Phải Làm Gì Khi Mẹ Bị Cảm

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi QUANG HUY pt, 23/4/2007.

1. QUANG HUY pt

QUANG HUY pt Thành viên chính thức

Cả nhà ơi cho mình hỏi cái này, Bắp nhà mình mới được hơn 10 tuần, nhưng bữa nay mẹ và ba đều bị cảm ...không biết nó có lây cho bé không ? và mình phải làm gì để đảm bảo an toàn cho bé ???Cả nah 2giúp mình nha, cám ơn lắm lắm !!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi QUANG HUY pt
    Đang tải...

2. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Anh Huy ơi, chắc mấy hôm mạng trục trặc nên các mẹ thông thái chưa giúp anh được.

Thông thường các bé dưới 6 tháng tuổi có sức đề kháng tương đối tốt do bú sữa mẹ (nếu các bé không bú sữa mẹ thì không dám chắc ạ). Với các bé khác thì em không rõ, nhưng với bé Hột nhà em thì trong 6 tháng đầu bé không bị nhiễm cảm từ cha mẹ. Nhưng nếu bé có khả năng bị lây cảm thì chắc cũng khó tránh cho bé được ạ.

3. sammy

sammy Bắt đầu tích cực

lúc bé em mới 1 tháng, em cũng bị cảm, phải đeo khẩu trang cho bé bú sữa đấy anh Huy ơi, nhờ bà ngoại hoặc ai đó trông bé mấy hôm, khi cần tiếp xúc thì mau khẩu trang y tế mang vào, trẻ nhỏ đề kháng yếu lắm, cẩn thận vẫn hơn

4. QUANG HUY pt

QUANG HUY pt Thành viên chính thức

Cám ơn các mẹ, Bữa giờ mình mua luôn một hộp khẩu trang y tế để Ba mẹ dùng khi bồng be..tội nghiệp: Bắp khóc thét lên vì thấy "Người hành tinh" bồng nó ...phải đến khi nghe tiếng cha mẹ thì nó mới im và nhìn với vẻ thăm dò lăm...cũng may, cái ti của mẹ không "đeo khẩu trang" nên nó vẫn bú tôt..Mà hình như nó không bị ép phê gì cái vụ cảm cúm nay..may quá đi!!!Cám ơn các Mum nha!!1