố Nhiên ở 261 Trần Quốc Hoàn, liền vào luôn ở đấy xem sao.

Khi vừa vào phòng khám, anh bác sĩ rất ân cần hỏi han xem tôi bị đau như thế nào, và yêu cầu tôi mở miệng ra để anh kiểm tra. Khi tôi không mở miệng nổi vì quá đau, anh bác sĩ nhẹ nhàng dùng thìa mở miệng tôi ra, cứ vậy từ từ làm, anh rất kiên nhẫn và sau 15 phút cũng làm được. Do mở miệng từ từ nên tôi không thấy đau thêm mấy, lúc này anh bác sĩ mới lấy một cái kim tiêm không có đầu kim, xịt thuốc vào chỗ đau của tôi, khiến tôi đỡ đau đi một chút, rồi anh yêu cầu tôi súc miệng.

Sau khi súc miệng xong, anh nói đã vệ sinh sạch sẽ cho phần lợi bị viêm của tôi, rồi tối nay nó sẽ dịu đi. Khi tôi nói là tôi vẫn cảm thấy rất đau, anh lấy ra một lọ thuốc, bảo là tôi bôi thuốc này bằng tăm bông, sẽ đỡ đau hơn. Thuốc có tên Sindolor, và khi tôi ra về, anh chỉ lấy 5 nghìn tiền lọ thuốc. Anh có dặn khi nào tôi hết viêm thì đến kiểm tra lại.

Về nhà, tôi bôi ngay thuốc Sindolor vào phần lợi bị viêm, và chỉ sau chục phút, cơn đau giảm hẳn, dù còn đau nhức nhưng không ở mức độ không chịu đựng nổi. Hai ngày sau tôi đỡ đau dần và lợi tôi hết viêm, không còn đau nữa. Tôi không quay lại để anh kiểm tra như anh đã dặn.

Hơn một năm sau, tức là tháng 1/2018, chiếc răng 8 cũ lại tiếp tục mọc, và đâm vào lợi lần nữa, khiến tôi đau đớn khủng khiếp. Tôi đau đến nỗi không ngủ được, dù có ngủ cũng hay thức dậy vì cơn đau tê tái giữa đêm, tôi cảm thấy phần lợi đó sưng lên gấp đôi, cọ vào mọi thứ trong hàm tôi. Do đã chuyển nhà qua tận Lê Trọng Tấn, nên tôi đi khám ở phòng khám gần nhà, là Nha Khoa Pháp ở 54 Hoàng Văn Thái.

Anh bác sĩ trẻ ở phòng khám này bảo chiếc răng này mọc xong sẽ hết đau, tôi có thể uống thuốc giảm đau để qua cơn đau, rồi sau này nó sẽ lại mọc lên tiếp và đau tiếp. Anh bảo có một phương án khác đó là nhổ răng, và yêu cầu tôi đi chụp X Quang để anh có thể tiến hành nhổ.
    Sau khi chụp X Quang và mang phim trở lại phòng khám, anh bác sĩ nói chiếc răng này của tôi nhổ hết 1 triệu đồng, ngoài ra tôi còn có 2 chiếc răng 8 khác mọc vẹo, đâm thẳng vào răng nhai, không sớm thì muộn cũng sẽ làm lung lay răng nhai, cũng phải nhổ đi. Nhưng do 2 chiếc răng mọc lệch kia nằm khuất dưới lợi, nên phẫu thuật sẽ phức tạp hơn, chiếc ở hàm dưới là 1tr5 còn chiếc ở hàm trên là 2tr. Anh còn nói thêm, chỗ anh nhổ rất rẻ, chứ nếu là chỗ khác, thì phải 2tr5/chiếc răng đơn giản, còn khó nhổ chắc phải hơn. Anh hẹn tôi sáng hôm sau tiến hành nhổ, vì buổi sáng là lúc cơ thể khỏe mạnh nhất.

Lúc này tôi chuẩn bị ra về, thì anh bác sĩ yêu cầu giữ lại phim X Quang của tôi. Tuy thấy khó hiểu, nhưng tôi nói là cần đem khoe người nhà, và cầm phim X Quang ra về. Tối hôm đó dù đã uống thuốc giảm đau, nhưng cơn đau của tôi tăng dần, và đến sáng hôm sau, thì tôi tỉnh dậy với nửa đầu bên có lợi viêm bị đau buốt, nửa mặt tôi thấy tê dại, mất hết cả cảm giác.
    Cắn răng chịu đau, tôi quyết định sẽ nhổ răng, nhưng tôi cảm thấy tin tưởng Nha Khoa Tố Nhiên hơn, nên đành đi đường xa qua đó để khám. Tới phòng khám nha khoa Tố Nhiên, anh bác sĩ xem phim X Quang của tôi và nói chiếc răng đang làm viêm lợi của tôi thẳng tắp, đẹp như vậy không nên nhổ làm gì. Ngoài ra nếu tôi nhổ chiếc răng này, thì chiếc số 8 đối diện ở hàm trên không có gì để cập vào khi nhai, lâu dần cũng sẽ đụng vào hàm dưới, lung lay và sẽ phải nhổ. Vì vậy anh kết luận tôi không nên nhổ mất cả hai chiếc răng 8 này.

Sau khi mở miệng tôi ra và vệ sinh chỗ lợi bị viêm của tôi bằng thuốc, tôi thấy đau hơn một chút nhưng không còn cảm giác đau tức anh ách vì lợi bị sưng nữa. Anh nói tối nay tôi sẽ thấy đỡ đau hơn, và anh có một phương án để tôi không còn bị đau phần lợi này nữa: Tôi cần uống thuốc kháng sinh, sau 3 ngày nữa khi hết viêm, thì anh sẽ cắt bỏ phần lợi bị thừa. Do anh giải thích vô cùng cặn kẽ và chi tiết, nên tôi hiểu được vấn đề của tôi: Phần lợi bị thừa ra chụp mũ lên chiếc răng 8 của tôi, biến thành một chiếc túi chứa thức ăn thừa cực kỳ kín kẽ mà không chịu mở ra, nên tôi mới bị viêm lợi. Sau đó, tôi hỏi về hai chiếc răng 8 mọc vẹo của tôi ở hàm trên và hàm dưới bên phải, thì anh nói rằng vì tôi chưa bao giờ bị viêm lợi ở những phần đó, và chúng nằm sâu dưới lợi, nên cứ chung sống hòa bình với chúng, không có hại gì cả, và không cần phải nhổ. Anh hẹn tôi là khi nào tôi có thể há miệng to bình thường, thì đến để anh thực hiện phẫu thuật, chi phí không đáng kể.

Điều làm tôi ngạc nhiên nhất, đó là anh không hề lấy phí khám lẫn phí vệ sinh miệng cho tôi, mà chỉ kê đơn cho tôi đi mua thuốc ở hiệu thuốc nào cũng được. Sau khi rời phòng khám Tố Nhiên mà không mất đồng nào, tôi qua một hiệu thuốc gần đó mua thuốc, chỉ mất có 50 nghìn. Trong vòng một tiếng sau đó, có lẽ vì anh đã vệ sinh phần lợi viêm của tôi kỹ càng, mà cơn đau của tôi giảm dần đều, và đến tối thì tôi chỉ còn đau nhâm nhẩm, không đáng kể mấy nữa. Lúc này tôi đã có thể mở miệng gần như bình thường. Sau 3 ngày nữa, tôi chắc chắn sẽ quay lại phòng khám này để cắt bớt phần lợi bị viêm như anh bác sĩ đã yêu cầu.

Ngoài ra, con gái tôi học lớp 2 cũng đã được anh nhổ răng sữa hai lần. Bác sĩ kể chuyện hài cho cháu nghe, và khi cháu đang cười nắc nẻ không để ý, thì đã bị nhổ mất chiếc răng sữa từ bao giờ mà không hay biết. Anh còn lấy phí nhổ răng cho cháu rất thấp (10k/chiếc). Lần thứ hai, thì con gái tôi có chiếc răng đang mọc bị lệch. Nếu là phòng khám khác thì chắc đã yêu cầu gắn niềng răng cho cháu, nhưng anh bác sĩ này lại khuyên cháu chỉ cần khi nào nhớ được, thì đẩy lưỡi vào chiếc răng bị lệch. Vậy là nhờ bố mẹ nhắc nhở và cháu tự giác, mà chỉ sau 2 tuần, thì răng cháu đã mọc thẳng trở lại. Và lần nào thì anh cũng lấy phí khám răng là miễn phí.

Tôi là đàn ông, thường thì tôi rất lười viết đánh giá cho bất kỳ cửa hàng nào, vì tôi hiếm sử dụng facebook, lẫn đọc báo mạng, hay là dành thời gian lên mạng đọc tin tức. Nhưng do gần đây tôi bị viêm lợi gây đau dữ dội, nên mới đi khám tại Nha Khoa Tố Nhiên lần nữa, và tôi phải nói là tôi rất hài lòng về bác sĩ này. Tôi rất mong bác sĩ có tâm như vậy được nhiều người biết đến, và họ được khám chữa bệnh hợp lý, hợp túi tiền nhất có thể, tránh gặp phải những phòng khám moi tiền của người bệnh.

18. mepofesinu

mepofesinu Thành viên tập sự

19. huywilson

huywilson Thành viên tập sự

bạn có thể tham khảo nha khoa ở 99 Trung Phụng nhé