Có nên mua bút bút thông minh cho trẻ tự học tiếng Anh không????

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi hirain, 22/3/2012.

1. hirain

hirain Thành viên tập sự

Bé nhà mình năm nay học lớp 1, xem quảng cáo trên truyền hình thấy bút có thể nói.... thế là cứ đòi mẹ mua bút Smart pen
    Thấy người ta bảo, mua bút này có thể giúp trẻ tự học, nhất là học anh văn
    Bố mẹ nào đã mua, sử dụng bút này rồi thì tư vấn giúp mình với. Cảm ơn các bố mẹ nhiều nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hirain
    Đang tải...

2. bim&ruby

bim&ruby Thành viên rất tích cực

Ðề: Có nên mua bút bút thông minh cho trẻ tự học tiếng Anh không????

nói thật là quảng cáo ầm ầm,mình nghe còn thích.Nhưng tớ nghĩ nếu thêm ít tiền vào mua 1 cái ipad 1 cũ cho con học thì hay hơn,tha hồ chấm đọc thoải mái,ipad nhiều phần mềm cho trẻ con lắm,mẹ nó nghiên cứu kỹ đi

3. hirain

hirain Thành viên tập sự

hj hj, bé mới 7 tuổi mà xài ipad liệu có sao hok bạn?
    Trẻ mà chủ động được vd học tập thì khỏi phải nói rồi, đang tuổi ăn tuổi chơi mà. Chỉ sợ mua xong, ghiền luôn hoặc đến một lúc nào đó lại chán hok muốn học nữa thì hết cách mẹ nó ạ

4. mẹ bông và tây

mẹ bông và tây thật sự là thiên nhiên.

mình dùng,bé nhà mình 5 tuổi nhưng do con còn quá nhỏ nên chóng chán không thích,mình thấy cái này cũng hay nhưng đối với bé lớn hơn chứ nhỏ như con nhà mình là lãng phí.bé cs thể học toán học tiếng việt học tiếng anh...

5. nucuoitretho

nucuoitretho Thành viên mới

hồi bữa sn bé cũng mua cho bé một cái để học nhưng có vẻ lúc đầu thì bé thích thú vì lạ nên đi đâu cũng đòi có bút thông minh nhưng được 1 tuần thì bé bắt đầu quăng bút long lốc luôn, với lại bút này chỉ đọc theo những cái có sẵn trong bộ sách của nó thôi chứ ko có nhiều cái để dạy đâu.

6. smartviet19

smartviet19 Banned

Chào các mẹ!

Thấy các mẹ thảo luận về bút thông minh nên mình tiện ghé xem thế nào. Mình là nhân viên của công ty bán sản phẩm này. Cho Mình xin chia sẻ một số thông tin mình hiểu về sản phẩm này.

Thứ nhất: sản phẩm đã được cấp phép sử dụng phổ biến tại nhiều quốc gia (đặc biệt là châu Á), Nên tính hiệu quả của nó chắc chắn đã được kiểm chứng.

Thứ hai: Sản phẩm bút thông minh tại Việt Nam được sự Chấp thuận của bộ GDĐT về nội dung sách cũng như phương pháp tiếp cận. Vậy nên về nội dung và pp tiếp cận có hiệu quả hay không thì theo mình không cần quá cân nhắc.

Thứ ba: Trên thị trường có nhiều dòng bút thông minh khác nhau. mỗi loại phù hợp với từng lứa tuổi và mục đích sử dụng khác nhau. Vì vậy các mẹ nếu mua nên gọi điện và nhờ tư vấn một cách đầy đủ (lưu ý là nên liên lạc với các công ty hoặc các đại lý phân phối lớn vì các đại lý nhỏ hay cửa hàng, siêu thị chỉ biết bán không biết tư vấn). Có những dòng nặng về học bé nhỏ sẽ nhanh chán, có dòng nặng về giải trí giải trí hết cũng chán. Trong dòng sản phẩm nặng về học lại chia ra các dòng khác nhau: dòng tính năng đơn giản chỉ chấm đọc, dòng tích hợp các tính năng hiện đại hơn như giảng bài kiểm tra trắc nghiệm và chấm điểm tự động....

Với 3 lưu ý trên hy vọng các mẹ/các bố sẽ có cái nhìn đầy đủ hơn về sản phẩm này. Chúc các bố/các mẹ luôn là người mua sắm thông minh!

7. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Nếu có tiền thì đầu tư hẳn ipad nhỉ? khỏi cần bút này nhỉ

8. mekhanh8806

mekhanh8806 Thành viên tích cực

Em thấy chị cùng phòng có mua bút cho con, 1 thời gian bị hỏng gọi điện cho bên bán bảo hành nhưng không được. Giờ con chả động đến, trẻ con nhanh thích nhanh chán, phải là chương trình nào đó linh hoạt thì mới ổn.

9. hoctapthongminh

hoctapthongminh Thành viên mới

Nghe chuyện của chị cùng phòng với chị thì thấy không yên tâm lắm với bút thông minh chị nhỉ? Tuy nhiên em có vài ý kiến sau:
    - Không biết là bạn chị mua bút tại công ty hay đại lý phân phối nào, có phải hàng chính hãng không và chế độ bảo hành hậu mãi ra sao?
    - Sau nữa là về nguyên tắc bảo hành: nếu sản phẩm bị hỏng hóc hoặc lỗi do nhà sản xuất thì bắt buộc họ phải sửa chữa cho mình nếu là hàng chính hãng. Em nói vậy vì một số mẹ khi mua ko tìm hiểu kỹ nên mua chỗ ko đảm bảo, ko chính hãng. Thêm nữa với bất kỹ sản phẩm gì cũng cần sử dụng hợp lý, nếu do bé phá hỏng thì một số trường hợp đâu sửa được nữa.
    - Khi mua bất cứ đồ chơi hay học tập về cho con thì bố mẹ nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng và khuyên con cách dùng hợp lý để đảm bảo hiệu quả cao nhất và tiết kiệm nhất.
    - Khi mua nên tìm hiểu kỹ về sản phẩm và yêu cầu được tư vấn để mua đúng chủng loại phù hợp với con mình như vậy mới thiết thực.

P/S: Em là nhân viên bán hàng cho iToy, em gặp khá nhiều trường hợp và chúng em phải tư vấn chi tiết về cách sử dụng, chức năng sản phẩm và lứa tuổi phù hợp cho phụ huynh. Và bên em luôn lưu ý khách hàng về giũ gìn sản phẩm và các trường hợp bảo hành. Ngoài ra cty luôn luôn update cho khách hàng thông tin mới về giáo trình và phần mềm mới.

10. demvang.com

demvang.com Thành viên sắp chính thức

Có điều kiện thì mua cho bé cũng được hi hi

11. chuotnhat07

chuotnhat07 Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng nghĩ giống mẹ này, cái bút chắc là nó sẽ chán nhanh lắm, thui cứ mua cái Tab cho bé dùng là tiện và chắc là bé sẽ thích hơn đấy.

12. phuongedu

phuongedu

Chẳng có thiết bị gì mà bé tự học được đâu bạn, bạn xác định có mua bút cũng là để giải trí và hỗ trợ bé thôi.
    Ipad cho trẻ 7 tuổi thì theo mình hơi sớm, bé có thể nghiện game bất cứ lúc nào với cái Ipad đấy.
    Còn bút thì tuỳ thuộc sự kề cận của mẹ/ bố với con trong việc con dùng bút , chơi và học với bút bạn nhé, mình ko bít loại bút bạn đưa ra.
    Nếu là người tư vấn, mình khuyên bạn chọn bút của Easy talk với trường hợp con bạn 7 tuổi bạn nhé.

13. ice_cream2012

ice_cream2012 Thành viên tập sự

uhmm... mình cũng thấy quảng cáo rầm rộ cây bút này... nhưng cũng phân vân có nên cho bé dùng k, sợ bé ỷ lại cây bút mà k thèm nhớ bài thì khổ! Tốt nhất là pame cử học cùng con ^^

14. aqsavn

aqsavn www.dendamuoi.vn

Mình thì phân vân vì cái âm thanh của bút chát tai quá.

15. gacon_226363

gacon_226363 Thành viên kỳ cựu

Mình chân thành góp ý là không nên mua đâu. Mình mua cho con mình bởi chiều con nhưng tiền mất mà chả đem lại lợi ích gì. Con đem ra nghịch nghịch vài lần rồi bỏ xó. Tiếng anh thì nghe không rõ nên cũng chẳng ăn thua. Thôi các mẹ cứ theo phương pháp tự dạy có khi còn hay hơn. Được tù nào biết chắc chắn từ đó. Chứ học theo kiểu thích thì học không thích thì thôi, như trò chơi ấy thì chẳng được gì vào đầu đâu.

16. hoctapthongminh

hoctapthongminh Thành viên mới

Mình vừa đọc hết ý kiến của các mẹ trên đây. Mình nhận thấy ai cũng có ý đúng theo quan điểm của mình. Tuy nhiên, việc giáo dục con không thể phó mặc cho nhà trường, thầy cô và càng không thể ỷ vào các thiết bị hỗ trợ được. Vì chỉ có tình thương yêu của cha mẹ mới là quyết định nhất. Chúng ta không chỉ dạy con về văn hóa mà còn là nhân cách nữa. Cho nên việc học và chơi của con các bố mẹ cố gắng dành thời gian nhiều nhất có thể để gần gũi và hướng dẫn cho Bé. Đồng thời với việc lựa chọn thiết bị hỗ trợ phù hợp và các phương pháp giáo dục mới.
    Em cũng là nhân viên tư vấn các loại bút thông minh, vua gia sư... nếu mẹ nào quan tâm gọi tới 0126.317.9933 em sẽ chia sẻ chi tiết. Dù mua hay không nhưng đó cũng là cơ hội để các Mẹ hiểu biết thêm và lựa chọn phù hợp và có ích nhất cho con mình.

17. vitcon_xauxi

vitcon_xauxi Thành viên tập sự

Cũng sắp đến hè rồi.Mình thấy mua bút cho bé học hè cũng đc đó?

18. mechiyeucon

mechiyeucon SÂU CHÍT ĐIỆN BIÊN

Bút chấm đọc giờ có nhiều loại rất phong phú , mỗi loại có công dụng riêng nên các bố các mẹ nên tham khảo xem loại nào phù hợp với con mình . Nếu con của các bạn ở độ tuổi < 12 thì tìm hiểu thử loại bút này xem sao : link đây nhé! http://www.lamchame.com/forum/showt...o-trình-hoàn-chỉnh-và-tiên-tiến-nhất-hiện-nay!

19. Littlehouselittle

Littlehouselittle Thành viên tập sự

Con nha minh dang su dung bút châm đọc học hay cua VTC minh thấy cũng ổn lăm. Có cả phân dạy tiếng Anh cho trẻ với mục đích làm cho trẻ hưng thú và yêu thích. Mình nghĩ răng ở tuổi con bạn cũng chỉ nên cho làm quen thôi chứ đứng đặt nặng vấn đề học tốt tiếng Anh ngay từ bây giờ.

20. vitcon_xauxi

vitcon_xauxi Thành viên tập sự

Tùy vào sản phẩm thôi mẹ ak?Tiền nào của ấy mà?Mẹ có thể tham khảo tất cả các sản phẩm để so sánh chất lượng âm thanh mà?Nếu mẹ có nhu cầu hãy để lại số đt!Mình sẽ gọi tư vấn miễn phí, để hiểu rõ hơn về sản phẩm và có sự lựa chọn đúng đắn cho bé yêu nhà mẹ!