Thông tin: Ưu đãi lớn dành cho các mẹ quan tâm đến hình ảnh thương hiệu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi ola_ole, 29/3/2012.

1. ola_ole

ola_ole Thành viên chính thức

Tình hình là em lập toppic này mới mục đích chia sẻ và tư vấn miễn phí cho các mẹ về logo và hình ảnh thương hiệu của doanh nghiệp, tổ chức mà các mẹ tham gia.
    Có thể vấn đề này các mẹ chưa quan tâm, nhưng thực sự, hình ảnh thương hiệu là vấn đề hết sức cần thiết, bởi đó là hình ảnh đầu tiên mà cộng đồng nhớ tới doanh nghiệp, tổ chức của các mẹ.
    Hiện em đang làm tại công ty TNHH truyền thông A.I.O, chuyên tư vấn thiết kế và xây dựng thương hiệu. Với yêu cầu khắt khe của khách hàng trong việc thiết kế logo và thời gian làm việc, em cũng bổ sung được cho mình 1 số kiến thức cần thiết về thương hiệu. Em hy vọng có thể giúp được các mẹ trong việc có cách nhìn mới về tầm quan trọng của thương hiệu ạ. Mà quan trọng là việc này giúp em được vận dụng những cái mình đã biết 1 cách có ích.

Có thể Logo của doanh nghiệp các mẹ đang trong tình trạng sau:
    - Doanh nghiệp chưa có logo hoặc có rồi nhưng k đẹp và k đồng bộ với các ấn phẩm nhận diện thương hiệu khác.
    - Logo chưa phù hợp với tiêu chí phát triển, tính chất sản phẩm, dịch vụ mà doanh nghiệp kinh doanh.
    - Đường nét, chi tiết logo k được cách điệu, k thể hiện được tính thâm mỹ và hiện đại.
    - Các mẹ gặp khó khăn trong việc sử dụng hình ảnh thương hiệu, ví dụ như khi in ấn logo lên các ấn phẩm...
    - Màu sắc và đường nét logo chưa hợp phong thủy (cái này tưởng chừng k quan trọng nhưng thực ra rất đáng lưu tâm, nó có tính khoa học cả đấy các mẹ ạ).

Em có thể nhận xét, tư vấn hoặc đưa ra các giải pháp giúp các mẹ thay đổi, cải thiện hình ảnh thương hiệu của mình theo hướng tích cực nhất.
    Các mẹ có thể comment bài hoặc gửi hình ảnh đến em theo contact ở chữ ký, để em tư vấn riêng ạ.
    Hy vọng được trao đổi với các mẹ nhìu hơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ola_ole
    Đang tải...

2. Goc_Hanquoc

Goc_Hanquoc Thành viên mới

Ðề: Ưu đãi lớn dành cho các mẹ quan tâm đến hình ảnh thương hiệu

Chào chị Ola.
    Logo của em, bên chị làm rồi, nên e k hỏi nữa.
    Em có 1 ng bạn, có logo thế này, chị thử tư vấn giúp em nhé.
    Logo có hình nửa quả cầu ở bên phải, có mấy dường kinh tuyến và vĩ tuyến ấy (em k nhớ rõ lắm), màu xanh đậm. Bên trái phía nửa quả cầu còn lại là hình nước, mỏ neo và cái tàu thủy, xếp theo thứ tự trên ạ, màu xanh giống nửa kia.
    Công ty này làm về vận tải, sếp mệnh mộc ạ.
    Em thì em thấy logo không được đẹp lắm, nhưng nghe nói bên này sếp đang mún thay đổi lại logo. Hình như cũng đi xem thầy hay sao ấy.
    Chị thử tư vấn chút cho em nghe nhé.

3. vit_capcap

vit_capcap Thành viên mới

Em hóng chị Ola trả lời, rùi em hỏi tiếp về logo của em vậy.

4. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

Chị ơi, em cũng đang quan tâm. Chị có nhận thiết kế logo không ạ? Và chi phí cho 1 logo là khoảng bao nhiêu ạ

5. ola_ole

Cảm ơn mẹ Hương Điệp đã quan tâm, bên mình thiết kế logo và các ấn phẩm nhận diện thương hiêu, thiết kế website...
    Thông thường k ai chỉ làm 1 logo cả, mà logo nên được đặt lên các ấn phẩm: danh thiếp, phong bì, kẹp file, hồ sơ năng lực, bảng biển, banner, đồng phục....
    Tùy theo yêu cầu củ mẹ nó mà mình sẽ có giá phù hợp. Mẹ nó để lại địa chỉ email hoặc PM địa chỉ email cho mình, mình gửi tài liệu, báo giá và 1 bộ sản phẩm hoàn chỉnh với mức giá cụ thể, để mẹ nó tham khảo nhé. Vì gửi PM trên này thì k đính kèm nhiều file được, mẹ nó thôgn cảm.
    Mẹ nó yên tâm về chất lượng nhé, bên em hoạt động trong lĩnh vực này e năm rùi.
    Nếu mẹ nó chưa cần làm ngay, mẹ nó cứ nêu yêu cầu hoặc những mẫu mẹ nó thích, em tư vấn sơ qua cho, khi nào thích thì tiến hành.
    nhá.

6. ola_ole

Cảm ơn em. Vì chị chưa được nhìn thấy logo mà chỉ tượng tượng, dựa trên mo tả của em, nên chỉ có thể nhận xét được như sau:
    - Hình ảnh quả cầu và kinh tuyến, vĩ tuyến đã được sử dụng nhiều, thể hiện đây là cty hoạt động giao lưu với nước ngoài, hoặc mang tầm quốc tế...(hì). Tuy nhiên, hình ảnh này tương đối cũ và k ấn tượng nữa, bởi rất nhiều công ty có hình ảnh này, trùng, k đặc biết, k ấn tượng dễ nhớ, k thể hiện được tính năng động và hiện đại.
    - Các đường kinh tuyến vĩ tuyến khiến logo bị chia nhỏ, nhiếu chi tiết, nát, khi in ấn, phón to thu nhỏ k đẹp.
    - Các chi tiết còn lại sắp xếp khiến logo rối, tràn làn và khôgn bố cục, k có chính phụ.(chị k biết các chi tiết này có được cách điẹu hóa đẹp hay k).
    - Sếp mệnh mộc, để những chi tiết có tính sắc nhọn là k phù hợp.
    ...
    Tạm thời thế, chị sợ nhận xét thêm có thể k đúng do logo có thể k đúng với sự hình dung của chị.
    Em có thể tư vấn cho bạn em thế, hoặc chắc hơn, em gửi ảnh cho chị, chị tư vấn thêm, em nhé,

7. bebi_lonton

bebi_lonton Thành viên tập sự

Em chẳng biết thế nào là logo đẹp, thế nào là logo xấu nữa. Thực ra cũng chỉ để có thui mà, có quan trọng lắm đâu nhỉ. hihi.

8. Billthui-2706

Billthui-2706 "-GIA AN-BILL-"

mình cũng đang có nhu cầu vì mình mới mở 1 sop online mà chưa biết lấy sologan thế nào hì

ola_ole thích bài này.
  9. ola_ole

Slogan là câu khẩu hiệu, đi kèm với hình ảnh thương hiệu. 1 câu slogan hay cần phải ấn tượng, đặc biệt, cô đọng và dễ nhớ.
    Để có được điều này, mẹ nó cần phải cho mình bít shop kinh doanh sản phẩm dịch vụ gì, hướng và đối tượng nào, và hướng phát triển thế nào, mình mới có thể tư vân thêm được.
    Thông thường, mở shop online thương tập trung và chất lượng và giá cả, những người mua bán qua shop online thường ít để ý đến hình ảnh thương hiệu, slogan hơn so với shop thực tế. Tuy nhiên, k có nghĩ là hình ảnh thương hiệu, slogan k quan trọng nhé.
    Mẹ nó cứ tiến hành, có gì giúp được mình sẽ giúp nhiệt tình, nhé.

10. bebi_lonton

up up up cho mẹ nào quan tâm nhé...

11. Linhsam

Linhsam Up Senior Mem**r

up up nhiệt tình nhé :p
    Đề tài cũng ý tưởng đấy chứ. :D

12. Linhsam

Linhsam Up Senior Mem**r

up up nhiệt tình nhé :p
    Đề tài cũng ý tưởng đấy chứ. :D

13. Linhsam

Linhsam Up Senior Mem**r

Tư vấn thiết kế logo miễn phí coi các mẹ có hiểu logo mà doanh nghiệp các mẹ đang sử dụng có ý nghĩa thế nào, các mẹ hoàn toàn có thể gửi đường link đến mục comment, các ý nghĩa hoặc giải trình logo, chị ola có thể giải đáp qua mail, hoặc trực tiếp tại đây (các mẹ nhớ để địa chỉ mail nếu cần nhé - hoặc có thể nhắn qua mail của chị ola : tranhang.ad@gmail.com để được phản hồi nhanh nhất và có tính bảo mật cao nhất)
    Xia Xìa, tks các mẹ.

14. bebi_lonton

Mẹ Linhsam chuyên SEO, còn mẹ ola chuyên thiết kế à, hay nhỉ, các mẹ giỏi thật đấy, có gì k hiểu em sẽ hỏi nhé các mẹ.

15. ola_ole

Với logo này, các mẹ sẽ nhận xét thế nào nhỉ:
    http://azlogo.net/235p/thiet-ke-logo-va-nhan-dien-thuong-hieu-thep-viet-ha.html

Bởi logo hình ảnh công ty cô đọng nhất, nên mỗi chi tiết, cách sắp xếp, bố trí màu, đặt mảng, đường nét đều có ý nghĩa riêng của nó, sao cho đản bảo yếu tố thẩm mỹ và phù hợp.

Thế đấy, còn công ty caccs bố, các mẹ thì sao???

16. ola_ole

up up up cho ai có nhu cầu nào...